Giải pháp chơi lossless cho Android box

LuuQuocSu

Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Chân thành cám ơn bác tiểu đoàn 307 anh hùng! Báo cáo bác là em đã cài được Usb Player Pro trên Q10 IV chạy ngon lành, phần mềm này nhận được cái sound card Komplete Audio 6 ngày trước em mua để xài cho lap nên tạm thời hài lòng với nó, đỡ phải tốn tiền đầu tư thêm DAC :)

kietdap

Active Member

Bác LuuQuocSu có file root Q10 cho xin nhé. Mình tải file root trên gg về kg sdung dc. Cám ơn

kietdap

Active Member

File root q5 có sài cho q10 được không bác.

tongle

Member

Bác Hero 307 cho mình xin USB Player Pro nhé. Cảm ơn bác nhiều!

LuuQuocSu

File root Q5 xài được cho Q10 bác kietdap nhé.

bobin

Member

Hero 307
cho mình cách xử USB Player Pro với.
Cảm ơn bác!

Hero307

Active Member

Chân thành cám ơn bác tiểu đoàn 307 anh hùng! Báo cáo bác là em đã cài được Usb Player Pro trên Q10 IV chạy ngon lành, phần mềm này nhận được cái sound card Komplete Audio 6 ngày trước em mua để xài cho lap nên tạm thời hài lòng với nó, đỡ phải tốn tiền đầu tư thêm DAC :)
Bác giỏi nhỉ làm phát ăn ngay. Một số bác dùng Q10 vật lên vật xuống mãi mới chạy :)

Hero307

Active Member
Ðề: Re: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Himedia pro passthrough dc 24bit 192khz chắc là thoả mãn dc các bác
Chưa hiểu cơ chế passthrough của Himedia pro như thế nào bác ạ. Âm thanh 5.1 thì ok từ QIV series, còn âm thanh 2 kênh thì chưa rõ sẽ thế nào.

westerner

Active Member

Em có vấn đề nầy muốn hỏi mấy bác cái nhe, em xài AB Q10 nghe nhạc lossless bằng trình mặc định passthrough qua DAC cổng optical ok nhưng khi xem file blueray của asia lúc mở lên nghe loa kêu cái chát xong nín luôn, phải chuyển qua ngỏ analog bằng cáp bông sen từ TV xuống ampli mới nghe được, em đã set âm thanh của AB Q10 là Raw rồi. Nếu phát bằng Kodi thì nghe được nhưng hình và tiếng lệch nhau, máy chạy cũng ì ạch lắm. Vậy phải làm sao để xuất tiếng qua DAC nhỉ?.
Cảm ơn các bác.

Hero307

Active Member

Em có vấn đề nầy muốn hỏi mấy bác cái nhe, em xài AB Q10 nghe nhạc lossless bằng trình mặc định passthrough qua DAC cổng optical ok nhưng khi xem file blueray của asia lúc mở lên nghe loa kêu cái chát xong nín luôn, phải chuyển qua ngỏ analog bằng cáp bông sen từ TV xuống ampli mới nghe được, em đã set âm thanh của AB Q10 là Raw rồi. Nếu phát bằng Kodi thì nghe được nhưng hình và tiếng lệch nhau, máy chạy cũng ì ạch lắm. Vậy phải làm sao để xuất tiếng qua DAC nhỉ?.
Cảm ơn các bác.
Bác vui lòng xem lại phân tích của bác chủ thớt ở post #1 nhé.

linh0983

Well-Known Member
Em cũng muốn ký lắm chứ nhưng bây giờ hết chỗ ký rồi X7.Q10.shield.oppppppppppp :-j

Hero307

Active Member

UPDATE: USB Audio Player PRO ver 2.5.7

Link tải:
[HIDE][/HIDE]
Cài đặt: Bản này cách cài hơi khác chút, các bác đã cài được bản 2.5.6 thì làm tiếp bước sau:
[HIDE]
[Lucky Patcher] ->[Rebuild & Install] ->[Chọn file apk cài đặt] -> [Install]
[/HIDE]
Danh sách các thiết bị hỗ trợ:
HTML:
http://www.extreamsd.com/index.php/2015-07-22-12-01-14/usb-audio-driver

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

có bác nào dùng đầu md làm dac cho ab chưa nhỉ

Bên trên