HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

shjka

Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mình không biết bạn ngthv12 cắm cáp thuê bao chính vào 1 tivi hay 2 tivi. Nếu là 2 tivi thì tín hiệu sẽ bị yếu cho nên bạn phải mua bộ tăng sóng. Đầu cáp chính cắm vào bộ tăng sóng và cắm trực tiếp vào ổ điện, sau đó đấu 2 dây cáp ra 2 tivi qua ngõ out của bộ tăng sóng thì tín hiệu cáp sẽ ổn định.

Re: Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Nhà bác có thuê bao kênh HD và dùng qua cổng HDMI không? Nếu không có thì không xem được.

Muốn so sánh TV nào hét hơn thì nó phải cùng 1 nguồn phát, nhiều khi do chất lượng nguồn phát kém thì hình ảnh hiện thị không đẹp. Thông thường xem cáp hình ảnh xấu hơn dùng đầu thu KTS.
E nói cái bác ở trên kìa. Chứ e thì coi 4k :)) Đùa thôi e ko coi truyền hình nữa mà coi phim off thôi

nguyenduy_89

Well-Known Member

cho mình hỏi ở hà nội mua tivi LED SONY KDL-42W674A này ở đâu để có giá tốt và uy tín nhất ?

golia2tive

Sau vài ngày đọc comment, hôm qua tớ đã ẵm 1 em sony 42w674a về nhà. Do tìm hiểu khá kỹ nên mua xong tớ cảm thấy hài lòng. Đầu tiên cái vụ điểm chết, tương đối hồi hộp nhưng rất may, tv nhà tớ k bị điểm nào cũng k bị hở sáng. Hỏi thằng e đến lắp đặt có bjt kiểm tra ngày sử dụng k. Nó làm mặt ngu ngu rồi hỏi lại tớ thế là sao :)) tớ cũng định check nhưng thấy còn nguyên hộp cộng thêm khi mở tv lên 1st time thì thấy nó bắt qua mưới mấy bước thiết lập ban đầu nên nghĩ chắc k cần xem nữa. Hơn nữa mấy vụ kiểm tra ngày sử dụng k chắc lắm nên k dám thử, sợ die tivi :D.
Okie. Đầu tiên thử mấy file film tớ đã chuẩn bị sẵn trong usb. Híc, cắm vào bt, nhưng khi cho chạy film nó đứng luôn, cứ loading hoài. Hoảng quá. Tắt đi bật lại mấy lần nó vẫn hiện màn hình đen xì. Tớ chợt nghĩ ra rút phích điện rồi cắm lại.. phù.. lại lên bt may quá. Điều đầu tiên nghĩ tới là check firmware. Ô là là, ver 211 hèn gì ngu dữ. Lại hỏi chú em lắp tivi là bjt nâng cấp firmware hok. Nó lại ngơ ngơ. Ok. Rút ngay trong túi ra con usb khác cắm vào (con này tớ đã tải sẵn bản 504 rồi hehe). Tivi báo đang cập nhật ngay. Sau 4-5 phút xong. Cắm lại em usb có film vào. Trời ơi nó chạy phằm phằm blablabla
Xong vụ film phọt, cái này quan trọng nhất. Chuyển qua HDMI. Bật laptop lên và cắm vào tivi. Đến đây tớ bị cổng hdmi 1 không thấy lên tín hiệu, cổng 2 có lên nhưng thi thoảng màn hình nháy 1 cái và hiện thông báo đại loại là "thông tin hoàn cảnh đã bi thay đổi". Đồng thời, khi bật film trên laptop thì tivi hiện thông báo là Âm thanh nổi, nhưng không có tiếng và trên laptop cũng mất tiếng luôn. Bạn nào giải thik được dùm tớ ko. T nghĩ chắc k phải do tivi bị lỗi nên k phàn nàn gì với thợ.
Rùi, check wifi ok. Vào youtube được nhưng khởi động hơi chậm. Chưa dò đài kỹ thuật số nhưng chắc k vấn đề gì.
Bật thử bộ phim và cắm ra con loa Edifier 2.1 của mình. Ui giời phê như ở rạp ^^
Nói chung với giá tiền 13 triệu thì em này như vậy là ngon rồi

golia2tive

Các bạn ơi cho t hỏi, hiện tại trên thị trường phổ biến là ổ cứng di động usb 3.0. Nhưng sony 42w674 chỉ hỗ trợ 2.0 thì có đọc được ko? Nếu ko thì giải pháp ntn? Đang tính mua 1 cái hdd vừa để lưu trữ vừa để chép phim mà còn băn khoăn về điều này. Tks

minhneo

Member

anh nào cập nhật firmware ofline cho con này rồi cho em xin cái link tải. thanks!

baamboo8

Member

Các bạn ơi cho t hỏi, hiện tại trên thị trường phổ biến là ổ cứng di động usb 3.0. Nhưng sony 42w674 chỉ hỗ trợ 2.0 thì có đọc được ko? Nếu ko thì giải pháp ntn? Đang tính mua 1 cái hdd vừa để lưu trữ vừa để chép phim mà còn băn khoăn về điều này. Tks

đọc bình thường nha bạn, cứ mua hdd di động usb 3.0 đi khi cắm vào tivi thì nó đọc dữ liệu theo tốc độ usb 2.0 thôi.

mình mới mua con 32w674 tìm hộc máu cũng share film qua media player hoặc giờ nó tích hợp vào thiết bị kết nối rồi nhưng mình không thể ghép phụ đề rời vào được bạn nào giúp mình với

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Nhà em đang dùng USB 3.0 dung lượng 2TB, chứa được gần 200 bộ phim. Tính ra nếu 2 ngày xem 1 bộ phim thì phải mất hơn 1 năm mới xem hết.

Còn bác xem phim từ TV không có âm thanh do em TV này không hỗ trợ âm thanh nổi, để hoàn thiện hơn bác nên sắm thêm bộ dàn có giải mã cho em nó nữa là OK.

golia2tive

Đã chạy ngon lành HDD 1TB usb 3.0 rùi, ko bjt em sony này hỗ trợ đọc được ổ mấy TB nhỉ. Thấy có bác đọc được ổ 2TB nữa
Cái vụ âm thanh nổi thì e sẽ kiểm tra lại bằng film khác. Nhưng chắc chắn là khi cắm qua HDMI thì nó chuyển cả sound qua TV hả bác. Còn bị bị nháy hình e chưa tìm ra nguyên nhân, hic
Em đã cài thành công Wild Media Server của 1 bác trên 4rum hướng dẫn trên win XP
hum qua hì hụi down đĩa Thúy Nga 108 của 1 bác trên đây về, định dạng mp4 mà nó k đọc mới đau chứ
à mà FB vẫn chưa vào được mặc dù đã đổi DNS sang của GG mà vẫn bị báo là Kiểm tra kết nối mạng dù mạng vào Youtube bt

quochung090

Member

mình xài 42W764, bữa trước có gọi sctv gắn đầu thu HD mà cáp nhà mình nhiễu quá k gắn dc, tại mình share 2 nhà, 1 nhà 3 cái Tv. H muốn dùng anten thu mấy kênh HD free thì mua loại anten gì, lắp đặt làm sao các bác ???

mình xài 42W764, bữa trước có gọi sctv gắn đầu thu HD mà cáp nhà mình nhiễu quá k gắn dc, tại mình share 2 nhà, 1 nhà 3 cái Tv. H muốn dùng anten thu mấy kênh HD free thì mua loại anten gì, lắp đặt làm sao các bác ???

bạn dùng bộ chia lởm nhá, bạn sài bộ chia gì toàn tiếng tàu í =.= nhưng quan trọng là nó cần cắm điện để tăng dải tần tín hiệu lên thì sóng mới khoẻ được nhá :D trước mình cũng sài bộ chia cùi ko biết nên nhiễu mãi sau mới biết nhờ mua bộ đó :D

ngày xưa chưa có cáp thì bác dùng anten gì? giờ dùng lại anten đó nha bác :))

quochung090

Member

ôi cái đêk. mua cái anten xương cá to đùng rồi leo lên nóc nhà gắn à :v hàng nó nó cười em chết các bác ạ. Còn vụ bộ chia tốt thì mua loại nào, ở đâu thế chickengold92 ới :D

conan_3004

ôi cái đêk. mua cái anten xương cá to đùng rồi leo lên nóc nhà gắn à :v hàng nó nó cười em chết các bác ạ. Còn vụ bộ chia tốt thì mua loại nào, ở đâu thế chickengold92 ới :D

í bác kia nói là ăng ten râu đó bác ơi, ăng ten có 2 nhánh cắm trực tiếp vào TV í =))

anten râu để trong nhà đó bác. gắn anten ngoài trời làm gì :)) như cục truyền hình số mặt đất của AVG vẫn dùng anten trong nhà đấy thôi. cái này cũng thế nhưng dùng anten râu :>

tvshopping

Ủng hộ 42W674A một phiếu bác nhe'

mình cũng ko biết, nhờ người mua, trước cũng nghĩ con nào cũng như nhau, toàn tiếng tàu nhưng quan trọng nhất là loại có cắm điện để tăng tín hiệu lên bạn nhé :D

Thông báo các pác : SN w674 nhận được chuột không dây nhá :D. Tối qua em cắm thử lướt web chơi em nó nhận phát một vi vi vu vu. Các pác update firmware mới nhất của em nó xem. Còn bàn phím em chưa thử do chưa sắm :p:-j

Bác dùng chuột hãng nào và dòng nào vậy để anh em mua dùng lướt web cho tiện ? Thanks bác nhiều vì chắc nhiều bác quan tâm như em :)

Bên trên