Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

minhtuantkh

Ðề: Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

dàn đẹp quá,mong sớm đươc nhìn em chân dài về đánh 2 em tanoy kia.chúc mưng bác:)

Em đang canh một em đèn Sun 2A3 cũ ở VN nhưng giá hơi chát. Nhờ người quen xách tay từ bên Sing về chính hãng chắc phải 1, 2 tháng nữa.

Xin bác chủ cho ít review về màn Grandview 100" và màn Apolo, em cũng đang định đú theo bác chủ đới.

Ban đầu em chơi Alpolo ( hàng Tàu bác nhé, thích hiệu gì thì dán hiệu đó thôi, chứ chẳng phải Alpolo US đâu). Về hình thức thì màn cuốn 4:3 Remote điện ban đầu thì tàm tạm, về sau thì quá chối tỷ vì hạt to thô, sai lầm hoàn toàn. Sau em thay bằng Grandview 16:9 khung Fix xem mượt hơn đứng khoảng 2 mét là không thấy hạt và caro. Khi tắt đèn xem với bản độ nét cao là y như LCD luôn. Có mấy cảnh dàn nhạc giao hưởng dts mình như thấy đang ngồi trong rạp vậy :-O
Có lời khuyên các bác đã chơi màn chiếu, tùy túi tiền sẽ mua loại màn cho phù hợp nhưng nếu có thể sắp xếp được nên chơi Khung Fix viền nhung. Cực kỳ ấn tượng

Nhìn phòng HD của Bác này.Dám Bác này là dân "Sát Rừng" quá:))

Thiên hạ sát rừng, người nhà em là transporter, em chỉ xài ké thôi :D

Đẹp quá bác ạ , bao giờ em được như bác nhỷ ;))

Thanks bác quá khen, nếu được làm lại từ đầu em sẽ khác cơ. Vì nhìn kỹ nó sến, cải lương và tả pí lù lắm.

Em cũng đang ngấp nghé nâng cấp 3d. Không biết bác định chơi chủ động hay hệ thống phân cực thế, để em học đòi theo ạ? Thank bác!!! hi hi ~X(

Đã màn chiếu rồi thì chơ 3D cũng phải theo màn thôi. Bữa trước chút nữa thì em lấy Optoma 8300 rồi, nhưng tối gặp Lão Hiệu trưởng Chip ghé nhà em khuyên nên chơi phân cực mới tẹt ga, nên chắc em hoãn lại đi coi thử phân cực xem sao đã. Lão này chém ngọt lắm, về rồi mà hôm sau vẫn ngẩn ngơ [-(

dungdt2

Theo ý em anh em nào đã chơi màn chiếu để lên 3D thì nên theo cái thớt này vì chắc chắn tương lai cái thớt này lên 3D phân cực :D
Em nói sai xin bác chủ đừng tát tội em :">

minhtuantkh

Theo ý em anh em nào đã chơi màn chiếu để lên 3D thì nên theo cái thớt này vì chắc chắn tương lai cái thớt này lên 3D phân cực :D
Em nói sai xin bác chủ đừng tát tội em :">

Chính vì cái kiểu chém này của bác mà giờ này con em chưa được xem 3 D. Cứ giằng co giữa cái máy 3D và phân cực suốt mấy hôm nay. Lập trường của em kém quá.

dungdt2

Chính vì cái kiểu chém này của bác mà giờ này con em chưa được xem 3 D. Cứ giằng co giữa cái máy 3D và phân cực suốt mấy hôm nay. Lập trường của em kém quá.
Đã test thực tế chưa. Dành hẳn 1 ngày đi xem tận mắt, test bằng mắt và tai xem cái nào ngon hơn cái nào đi rồi tình?
Chắc là tiếc cái màn chiếu 100'' chứ giề =))

sylua

đón amps chân dài về đi bác,3d lúc nao chẳng dc.chờ lâu em nó xấu đấy:))

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác có mấy bô dàn chuẩn quá. Em thích cách trang trí trong căn phòng của bác nhìn rất sang. Chúc bác vui.

cinemax

Member

Em thấy em BenQ w7000 được giới thiệu là máy chiếu dùng kính thụ động như Tivi LG và hiện đã có bán ở VN với giá khoảng hơn 80 tr. Em cũng kết em này, nhưng giá chát quá...:-". Nếu bác cũng ngại dùng 02 máy chiếu lỉnh kỉnh thì có thể tham khảo thử em này bác ạ!!! Chúc bác kiếm được em máy chiếu ngon. Khi nào có dịp ra Ninh Thuận, bác ới em, em mời bác bữa cơm gà...hi hi :p

dungdt2

Em thấy em BenQ w7000 được giới thiệu là máy chiếu dùng kính thụ động như Tivi LG và hiện đã có bán ở VN với giá khoảng hơn 80 tr. Em cũng kết em này, nhưng giá chát quá...:-". Nếu bác cũng ngại dùng 02 máy chiếu lỉnh kỉnh thì có thể tham khảo thử em này bác ạ!!! Chúc bác kiếm được em máy chiếu ngon. Khi nào có dịp ra Ninh Thuận, bác ới em, em mời bác bữa cơm gà...hi hi :p
Bác ơi ổng ko chơi tivi đâu, cá chắc 1 ăn 10 đấy, đã mê màn chiếu rồi khó chuyển qua màn hình lắm
Em nói sai bác chủ nhà bỏ quá cho em :))

cinemax

Member

Bác ơi ổng ko chơi tivi đâu, cá chắc 1 ăn 10 đấy, đã mê màn chiếu rồi khó chuyển qua màn hình lắm

Dạ em đâu nói tivi? Em nói máy chiếu BenQ W7000 đó bác (công nghệ dùng kính thụ động giống Tivi LG thôi ạ)...:-";)

dungdt2

Rbanta

Bác Tuấn lên mod rồi mà chẳng mời cafe.

minhtuantkh

Đã test thực tế chưa. Dành hẳn 1 ngày đi xem tận mắt, test bằng mắt và tai xem cái nào ngon hơn cái nào đi rồi tình?
Chắc là tiếc cái màn chiếu 100'' chứ giề =))

Bác đâm cỡ đó thì em chịu. Thú nhận là có hơi tiếc thật. Quái, đồ ma xó! Mình nghĩ gì sao lão cũng biết??

đón amps chân dài về đi bác,3d lúc nao chẳng dc.chờ lâu em nó xấu đấy:))

Em mời mãi mà em SUN 2A3 chưa chịu về, có bác nào nói giúp em với.l

Chúc mừng bác có mấy bô dàn chuẩn quá. Em thích cách trang trí trong căn phòng của bác nhìn rất sang. Chúc bác vui.

Thank bác chiếu cố, nhà em toàn đồ nhặt nhạnh loè loẹt như cải lương ấy, bác cứ trêu em. Nhìn lén qua nhà bác em toàn phải lấy khăn lau miệng đấy :D

Có một con giá ngang với em này là Sonny VW 30ES nhưng chất khỏi chê và Optoma 83 nữa, em đang rình. Kiểu gì cũng phải giải Ngân trong tháng 4 này.

Bác nói chuẩn đấy, ai đã chơi màn máy rồi thì khó mà xem được TV nữa. Nó giống như đi SH quen rồi mà phải đi Cup 78 ấy.

Thế à, bác minhtuantkh đâu rồi, đi test cái em này ngay đi.
Tạm thời mời các bác đọc thêm em nó ở đây ạ
BenQ trình làng máy chiếu 3D không nhức mắt - Sohoa

Em coi rồi nhưng sao BenQ thương hiệu về máy chiếu yếu quá. Ngay cả Monitor cho máy tính cũng chẳng mấy ai mua hiệu này.

Bác Tuấn lên mod rồi mà chẳng mời cafe.

Đi dọn rác ở chỗ nhạy cảm thôi bác, nhưng cũng vui vì không còn time nghĩ chuyện bậy bạ nữa:D. Em ở Hồ Biểu Chánh - PN, cafe thì quá trời luôn, các bác nếu rảnh hú em tiếng ghé chơi giao lưu. Welcome!

dungdt2

Ðề: Re: Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

Đi dọn rác ở chỗ nhạy cảm thôi bác, nhưng cũng vui vì không còn time nghĩ chuyện bậy bạ nữa:D. Em ở Hồ Biểu Chánh - PN, cafe thì quá trời luôn, các bác nếu rảnh hú em tiếng ghé chơi giao lưu. Welcome!
Nghĩ bậy là nghĩ gì. Bác ấy chưa lên MOD thì chỉ có nghĩ bậy, còn từ khi lên MOD đã hết nghĩ bậy, mừng hết sức mừng.
Nhưng mừng 1 thì lo 10 vì bác ấy ko còn nghĩ mà chuyển qua hành động bậy :((
Khi nào đi nhớ hú em nhoa cưng :">
Bác Tuấn dạo này còn bận không?
Bác ấy á, ăn k ngồi rồi, lên chức MOD thì thời gian có eo hẹp nhưng nếu bác có nhã ý giao lưu thì cứ set up kèo đi, bác ấy mê mấy cái vụ giao du, à lộn giao lưu lắm.
Khi đi bác cứ nói nhỏ là bác Tuấn nhớ dẫn thêm mem dungdt2 nữa là em vui rồi ạ :D

hellomoto

Active Member

giờ mới biết, lão kiêm cả nha sĩ nữa à =))

truonghd

Well-Known Member

Nhìn tổng thể đẹp, ngọn gàn, còn lại về âm thanh k có gì để nói , tuỳ theo tai người sử dụng:p

minhtuantkh

Bác Tuấn dạo này còn bận không?

Công việc vẫn còn chưa nhiều lắm, vẫn đợi bác ghé uống cafe đấy. Nhưng đi xa thì hơi khó rồi, mời có em bé nữa nên vợ cột chân ở nhà :D

Nghĩ bậy là nghĩ gì. Bác ấy chưa lên MOD thì chỉ có nghĩ bậy, còn từ khi lên MOD đã hết nghĩ bậy, mừng hết sức mừng.
Nhưng mừng 1 thì lo 10 vì bác ấy ko còn nghĩ mà chuyển qua hành động bậy :((
Khi nào đi nhớ hú em nhoa cưng :">

Bác ấy á, ăn k ngồi rồi, lên chức MOD thì thời gian có eo hẹp nhưng nếu bác có nhã ý giao lưu thì cứ set up kèo đi, bác ấy mê mấy cái vụ giao du, à lộn giao lưu lắm.
Khi đi bác cứ nói nhỏ là bác Tuấn nhớ dẫn thêm mem dungdt2 nữa là em vui rồi ạ :D

Chỗ nào cũng thấy bác, cần đề nghị BQT cho bác làm cái gì đó kẻo lãng phí tài năng lê la này thì quá uổng :p

giờ mới biết, lão kiêm cả nha sĩ nữa à =))

Là sao? càng ngày bác nói em càng ứ hiểu :-"

Nhìn tổng thể đẹp, ngọn gàn, còn lại về âm thanh k có gì để nói , tuỳ theo tai người sử dụng:p

Thank bác. Phát biểu rất chuẩn đấy, phải tùy tai và gu nghe từng người bác ạ.

Em có up lại mấy cái hình hơi " cải lương" mong các bác góp ý. Em vẫn chưa thôi được cái bệnh "đẽo cày giữa đường"

trankanhhung

Well-Known Member

phòng và hệ thống của bác đẹp quá trời luôn!(thực lòng mà nói em tiết kiệm lời khen lắm nhưng sự thật em không thể cưỡng lại được trước độ hoành tráng của bác...em thật ngưỡng mộ!)từ hệ thống thiết bị cho đến cả những ...cặp sừng nữa!
(đặc biệt là cặp "sừng" trăng trắng...)
nhưng em nghĩ giấy dán tường hay cái gì trên tường xung quanh đó...bác nghĩ nó có bị rối mắt không?
cám ơn bác!

minhjp

Well-Known Member

Gấu quá bác ơi . Chúc mừng bác chủ , chỉ còn 3D nữa là tạm nghĩ được rùi đó bác

tinhte

Well-Known Member

Phòng của bác đẹp quá, em xin lưu lại để tham khảo cho phòng của em sắp tới. Màn chiếu bác là bao nhiêu inch vậy ?

Bên trên