góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nvt992

Member
em biết đến HDvietnam cũng lâu rồi, nhưng lần đầu tiên em góp ý cho diễn đàn mình. phim HD em toàn down ở đây, cho nên cũng dành khá nhiều tình cảm cho nó, và cũng hay giới thiệu với bạn bè. thế nhưng dạo gần đây chúng nó có nhận xét là: sao HDvietnam giống "liên xô" thế nhỉ?
buồn hơn là chính em cũng thấy giống.dạo gần đây diễn dàn có nhiều phim 18+ quá. thậm chí nhiều phim còn có Screenshots hết sức nhạy cảm.và có khi còn chả để trong thẻ ẩn.
những thành viên mới vào, họ dễ có ấn tượng rất không tốt về những thứ như thế, và từ đó ấn tượng không tốt gì về HDvietnam
còn những thành viên cũ như em, cũng cảm thấy ..buồn.
đành răng nhiều bác ở đây đều đã trưởng thành và có "nhu cầu", nhưng em nghĩ nên hạn chế có một cách quản lí chặt chẽ với các nội dung 18+.
ý kiến của em, mong các MOD xem xét :D

gianghafele

Member
Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Bạn thấy 18+ thì bạn quay trở ra nếu cảm thấy không thích, chứ tò mò vào xem làm gì rồi than thở bạn ơi. Diễn đàn hdvietnam là nơi trao đổi, chia sẻ tất cả các thể loại giải trí : film, nhạc, game, hình ảnh, âm thanh......tất tần tật những gì liên quan đến nghệ thuật, công nghệ, vậy theo bạn film 18+ có nằm trong danh mục này không ???

snowangel2790

Well-Known Member
Nếu bạn thấy chỗ nào post phim cấp 3 hoặc 18+ thì bấm vào nút Nội dung xấu để thông báo cho Mod quản lý box đó biết hoặc pm trực tiếp cho Mod quản lý!!!

quaycu89

Member

Mình thì thấy nó là 1 vấn đề hết sức bình thường, cần quản lý chặt chẽ hơn chứ theo mình không nên xóa bài
Những phim có nội dung 18+ cần phải đc đưa vào 1 box, và cần phải ghi rõ 18+ ở tiêu đề, có thể kèm theo "cân nhắc trước khi xem" Hơn nữa không hẳn 18+ đã là phim có nội dung xấu.

Theo mình nghĩ chỉ cần phải kiểm soát chặt chẽ hơn ở những tiêu đề, và hình ảnh nhạy cảm nên để trong thẻ ẩn kèm theo những lời khuyến cáo thì hay hơn là xóa đi

1 vài ý kiến của mình :)

gianghafele

Member
Ðề: Re: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Nếu bạn thấy chỗ nào post phim cấp 3 hoặc 18+ thì bấm vào nút Nội dung xấu để thông báo cho Mod quản lý box đó biết hoặc pm trực tiếp cho Mod quản lý!!!

Nói như bác Mod này thì diễm đàn đầy rẫy kìa bác

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Theo tui chỉ nên ghi rõ 18+ để mọi người ai không muốn xem thì ko vào nữa. Như vậy tốt hơn các bác a

Hải Đăng

Dạ thưa các bác, các bác lúc nào cũng nói đến 18+ nhưng các bác có suy xét cho kỹ ko ạ:
- Miệng nói tẩy chay 18+ mà cứ cái topic nào 18+ là bấm thank đến hãi hùng, kể cả bác chủ topic (tôi đã check topic bác thank get link trước khi nói). Thế thử hỏi bác có mâu thuẫn ko ạ, và bác cho rằng 18+ là xấu sao?
- 18+ là cách nói thôi chứ phim của thế kỉ 21, đặc biệt là những phim mang tính chất giải trí mà ko có 18+ thì chán như con gián ấy. Chẳng riêng ở Mỹ mà ngay VN phim này lúc nào cũng bị nói này nọ nhưng việc share thì thôi rồi như kiến ấy.
- Em đồng ý là ko công khai, cũng ko cấm, chỉ hạn chế tối đa vì đây là chuyện rất bình thường, ai cũng xem, xem ko hẳn là xấu, xem cho vui. Giống như phim của Châu Tinh Trì mà ko có mấy câu chửi tục 18+ hay cả cảnh 18+ thì nó cũng thường như bao nhiêu phim hài khác, cái này chắc ko ai phản đối em chứ?
- Em chỉ đề nghị là các bác nếu up lên thì nên cẩn thận, kín kẽ 1 chút và có lẽ cũng nên có 1 sự quản lý theo kiểu "cấp độ bao nhiêu thì vào được cái topic" đó. Chứ các bác đòi chơi nguyên 1 box thì ko khác gì 1 trang web liên xô chống mỹ mất rồi, trong khoảng 100 phim up lên thì tỷ lệ phim 18+ cũng ko quá 3% đâu.
Bác chủ thớt và các mem nếu thấy topic nội dung 18+ ko lành mạnh thì xin bấm report dùm để các mod xử lý, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức có thể.

