Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

rayan9966

Ðề: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

OK! Đồng ý với Bác chủ. Ráng tuyển phim nào không xem xóa hết. Nguồn phim thì thiếu gì. 4share và fshare thì có hết. Khỏi mua để bọn nó khỏi làm giá!..

VThanhgtvt

Well-Known Member

mình thì đang rất có nhu cầu mua thêm 1 HDD 2TB, nghe bác chủ kêu gọi vậy mình quyết định chờ khi nào giá còn 2trieu thì mua
Làm giá y kiểu làm giá con Air Blade của Honda vậy
Em cũng quyết định như mấy bác. Sau khi đọc xong bài này! Chẳng nhẽ cứ để nó lên cao thế này mãi sao? Các nhà sản xuất đúng là tham thật. Mặc dù các hãng đều đã thừa doanh thu về số lượng. Hy vọng trong thời gian tới giá HDD sẽ hạ bớt nhiệt!!!

nhaem62

Member

Ủng hộ bác hết mình xem xong thì xóa kéo hàng mới về

hungthong

Well-Known Member

p/s : bài viết chỉ mang tính tham khảo, bình luận cộng đồng, không nên chỉ trích lời văn tác giả như thế
Một ý kiến hay cũng nên được các bạn lưu tâm đến.
Chúc sức khoẻ tất cả.

1 dạng như xăng dầu. mọi thứ tăng theo xăng dầu nhưng khi xăng dầu hạ thì mọi thứ khác lại éo giảm cho dù lúc tăng họ bảo xăng dầu tăng nên chúng tôi cũng phải tăng theo. Đúng là nghịch lý

không thực tế.Cứ làm như nó sống bằng mỗi thị trường vn bé tí này vậy,kêu gọi cả thế giới này đi.nói thật lòng chứ nó bán cho vn bị bảo hành nhiều nhất.vì dân ta hay thích xài nguồn noname nên phá hdd ghê ghớm.Vui một chút :D đừng mua 2 thằng SG<WD đó nữa .mua SS hay hitachi đi.:D.mình sắp về 2 loại này

hieunt84

ủng hộ ý kiến của chủ topic, dọn dẹp ổ cứng, lưu lại những gì quan trọng thôi

thanh2htb

Member

em cũng đang định sắm thêm con 2t nữa nhưng đắn đo mãi, nói thật với anh em HDVN hai lão đó đâu phải chỉ có bán cho anh em HDVN đâu, nếu làm thế cũng chỉ là muối bỏ biển thôi.

2. mấy bác sử dụng share hdd cho nhau bằng cách sử dụng liên kết nhiều máy tính cá nhân và tạo lan ảo
ví dụ anh , chị b, anh c
share cho nhau 1 phân vùng dữ liệu ổ E chẳng hạn 180 G của anh A ở quận share với chị B ở quận 7 và Anh C ở quận 2
về công nghệ này thì mình đã có nghe từ lâu nhưng chưa thể thí nghiệm được
giống như một dàn máy tính có máy chủ điều khiển và share các dữ liệu với máy con, nhưng đó là cùng mạng, và phương thức ở trên là khác mạng
Cái này có thể dùng Gbridge và áp dụng cho ai có tài khoản Gmail. Chia sẻ dữ liệu cho nhau qua hình thức này cũng tương đối tốt

meocon

Well-Known Member

Hay đấy ủng hộ anh em cùng nhau đoàn kết

ko mua HDD mới nữa. Lục thùng cac tông cũ lôi ra đc 3 em HDD IDE sài tạm!!

suonggiomuadong

Active Member
Ðề: Re: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Cái này có thể dùng Gbridge và áp dụng cho ai có tài khoản Gmail. Chia sẻ dữ liệu cho nhau qua hình thức này cũng tương đối tốt

thanks bạn, nhưng ý mình nói là theo phương thức Lan ảo, share thư mục trực tiếp, tốc độ download khá nhanh
chủ yếu phụ thuộc vào đường truyền giữa 2 bên

ngoài ra bên microsoft nó cũng có Drive đám mây với dung lượng đến 300gb

Dùng lưu trữ đám mây để có tương lai "sáng lạn" như Megaupload sao? :p

Bên trên