Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

Ðề: Ninja Rùa (2014) – Hãy thêm muối vào phim của Bay!

Vệ binh Galaxy xem cũng có nội dung đó :) đoạn cao trào xem thấy cảm động thằng Grud lắm, cả phim thấy nó hài nhất mà gần cuối lại hy sinh vì team :(

william1

Active Member
Ðề: Ninja Rùa (2014) – Hãy thêm muối vào phim của Bay!

Phim này nhạc hay quá cơ , mấy đứa 9x và 0x đều hỏi mình là bài gì vì mình già nhất
Nghe âm thanh rạp quá đã , cứ dậm chân nhún theo điệu

cơ mà biết mỗi bài Hooked on a feeling , i want you back ...

Các bác xem LIVE nhé
[video=youtube;mtTTTcrOrTE]http://www.youtube.com/watch?v=mtTTTcrOrTE[/video]

Dành cho bạn nào quan tâm đến 2 em nữ trong clip trên thì em áo đen là Amy Pham (Gốc việt , DJ , Người mẫu , với gu style rất nhiều bạn trẻ thích và học theo , người mẫu cho Forever21
Còn em đồ trắng có nghệ danh là Meekakitty (Vblogger)

P/s Mod nhanh quá , cám ơn Mod đã chuyển bài giúp em !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Phim này sau tất cả review thì hay nhất ở phần nhạc rồi \m/ ấn tượng nhất bài nhạc lúc đáp xuống Narag lấy The Orb :))

MONK_da

Film critic
Ðề: Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

Mặc dù mất vị trí quán quân nhưng doanh thu sau 10 ngày của phim không tệ

Domestic: $175,922,000 56.2%
+ Foreign: $137,300,000 43.8%

= Worldwide: $313,222,000
(Kinh phí 170 triệu)

Mặc dù doanh thu của phim của ngày cuối tuần thứ hai bị sụt đến 56%, là 41.5triệu, nhưng lại là phim có doanh thu tuần thứ Hai cao nhất hè này.

Ngoài ra với con số 175 triệu kiếm được sau 10 ngày, phim hiện nắm kỷ lục doanh thu sau 10 ngày cao nhất của năm 2014.

Và có cơ hội khép lại mùa phim hè 2014 với vị trí quán quân là hơn 260 triệu đô. (Transformer sau 45 ngày chiếu hiện đang giữ 242 triệu đô và đã bay khỏi bảng xếp hạng TOP 10 US).

Những kỷ lục và số liệu phía trên chỉ tính tại thị trường US.

Trong khi nếu tính thị trường toàn cầu thì ai cũng biết Trans 4 lập kỷ lục phim hè ở bình diện Worldwide rồi.

P/S: Mà cũng thích tính cách của anh đạo diễn phim này. Ngay khi có kết quả doanh thu ấn tượng, anh viết mail cám ơn khán giả, cám ơn đoàn làm phim (không phải nói chung chung, mà nói rằng họ đã có đóng góp với anh cho mỗi cảnh phim thế nào). Đồng thời, anh này còn chia sẻ là mỗi cảnh phim, khi anh và êkíp làm, họ đều nhắm đến mục đích là DÀNH CHO KHÁN GIẢ chứ không nhằm vô yếu tố nghệ thuật, thế mà các lão phê bình cũng thích mới ngại chứ.

Để xem phần 2 sẽ thế nào. Bởi vì ấn tượng mà phần 1 này tạo ra nằm ở chính sự BẤT NGỜ (tất cả đều bất ngờ, từ hãng phim, giới phê bình, các rạp chiếu, dân phát hành... vì ban đầu ai cũng nghi ngờ phim này sẽ không hút khách. Cả khán giả cũng bất ngờ vì ấn tượng ban đầu của trailer là khá kém). Tuy nhiên, những nhân vật cá tính, cái hay cái hài, cái thú vị đã xài hết ở phần 1. Qua phần 2, nếu giữ y tính cách và câu chuyện thì cũng sẽ bị nhàm, còn thay đổi thì bị phản đối.

huybehp

Active Member

Xin thú nhận với bác là từ bé đến giờ em chưa từng đọc review trước khi xem phim, cả mấy cái điểm của IMDB em cũng chả quan tâm, xem phim theo cảm nhận thôi vì mỗi người mỗi ý mà.