smalllive89

Phim 18+ trên hdvietnam là phim tình cảm dành cho người trên 18 tuổi, nó có cảnh nóng nên được gắn mác 18+ Nếu bạn chưa đủ 18t, hoặc ko muốn xem thì bạn ko click vào down, có thế thôi. Hãy nhìn 1 bộ phim theo tính nhân văn và nội dung của nó, các cảnh nóng chỉ để tăng tính hấp dẫn và đặc tả rõ hơn nhân vật, tình huống. Rất nhiều bộ phim gắn mác 18+ đạt giải trong các liên hoan phim lớn. Mình thấy chả có lí do gì để cấm phim 18+ trên một diễn đàn chia sẻ phim. Phim 18+ khác phim sex.

dvhuy

18+ nó có nhiều nghĩa khác nhau lắm bạn ah . Đâu phải film 18+ nào cũng là dung tục và đc xếp vào dạng film cấp 3 . Nhiều film 18+ nhưng là những film nghệ thuật thì sao ? 18+ chỉ là cách đánh giá cho những film ko hợp với trẻ vị thành niên của nước ngoài thôi . Mình ví dụ như film titanic 1997 là 1 bộ film cực kỳ hay có cảnh jack vẻ rose khỏa thân bạn cho đó là dung tục ? rồi những film 18+ đoạt nhiều giải thưởng điện ảnh cao như sắc giới thì sao ? Nói chung bạn không thích thì bạn có thể ko down và hầu như các uploader ở hdvietnam khi up film lên đây film nào có nội dung như thế nào thì các bác ấy đã có cảnh báo rồi ai thích thì vào mà coi ai ko thích thì đi ra . Mình chơi bên hdvietnam lâu rồi chưa bao giờ mình thấy các uploader ở đây up film 18+ thực sự là 3x đâu bác !

ProSkyR

Well-Known Member
Các bác lý thuyết nhiều và nói thừa quá . Thấy nhạy cảm thì report, còn. Nội quy của khu vực chia sẻ đã có, vấn đề này đã nói nhìu và thống nhất cả rồi. Uploader đã "cố tình" thì mod lại càng phải "cố ý". Chỉ có điều uen biết nhau ở ngoài, xóa đến khi gặp nhau lại ngại :)) còn 1 sốthì anh hùng bàn phím nhưng lại ko nhất quán dc quam điểm. Chuyện xử lý thì mỗi thế hệ mod có quan điểm khác nhau, nhưng càng về sau uploader lại càng tìm ra nhiều cách lách luật. Cứ 1 người post vài lần ko bị xử lý là các uploader khác làm theo. Đấy là chưa kể 1 số mawj dày cố tình gắn 1 số thứ vào...
Tóm lại là mod và các uploader không thể hợp tác với nhau, trừ khi mod là 1 uploader có nhiều kinh nhiệm. Diễn đàn đã có qut định cụ thể, nếu ko chấp hành dc thì quit. Thấy ko đúng thì ý kierns lên để thay đổi nội quy. Mà nói thật vào diễn đàn mà thất chi chit 18+ 19+ 20+ buôn nôn vãi. Y như kiểu lầu xanh đốt us

paracels

Well-Known Member

Sao xoắn thế nhỉ, 18+ chỉ là lời cảnh báo. Bao gồm cả sex, bạo lực, kinh dị, đâu chỉ đơn thuần là sex hay nude mà bảo là USSR vs USA.

Newbie-HD

Member

Em thấy mấy phim gắn mác 18+ thì cũng bình thường, chỉ là có vài cảnh nhạy cảm thôi. Cấm là cấm phim 18++ kìa! :|

mabuV

Well-Known Member

Dạ thưa các bác, các bác lúc nào cũng nói đến 18+ nhưng các bác có suy xét cho kỹ ko ạ:
- Miệng nói tẩy chay 18+ mà cứ cái topic nào 18+ là bấm thank đến hãi hùng, kể cả bác chủ topic (tôi đã check topic bác thank get link trước khi nói). Thế thử hỏi bác có mâu thuẫn ko ạ, và bác cho rằng 18+ là xấu sao?
- 18+ là cách nói thôi chứ phim của thế kỉ 21, đặc biệt là những phim mang tính chất giải trí mà ko có 18+ thì chán như con gián ấy. Chẳng riêng ở Mỹ mà ngay VN phim này lúc nào cũng bị nói này nọ nhưng việc share thì thôi rồi như kiến ấy.
- Em đồng ý là ko công khai, cũng ko cấm, chỉ hạn chế tối đa vì đây là chuyện rất bình thường, ai cũng xem, xem ko hẳn là xấu, xem cho vui. Giống như phim của Châu Tinh Trì mà ko có mấy câu chửi tục 18+ hay cả cảnh 18+ thì nó cũng thường như bao nhiêu phim hài khác, cái này chắc ko ai phản đối em chứ?
- Em chỉ đề nghị là các bác nếu up lên thì nên cẩn thận, kín kẽ 1 chút và có lẽ cũng nên có 1 sự quản lý theo kiểu "cấp độ bao nhiêu thì vào được cái topic" đó. Chứ các bác đòi chơi nguyên 1 box thì ko khác gì 1 trang web liên xô chống mỹ mất rồi, trong khoảng 100 phim up lên thì tỷ lệ phim 18+ cũng ko quá 3% đâu.
Bác chủ thớt và các mem nếu thấy topic nội dung 18+ ko lành mạnh thì xin bấm report dùm để các mod xử lý, chúng tôi sẽ cố gắng hết sức có thể.

Hic, pác là MOD của 1 sân chơi danh tiếng và lành mạnh mà lại phát biểu thế này thì quả thật là hết nói luôn :((

Tôi hỏi pác 1 câu: Thế nào là truyền bá văn hóa phẩm có nội dung xấu (đồi trụy) mà pháp luật Nhà nước ta cấm!? Rặt những cảnh làm tình trần trụi, đầy rẫy những SS phơi đủ loại thịt với cả da, ... chắc là lành mạnh lắm! :D Pác đừng đánh đồng các thể loại phim tâm lý với thể loại cấp 3, xin pác nhé! :)

Pác cũng đừng chỉ trích chủ thớt là thank lấy link nhiều cái thể loại này, nhưng lại ý kiến ý cò này nọ! Tui cũng rứa, nhưng 2 vấn đề: 1. Load về xem & 2. Góp ý làm cho diễn đàn lành mạnh (bề nổii) là khác nhau hoàn toàn, chả liên quan gì tới nhau sất! :))

Cuối cùng, tui cũng chẳng ủng hộ cấm đoán hay xóa hết các thể loại nầy, dưng mà cũng cần ý tứ tí tẹo khi post chúng vào diễn đàn, bởi vì đúng là phần lớn "phim 18+ khác gì phim sex" đấy các pác ạ!

Cũng chỉ là sợ cơ quan chức năng "sờ gáy" mà thôi! :D

ghost0bk

Well-Known Member

Mình thì rất ấn tượng với đoạn tô đậmkieenChur xị nếu ko thích thì click nút Back là đc rồi Cần chi click Thank,coi link,down về xem xong mới ý kiến:-??

mabuV

Well-Known Member

Mình thì rất ấn tượng với đoạn tô đậmkieenChur xị nếu ko thích thì click nút Back là đc rồi Cần chi click Thank,coi link,down về xem xong mới ý kiến:-??

Load về xem thấy nó không khác gì phim sẹc nên mới phải ý kiến mà !!! :))

IG_VAST

Member

Phim 18+ có thể là phim rất rất kinh dị, hoặc phim Tình Cảm có nhiều cảnh nóng. Em thì em chỉ có ý kiến về mặt cảnh nóng thôi. Phim nào tình cảm 18+ mà được chiếu trên rạp thì ta cũng đồng ý thôi chứ ý kiến làm gì, vì đã có cơ quan có quyền thẩm định rồi. Còn thể loại 18+ mà dạng như S3x hay tình cảm quá nhiều cảnh xxx thì nên bỏ đi, các bác mod duyệt phim đừng cho up lên làm j. Nếu dựa vào mức độ thanks của mọi người khi up phim 18+ thì thú thật với các bác là chả có ai ghé qua mà ko thanks để rồi down về cả. 3% phim up lên lad 18+ nhưng em nghĩ đã up lên và mọi người ghé vào topic thì 3% là back, còn lại 97% là thank và down. Như thế thì không hay với diễn đàn chúng ta!

mobilet

18+ thì có gì đâu???
Theo mình chỉ cần 1 box riêng hay ghi rõ 18+ thôi...
Có gì đâu mà phải báo xấu hay xóa bài nhỉ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên