HDTV: HTVC hay SCTV

Ðề: No HTVC

bác Sonhai mê xem upscale thế cơ àh, xem upscale thì mấy em chân dài hình 4:3 cũng thành béo ú hình 16:9 àh.

àh, tháng 4 này, HBO chiếu serie phim PACIFIC ( dạng như Brand of brother ), nhưng cái kiểu làm ăn thế này của nhà đài thì em quyết đợi rip hay DVD 480P còn hơn \m/

không biết SCTV hay VTC có khá gì hơn không ?

kg phải đâu bạn àh,vì lúc trước mình thấy HTVC có mấy kênh HTVC phim ,thuần việt nghe nói là HD còn mấy cái HBO StarMovie là upscale mà, bên SCTV củng chỉ có mấy 2,3 kênh là HD thực thôi còn lại là upscale hết mà

Ðề: HDTV: HTVC hay SCTV

mình thấy bên SCTV có cái đầu thu lại chương trình rồi bác nào đã sử dụng chưa??àh sao bên HTVC sao chưa triển khai loại đầu thu này vậy ta??

mới lắp đầu thu đc vài ngày nên có nhận xét như sau:chất lượng cũng tạm đc, mấy kênh upscale hình ảnh cũng kg tới nỗi như mấy bạn trước nói nhưng có điều tín hiệu hay chập chờn hay bị đứng hình,các kênh chỉ có kênh phim HD là xem đc mấy kênh còn lại toàn là kênh quảng cáo của nước ngoài nên xem nhàm quá!!!! Bạn nào đang xài đầu thu của SCTV vào confirm với anh em để xem SCTV và HTVC thằng nào xem tốt hơn???

long_pn

Member

SCTV đang thay một số kênh nước ngòai như AXN bằng kênh VN, lại còn cám ơn khách hàng nữa, bó tay!

SCTV đang thay một số kênh nước ngòai như AXN bằng kênh VN, lại còn cám ơn khách hàng nữa, bó tay!

thì đó SCTV toàn là cắt mấy kênh nước ngoài thay toàn bằng mấy kênh của SCTV,nản quá nên mình chuyển qua HTVC nè

vision1990

ôi đọc mấy bài của các bác mà thấy chán các nhà đài ghê.
Em đang định lắp 1 cái để xem bóng đá, k biết dịch vụ của nhà đài nào là tôt nhất để xem thể thao nhỉ??? các bác tư vấn giúp em với.

dùng xừ nó đầu VTC HD ấy, dù bọn VTC có nhiều tai tiếng nhưng hiện tại ở VN thì nó là đi đầu về truyền hình HD. Có mỗi kênh ESPN HD là upscale thôi còn lại đều là HD từ 720p-1080i hết

namquocphat

dùng xừ nó đầu VTC HD ấy, dù bọn VTC có nhiều tai tiếng nhưng hiện tại ở VN thì nó là đi đầu về truyền hình HD. Có mỗi kênh ESPN HD là upscale thôi còn lại đều là HD từ 720p-1080i hết
VTC chỉ được 10 kênh thui Bác ui!,kinh nghiệm của em:Nếu xem HD trên truyền hình hiện nay HTVC là số 1 có 15 kênh,trong đó kênh upscale:ESPN,ThuanViet,FNBC(phòng thu thì HD còn ngoài thì SD),Playhouse,còn lại là HD tuy nhiên mấy kênh gần như không xem:ClacssicHD,CCTV,Food,Playhouse.hay nhất mỗi kênh Phim HD của HTVC phát cái này là độc quyền mấy nhà đài khác không có toàn phim HD có phụ đề mà các Bác nhiều khi phải đi tìm đi chép hơi mất công như:cướp biển caribe,harryporter,matrix.....còn các kênh SD thì chán phèo...
Còn xem SD thì SCTV là số 1 có nhiều kênh hay hơn hẳn mấy nhà đài kia.
Em thì em chơi luôn 2 cái HTVC thì xem HD,còn SCTV xem các kênh còn lại.
ah quên kênh ESPN upsacale của HTVC coi vẫn ngon hơn SD nhiều...he...he...

