Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Hehe tôi nói các chuyên viên tin tức có gì sai à? Tôi đâu có nói các thành viên của HDvietnam. Các bạn cảnh cáo tôi thì ok thôi, tôi chỉ là 1 người bình thường ít gây ảnh hưởng tới ai còn chủ thread thì sao?

Bàn về vấn đề kinh tế mà ko dám, ko có hoặc ko đủ kiến thức để đưa ra dữ liệu kinh tế thì ăn ốc nói mò là xúc phạm?

Có ai từng học, từng kinh doanh, nghiên cứu thị trường mà ko cần dữ liệu ko? Chỉ cần ngồi nhà tưởng tượng ra vài thứ, lên mạng đọc vài bài English là bắt đâu gõ để kiếm nhuận bút mà ko nghĩ bài viết đó gây ảnh hưởng cho Hdvietnam bao nhiêu, gây cho người đọc ngộ nhận ra sao? Những người này có đáng bị sa thải ko?

Tôi hỏi thêm lần nữa, chủ thread dựa vào dữ liệu nào mà cho rằng các nhà sx ổ cứng đang lãi cao? Dữ liệu đâu?

Chuyên viên tin tức là 1 công việc, mà đã làm việc thì đừng làm như kiểu trẻ con.

Nếu ko trả lời được thì cứ thừa nhận rằng chúng tôi phán bừa, chúng tôi bịa đặt, chúng tôi lừa lọc người đọc đi.

tôi thấy bác hùng nói như trẻ con ấy, lí do là bác nói '' chủ thread dựa vào dữ liệu nào cho rằng nhà sản xuất ổ cứng đang lãi cao'' xin thưa với bác là dựa vào cái giá gấp đôi so với giá hồi xưa cũng đủ khẳng định nhà sản xuất đang lãi to, còn lãi bao nhiêu thì chắc chắn sẽ không ai biết bởi vì họ có ngu đâu mà tiết lộ thông tin ấy

suonggiomuadong

Active Member
Ðề: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

co tien thi minh se mua
ko tien thoi ke thich xem phim nao thi down phim do
may bac nha ta ca list kia

vhsvh

Member

Hiện tại đang muốn mua 1 em WD 2TB mà thấy giá hơi mắc không biết chừng nào mới rẻ 1 chút

tuan_ipad2

Well-Known Member

Hehe tôi nói các chuyên viên tin tức có gì sai à? Tôi đâu có nói các thành viên của HDvietnam. Các bạn cảnh cáo tôi thì ok thôi, tôi chỉ là 1 người bình thường ít gây ảnh hưởng tới ai còn chủ thread thì sao?

Bàn về vấn đề kinh tế mà ko dám, ko có hoặc ko đủ kiến thức để đưa ra dữ liệu kinh tế thì ăn ốc nói mò là xúc phạm?

Có ai từng học, từng kinh doanh, nghiên cứu thị trường mà ko cần dữ liệu ko? Chỉ cần ngồi nhà tưởng tượng ra vài thứ, lên mạng đọc vài bài English là bắt đâu gõ để kiếm nhuận bút mà ko nghĩ bài viết đó gây ảnh hưởng cho Hdvietnam bao nhiêu, gây cho người đọc ngộ nhận ra sao? Những người này có đáng bị sa thải ko?

Tôi hỏi thêm lần nữa, chủ thread dựa vào dữ liệu nào mà cho rằng các nhà sx ổ cứng đang lãi cao? Dữ liệu đâu?

Chuyên viên tin tức là 1 công việc, mà đã làm việc thì đừng làm như kiểu trẻ con.

Nếu ko trả lời được thì cứ thừa nhận rằng chúng tôi phán bừa, chúng tôi bịa đặt, chúng tôi lừa lọc người đọc đi.
cách nói của bác hùng khiến tôi không phục, bác hãy tranh luận cùng tôi thử xem

thanh2htb

Member

quan điểm cá nhân bác nêu ra vẫn chưa đúng, lí do vì bác không thể đem giá ô tô ra để so sánh với giá ổ cứng được, ô tô giá nó đắt từ hồi xưa rồi và nó là thu thuế công khai, còn giá ổ cứng tôi hỏi bác trước đấy nó có đắt như vậy đâu, nếu giá ổ cứng trước đây mà đắt như bây giờ thì lúc ấy quan điểm cá nhân bác là đúng
giá HDD đã giảm rất nhiều nhưng người ta không thể giảm như trước đây được bác dựa vào đâu mà nói nhà SX lãi to đơn giản thế mà bác không hiểu sao đó là nguyên liệu đầu vào tăng cộng với giá nhân công tăng, ở VN cũng vậy thôi khi mà mọi thứ đều tăng dẫn người bán phải tăng giá mới có lãi. bác có chấp nhận làm viêc với đồng lương của năm nay bằng với lương của hai năm trước không.

conmuadem

Member

cố gắng tranh luận đến 100 page chắc chắn gía HDD giảm được ..............100k :))

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Hãy cùng nhau làm hạ giá HDD

Việc bạn tranh luận với chủ thớt đó là việc của bạn. Tuy nhiên bạn "đừng vơ đũa cả nắm". Bạn hãy xem lại cái cmt của bạn ở trên đó

anhatnhoa

Well-Known Member

Nói chung là k ăn thua.... giá nó vẫn thế thôi. Chả bao giờ giảm về như trc đc đâu.

thanh2htb

Member

Em thấy không chỉ bác mà các bác khác phản ứng với kiểu commend như vậy đều rất có lý!
Việc VN có CNXH hay không chắc sẽ chẳng liên quan gì đến giá ổ cứng hiện nay. Có hỏi mấy ông bí thư từ cấp xã trở lên, có khi đển cả Tổng bí thư thì tuyệt đại đa số không biết là giá ổ cứng cho máy tính đang cao, rất ít người biết cái ổ cứng cho máy tính là cái gì... bởi vì thị trường ổ cứng chưa đủ để họ phải quan tâm. Còn tại sao nó cao thì chắc có nhiều nguyên nhân, nhưng không thể đổ cho là VN có chính sách riêng cho ổ cứng làm cho giá cao. Nếu số lượng ổ cứng tiêu thụ ở VN mình đủ lớn, cách nhà phân phối lớn quan tâm hơn (hiện tại họ chẳng bị cấm) thì chắc là giá sẽ hài hòa với giá trên thị trường quốc tế hơn.

vậy em nói thế này nhé
VN là nước có chỉ số nhập xiêu rất cao vì vậy trong những chính sách về kinh tế sẽ hạn chế nhập khẩu và chỉ nhập khẩu những mặt hàng thiết yếu còn những mặt hàng khác sẽ đánh thuế cao vì vậy nhà nhập khẩu đương nhiên phải bán với giá cao thôi. Hơn nữa các doanh nghiệp quốc doanh làm ăn thế nào thâm hụt ngân sách các bác biết bao nhiêu không tưởng tượng đi, để bù vào đó thì chỉ có thuế thôi.
Nói đơn giản thế này con không có quyền chọn cha mẹ nhưng nếu bác nào may mắn sinh ra trong một gđ giầu có điều đó có nghĩa ông bố bà mẹ đó tài giỏi kiếm ra tiền và đương nhiên bác nó sẽ được hưởng nhưng gì chắc các bác biết.
Em nói vậy chắc các bác hiểu chứ nên suy nghĩ xa hơn một chút, đừng cho rằng mình biết hết tất cả mà chê bai ngượi khac

HTPC Supporter

Thành viên tranphihung83 đã dùng những từ ngữ không phù hợp để xúc phạm các chuyên viên tin tức. Vi phạm nội quy diễn đàn. Thay mặc đội ngũ quản lý diễn đàn, mình đã ban nick thành viên này theo đúng quy định
Đề nghị các bạn thành viên khác sử dụng từ ngữ 1 cách kiềm chế nhé

tuan_ipad2

Well-Known Member

giá HDD đã giảm rất nhiều nhưng người ta không thể giảm như trước đây được bác dựa vào đâu mà nói nhà SX lãi to đơn giản thế mà bác không hiểu sao đó là nguyên liệu đầu vào tăng cộng với giá nhân công tăng, ở VN cũng vậy thôi khi mà mọi thứ đều tăng dẫn người bán phải tăng giá mới có lãi. bác có chấp nhận làm viêc với đồng lương của năm nay bằng với lương của hai năm trước không.

