Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Sweet-Heart

Active Member
Ðề: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Chúng ta cùng kêu gọi thành viên HD Thailand nữa thì tình hình mới mau được cải thiện. :-*

Bốc phét, mấy gả mà làm được chuyện này thì mấy hàng sản xuất HDD chết nghủm cả rồi. Chính sách vẫn còn chưa làm gì được, huống gì chỉ một lời kêu gọi khơi khơi bởi một thứ văn vẻ chưa ra hồn!
Ai cũng biết ngoài mục đích cung cấp thông tin, nhưng topic như thế này còn mang tính giải trí để anh em thành viên bình luận cho vui.
Bác này có vẻ như không biết đùa nên đã cmt rất cay cú.

Cũng không nên trách nếu đó là đặc điểm vùng miền.
Tuy nhiên khi tham gia 1 sân chơi, nên giữ cho cái đầu thoải mái tí chút.

chauint

Active Member

hiện tại thì người tiêu dùng cũng đã sử dụng cách này rồi mà, hồi Tết 2Tb giá 3tr ko ai mua mọi người cố gắng nhịn, xem xóa ngay khi có thể, ghi vào đĩa DVD .... làm đủ mọi cách để tiết kiệm kết quả doanh số bán HDD giảm rõ rệt => hãng đã giảm giá hiện nay chỉ 2.450k.
Như vậy mọi người cũng đã làm theo cách tự nhiên rồi, còn giá thì cũng 1 phần do các công ty tin học VN lợi dụng tình hình tăng giá kiếm chác => người tiêu dủng thiệt thòi.
Hiện tại giá HDD vẫn cao nhưng người tiêu dùng đã có thể chấp nhận được => doanh số bán HDD đã có khả quan => giá giữ nguyên mặc dù giá nhập có thể giảm.
Một bài viết mang tính kêu gọi cộng đồng nhưng có lẽ hơi khó thực hiện do nhu cầu HDer ngày càng lớn

ANHTUANXP

Active Member

ổ 2T đầy quá, bắt buộc vừa phải mua mới rồi. Hic.

Tôi thích cách hiểu của bạn!

---------- Bài trên gởi vào lúc 01:56:57 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 01:56:22 PM ----------

Chúng ta cùng kêu gọi thành viên HD Thailand nữa thì tình hình mới mau được cải thiện. :-*

Ai cũng biết ngoài mục đích cung cấp thông tin, nhưng topic như thế này còn mang tính giải trí để anh em thành viên bình luận cho vui.
Bác này có vẻ như không biết đùa nên đã cmt rất cay cú.

Cũng không nên trách nếu đó là đặc điểm vùng miền.
Tuy nhiên khi tham gia 1 sân chơi, nên giữ cho cái đầu thoải mái tí chút.

Tôi thích cách hiểu của bạn!

hdnewuser

Member

Ok, ủng hộ bạn, đợi khi nào HDD Seagate 2T < 2 triệu thì mua, bây giờ xóa bớt tối đa dữ liệu trước đã.

vietthuong

Well-Known Member

Tuyệt, hãy cùng nhau dìm HDD vào trong lủ.... rồi thì lủ lên giá cũng phải lên .... rồi thì lủ rút cả năm, giá vẫn nằm thế kia.... =)) =))

tuankhai

Well-Known Member
Em cũng ủng hộ. Mấy hôm trước em cũng có một topic kêu gọi anh em cùng nhau ghìm giá HDD xuống, trở về với giá trị thực của nó rồi.

ToRuong

hehe, mình toàn lượm lặt HDD cũ của những thằng bạn ko xài nữa, vừa rồi lum dc ổ 1TB = 800.000. thấy ok nên múc liền, thiết nghĩ đây cũng 1 cách cho pác nào ghiền HDD quá ( chủ yếu phải biết chờ đợi thời cơ và lùng sục )

vntp2k

Member

Mình thì giảm đi vụ "sưu tầm" film ảnh đi.
Đang xài con HDD gán ngoài 320GB + laptop 250GB vừa lưu tài liệu, thông tin vừa lưu fim để xem.
Cũng tính mua con HDD 2TB về lưu.
Chịu khó xem xong xóa file, sau đó down file mới về, chia nhau ra lưu trữ và ko cần mua mới HDD nữa :D

vutronghuyen

Active Member

Em mới lấy ổ WD green 2T có 2 triệu 7 thì làm gì mà cao lắm so với trước trận lũ ,lạm phát mà bác.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Vậy là em quyết định xem xong rồi xóa chép tiếp và chờ khi nào giảm đến 2t mới tậu em nỏ về đúng không Toàn :)

dạ đúng vậy đó anh, em hiện tại có 2,5TB xem cũng tạm ổn
còn vấn đề sưu tầm phim thì khi nào em mua ổ cứng mới về sẽ mượn anh em phim hay để chép lại, đâu có sau đâu:p

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Mình thì giảm đi vụ "sưu tầm" film ảnh đi.
Đang xài con HDD gán ngoài 320GB + laptop 250GB vừa lưu tài liệu, thông tin vừa lưu fim để xem.
Cũng tính mua con HDD 2TB về lưu.
Chịu khó xem xong xóa file, sau đó down file mới về, chia nhau ra lưu trữ và ko cần mua mới HDD nữa :D

Phương án của bác rất hay. Anh em nên học hỏi. trước đây em lưu trữ đến 4-5TB phim, giờ xóa hết, san sẽ HDD sang cho bạn bè :) lúc khó khăn

vangadi

Nếu dùng ổ DVD Samsung thì tải Magicx Speed về tăng tốc. Đừng chọn nngay SSd vì còn mắc lắm!

conduongmauden

mình chờ đi anh em không cho tụi nó làm mình làm mẩy như thế được. muốn tậu 1 con mà bây giờ chắc chờ thôi qua năm tính tiếp.

Bên trên