voilam

Member
NO HTVC

Đúng ra 8 tối mai, có phim Pacific trên HBO

http://www.hboasia.com/hbo/movie/4680

như trang HBO giới thiệu,
nhưng HTVC nó không phát trực tiếp và đúng giờ từ vệ tinh đâu, chúng nò còn phải kiểm duyệt + chèn ít quảng cáo nữa @#$%

giờ mà VTC nó ra 30 kênh HD thì các loại cáp cứ phải gọi là vào dĩ vãng hết. CHuẩn bị tiền sắm đầu VTCHD đi mấy bác

phonglanbk

Chào các bác,
Hiện nay gia đình em đang phân vân chọn lựa giữa 2 thằng này để chuyển sang HD, mặc dù theo review của rất nhiều bác ở đây thì các kênh HD của cả 2, 11/12 của HTVC và 5/6 của SCTV là upscale. Tuy nhiên em muốn hỏi là về lâu dài thì ai sẽ có xu hướng phục vụ tốt hơn hoặc có nhiều kênh hơn. Hiện nay về cái này em đang hơi nghiêng về HTVC vì nó có CNBC và 1 số kênh khá khác so với SCTV nhưng nghe nói là SCTV cũng chuẩn bị có CNBC vì Bloomberg không ký tiếp được hợp đồng, không hiểu bên HTVC hiện có cùng lúc coi được CNBC và Bloomberg không?

Sau cùng em muốn hỏi, giả sử sau này em muốn chuyển từ SCTV sang HTVC hoặc ngược lại thì liệu có thể dùng đầu thu HD của SCTV để sử dụng dịch vụ của HTVC hoặc ngược lại hay không?

Rất mong các bác cho ý kiến, em cảm ơn các bác nhiều.

Bác ở đâu nhỉ ? Nếu ở HCM thì dùng SaigonTV thử xem, 10 kênh HD/65k

tungduong157

Sài SCTV chán lắm, nhiều kênh SD nhưng chất lượng thì kém, còn HD thì quá ít 6 kênh thôi.

kdth

Member

Sài SCTV chán lắm, nhiều kênh SD nhưng chất lượng thì kém, còn HD thì quá ít 6 kênh thôi.
E đang lăn tăn vụ có nên mua đầu HD để cải thiện tín hiệu xem trên LCD ko, bác cho e hỏi nhiều kênh SD chất lượng kém nghĩa là sao, kém đến mức nào nếu so với gắn cable trực tiếp? Với lại e cũng chưa biết chuẩn SD tương đương với độ phân giải bao nhiêu ? Còn mấy kênh HD, e nghe nói đa phần đều upscale lên, liệu hình ảnh sau khi upscale có bị rạn nứt, nhòe, mờ hay gì gì ko?
Mù mờ quá nên hỏi nhiều, bác thông cảm, :D

E đang lăn tăn vụ có nên mua đầu HD để cải thiện tín hiệu xem trên LCD ko, bác cho e hỏi nhiều kênh SD chất lượng kém nghĩa là sao, kém đến mức nào nếu so với gắn cable trực tiếp? Với lại e cũng chưa biết chuẩn SD tương đương với độ phân giải bao nhiêu ? Còn mấy kênh HD, e nghe nói đa phần đều upscale lên, liệu hình ảnh sau khi upscale có bị rạn nứt, nhòe, mờ hay gì gì ko?

mình đã lắp và có ý kiến như sau:mấy kênh SD xem đỡ bị bể hình so với kg xài đầu thu nhưng cũng còn tùy vào nguồn phát nữa(mấy kênh SCTV,HTV coi OK, tệ nhất là mấy kênh tỉnh(BPTV,CTV,TTV11,....), mấy kênh HD thực sự(FTV, CCTV LuxeTV) thì hình ảnh coi rõ nét cực kỳ,còn mấy kênh upscale từ SD lên(HBO, Disney,ESPN) thì coi cũng tạm đc

tungduong157

Kém ở đây nghĩa là nội dung chương trình không có gì mới, toàn những kênh vớ vẩn, toàn phát đi phát lại, chất lượng hình ảnh cũng kém, máy kênh truyền hình địa phương thì mờ lắm, không có kênh nào phát bóng đá ANH cả ngoại trừ ESPN xem kênh này của nước ngoài thì không có bình luận tiết Việt nên xem không hay, có kênh Bóng đá TV thì toàn phát bóng đá Đức hình ảnh cũng mờ, kênh thể thao VCTV3 thì toàn quần vợt quá ít các môn thể thao, kênh HD có 6 kênh thì có 3 kênh upsacale rồi. SCTV thậm chí không có nổi một kênh HD cho riêng mình (SCTV HD) như VTC (VTC HD1...3, HCTV HD) đã làm. Mình khuyên các bác đừng nên mua đầu thu HD của SCTV giá quá cao (3.8T) mà chỉ xem được có 6 kênh HD (3 kênh upsacale) rồi thí quá phí tiền, với giá tiền đó chỉ thêm ít nửa là dùng VTC thì tốt hơn, nghe nói sắp lên 30 kênh HD rồi. Tiếc là mình ở chưng cư không có sự lựa chọn nào khác, không thể lắp chảo mà có lắp thì cũng không đúng hướng tốt vì hướng bắt được sóng thì bị tường chắn mất rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

tingo

200k/tháng mà 30 kênh HD, tinh thần HD của bác là chơi tới bến mà. em chờ ra gói 2 củ 4 để múc nè he he