Khi bác đã xem nhiều phim thì những tình huống hài bị lặp đi lặp lại đến nỗi bác thấy nhàm và k thể cười được nữa. Xem thêm phim đi bác nhé.

phim thì mình xem cũng ít bình thường, bạn xem nhiều phim quá mà thấy các phim sau nhạt dần thì bạn xem nhiều làm gì ;)) có phải phí tiền không. Đa số mọi người đều thấy hài và cười khi xem có bạn và số ít bạn thấy nhạt thì khuyên thật bạn xem ít phim đi nhé ;)) k vài năm nữa phim vs bạn lại như cải lương =))

terabyte

Banned

Không phủ nhận Guardian of The Galaxy là một bộ phim giải trí tuyệt vời, tuy nhiên cá nhân mình cảm thấy nó không đỉnh đến mức mà dân tình ca ngợi như hiện nay. Thường thì Tera không làm bad review cho phim hay, nhưng lần này là một ngoại lệ.

Trước hết cũng xin nhắc lại là những cái hay của Guardian of The Galaxy (GOTG) đã được dân tình khen nhiều quá rồi, tâng bốc cũng tận mây xanh nên bài viết này chủ yếu sẽ toàn… dìm hàng thôi. Spoiler đầy ra nên bác nào chưa xem phim thì tốt nhất là đừng đọc nhé!

Marvel là một hãng nổi tiếng trong lĩnh vực comic nhưng… chẳng phải ai cũng là fan của comic Marvel. Và đó là lý do mà thật sự mình chẳng có một chút tẹo kiến thức nào về những phe phái, những hành tinh, cho đến các nhân vật (từ bá đạo cho đến bèo nhèo) trước khi xem.

GOTG gồm có 5 thành viên, tuy nhiên ngoại trừ Star Lord thì về cơ bản chắng có nhân vật nào được giới thiệu một cách ra hồn. Ờ, Gamora là sát thủ “cải tà quy chánh” cơ mà vì sao cô này lại làm như vậy khi trước đó đã giết cả khối người rồi? Nổi hứng cứu thế giới chăng? Drax thì mang tiếng là kẻ mù quáng giết cả khối người để trả thù cho gia đình nhưng rồi tự dưng lại trở nên… lành tính đến mức pó tay về sau. Groot là… cái cây còn Rocket là con chồn kiêm… cựu chuột bạch. Không phủ nhận là đội hình của GOTG rất thú vị nhưng các nhân vật chính vẫn chưa thực sự được nổi bật, hay đúng hơn là chưa được giới thiệu “đến nơi đến chốn”. Các phim siêu anh hùng trước của Marvel đều chơi theo kiểu “một mình chống mafia” nên có rất nhiều đất diễn, dễ dàng xây dựng hình tượng của nhân vật trong mắt người xem. Còn GOTG thì lại có quá nhiều nhân vật “chính”, cho nên thật sự cũng khó trách yếu điểm này của phim.

Con trùm cuối của phim, a.k.a Ronan(do) thì chết 1 cách lãng xẹt. Và tệ hơn nữa, phim cũng chẳng giải thích tại sao mà cha này lại muốn tiêu diệt người Xardar ngoài việc tiếp tục cuộc chiến thời cổ xưa. Cơ mà cuộc chiếc cổ xưa kia thế nào thì cũng chẳng ai biết. Hài ở chỗ hắn chỉ có 1 chiếc tàu chiến trong tay mà lại gây khó khăn cho cả một tổ chức khổng lồ như Nova Corp, vẫn biết phim siêu anh hùng thì không nên xoắn về logic nhưng cái này thì quá ư là khó hiểu.

