HDTV: HTVC hay SCTV

Roman

Member
Ðề: HDTV: HTVC hay SCTV

lúc đầu mình cũng xài HTVC-HD sau chuyển qua SCTV dùng đầu của HTVC vẫn coi đc???bạn cho mình hỏi hiện tại mấy kênh vẫn như cũ ah??có thêm kênh gì mới kg??hiện tại còn hiện tượng đứng hình 1 số kênh HD và SD kg??lúc trước mình xài thì 15 kênh HD thì chập chờn tới 5-6 kênh rồi??!!

Mình đã in đậm những kênh HD hiện tại đó, bạn xem ở trên, ngoài ra còn có kênh Thuần Việt-HD, toàn phim truyền hình VN (HD upscale). Tình trạng đứng hình hầu như là không có (những ngày nghỉ phép, mình coi kênh HTVC phim HD suốt, mà thấy đứng hình 1,2 giây đôi ba lần).

voilam

Member

HTVC:
Kênh Natgeo HD = thu lại của VTC, lúc có lúc không !!
Discovery HD, xem thấy hình người cứ béo béo thế nào ấy ?!

onggia93

Active Member

Mình cũng đang coi HTVC HD. Lúc trước HTVC thể thao HD phát kênh S3, coi đã hơn. Không biết tại sao lại đổi sang phát NBA HD? Mình có cảm giác các kênh HD ngoại, HTVC "phát được" kênh nào thì phát, giống như "kênh chùa", không bản quyền. Đang mong được coi True Sport HD, HBO HD!

hiên tại chiếu kênh nào free thì nó chiếu thôi,mấy cái kênh Classical, OBS gì đó có mấy ai coi đâu mà nó phát đó???theo mình chỉ có kênh HTVC Film HD có lẽ là coi OK nhất

Cho hỏi mấy cái vụ HD này mình dùng bộ chia cho ra nhiều TV có dc ko các bác? Tính hiệu có bị suy hao ko.
Đang sài HTVC, lăn tăn có nên lên HD ko.
Mình ở TB, nhà bạn gái ở Q4 sài SCTV thấy tính hiệu nó có vẻ tốt hơn HTVC, ko nhị hạt nhiều. ko biết bên TB thế nào
Thks all

Cho hỏi mấy cái vụ HD này mình dùng bộ chia cho ra nhiều TV có dc ko các bác? Tính hiệu có bị suy hao ko.
Đang sài HTVC, lăn tăn có nên lên HD ko.
Mình ở TB, nhà bạn gái ở Q4 sài SCTV thấy tính hiệu nó có vẻ tốt hơn HTVC, ko nhị hạt nhiều. ko biết bên TB thế nào
Thks all

mỗi đầu chỉ xài đc 1 TV thôi bạn àh,HTVC thì số kênh ít hơn, nhưng đc cái nếu xài đầu thu thì hình ảnh OK bạn ah, SCTV cũng có HD nhưng số kênh ít hơn(6 kênh), đa số là upscale kg ah,mình có cái đầu thu đang cần thanh lý có gì bạn PM mình nhe!!!

vuicuoi

Mình cũng đang coi HTVC HD. Lúc trước HTVC thể thao HD phát kênh S3, coi đã hơn. Không biết tại sao lại đổi sang phát NBA HD? Mình có cảm giác các kênh HD ngoại, HTVC "phát được" kênh nào thì phát, giống như "kênh chùa", không bản quyền. Đang mong được coi True Sport HD, HBO HD!

theo mình biết là kênh S3 do VTC ko thoả thuận dc với HTVC nên lấy ra khỏi danh sách HDTV -HTVC.Nhưng trong thời gian tới rất có khả năng 2 nhà sản xuất HDTV sẽ bắt tay cho ra những kênh HDTV hay.
Xem HD trên mạng truyền hình thì ko bị đứng hình như xem trên vệ tinh

netvn

Member

Em kéo cái này lên để các bác tạm nghỉ giải lao quảng cáo miễn phí cho K+ với VTC.

Không biết các kênh HD của SCTV và HTVC có tiến triển gì ko nữa.
Thử gọi bên HTVC thì đc giới thiệu có 20 kênh HD. Rồi em dt viên hùng hồn giới thiệu: VTC1, VTC2, VTC3,.. HtV7, HTV9... hêhê, thắc mắc là mấy kênh đó là chuẩn SD liền đc em táng cho 1 câu: Ko tin anh cứ lên trung tâm trên đường Đinh Tiên Hoàng mà coi. Hêhê.
Giá đầu thu là 2t6 + phải trả thêm 99.000/tháng nữa ngoài tiền thuê bao cáp cũ.

kéo lên phát. Nói chung HD của 2 đài này lởm khởm lắm. Thấy dùng của VTC vẫn thích hơn. cái HTVC ko biết còn phát trộm dc True Sports HD bên Thái ko, nếu vẫn phát dc thì cũng hay

ptt0903939220

o nên chọn cả 2 mà nên chọn vtc hd,nghĩa là cứ để nguyên mạng analog rồi mua thêm vtc hd.vì đường nào muốn sài cũng phải đăng ký và trả phí cap analog.

o nên chọn cả 2 mà nên chọn vtc hd,nghĩa là cứ để nguyên mạng analog rồi mua thêm vtc hd.vì đường nào muốn sài cũng phải đăng ký và trả phí cap analog.

