HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

baodang123

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

đồng chí chuyển sang UTF8 bằng cái gì? lạ nhỉ chắc chắn phải được tôi mới hướng dẫn anh bạn đồng nghiệp cùng cơ quan chuyển sang utf8 khi xem, cũng mua con pana này và xem ok phụ đề mà

Mình open file phụ đề = Notepad++, sau đó chọn Encoding -> Encode in UTF-8 -> Save lại. Không biết vậy có đúng ko ta, hix?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mình thử chuyển sang UTF-8 rồi mà không được. Nếu dùng tool thì phiền quá ta, không biết còn cách nào nữa ko? Trong file phụ đề thì mình có cần edit nội dung để tv nhận phụ đề ko ta, hix?

File phụ đề và file film mình để cùng tên luôn rồi đó:
- Thor.2011.BluRay.720p.DTS.x264-CHD.mkv
- Thor.2011.BluRay.720p.DTS.x264-CHD.srt
chuyển bằng aegisub xem thế nào

baodang123

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

đồng chí chuyển sang UTF8 bằng cái gì? lạ nhỉ chắc chắn phải được tôi mới hướng dẫn anh bạn đồng nghiệp cùng cơ quan chuyển sang utf8 khi xem, cũng mua con pana này và xem ok phụ đề mà

Mình xem được phụ đề trên con Pana rồi \:D/. Cám ơn các bác nhiều :x

vtrikt

Member
Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mấy bác cẩn thận con SONY KDL-42W674A này nha ! Em mới mua con này chiều hôm qua (24/06/2013) ở điện máy Chợ Lớn. Lúc giao máy hoạt động bình thường ngủ 1 đêm tới sáng có thể nói là chưa đầy 24h thì máy hư. Tình trạng là buổi sáng mở lên máy cứ nháy đèn Standby liên tục và không hoạt động ! Gọi bên chợ lớn thì đòi bảo hành không chịu đổi máy mới !

Cẩn thận hàng Sony đi mấy bác ! Em này rớt Top mất ngôi vua rồi

do_long_khach

Well-Known Member

Bác gọi hãng ý, alo email tích cực vào, chắc người ta sẽ đổi thôi

vtrikt

Member

Bác gọi hãng ý, alo email tích cực vào, chắc người ta sẽ đổi thôi

Gọi điện liên tục cằn nhằn ! Đã có người xuống xem đòi đem máy đi bảo hành, em không đồng ý. Bắt buộc Chợ Lớn phải đem cái mới khác xuống thì em mới cho đem Tivi đi ! Và bên Chợ Lớn đã đồng ý sau 1 hồi nói chuyện cự lộn với nhau @@

Haxen

Well-Known Member
Cái máy mới mua mà hư thì phải đổi máy mới chứ ông chợ lớn này làm ăn quái gì kỳ vậy, trừ khi xài trên 1 tuần thì phải đem bảo hành rồi mới đổi hoặc sửa chứ

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Mấy bác cẩn thận con SONY KDL-42W674A này nha ! Em mới mua con này chiều hôm qua (24/06/2013) ở điện máy Chợ Lớn. Lúc giao máy hoạt động bình thường ngủ 1 đêm tới sáng có thể nói là chưa đầy 24h thì máy hư. Tình trạng là buổi sáng mở lên máy cứ nháy đèn Standby liên tục và không hoạt động ! Gọi bên chợ lớn thì đòi bảo hành không chịu đổi máy mới !

Cẩn thận hàng Sony đi mấy bác ! Em này rớt Top mất ngôi vua rồi

Bác phải bình tiĩnh yêu cầu siêu thị đổi sang tivi mới, đồ điện tử mua về hên xui, có khi siêu thị lại bán hàng trưng bầy cho bác, vì hàng trưng bày hay để cho khách trải nghiệm, test các chức năng, bật tắt liên tục lên bị ảnh hưởng.

Chỉnh sửa lần cuối:

Toietmoi

Well-Known Member
Phải nói rằng con 42W674A rất đẹp cả kiểu dáng lẫn hình ảnh, trưng bày phòng khách sang trọng nữa. Trước đây người dùng chỉ lăn tăn vụ đọc file mkv, nay bản update của firmware đã giải quyết được rồi thì sẽ bán chạy như tôm tươi đây.

Dùng HDD gắn ngoài để xem film qua cổng USB sẽ tiết kiệm được khá tiền mua HDP.

thích dòng W674a này vì chân đế em nó có thể làm giá treo tường ;)

baodang123

Khi xem phim qua USB với PANASONIC 42E6V, có bác nào biết cách phóng to phụ đề không, hoặc chỉnh file phụ đề thế nào để nó to lên chút chỉ mình với.

tu cong vien

Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Em thấy các mẫu tivi Led cấp thấp của hãng Sony ngày càng làm thân nó dầy lên.

40EX310 năm 2011

40EX330 năm 2012

Sony 42"W674A có thể hãng làm dầy thân để cố định cái chân đế của tivi treo tường cho nó chắc.

mình mới mua em 42W674A hồi chiều tại thiên minh phú, mà sao nhìn tấm hình cuối này khác với tivi mình thế này,tivi của mình bên phải ko có 2 lổ cắm như hình mà là 2 cổng hdmi và cổng anten.bên trái có lổ cắm nguồn,cổng usb và lổ cắm tai nghe thôi.mình muốn tets máy có chính hãng thì tets sao vậy ae.già rồi với lại ko rành công nghệ,có gì ae chỉ giáo nha

Chỉnh sửa lần cuối:

tu cong vien

Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Ưu điểm:
1. Khỏi phải mua đầu thu KTS mặt đất cho mấy bác chưa có dk.
2. 1 điều khiển của tivi là đủ
3. Không dây nhợ lằng nhằng
4. Chất lượng hình ảnh thì nghe đồn là tốt hơn mấy đầu thu tàu
5. Khỏi mất phí thuê bao vì ta chủ yếu xem kênh miễn phí
6. Cũng có kênh HD: 1/6/2013 phát sóng VTV3 HD (coi C1 thì khỏi nói) ;)
Khuyết điểm:
Chỉ xem đc kênh miễn phí
Đây là quan điểm cá nhân em, còn mấy bác mà dư dã rồi thì chắc ko cần lăn tăn mấy vụ này, cứ K+ mà phang :D

Danh sách kênh miễn phí hiện tại của VTC, tương lai là ko dưới 50 kênh :D

//Còn thíu gì các bác bổ sung nhé :)

sao mình dò ko thấy đài kts nào hết vậy ta.mình đang xài cáp sctv

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên