Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

-[Y]2[K]-

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

Mình cũng thích TLOR và đánh giá The Hobbit là bước thụt lùi (Peter Jackson hoàn toàn có thể và nên gói The Hobbit vào 1 movie dài 2h30-3h), chủ yếu xem ở hiệu ứng hình ảnh, vì vốn không thể biến 300 trang sách thành siêu phẩm 3 tập dài 8-9 h được. Tất nhiên The Hobbit vẫn là kỳ quan thị giác, cảm giác xem thời gian chậm lại, khá là thư thái, nhưng về độ sâu của cốt truyện thì ..., nếu không là fan của Fantasy thì khó có thể coi The Hobbit là một bộ phim hay (thằng em mình đi xem cùng ngủ gật mấy lần, mình cũng đến cáu với nó)
Nói vậy để thấy đánh giá một bộ phim thì cảm nhận cá nhân là chính, bạn gọi người chê hobbit là thằng sida thì miễn nói gì tiếp
Vạch lá tìm xâu thì có thể search series "everything wrong with" của CinemaSins, đây mới là đẳng cấp của việc tìm những điểm phi logic trong các phim nổi tiếng, từ bom nổ cho đến bon xịt =))

Còn nữa việc dùng phim khác để defend phim mình thích thì chỉ như việc bị CSGT bắt, to mồn kêu "sao mấy xe đi sau cũng lỗi mà các anh không bắt, bắt mình xe em" =))
bác ko hiểu ý đầu của mình rồi, mình nói rõ là 2 cái phim đó kiểu làm khác nhau, nên đứa sida nào ko thích phim này mời qua phim kia coi
con vụ lấy phim khác ra chê thì ko có nhé, nói trước cho mấy thým hay so sánh thôi nhé.
công bằng mà nói thì phần này cốt truyên siêu đơn giản nhưng xem lại thấy hợp lí, vui vẻ, chưa kể lại có phân đoạn cảm xúc. coi xong phim này nói với thằng bạn "cái này hay hơn Cap2" thì cái mặt nó như muốn nhai đầu mình. Nội 2 cái marvel là đủ tranh cãi lắm rồi, loi chi ba cái hãng khác vô.
Ps: riêng cái kết của thằng ronan thì siêu bựa, vừa ko thấy sức mạnh của gem, vừa ko thấy sức manh thằng ronan với team gurdian. đưa cái phần đó mình làm lại chắc hay hơn nhiều, ít nhát cũng hơn đc cái kết ThOr2 :v

-[Y]2[K]-

Active Member
mà coi review của bác Tera thấy nhiều cái hết sức ko hợp lí. mình lấy ví dụ 1 cái thôi nhé "lam như marvel ko thích lấy anh hùng là người binh thường hay sao đó"
- thứ 1: bác muốn nó thay đổi khác truyện à ? trong khi cái gốc thằng Starlord vừa lí giải cho kết thúc bựa của Ronan (cái bựa này thì hoàn toàn đồng ý) vừa phù hợp với kiểu bám sát truyên như 1 đống phim trước (thor, cap, ironman...)
ví dụ cái việc thay đổi 1 cách tè le của truyên như đám Xmen thì sẽ tạo sự mới mẻ cũng như bất ngờ, nhưng ko khéo là ăn gạch nát mặt. anh Fox làm phim có vẻ như chỉ lấy sức mạnh nhân vật rồi cái việc nó kết bạn và sinh ra thế nào chả quan trọng với mấy ảnh. hồi coi wolverin origin thấy cũng ổn mà sao ăn gạch no thế (lúc đó chưa coi truyện) sau này coi truyện (sơ sơ) mới thấy nó làm hỏng biết bao nhiêu nhân vật hot trong đó
- thứ 2: rõ ràng thằng starlord này là vai chính bình thường nhất của marvel (trong phim) rồi đó. đc có cái mác con của siêu sao điện ảnh gì đó chứ chả thấy mạnh mẽ gì. So với team thì có lẽ cũng chả hơn đc thằng nào tính trên nhiều phương diện ... vậy mà bác ko chịu ?? đây là thuộc dạng nv chính bị ăn hành no nê rồi đó.
Mình chưa coi truyên đám "gurdian" này, nhưng thấy cách dẫn truyên thì thấy cái đám này đúng là tụi bụi đời mới nổi. xem kĩ sẽ thấy cái mác "starlord" rõ ràng là do thym này thuộc dạng tự phong cho oách, chứ chả ai biết đến. còn cái mác "guardian of galaxy" cũng là vô tình vớ bởi do anh Ronan nói. đây rõ là cách giải thích nhanh gọn của đạo diễn (nhiều tình tiêt trong phim chứ ko riêng cái này), chưa kể đây là dạng phim "dài tập" nen việc giải thích hay bí ẩn nhiều 1 cách vừa đủ mà gây kích thích mới hay, mới tạo sự liên kết mấy tập sau
Ps: Bản thân mình thấy mấy phần riêng của tụi trái đất hơi ko liên kết cho lắm, kiểu như có ý ép cho nhân vật đi solo mà chả giải thích gì về việc sao mấy thằng khác ko giúp

ngdinhluat

Well-Known Member
Ðề: Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

Troll nào

Nhiephong

Active Member
Xem GoTG thích nhất đoạn Groot hái bông hoa trên bàn tay tặng cho cô bé, cảm giác nhẹ nhàng như khi nghe Bilbo Baggins nói : I do believe the worst is behind us >:D<

nevol

Active Member
hôm đi xem phim này chả hiểu nó nội dung ra sao vì cảm thấy mơ hồ có gì đó ko đúng, nhìn chung xem giải trí thì ok

ngdinhluat

Well-Known Member

Thánh nào vèo def hộ cái ảnh, có giống Tôn Ngộ Nhọ phiên bản Hollywood không =))

comicwitty

AE nào có clip đoạn Star Lord nhảy ko nhể?

phanthinh92

Active Member
có bác nào biết mấy còn quái trong tàu của Ronan, mà đang ngồi đưa 2 tay lên trời điều khiển cái quả cầu gì đó không, có cái ý nghĩa nào cho cái sự xuất hiện của tụi nó không?

takez

Member
Ðề: Re: Guardians of the galaxy: Băng nhóm ô hợp nhưng bá đạo

có bác nào biết mấy còn quái trong tàu của Ronan, mà đang ngồi đưa 2 tay lên trời điều khiển cái quả cầu gì đó không, có cái ý nghĩa nào cho cái sự xuất hiện của tụi nó không?

Tụi nó điều khiển phi thuyền đấy bác.

Sayounara

Member

Mới xem ngày hôm qua xong. Phim hay, nhạc chất, đánh nhau phê lòi:>

Chỉnh sửa lần cuối:

culacvang

Well-Known Member
tên ronan xơi viên ngọc vào tưởng bá đạo, mà lại toi nhanh nhỉ :) ....đất diễn của boss là quá ít( dám cân cả thanos thì chí ít cũng phải ghê gớm hơn thế nhiều), fim hầu như chỉ nói về đối thoại hài hước của các nv chính
nhưng dù j` thì fim này cũng là tập đầu tiên nên giới thiệu nhiều về các nhân vật...phần 2 chắc chắn sẽ hấp dẫn hơn
mấy fim như Iron-man, thor,captain..thì phần 1 cũng nhàm mà

ngdinhluat

Well-Known Member

Ironman 1 đâu có nhàm -_-

Bên trên