Kéo ânlog thì mất điện mất luôn cả truyền hình (chưa hẳn là khu vực nhà mình mất điện đâu nhé)

thinhlang

kéo lên phát. Nói chung HD của 2 đài này lởm khởm lắm. Thấy dùng của VTC vẫn thích hơn. cái HTVC ko biết còn phát trộm dc True Sports HD bên Thái ko, nếu vẫn phát dc thì cũng hay
không biết các bác nói sao chứ nếu đặt 3 cái đầu sd của 3 nhà htvc,sctv.vtc cùng 1 lcd b550 tui đánh giá htvc là đẹp nhất.còn đánh giá mạng cáp analog.thì công bình mà nói htvc nó vẩn đẹp hơn sctv nhiều mà lại là âm thanh stereo nên âm thanh rất hay.còn sctv là ra mono nha cái này tui test trên cái samsung b550.tui chỉ thấy sctv có được kênh phim hk và kênh hài thôi

tantatoon

Member

Ko biết năm nay có xem được giải Ngoại hạng Anh ko nũa,chán:-B

dominhdang

Về đánh giá khách quan mà nói.....HDTV sẽ là lĩnh vực phát triển tong thời gian tới, vì vậy về kênh HDTV trên hệ thống truyền hình sẽ nâng lên, có như vậy mới đáp ứng và thu hút nhu cầu sử dụng của khách hàng.
Đối với nhà cung cấp mình cảm thấy rằng SCTV & HTVC là 2 thàng cung cấp theo truyền hình cáp, như vậy về tín hiệu em nghĩ sẽ ổn định hơn so với vô tuyến.
Về chất lượng hiện nay SCTV :
SCTV-HD Thể Thao
ESPN-HD
NAT GEO AD HD
TRUE SPORTS-HD
SCTV-18 HD
CCTV – HD
NHK WOLD HD
DISCOVERY HD
LUXE HD
STAR MOVIES HD
GOLF HD
SCTV-HD HÀI
SCTV-HD S DIỄN
SCTV-HD PHIM VIET
SCTV-HD PHIM TH
SCTV-HD GIẢI TRÍ TH
SCTV-HD DU LỊCH KHÁM PHÁ
SCTV-HD CA NHẠC
SCTV-HD PHIM NƯỚC NGOÀI
FOX CRIME HD

+ Còn HTVC HD:

Phim-HD FTV-HD
VTC-HD1 NHK-HD
VTC-HD2 CANHAC-HD
ESPN-HD THE THAO-HD
HTV2 FBNC-HD
HTVC PLUS HD HTVC+ HD
DU LỊCH-HD DISNEY JUNIOR
AXN-HD THUANVIET-HD
DISCOVERY-HD GOLF-HD
VTC6-HD STAR MOVIES HD

==> Em cũng đã tham khảo giữa 2 thàng này, và sau đó tổng hợp ý kiến gia đình quyết định dùng HTVC vì đáp ứng đủ nhu cầu trong gia đình ( theo ý kiến riêng của gia đình em nhé các bác )

Chất lượng hình ảnh tương đối (tuy rằng có một số kênh up, nhưng hiện nay các nhà cung cấp nhà nào cũng có kênh up cả)

+ Về giá cả hiện nay cho cac bác tham khảo nhé!(cái này em mới lắp hê.he....)
HTVC giá đầu 1.200.000đ
Thuê bao hàng tháng: 120.000 cả cáp + SD + HD (bây giờ chú nó mới chịu giảm giá)

SCTV: Gía đầu 1.200.000 ( 2 thằng này cạnh tranh về giá)
Thuê bao hàng tháng 129.000.000 cũng giống thằng HTVC.

==> Trên tinh thần em chỉ cập nhật được bấy nhiêu để thêm nhiều thông tin cho những ai quan tâm.

Ghi chú: cái này em ở TP>HCM nha các bác .

Cuccu

HDTV dùng stb với ngỏ vào là gì vậy mấy bác, có dùng chung cable analog? hay phải dùng anten? đang dùng cable analog cho mấy tv giờ nếu muốn dùng số chỉ cho 1 tv thì phải làm thế nào? có bác nào rành giải thích dùm?

Setop box HCTV và SCTV HD đều nối qua cáp và đơn giản. Đang dùng nhiều TV Analog thì lấy đầu nào muốn xem SD/HD (chưa qua khuyếch đại) nối vào Stb là ok. Stb HD của HTV giờ là 2 triệu, bao gồm cả 12 tháng thuê bao (chưa tính thuê bao Analog 66k/tháng) tuy nhiên mình vẫn bỏ cable HTV qua SCTV vì nội dung HD của SCTV tốt hơn.

leehuyhd

Member

Đã sài HD mà giá cả hợp lý bác chọn ngày VTC HD Cho em nhờ, ko pải lăn tăn về chất lượng nữa, đã được khẳng định sẵn rồi

ngdhieu

Well-Known Member

Với nhà có vài cái TV, và sẵn hệ thống cáp âm tường. Thì lựa chọn chỉ giới hạn trong 2 em SCTV và HTVC thôi.

Bên trên