Nội dung phim xoay quanh một “cục đá cực kỳ nguy hiểm” mà ai ai cũng muốn chiếm lấy để… hủy diệt cả dải ngân hà. Thiệt tình là có cần khổ vậy hông? Trong thời buổi du hành vũ trụ, nã thằng nào cầm nó banh xác ngoài không gian là mọi chuyện đều giải quyết êm đẹp. Đó là chưa kể đến việc dù sở hữu được “cục đá cực kỳ nguy hiểm” kia, thằng trùm cuối vẫn chết theo cái cách khó có thể bom xịt hơn được nữa. Lại còn đoạn cuối, Star Lord phát hiện ra mình không phải là người trái đất thuần chủng mà lai với chủng tộc ai cũng chẳng biết là gì ấy. Thiệt tình luôn, Marvel có vẻ như không thích anh hùng là người bình thường hay sao ấy :|

Nói tóm lại là như thế này, GOTG là một bộ phim hay đặc biêt là ở góc độ giải trí nhờ kịch bản hài hước và hiệu ứng hình ảnh tuyệt vời. Tuy nhiên ở mức độ nội dung, phim có khá nhiều lỗ hổng trong kịch bản cũng như là vẫn chưa hoàn toàn thành công trong việc giới thiệu các nhân vật chính, chứ chưa nói đến thế giới mà nó đang diễn ra. Hay nhưng vẫn chưa đến mức siêu phẩm hoàn hảo, và cá nhân mình vẫn thấy Ironman và Captain America thành công hơn (trong yếu tố giới thiệu nhân vật). Và dĩ nhiên, trước khi fan Marvel vào ném đá, Tera muốn nói rằng mỗi người đều có cảm nhận nhận riêng của mình, GOTG có thể là tuyệt tác đối với fan comic nhưng nó chưa chắc đã là một bộ phim đỉnh trong mắt người bình thường. Cơ mà việc đây là một bộ phim hay thì có lẽ không ai phủ nhận rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

qhuy729

Member

GOTG có thể là tuyệt tác đối với fan comic nhưng nó chưa chắc đã là một bộ phim đỉnh trong mắt người bình thường

=)) những cái sạn của bác có thể tìm thấy ở 95% các bộ phim hành động Mỹ, ko riêng cho gotg
chưa xem phim nhưng đa phần thấy các review khác chỉ nói đây là 1 phim giải trí tốt chứ ko ai nói nó là 1 tuyệt tác cả

ngdinhluat

Well-Known Member

GoG là siêu phẩm? Ngoài mấy fanboy Marvel ra chẳng có ai gọi như vậy cả. GoG chỉ dừng lại ở mức phim giải trí thành công thôi (mang lại tiếng cười, đã tai đã mắt).
Logic? Thực ra đòi hỏi logic với dòng super hero là xa xỉ (trừ vài trường hợp dị biệt "siêu phẩm" :D ), mà thực ra GoG cũng chẳng mang dáng dấp superhero là mấy, nó kết hợp cả du hành vũ trụ, nhân vật truyện tranh + cơ số màn tấu hài + nhạc thập niên 70-80, và nó không xịt như dự đoán.

GoG là siêu phẩm? Ngoài mấy fanboy Marvel ra chẳng có ai gọi như vậy cả. GoG chỉ dừng lại ở mức phim giải trí thành công thôi (mang lại tiếng cười, đã tai đã mắt).
Logic? Thực ra đòi hỏi logic với dòng super hero là xa xỉ (trừ vài trường hợp dị biệt "siêu phẩm" :D ), mà thực ra GoG cũng chẳng mang dáng dấp superhero là mấy, nó kết hợp cả du hành vũ trụ, nhân vật truyện tranh + cơ số màn tấu hài + nhạc thập niên 70-80, và nó không xịt như dự đoán.

Ban đầu Marvel ra con bài này thì có vẻ như chấp nhận lỗ để mở rộng MCU, nhưng có vẻ film này được tiếng thơm từ các bộ film trước của Marvel nên dân tình kéo tới xem nhiều.

Bạn có thể bớt việc chỉ trích phim này lại được rồi đấy, rất nhiều người đồng tình quan điểm đây là một trong những bộ phim hay nhất của Marvel. Từ điểm IMDB, Rotten, Metacritics cho đến đánh giá của giới phê bình, doanh thu phòng vé, phản ứng của khán giả.

Nếu phủ nhận hết cái này thì lấy gì ra để nói rằng phim vớ vẩn? Nếu thế thì mình nói 'The Dark Knight Rises' chả có vẹo gì hay ngoài mấy tung hô của fanboy DC thì sao?

ngdinhluat

Well-Known Member

Bạn có thể bớt việc chỉ trích phim này lại được rồi đấy, rất nhiều người đồng tình quan điểm đây là một trong những bộ phim hay nhất của Marvel. Từ điểm IMDB, Rotten, Metacritics cho đến đánh giá của giới phê bình, doanh thu phòng vé, phản ứng của khán giả.

Nếu phủ nhận hết cái này thì lấy gì ra để nói rằng phim vớ vẩn? Nếu thế thì mình nói 'The Dark Knight Rises' chả có vẹo gì hay ngoài mấy tung hô của fanboy DC thì sao?

Bác mới cần dừng thái độ dị ứng này được rồi đó, là một người đăng tin bác nên giữ thái độ trung lập hoặc ít nhất giả vờ trung lập (về cái gì thì bác tự hiểu)
Bác tự tìm cả topic xem mình chỉ trích phim này ở chỗ nào. Mình chẳng phủ nhận cái gì cả. Cái "người ta" tung hô không phải là logic của GoG.
p/s: lần trước cũng đã cmt vấn đề fanboy, bị smod del bài :-SS các bạn nhạy cảm quá thì phải =))

Chỉnh sửa lần cuối:

XzVietzX

Member

Không phủ nhận Guardian of The Galaxy là một bộ phim giải trí tuyệt vời, tuy nhiên cá nhân mình cảm thấy nó không đỉnh đến mức mà dân tình ca ngợi như hiện nay. Thường thì Tera không làm bad review cho phim hay, nhưng lần này là một ngoại lệ.

Mãi mới có người nói lên những ý như mình nghĩ =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

loverain2

em chưa có dịp để xem phim này, bận quá.. đang hóng lucy cơ.. chắc cuối tuần ra xem thì phim này với phim into the storm phim nào nên xem hở các bác ?_?

Bác mới cần dừng thái độ dị ứng này được rồi đó, là một người đăng tin bác nên giữ thái độ trung lập hoặc ít nhất giả vờ trung lập (về cái gì thì bác tự hiểu)
Bác tự tìm cả topic xem mình chỉ trích phim này ở chỗ nào. Mình chẳng phủ nhận cái gì cả. Cái "người ta" tung hô không phải là logic của GoG.
p/s: lần trước cũng đã cmt vấn đề fanboy, bị smod del bài :-SS các bạn nhạy cảm quá thì phải =))

Cái chính là rất nhiều lần rồi, một lần thì không ai nói gì cả. Và mình đưa ra những bằng chứng rất trung lập, bạn còn đòi hỏi cái phim GotG này chứng minh ở khía cạnh nào nữa? Giới phê bình, doanh thu, điểm rating, phản ứng khán giả?

ngdinhluat

Well-Known Member

Cái chính là rất nhiều lần rồi, một lần thì không ai nói gì cả. Và mình đưa ra những bằng chứng rất trung lập, bạn còn đòi hỏi cái phim GotG này chứng minh ở khía cạnh nào nữa? Giới phê bình, doanh thu, điểm rating, phản ứng khán giả?

Mình chẳng đòi hỏi gì cả mà bác phải bảo vệ, GoG mình đã tránh nói về những fail của nó (vì nó chỉ là phần mở đầu, giới thiệu nhân vật), chỉ nói về những điểm thành công của nó. Tiếc là f M mắc một bệnh là ATSM, phim Marvel hay ở tính giải trí và thương mại, nên mong các bạn không nâng tầm quan điểm sang các mặt khác.

vitary

Member

Phim của Marvel thiên về giải trí hơn, cá nhân em thích siêu nhơn của DC, đặc biệt nếu nó vào tay những nhà sản suất, đạo diễn nổi tiếng, như bác Nolan của triologi Darkninght ý. Cảm giác nó chân thực, góc cạnh con người hơn nhiều. :)

Mình chẳng đòi hỏi gì cả mà bác phải bảo vệ, GoG mình đã tránh nói về những fail của nó (vì nó chỉ là phần mở đầu, giới thiệu nhân vật), chỉ nói về những điểm thành công của nó. Tiếc là f M mắc một bệnh là ATSM, phim Marvel hay ở tính giải trí và thương mại, nên mong các bạn không nâng tầm quan điểm sang các mặt khác.

Bạn có hiểu một điều là một số cái gọi là plot hole của nó là để dành cho phần sau không? Từ đầu topic đến giờ mình chưa thấy ai nâng tầm quan điểm phim này là tuyệt phẩm, xứng đáng ngang hàng với một số phim siêu anh hùng khủng như 'The Dark Knight' hay 'Watchmen' cả, hầu hết chỉ dừng lại là phim này hay (bất ngờ hơn mong đợi), có thể là một trong những phim hay nhất của Marvel và nó thu được phản ứng tích cực thôi.

Còn bạn, bạn thì chỉ toàn vào nói phim fail thế này thế nọ, rằng toàn fanboy Marvel vào tự sướng, trong khi rất nhiều bằng chứng chỉ ra là không phải như thế. Thế cuối cùng mục đích của bạn khi bày tỏ suy nghĩ đấy ra để làm gì?

Nói thật cái bài bad review trên kia toàn những lí do mình phản bác rất dễ, nhưng cảm thấy không cần thiết, vì đơn giản là chờ đến khi 'GotG 2' ra mắt mới nói được. Nên nhớ cả trilogy 'The Dark Knight' thì cái phần 'Batman Begins' cũng chả hơn kém gì cái phim này đâu nhé!

Gửi tất cả mọi người: Topic review phim là vào để bình luận phim hay dở ra sao, chứ không phải cứ vào xỉa xói rằng toàn fan tự sướng, hay vào bơm đểu này nọ. Cái bạn thích nói riêng về một phong cách phim nào đó, hay một hãng phim nào đó, lập topic nêu quan điểm của mình đi, chả ai phản ứng gì đâu - chỉ đừng có thọc gậy bánh xe quá nhiều là được.

ngdinhluat

Well-Known Member

:D bạn tự chứng minh đầy đủ tính chất của fanboy M rồi đấy (M ở đây là Marvel studio nhé, ko liên quan đến Fox hay Sony), không cần mình phải nói thêm gì
p/s: Chưa ai đưa cmt về DC ở topic này trước đó, tự bạn cmt thôi.
bạn có thể tự search toàn bộ bài viết của mình trong topic này, mình tin rằng khen nhiều hơn chê :D

:D bạn tự chứng minh đầy đủ tính chất của fanboy M rồi đấy (M ở đây là Marvel studio nhé, ko liên quan đến Fox hay Sony), không cần mình phải nói thêm gì
p/s: Chưa ai đưa cmt về DC ở topic này trước đó, tự bạn cmt thôi.
bạn có thể tự search toàn bộ bài viết của mình trong topic này, mình tin rằng khen nhiều hơn chê :D

Mình đã thừa nhận từ lâu là thích phim của Marvel Studios, hầu hết những ai đọc chuyên mục của mình đều biết, bạn không cần phải chứng minh. Còn DC thì mình lôi ra để ví dụ cho bạn biết rằng chưa có ai nâng bi bộ phim này đến mức như bạn bảo cả nhé. Mọi người đều thừa nhận rằng phim siêu anh hùng kinh điển DC nhiều hơn hẳn Marvel.

Còn về những gì bạn comment, không phải chỉ ở trong mỗi topic, mà khá nhiều topic trước đó. Ai cũng biết Marvel chỉ giỏi làm phim thị trường, kịch bản bình thường và nhiều chỗ fail rồi, không cần phải đi đâu cũng nói đâu. Cái mình đang nói với bạn chính là cái sự 'nhắc lại đến phát ngán' của bạn đấy!

Bên trên