Giải pháp chơi lossless cho Android box

1984kute

Active Member
Ðề: Giải pháp chơi lossless cho Android box

Em thì cũng đâu có cách nào bí quyết đâu, em chỉnh làm theo hướng dẫn của các bác thôi, thiết bị của em là:
+ Q10 IV ( chạy FW 3.0.3, đã root
+ Dac USB Teac UD-H01 ( Dùng dây USB của Audioquest )
+ Cài app USB Player Pro như bác Hero307 hướng dẫn
+ Set up tick vào USB teak 1 2 3 trong phần setting của app như bác @rockloccoc chỉ
+ Cuối cùng là app tự nhận USB của Dac và play file lossless thôi
Hết

nghe có như cd ko bạn

tranvuhoang2005

Bác inbox cho e với. E cũng đang ngâm cứu để vọc ab q10iv và dac ifi

Chỉnh sửa lần cuối:

Chân thành cám ơn bác tiểu đoàn 307 anh hùng! Báo cáo bác là em đã cài được Usb Player Pro trên Q10 IV chạy ngon lành, phần mềm này nhận được cái sound card Komplete Audio 6 ngày trước em mua để xài cho lap nên tạm thời hài lòng với nó, đỡ phải tốn tiền đầu tư thêm DAC :)
Úi...nó nhận cả cái soundcard cho laptop nữa cơ àk bác,thế nó có đóng vai trò chuyển đổi tín hiệu như 1 DAC thực thụ không bác nhỉ(?)

Hero307

Active Member

Bác anh hùng tiểu đoàn ba trăm lẻ bảy cho e xin USB Player Pro để nấu con Q10IV với ạk...e tks bác nhiều nhiều!!!

Úi...nó nhận cả cái soundcard cho laptop nữa cơ àk bác,thế nó có đóng vai trò chuyển đổi tín hiệu như 1 DAC thực thụ không bác nhỉ(?)
Đã gửi bác. Bản thân app nó chỉ giúp cái Android Box làm được vai trò của transporter thôi bác ạ, nó gửi tín hiệu gốc của file âm thanh ra DAC (hoặc sound card) rời để thực hiện chuyển đổi tín hiệu số thành analog :)

Đã gửi bác. Bản thân app nó chỉ giúp cái Android Box làm được vai trò của transporter thôi bác ạ, nó gửi tín hiệu gốc của file âm thanh ra DAC (hoặc sound card) rời để thực hiện chuyển đổi tín hiệu số thành analog :)
Vâng e cám ơn nhiều ạk,e đã làm xong mọi thứ như bác hướng dẫn rồi...nhưng làm sao để biết cái app apk nầy đã nhận được cái soundcard vậy bác?
E đang kết nối cái soundcard Creative X-Fi 1090 vào con Q10 IV trước và sau khi cài usb audio player pro thì các ngõ out âm thanh trên soundcard đều có tín hiệu cã,và vol của AB vẫn lên xuống được ạk

Hero307

Active Member

Vâng e cám ơn nhiều ạk,e đã làm xong mọi thứ như bác hướng dẫn rồi...nhưng làm sao để biết cái app apk nầy đã nhận được cái soundcard vậy bác?
E đang kết nối cái soundcard Creative X-Fi 1090 vào con Q10 IV trước và sau khi cài usb audio player pro thì các ngõ out âm thanh trên soundcard đều có tín hiệu cã,và vol của AB vẫn lên xuống được ạk
Mình chưa cài cho soundcard bao giờ không biết, nhưng nếu cài cho DAC thì một dấu hiệu dễ nhận thấy nhất là mở nhạc bằng app trên, xong thoát ra màn hình Home (vẫn để nhạc phát, không tắt hẳn app) nếu chỉnh volume không có tác dụng thì đã transport được toàn hoàn tín hiệu ra DAC, AB không tham gia giải mã tín hiệu nữa.

vietdungnb

Well-Known Member

Nghiên cứu nào. Không thấy ai chơi trên X8-H nhỉ ? Liệu có ổn không các bạn ?

Mình chưa cài cho soundcard bao giờ không biết, nhưng nếu cài cho DAC thì một dấu hiệu dễ nhận thấy nhất là mở nhạc bằng app trên, xong thoát ra màn hình Home (vẫn để nhạc phát, không tắt hẳn app) nếu chỉnh volume không có tác dụng thì đã transport được toàn hoàn tín hiệu ra DAC, AB không tham gia giải mã tín hiệu nữa.
Vậy là AB nó nhận rồi...tháo ra gắn zô là cái apk này nó báo mở lên liền khi có usb nầy kết nối...

hoangqv68

Active Member

1. Với 1 đống thiết bị kết nối linh tinh qua OTG của Asus (DAC, Mouse, HDMI) thì liệu có nhiễu loạn lên không và có cái Adapter nào ngon cho việc này không?

Nghe wa OTG là giải pháp hay cũng như mình nghe nhạc bằng đt +DAC với apk trên. Tuy nhiên, theo thời gian bạn sẽ có nhu cầu nâng cao chất lượng phát nhạc = cách nâng cao dây dẫn USB đắt tiền (Type A-B) để nối thiết bị phát nhạc và DAC thì OTG adapter khg còn thích hợp nữa. OTG lúc này sẽ là vật cản trở bạn.

rockloccoc

Well-Known Member

Cái phần mềm này quá nhiều ưu điểm, nhưng có một nhược điểm rất lớn mà em k thích, đó là phải dùng chuột ngoài mới điều khiển được full chức năng, dùng remote theo box thì chả làm đc gì. X7 của em là một ví dụ, k biết của các bác thế nào? Sở dĩ e k muốn dùng chuột vì cảm giác vẫn bị nhiễu qua cổng usb của chuột, rõ nhất là khi dùng chuột để điểu khiển app.

Cái phần mềm này quá nhiều ưu điểm, nhưng có một nhược điểm rất lớn mà em k thích, đó là phải dùng chuột ngoài mới điều khiển được full chức năng, dùng remote theo box thì chả làm đc gì. X7 của em là một ví dụ, k biết của các bác thế nào? Sở dĩ e k muốn dùng chuột vì cảm giác vẫn bị nhiễu qua cổng usb của chuột, rõ nhất là khi dùng chuột để điểu khiển app.

My Box thì sao bác???

Bên trên