góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nvt992

Member
Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

ý em rất rõ ràng là nên có biện pháp quản lí chặt chẽ những nội dung này.
ví dụ, nên có một box riêng cho phim 18+ với những cảnh báo rõ ràng. và nếu có thể thì phân cấp quyền try cập mục này, có nghĩa là, những thàn viên đủ điều kiện (theo 1 tiêu chí nào đó) mới thấy và được truy cập.chứ không nên để tràn lan trong các box HD với các phim khác như hiện nay.
cũng là vì hình ảnh của cả diễn đàn thôi các bác ạ.
@bác Hải Đăng: em qua 18 tuổi lâu rồi bác ạ :-O có điều ý em muốn nói là văn hóa của diễn đàn thôi.không cấm, nhưng phải quản lí.em thấy trong các diễn đàn lớn ở việt nam thì diễn đàn ta là thoải mái nhất trong chuyện này.nhưng thoải mái quá cũng không hay.:D

nvt992

Member
Ðề: Re: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Em xin phép comment câu các em xì tin hay nói: " Đã nghiện lại còn ngại "

gạch đá nhiều quá.là đàn ông ai chả xem hả bác :D? xem là 1 chuyện, nhưng liệu có nên để HDvietnam thành nơi cung cấp phim như thế?hay tốt hơn là có sự quản lí chặt chẽ?
người ngoài họ vào diễn đàn ta down phim, và họ có nhận xét như trong bài đầu tiên của em đấy.

yuiseto

Member

đồng ý!!! đọc cái 18+ thấy cứ ngứa ngứa hihihihihihi. Các cụ xem cái đấy làm gì? thích thì làm cái acc rồi ra ngoài tha hồ vung vãi...tinh binh kkk, chỗ này là HD chân chính mà, nơi thưởng thức nghệ thuật đúng nghĩa thì có lẽ ta không nên làm nó bị méo mó đi. Cụ nào có tâm huyết với 18+ thì bỏ thêm chút thời gian nữa làm cái blogspot rồi đưa lên đấy, anh em nhà mình tinh lắm, tìm được ngay ý mà.

-[Y]2[K]-

Active Member
18+ ở đây là mấy film như SEC-XI thôi, chứ ba cái MA - Hàh động - kinh dị mà ghi 18+ thì cũng bằng thừa =P~

Stormhdvn

Well-Known Member

Phim nào của nước ngoài mà lại ko có mấy cảnh 18+ nhỉ, phim hài mà còn có mà, may ra phim super hero mới ko có thui ^^

hoabantrang

Well-Known Member
Theo như các bác mong muốn thì những phim như The Walking Death, Game of Throne, hay Spatacus... không đưuọc phép đưa vào diễn đàn ?! Mấy cái này cũng có mác 18+ mà !

Hoàng_Lê

miễn đừng post phim sex lện thôi,như Kim Bình mai 3D vẫn cứ post để mọi người thưởng thức,bây giờ là năm nào rồi mà cấm với chả xét,suy nghĩ như bác chủ thread y như mấy tay kiểm duyệt phim của vn,riết rồi cảnh nóng nghệ thuật phim ảnh cứ dở dở ương ương.

nvt992

Member

mình có ý kiến cấm post đâu, mình ý kiến là phải quản lí. mà nếu như chỉ tầm Kim bình mai thì còn..nhẹ nhàng chán so với screentshots các phim đã úp :D
edit: 18+ hiểu theo nghĩa thô mà ta vẫn hiểu, chứ không phải là mấy phim bạo lực chém giết. đây là sai sót của mình khi đăng bài dẫn đến nhiều bác hiểu lầm

ducphu

Well-Known Member
Bác chủ cần phân biệt giữa phim 18+ và phim XXX ; Kim Bình Mai thuộc dạng cấp 3 mất rồi!

meomatto

Active Member
Trên 18 thì sao? ko dám tiếp cận à? kém thế?
Nếu ai cảm thấy ko đủ sức để tiếp cận thì không nên vào những Topic có nội dung của người đủ tuổi trưởng thành nhé!
Hơn nữa là trên 18 không đồng nghĩa với Sex và chỉ có thứ đó đâu, nó còn nhiều cái hay cực kì và rất phức tạp.
Mình biết là có cái kiểu thấy linh phim ghi +18, 1 loạt vào bấm thanh để lấy linh tải xong rồi bấm báo cáo để Topic bị xóa, thế là người khác ko đao được nữa. Đểu thế chứ lị?!
Mà ai chưa đủ trình độ thì thôi, bỏ qua đi mấy cái linh đó đi, tò mò vào bấm thanh như điên làm cái gì rồi giả vờ kêu này nọ cho mệt, kệ nó đi! hehehehe

hoaitrung

Super Moderators
sao HDvietnam giống "liên xô" thế nhỉ?

Liên Xô da trắng tóc vàng
Việt Nam da vàng tóc đen.

Có chỗ nào giống nhau nhỉ?

Kiểu như giữa phố du lịch Việt Nam lâu lâu nhìn thấy thằng Tây thì hô lên đây là phố Tây...

ProSkyR

Well-Known Member
Mấy topic đào, xào nấu lại vấn đề cũ và "tất cả đã thống nhất" + có quy định cụ thể thiết nghĩ "tay to" nên đóng topic luôn từ đầu, dài dòng lại tranh luận vô bổ.
Như mấy cái topic kiến nghị về mất cR cũng thế, cho nó tịt luôn từ #2 thì đã ko bi nhai đi nhai lại vấn đề.
@ĐỜ TỜ: Tại cái gõ tiếng Việt android nó bị ngu.
Đọc link của bác vck ấy !

0203

Mình nghĩ là uploader post sreenshot vừa phải một tí, ko quá trắng trợn là được. Ai có nhu cầu xem thì tự biết down về.

eagles

Active Member
Re: Ðề: góp ý vầ các phim có nội dung 18+

Phim 18+ trên hdvietnam là phim tình cảm dành cho người trên 18 tuổi, nó có cảnh nóng nên được gắn mác 18+ Nếu bạn chưa đủ 18t, hoặc ko muốn xem thì bạn ko click vào down, có thế thôi. Hãy nhìn 1 bộ phim theo tính nhân văn và nội dung của nó, các cảnh nóng chỉ để tăng tính hấp dẫn và đặc tả rõ hơn nhân vật, tình huống. Rất nhiều bộ phim gắn mác 18+ đạt giải trong các liên hoan phim lớn. Mình thấy chả có lí do gì để cấm phim 18+ trên một diễn đàn chia sẻ phim. Phim 18+ khác phim sex.

mình cũng đồng ý kiến
phim 18+ nghệ thuật không có j phải cấm cả

anhtuanngoc

Well-Known Member

Vấn đề này trước cũng có bác gửi rồi mà. Ai thích thì tải về thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên