góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

16, 18, 21 ... +
Khi nghe từ này dân Việt ta nghĩ ngay đến sex!
Thực tế thì xxx chỉ là 1 phần mà thôi.
Những cảnh quá bạo lực, nhiều máu me, lắm kinh dị đều được quốc tế phân loại người xem hết (+). Mục đích không phải để quảng cáo mà chỉ định hướng người xem - xác lập trách nhiệm. Ai yếu tim không xem kinh dị, ai yếu chi..m không xem xxx ... thế thôi.
Nghe 18+ nghĩ ngay đến sex = thiếu hiểu biết hoặc quá thèm xxx.

Em nghĩ yếu cái nào xem cái đấy bác ạ:-j

linhlinh88

Well-Known Member
18+ là phim có nội dung, ví dụ cướp giết hiếp dã man, máu me be bét, 1 số phim thì có kèm theo cảnh á á cộng thêm tí râu ria và ko quay " thẳng " vào cái bộ phận sung sướng của diễn viên, được phép chiếu kể cả ở rạp, cấm trẻ em dưới 18 tuổi là đc, 18+ ko chỉ là phặc nhau ( em nói thế đúng ko nhỉ )

tan_huy_93

Well-Known Member
"18 cộng" theo nền Văn hóa Việt Nam, luôn cho đó là sex, chứ không cho đó là những thứ khác: kinh dị, chém giết máu me..v.v.

buzzone

Member
Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

cho dù là sex đi chăng nữa thì cũng đâu có vấn đề gì nhỉ? đã treo rõ người trên 18T cơ mà. Riêng bản thân em xem phim mà ko có tí "cộng" thì thấy nhạt nhạt lắm >:)

tong_1503

Active Member

Ý bác chủ là : "nhưng em nghĩ nên hạn chế có một cách quản lí chặt chẽ với các nội dung 18+"
chứ đâu có phản bác đâu mà các bác ném đá dữ quá!!!
Em cũng là rất "nghiện" các phim ++++ nè nhưng mà em cũng hoàn toàn đồng cảm và chia sẻ với ý tốt của chủ topic!

shiphpvn

Member

Ko thích ngắm ng khác giới, ko thích xem phim 18+, ko ham muốn sex... khi đủ 18 tuổi, họa chăng chỉ có 2 trường hợp:
1. Có vấn đề về giới tính và sinh lý.
2. Đạo đức giả !
Vấn đề còn lại ở đây là: ngắm thế nào, thích thế nào và ham muốn thế nào thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member
sex bậy bạ hay không là do chúng ta suy nghĩ thôi, sex cũng góp phần để tạo ra chúng ta ngày nay. (có hàng tỉ người làm chuyện nầy mỗi này ý chứ)
em có nói sai xin các bác đừng trách em

maiyeuem00

theo em thì post có cả SS càng nóng càng tốt ( nhưng để trong nội dung ẩn) :)).để em còn biết nó nóng đến mức nào.
riêng em thì bất cứ khi nào dow phim có mác 18+ luôn xem test qua 1 lần mới dám cho gia đình xem. kẻo lại khó nói như bác chủ.

binhhc

Moderator
sex bậy bạ hay không là do chúng ta suy nghĩ thôi, sex cũng góp phần để tạo ra chúng ta ngày nay. (có hàng tỉ người làm chuyện nầy mỗi ngày ý chứ)
em có nói sai xin các bác đừng trách em
Câu này hay nhất trong Topic. hehehehe

mabuV

Well-Known Member

Càng đọc càng thấy các pác lạc đề và nói nhảm!! :(

Pác Min nào rảnh closed topic cho rồi! :(

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chủ đề gay cấn nên nhiều ý kiến xây dựng quá. Có bác Mod nào thấy cần khép lại câu chuyện ở đây không ?

tong_1503

Active Member

Càng đọc càng thấy các pác lạc đề và nói nhảm!! :(

Pác Min nào rảnh closed topic cho rồi! :(
Em đồng ý 2 tay 2 chân luôn! Chứ để anh hùng bàn phím ra chiêu nhiều quá! Post để tăng level chứ ko đi vào góp ý cho nội dung chủ đề chính???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên