Hành trình làm một cái phòng HMT nho nhỏ , mong các bác chém nhẹ tay

stounnwg

Ðề: Hành trình làm một cái phòng HMT nho nhỏ , mong các bác chém nhẹ tay

thật đáng nể quá !!=P~=P~

pterpm

Well-Known Member

Bắt đầu trông ra dáng phòng chiếu ngon lành rồi đấy bác, mỗi tội em thấy mấy cái ghế của bác to quá, làm lối 2 bên trông nhỏ nhỏ. Mà không biết 2 loa gần cái ghế bác có làm loa side ko? Nếu có thì lúc play phim nó oánh có khi to hơn loa front ấy chứ.

Mà cái bục kia bác bọc thảm xung quanh vào nữa, trông vẫn 2 miếng gỗ đóng vào thế kia thì chưa hoành cho lắm
đúng òi bác à, mới đầu em chỉ có oder 2 cái ghế, trong khi đợi hàng về thì chỗ em nó có cty đóng cửa nên thanh lý hàng hóa, giảm giá tới 90% nên em kiếm 2 cái ghế ở giữa nữa đâm ra cái phòng nó hơi bị chật một chút, em đang oder thảm để bọc lại cho cùng màu với thảm cũ, và cũng đúng bác ạ, em cho nó thành loa Surround Sound với con technic gì đó với công suất max là 250w, khi nó đánh cũng chả biết cái loa nào nó kêu nữa, hehe, chắc là phải làm lại

thật đáng nể quá !!=P~=P~

cám ơn bác, bác cũng làm được mà, chủ yếu là bỏ công ra làm mà thôi

cmknight

quả là quá công phu. tiếp tục cập nhật đi bác chủ :D

25hanthuyen

Active Member

Con máy project trên đầu hàng ghế sau có bị nóng không bác chủ ơi???

saa1111

Member

bọc vải màu như thảm nền nhà cho nó máu bác ơi \m/
:"> nhìn hoành tráng qá 8->

pterpm

Well-Known Member

quả là quá công phu. tiếp tục cập nhật đi bác chủ :D
em phải ngưng lại một thời gian với ý tưởng là gắn đèn dưới chân bục để thấy đường đi, bác nào có kinh nghiệm về cái này cho em xin cái hay quăng cho em cái link để nghiên cứu cái
Con máy project trên đầu hàng ghế sau có bị nóng không bác chủ ơi???
trên đầu thì không nóng nhưng mà nó tỏa nhiệt ra cái phòng nóng lắm bác ạ, nếu không có âm thanh thì mình nghe tiếng quạt cũng hơi ồn một chút , nhưng khi có âm thanh chút là mình không còn nghe thấy gì, được cái là vì nhà hầm nên thường nhiệt độ ở dưới lòng đất thường lạnh hơn ở trên mặt đất khoảng 10 độ nên cũng không đến nỗi nào, nhất là vào mùa đông nó tỏa nhiệt ra, đỡ được tiền ga chút ít, như hôm qua em coi phim thúy nga 98 hết một dvd phần 1 , ngồi cái ghế dưới trên đầu là máy chiếu, coi cũng được lắm , không thấy ồn mấy để thử máy xem vị trí nó thế nào, em thích ngồi hàng ghế sau hơn , đỡ bị nhức mắt, ngồi hàng trên cùng gần cái màn hình quá, mà cái của em mới chỉ là 98 icnh thôi, coi phim hành động nó hoa cả mắt vì đồng tử mỡ lớn quá, coi dễ bị nhức đầu
bọc vải màu như thảm nền nhà cho nó máu bác ơi \m/
:"> nhìn hoành tráng qá 8->
em cũng định đang làm vậy, cám ơn các bác đã ghé thăm và cho ý kiến động viên,

tamdamsg

Member

Thành rạp xi nê ma rồi bác nhỉ, em nhìn mà còn thấy ngon hơn mấy cái galaxy ở vn. O:) ghế có matxa không bác :)

pterpm

Well-Known Member

Thành rạp xi nê ma rồi bác nhỉ, em nhìn mà còn thấy ngon hơn mấy cái galaxy ở vn. O:) ghế có matxa không bác :)
dạ không bác à, em chỉ toàn chơi manual thôi, vì càng hiện đại thì càng mau hư( theo em là thế) nhất là mấy cái recliner này mình sử dụng hàng ngày , mà hàng bây giờ thì hơn 85% là made in tung khựa rồi, mau hỏng lắm, cơ thì mình có thể miễn cưỡng mò được, chứ về điện, motor nó mà hư thì chỉ có liệng, với lại em không thích ghế maxa lắm vì coi phim mà cứ rung rung thì không tập trung được bác ơi, cám ơn bác đã ghé chơi
p.s: em còn đang làm việc với cái remote chết tiệt này :Universal Mx-880 Mx880 Macro Programming Remote
ham hố tưởng dễ chơi, hóa ra dành cho pro thôi, em mua cái này về với giá là 90 % off, về nhà mở ra cóc có software , mà gọi cho tụi website chính thì nó nói không có cho end-user( người sử dụng ) software chỉ dành để training tụi pro installer thôi,và nó cũng sẵn sàng cung cấp cho mình tụi local installer với giá một cái remote là $400 usd tiền công , mắc gần gấp 5 lần $ em mua nó, chán. thế là lang thang trên gúc gồ kiếm được anh chàng này năn nỉ mãi mới cho cái software ( có bác nào có sử dụng cái này nhớ pm cho em , em sẽ upload cái soft đó chia sẻ cho ) đang lọ mọ làm, khó kinh khủng, có bác nào program được cái này rồi chỉ dẫn cho em với, khó nhằn quá, nó không có data base nhiều code bằng thằng logitech , biết vậy bỏ thêm ít $ mua thằng logitech xài vì giao điện dễ xài và nó gần như là đủ tất cả các IR code cho các loại remote khác nhau, còn cái này em phải gọi từng thằng của mỗi cái device em có để lấy cái IR code( hay Hex code) nhập vào ,

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

Khâm phục sự đam mê của bác
Em vốn lười nên nếu có phòng thế này thì em thuê làm hết
Công nhận mấy cái ghế hoành thật, ngồi xem phim có khi ngủ lúc nào ko biết ấy nhỉ :))

nqt0045

Member

em đoán tổng chi phí của bác nhân 5 lên thì ra 1 con tương đương ở việt nam :D

VIPMAN

Member

Chúc mừng Bác pterpm nha,phòng hôm nay phải công nhận là quá chuẩn rồi.Em nghĩ chắc Bác suốt ngày ở trong cái phòng mini cinema này thôi,xem phim ghiền luôn như em đã từng trải và bây giờ vẫn thế,Gấu mẹ cứ cằn nhằn suốt ngày,cắm trực chiến ở phòng chiếu,không quan tâm nhiều đến Gấu,mới khổ chớ......:))

hoadainhan70

Well-Known Member

Bác chiến mỗi ngày 11h dành cho sắp nhỏ nhiêu thời gian , dành cho GẤU nhiêu thời gian , dành cho nghỉ ngơi ( ngủ ) nhiêu thời gian ! hic hic Có khi Bác Cả tự tay thiết kế và sắm sanh cho cái phòng xem phim nì chỉ để " Vì tương lai con em chúng ta " cũng lên ! Rất thông củm với Bác vì có thời gian em cũng chiến đến 10 tiếng mỗi ngày roài

Uhm. Mình thấy cũng đc đó bác. Bác sướng hen B-)

chuongzzz

Member
chúc mừng bác chủ nhé , phòng ốc đẹp và sang quá , hôm nào em làm cái nhà em bác chỉ em với nhé , em ở dưới florida nên không có basement , nhà dư khoảng đất trống đằng sau tính hôm nào xin giấy phép làm cái phòng Home Theater nho nhỏ mà chưa có kinh nghiệm nên cũng chưa dự trù sẽ phải tốn bao nhiêu hết , nếu bác không ngại hôm nào em làm em nhờ bác tư vấn em với ,thanks .

hangbinhdan

Member

Thật sự là công phu, đáng nể phục.

f113

Phòng HT bác hoàn thành quá đã đấy. Không dễ gì thực hiện được ! phải có đam mê HT và thấu hiểu xây cất DIY mới làm. Cái thú vị là phải xử dụng sump pump vì là basement ... :) nếu vậy cũng nên tính 1 tí kiếm cái back up power generator riêng không? Phòng hờ chỉ khi thành phố bị mất cúp điện thì HT và hệ thống sump pump, phòng tắm, ... và cả nhà vẫn ok. Chúc mừng nhé.

pterpm

Well-Known Member

Bác chiến mỗi ngày 11h dành cho sắp nhỏ nhiêu thời gian , dành cho GẤU nhiêu thời gian , dành cho nghỉ ngơi ( ngủ ) nhiêu thời gian ! hic hic Có khi Bác Cả tự tay thiết kế và sắm sanh cho cái phòng xem phim nì chỉ để " Vì tương lai con em chúng ta " cũng lên ! Rất thông củm với Bác vì có thời gian em cũng chiến đến 10 tiếng mỗi ngày roài

Uhm. Mình thấy cũng đc đó bác. Bác sướng hen B-)
hic, ai bảo qua đây là sướng bác nhỉ, ở đâu cũng phải cày mà ở đây là phải cày cật lực ra mới có những gì mình đang có, âu đó cũng là thành quả của lao động , bác cũng giống em hỉ, chúc mừng bác đấy, bác cũng nói đúng bác ạ, cái gì cũng phải có sự trả giá của nó, được cái này thì mất cái kia, mình cày như vậy bỏ lỡ rất nhiều cơ hội gần gũi gia đình, con cái và theo dõi sự trưởng thành của nó, nhưng không cày thì lấy đâu mà bỏ vô miệng tụi nó, đó cũng là sự lo âu của hầu hết người Việt hải ngoại bác ạ,xin lỗi các bác.. nói lan man chút
chúc mừng bác chủ nhé , phòng ốc đẹp và sang quá , hôm nào em làm cái nhà em bác chỉ em với nhé , em ở dưới florida nên không có basement , nhà dư khoảng đất trống đằng sau tính hôm nào xin giấy phép làm cái phòng Home Theater nho nhỏ mà chưa có kinh nghiệm nên cũng chưa dự trù sẽ phải tốn bao nhiêu hết , nếu bác không ngại hôm nào em làm em nhờ bác tư vấn em với ,thanks .
được thôi bác , lúc nào cũng được bác ạ, anh em mình cùng tham khảo, biết gì mình và các anh em khác cùng chia sẻ
Thật sự là công phu, đáng nể phục.
cám ơn bác
Phòng HT bác hoàn thành quá đã đấy. Không dễ gì thực hiện được ! phải có đam mê HT và thấu hiểu xây cất DIY mới làm. Cái thú vị là phải xử dụng sump pump vì là basement ... :) nếu vậy cũng nên tính 1 tí kiếm cái back up power generator riêng không? Phòng hờ chỉ khi thành phố bị mất cúp điện thì HT và hệ thống sump pump, phòng tắm, ... và cả nhà vẫn ok. Chúc mừng nhé.

hệch hệch, iem vào thấy giàn của bác mà em choáng rồi, đu theo bác không nổi , kết nhất là quả sub của bác, theo như lời bác nói thì hình như bác cũng ở us thì phải, đúng vậy bác ạ, chỉ là làm cho yên lòng( peace of mind) thôi, chứ thực sự nhà em cũng không đến nỗi nào lắm, bị nứt nhiều vậy chứ bịt các lỗ nứt rồi thì không sao hết, chỉ khi nao bị bão ( flash flood) thôi thì mới bị một chút , từ khi em bỏ cái drain title vô rồi nối với sump pump thì nó chưa chạy bao giờ cả, nhưng mà cám ơn ý kiến đóng góp của bác em sẽ kiếm con Battery Powered Backup Sump Pump để lỡ có cúp điện thì em có cái mà dùng , còn về con power generator em đã mua cũng lâu lắm rồi, hồi đó bị blackout hơn nữa thành phố vì bị bão nó thổi làm đứt hết đường giây điện , nó chỉ đủ chạy một cái máy lạnh, một cái tủ lạnh và một ngọn đèn thôi, ồn khủng khiếp,
mà bác cho em hỏi bác ở đâu vậy ạ, ước gì bao giờ được như bác nhỉ , thèm vãi

huyanh1710

Member

Đẹp tuyệt vời, em nhìn cứ tưởng bác search google rồi post ảnh lên. Dần dần em đọc các cm của bác em mới chắc chắn cái này là của việt nam rồi :)) Bác làm em nhìn thôi cũng cảm thấy sướng rồi. Niềm tự hào dân tộc lại trỗi dậy. Người việt nam đi đến đâu cũng đáng tự hào ! Chúc mừng bác phòng ốc, mầu sắc, kỹ thuật chuẩn không chê vào đâu được !

pterpm

Well-Known Member

Đẹp tuyệt vời, em nhìn cứ tưởng bác search google rồi post ảnh lên. Dần dần em đọc các cm của bác em mới chắc chắn cái này là của việt nam rồi :)) Bác làm em nhìn thôi cũng cảm thấy sướng rồi. Niềm tự hào dân tộc lại trỗi dậy. Người việt nam đi đến đâu cũng đáng tự hào ! Chúc mừng bác phòng ốc, mầu sắc, kỹ thuật chuẩn không chê vào đâu được !

hic, bác nói kiểu này em không dám nhận đâu, em chỉ là hạt cát trong sa mạc thôi bác ạ, thiếu gì người Việt mình khéo tay hơn em nhiều, bác nói vậy các ae ở đây quăng gạch em bể đầu mất, mà có gì là tự hào dân tộc đâu bác, em cám ơn bác đã có lòng động viên, nhưng tự hào là dân tộc Việt không phải là qua cái phòng chiếu phim bé tí tẹo này bác ạ, có nhiều cái lớn hơn nhiều lắm để bác đi làm đấy... bác hiểu em chứ ạ, có rất nhiều người Việt ta có phòng chiếu gấp mấy chục-trăm lần em đấy, có điều là họ không mang ra khoe giống iem thôi:))( tại vì em thuần Việt-khoái nổ..kekeke)
thân

HungdoanhLam

Active Member

Mình theo dõi tiến trình thực hiện phòng chiếu của bác, và rất thích thú.
Thanks bác chia sẽ cho mọi người tham khảo và rút kinh nghiệm

Bên trên