bác nói rất đúng, nhưng cũng không phải vì thế mà giá tăng đến khủng khiếp

tuan_ipad2

Well-Known Member

Thôi stop đi các bạn, hơi đâu phí phạm thời gian cãi nhau thế. Cãi nhau xong có giúp giá HDD giảm không mà cãi thế.

cám ơn bác đã nhắc nhở em, nhưng thấy mấy người đó nói chuyện ngang thật hi hi hi

terabyte

Banned

Mục đích của bài viết này là để giới thiệu cho mọi người những phương pháp lưu trữ khác nhằm làm hạ nhiệt bớt giá HDD đang quá cao hiện tại. Những bạn cảm thấy nó thiếu hợp lí có thể không ủng hộ.

Tất cả các số liệu chứng minh việc giá ổ cứng bị đẩy lên quá cao có thể được tìm thấy dễ dàng trên Google hay thậm chí ngay trong box này của HDVN. Đề nghị các bạn xem lại kĩ trước khi chỉ trích người khác! Nếu thấy cần thiết, bạn có thể yêu cầu Tera công bố.

Chỉnh sửa lần cuối:

michealhn

Member

Mong giá giảm còn 1 nửa so với bây giờ để mua lưu trữ phim, chứ lưu trên mạng thì cũng phải tải xuống.

coolpix8700

Well-Known Member

vậy em nói thế này nhé
VN là nước có chỉ số nhập xiêu rất cao vì vậy trong những chính sách về kinh tế sẽ hạn chế nhập khẩu và chỉ nhập khẩu những mặt hàng thiết yếu còn những mặt hàng khác sẽ đánh thuế cao vì vậy nhà nhập khẩu đương nhiên phải bán với giá cao thôi. Hơn nữa các doanh nghiệp quốc doanh làm ăn thế nào thâm hụt ngân sách các bác biết bao nhiêu không tưởng tượng đi, để bù vào đó thì chỉ có thuế thôi.
Nói đơn giản thế này con không có quyền chọn cha mẹ nhưng nếu bác nào may mắn sinh ra trong một gđ giầu có điều đó có nghĩa ông bố bà mẹ đó tài giỏi kiếm ra tiền và đương nhiên bác nó sẽ được hưởng nhưng gì chắc các bác biết.
Em nói vậy chắc các bác hiểu chứ nên suy nghĩ xa hơn một chút, đừng cho rằng mình biết hết tất cả mà chê bai ngượi khac

Việc ban hành tạm thời các chính sách hạn chế hàng tiêu dùng không thiết yếu (nói chung) khi nước nào đó bị nhập siêu cao thì ở đâu cũng áp dụng, đó là công việc điều tiết kinh tế - xã hội của mọi chính phủ, chẳng liên quan đến hệ thống chính trị bác àh (nhưng mấy cái ổ cứng này thì hình như mấy năm gần đây, kể từ khi giá bắt đầu tăng, ở VN chưa có chính sách nào mới ban hành ra ảnh hưởng trực tiếp đến việc nhập và phân phối chúng cả)!
Bác thử nhìn hơi gần hơn một chút (chưa cần nhìn xa đâu), các nước châu Âu khác đang ép Hy Lạp (và gần đây thêm mấy nước khác trong khối EC) phải áp dụng chính sách "thẳt lưng, buộc bụng". Mà tiêu tiền là quyền "tự do" của mọi người dân Hy Lạp. Người dân Hy Lạp bị trói buộc quyền cũng đã phản ứng, nhưng cuối cùng chính họ cũng chấp nhận bị "trói buộc" như vậy (trả lời bằng chính lá phiếu của họ).
Tất cả các nước này chẳng có nước nào là XHCN cả, mà nhiều nước chính phủ vẫn điều hành sai dẫn đến kinh tế khủng hoảng, dân chúng phải "thắt lưng, buộc bụng" theo yêu cầu của các nước khác!

capthoibao

vậy sao không mua HDD của SAmsung. Chủ thread là nhân viên của seagate hay WD à? :D

man8x_2006

em thì chọn giải pháp ko mua để làm hạ giá HDD ^^!
nhưng đợi hoài chưa thấy nó xuống :-<

Bên trên