Roman

Member

Em đang xài HTVC - HD, hiện có 14 kênh HD (không rành bao nhiêu HD upscale). Em rất thích kênh HTVC phim - HD, chiếu phim 24/24, không quảng cáo, sau khi chạy hết credit là nhảy sang phim khác ngay lập tức, phim khá mới, 95% phim có phụ đề tiếng Việt, phim không chiếu đi chiếu lại nhiều lần giống HBO, StarMovie nha. Còn có: FTV-HD, ESPN-HD, FBNC-HD, NatGeo-HD, Discovery-HD, LuxeTV-HD. Đặc biệt là LuxeTV, chất lượng hình ảnh tuyệt vời, kênh này toàn giới thiệu những khách sạn, resort tuyệt đẹp. FTV-HD thì khỏi phải nói, tuy nhiên chương trình không phong phú bằng FTV-SD, chương trình lặp đi lặp lại nhiều. Ngoài ra còn có 1 kênh Thể Thao-HD chuyên về bóng rổ, lâu lâu thay bằng 1 kênh có món UFC tuyệt hảo. CCTV-4(?) lâu lâu có trực tiếp bóng đá. Bác nào thích nhạc cổ điển thì có kênh Classical-HD, toàn giao hưởng và thính phòng. Các kênh linh tinh còn lại: NHK (Nhật bản), OBS (Hàn Quốc), Food TV. Khá hài lòng với HTVC-HD.

Kênh SD thì có Bloomberg, CNBC, BBC, CNN, CNN Headline

Bác nào xài HTVC-HD thì cho em hỏi có lịch chiếu phim của kênh HTVC-HD không ạ? Thanks

Ah, HTVC-HD em coi là cable. Xem bằng set-up-box

Chỉnh sửa lần cuối:

Em đang xài HTVC - HD, hiện có 14 kênh HD (không rành bao nhiêu HD upscale). Em rất thích kênh HTVC phim - HD, chiếu phim 24/24, không quảng cáo, sau khi chạy hết credit là nhảy sang phim khác ngay lập tức, phim khá mới, 95% phim có phụ đề tiếng Việt, phim không chiếu đi chiếu lại nhiều lần giống HBO, StarMovie nha. Còn có: FTV-HD, ESPN-HD, FBNC-HD, NatGeo-HD, Discovery-HD, LuxeTV-HD. Đặc biệt là LuxeTV, chất lượng hình ảnh tuyệt vời, kênh này toàn giới thiệu những khách sạn, resort tuyệt đẹp. FTV-HD thì khỏi phải nói, tuy nhiên chương trình không phong phú bằng FTV-SD, chương trình lặp đi lặp lại nhiều. Ngoài ra còn có 1 kênh Thể Thao-HD chuyên về bóng rổ, lâu lâu thay bằng 1 kênh có món UFC tuyệt hảo. CCTV-4(?) lâu lâu có trực tiếp bóng đá. Bác nào thích nhạc cổ điển thì có kênh Classical-HD, toàn giao hưởng và thính phòng. Các kênh linh tinh còn lại: NHK (Nhật bản), OBS (Hàn Quốc), Food TV. Khá hài lòng với HTVC-HD.

Kênh SD thì có Bloomberg, CNBC, BBC, CNN, CNN Headline

Bác nào xài HTVC-HD thì cho em hỏi có lịch chiếu phim của kênh HTVC-HD không ạ? Thanks

Ah, HTVC-HD em coi là cable. Xem bằng set-up-box
lúc đầu mình cũng xài HTVC-HD sau chuyển qua SCTV dùng đầu của HTVC vẫn coi đc???bạn cho mình hỏi hiện tại mấy kênh vẫn như cũ ah??có thêm kênh gì mới kg??hiện tại còn hiện tượng đứng hình 1 số kênh HD và SD kg??lúc trước mình xài thì 15 kênh HD thì chập chờn tới 5-6 kênh rồi??!!

Bên trên