góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tusontay

Huyền Thoại
Ko hiểu cái tay lập cái Topic này có bị *^%&*%%*& không? :-??
18+ là những cái gì chưa chắc đã phân biệt đựoc. :(
Hãy coi tất cả là nghệ thuật. Xem phim là thưởng thức nghệ thuật thì 18+ hay 50+ cũng như nhau mà thôi. :)
Ko áp dụng cho phim ít nhân vật, ít đồ bảo hộ! :D
PS: *^%&*%%*&: Có thể hiểu tương đương với "rối loạn tần số", "hai dây chạm nhau"...

suonggiomuadong

Active Member
Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

khi 18 + biến thành xxx thì

kẻ nào tung xxx sẽ vào tù cũng nên

luật hình sự có quy định nhé
cố gắng mà phạm đi rồi lãnh vài năm

chocopiend91

e cũng đồng ý kiến là nên lập hẳn 1 box chuyên về phim 18+ để lúc tìm cho dễ :))

nuihanoi

Member

Bạn này "Cho ngồi uống rượu với các Cụ" thì hợp đây !!!
- Những năm 60 đến trước G/phóng miền Nam, đi xem "phim màu Màn ảnh rộng ngoài bãi, sân kho HTX hoặc trong rạp giữa Thủ đô", khi nào có cảnh hôn nhau là đ/c phụ trách máy chiếu phim phải lấy tay che ống kính!!!
- Trước đây không có "Môn giáo dục giới tính" trong nhà trường!
- Trẻ em mẫu giáo hỏi nhau "Bạn đái bằng gì?!!", sau khi biết bạn trai...bạn gái...bằng gì thì chúng nó hỏi nhau: Thế Cô giáo đái bằng gì!!!

lemboo

Active Member

chủ thớt bị ném đá tơi tả tội nghiệp quá

18+ bên nước ngoài ko cấm bác àh. Vn cũng phải tiếp nhận xu hướng mới đi chứ. Tiêu đề có ghi 18+ rùi. Bác phải biết là có.... mới click vào xem chứ. Diễn đàn chúng ta chủ yếu là phim và công nghệ. Nếu như phim mà trừ mất 1 số phim 18+ thì quả thật rất là thiếu sót đấy bác.

matom7981

Member

Ô, mỗi bộ phim là 1 tác phẩm mà, chỉ có điều phân biệt khán giả thôi, 1+ hay 18+ hoặc 30+ thì có vấn đề gì đâu, thành viên HDVN phần lớn trên 18 rồi mà, down hay không phụ thuộc vào chính mọi người, đã có gắn tag không down thì bỏ qua. Tự bảo vệ mình thôi, mọi người có nhu cầu xem thì uploader sẽ up lên thôi.

Lớn rồi đâu cần ai phải chỉ cho cần phải làm cái này hay cái kia đâu.

Quan điểm của em: gắn tag rõ ràng ai thấy thích thì xem không thích thì thôi.

thaungang

Active Member

Xạo xạo. Thằng chủ thớt này chắc bống lại cái sao mà comment tùm bậy zậy.

binhhc

Moderator
Chuyện bình thường như "Cân đường - Hộp sữa".

xét ở 1 góc độ nào đó, những đoạn (cảnh) 18+ là phần không thể tách rời ra khỏi nội dung phim.
Ví dụ: bạn thử hình dung xem nếu phim TITANIC không có 2 cái cảnh 18+ rất đẹp, rất hay và hợp logic đó (cảnh Jack vẽ tranh Rose khỏa thân và cảnh 2 người đang xxx, dẫn đến tàu đâm vào băng đó) thì liệu phim đó có thành công vang dội như vậy không?

Các đài truyền hình ở nước ngoài họ còn có hẳn những kênh hoặc những khung giờ để chiếu phim xxx cơ đấy.

ở VN cũng đã có sự thay đổi về nhận thức cũng như giáo dục giới tính. Một ví dụ là kênh VTV3 trong khung thời gian khoảng 23h hàng ngày cũng đã có hẳn chương trình có tên là: Chuyện đêm muộn nói về các vấn đề nhạy cảm đó.

KOTAKAKAJI

Member

Các bạn uploader up phim bao giờ cũng để tiêu đề rõ ràng ở đó cơ mà, nếu người xem trong sạch thì tự biết rút lui. ~:>

ahxdtngh

Well-Known Member

Lúc ghi tiêu đề có ghi rõ là 18+ mà. Bác nếu không thích thì đừng ấn vào những tiêu đề như thế. Đằng này bác ấn vào xem rồi bảo ghê quá thì chịu rồi =))

suonggiomuadong

Active Member

tại mấy bác thích xxx thì phải cho nên thèm 18+

mà nên để 18+ vào 1 khu và quản lý chặt chẽ
nên nhớ vn ta còn cấm với xxx
ko phải ở nước ngoài
luật đâu phải tuân ơ đó

lỡ mà 18+ biến thành xxx thì các bạn mệt với tòa án đấy

Stormhdvn

Well-Known Member

Lúc ghi tiêu đề có ghi rõ là 18+ mà. Bác nếu không thích thì đừng ấn vào những tiêu đề như thế. Đằng này bác ấn vào xem rồi bảo ghê quá thì chịu rồi =))

Đủ 18 thì cứ bấm vào thôi :)) còn ko thik thì đừng xem nữa có sao đâu mà chủ thớt quan trọng hóa vấn đề quá nhỉ ^^

leesang

Well-Known Member

Phim Titanic, Piano và nhiều phim khác nhưng mình chỉ nêu tên 2 phim được Oscar thôi. 2 phim này kg thể xếp vô phim sex. Tới khúc nóng nhắm mắt lại là xong thôi. Chắc chắn HDVN kg phải là lầu xanh nên bác cứ yên tâm

vucovu

16, 18, 21 ... +
Khi nghe từ này dân Việt ta nghĩ ngay đến sex!
Thực tế thì xxx chỉ là 1 phần mà thôi.
Những cảnh quá bạo lực, nhiều máu me, lắm kinh dị đều được quốc tế phân loại người xem hết (+). Mục đích không phải để quảng cáo mà chỉ định hướng người xem - xác lập trách nhiệm. Ai yếu tim không xem kinh dị, ai yếu chi..m không xem xxx ... thế thôi.
Nghe 18+ nghĩ ngay đến sex = thiếu hiểu biết hoặc quá thèm xxx.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên