HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

tu cong vien

sao em 42W674A của mình mờ.nhoè và tối vậy ae...mình chỉnh độ sáng nền= max...ảnh =max...độ sáng =50...màu =75...sắc= 0....nhiệt độ màu =trung tính...độ nét= max...giảm nhiễu, giảm nhiểu MPEG,giảm nhiễu chấm.tạo hình= trung thực...phát hiện khu vực video =tắt...độ phân giải =max...loc nhiểu =25[ko chỉnh đc nữa].. phân cấp hình ảnh= cao...cinema =tự động...cấu hình= cao.vậy đúng chưa vậy ae.mình gà công nghệ wá.thanks all

khangbkit

Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

mình mới mua em 42W674A hồi chiều tại thiên minh phú, mà sao nhìn tấm hình cuối này khác với tivi mình thế này,tivi của mình bên phải ko có 2 lổ cắm như hình mà là 2 cổng hdmi và cổng anten.bên trái có lổ cắm nguồn,cổng usb và lổ cắm tai nghe thôi.mình muốn tets máy có chính hãng thì tets sao vậy ae.già rồi với lại ko rành công nghệ,có gì ae chỉ giáo nha

Review Thiên Minh Phú luôn đi bro. Mình cũng định múc ở đây. Bán đúng giá web không bro? Hàng hóa ra sao? Thanks

tu cong vien

Re: Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Review Thiên Minh Phú luôn đi bro. Mình cũng định múc ở đây. Bán đúng giá web không bro? Hàng hóa ra sao? Thanks
bán đúng giá web,mềm hơn chổ kc.nhiệt tình.nhanh chóng.hàng chuẩn.test ko có điểm chết nào

1thang

Em cũng định mua 1 trong 2 em này hoặc SS ES5600, bác nào H Nội cho em cái giá với. Vợ giao mỗi nhiệm vụ ôm TV về cho vợ xem phim Hàn mà em làm mãi ko xong

mình mới mua em 42W674A hồi chiều tại thiên minh phú, mà sao nhìn tấm hình cuối này khác với tivi mình thế này,tivi của mình bên phải ko có 2 lổ cắm như hình mà là 2 cổng hdmi và cổng anten.bên trái có lổ cắm nguồn,cổng usb và lổ cắm tai nghe thôi.mình muốn tets máy có chính hãng thì tets sao vậy ae.già rồi với lại ko rành công nghệ,có gì ae chỉ giáo nha

Mình cũng thấy khác giống bạn...:-t

appleus

Nói chung 2 em sony 42W674 và Pana 42EV6 em nào nhỉnh hơn?

sau khi đọc 2 bài review về 2 em này thì mình thấy em Pana 42E6V có vẻ nhỉnh hơn:
1. Pana 42E6V là smart tivi còn SN 42W674 chỉ là internet tivi thôi.
2. Em Pana coi phim trực tiếp từ hdd load rất nhanh và ít kén file, em SN thì khoảng này thấy mấy bác trên đây phàn nàn dữ quá.
3. Body toàn thân em Pana thiết kế đẹp hơn SN.
Chọn em nào thì tùy sở thích của mỗi người thôi.

sau khi đọc 2 bài review về 2 em này thì mình thấy em Pana 42E6V có vẻ nhỉnh hơn:
1. Pana 42E6V là smart tivi còn SN 42W674 chỉ là internet tivi thôi.
2. Em Pana coi phim trực tiếp từ hdd load rất nhanh và ít kén file, em SN thì khoảng này thấy mấy bác trên đây phàn nàn dữ quá.
3. Body toàn thân em Pana thiết kế đẹp hơn SN.
Chọn em nào thì tùy sở thích của mỗi người thôi.
Sony nay không kén MKV nữa nên sẽ có phần nhỉnh hơn Pana chút.
Pana chỉ chuyên về Plasma thôi, LED vẫn còn khá yếu

thienan5890

con pana smartTV cung dom lam, chu co hon j sony dau, minh dang dung pana ne

Con Sony tích hợp điều khiển thông minh lướt web fb hay youtube thì cứ gọi là sướng, chưa test qua HDD nhưng xem trên youtube nét thôi rồi mà cũng nhanh nữa, từ lúc xài em W764 em ném lun cái điều khiển có nó đi lun roy ^^, 1 vote cho sony , pana mình ít ngó đến nên miễn comment :)

minhneo

Member
Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Cuối tuần em mua con 674A cho bà chị Đồng Tháp. Không biết dưới quê muốn xem VTV3HD thì mua chảo vinasat là được ?

ledung123

Về Hưu

Mình xem phim bộ HD bằng HD player trên sony 42w-674A thì không bao giờ xem được full màn hình. Trong khi vẫn phim đó mà xem bằng cách cắm trực tiếp HDD USB vào tivi thì full màn hình . Các bạn vui lòng hướng dẫn mình với . Xin cám ơn .

manhtran71

Well-Known Member

Mình xem phim bộ HD bằng HD player trên sony 42w-674A thì không bao giờ xem được full màn hình. Trong khi vẫn phim đó mà xem bằng cách cắm trực tiếp HDD USB vào tivi thì full màn hình . Các bạn vui lòng hướng dẫn mình với . Xin cám ơn .

Trên HDP luôn có nút zoom mà bác, nhưng mà mình không hiểu không full của bác là làm sao (hai vệt đen trên dưới?) nếu đúng thế thì khi xem trực tiếp trên TV mà full thì hình ảnh sẽ mất 2 cạnh bên, mình suy đoán như vậy đúng không bác.

ledung123

Về Hưu

Trên HDP luôn có nút zoom mà bác, nhưng mà mình không hiểu không full của bác là làm sao (hai vệt đen trên dưới?) nếu đúng thế thì khi xem trực tiếp trên TV mà full thì hình ảnh sẽ mất 2 cạnh bên, mình suy đoán như vậy đúng không bác.

Mất cả 4 cạnh ( trên , dưới , phải và trái ) . Khi xem trực tiếp qua USB trên tivi thì full toàn màn hình . Nếu xài nút zoom trên HDP thì hình ảnh không còn thực nữa .

ngthv12

mọi người cho em hỏi SONY KDL-42W674A sao nhà em mua về hình ảnh không nét như hình em đính kèm ạ?
Nhà em đã đổi tivi nhưng nó vẫn không nét, nhìn chán lắm (mua ở Nguyễn Kim). Nghe nói phải mua cái đầu lọc hay bộ lọc gì đó mà em không biết, cả nhà giúp em :D
Hình này em mượn của bác shjka, em cũng dùng truyền hình cáp.
attachment.php

mọi người cho em hỏi SONY KDL-42W674A sao nhà em mua về hình ảnh không nét như hình em đính kèm ạ?
Nhà em đã đổi tivi nhưng nó vẫn không nét, nhìn chán lắm (mua ở Nguyễn Kim). Nghe nói phải mua cái đầu lọc hay bộ lọc gì đó mà em không biết, cả nhà giúp em :D
Hình này em mượn của bác shjka, em cũng dùng truyền hình cáp.
attachment.php
Sao không coi kênh HD vậy bác :D

chudu2004

Member

Nếu cùng 1 phim mà thể hiện hình ảnh trực tiếp HDD USB và đầu HD khác nhau về khung hình ảnh thì bạn vào cài đặt -hiển thị-màn ảnh-chọn chế độ màn ảnh (đầy đủ),màn ảnh rộng tự động (bật) , 4:3 mặc định (tắt),vùng hiển thị tự động (tắt) , vùng hiển thị ( bình thường) .

trên con W647A, remote nó có nút chỉnh khung hình zoom lên đó bác.
p/s : không chắc có không nhưng em EX430 nhà em có :D

Toietmoi

Well-Known Member

Sao không coi kênh HD vậy bác :D

Nhà bác có thuê bao kênh HD và dùng qua cổng HDMI không? Nếu không có thì không xem được.

Muốn so sánh TV nào hét hơn thì nó phải cùng 1 nguồn phát, nhiều khi do chất lượng nguồn phát kém thì hình ảnh hiện thị không đẹp. Thông thường xem cáp hình ảnh xấu hơn dùng đầu thu KTS.

shjka

Mình không biết bạn ngthv12 cắm cáp thuê bao chính vào 1 tivi hay 2 tivi. Nếu là 2 tivi thì tín hiệu sẽ bị yếu cho nên bạn phải mua bộ tăng sóng. Đầu cáp chính cắm vào bộ tăng sóng và cắm trực tiếp vào ổ điện, sau đó đấu 2 dây cáp ra 2 tivi qua ngõ out của bộ tăng sóng thì tín hiệu cáp sẽ ổn định.

Bên trên