Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

Rất vui khi được biết cháu gái đã qua "cơn ác mộng", chúc cháu mau luôn khỏe, thông minh, học giỏi.
Hôm nay là đã tháng 6 rồi, em đang đợi "up date nữa năm" của bác :))

zhengyuan

Member

nhìn tí tí của bác mà cũng mún có ti tí :))

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Lâu quá hông thấy bác chủ trả lời topic, bùn. Chắc chuẩn bị có cái gì mới hả anh trai ? \:D/

minhtuantkh

Re: Ðề: Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

nhìn tí tí của bác mà cũng mún có ti tí :))

Dám nghĩ, dám làm,... dám liều là có thôi bác ơi, chứ cái tí tí này so với các cụ trên này chỉ lòe loẹt thôi chứ đáng kể chi :D
Rất vui khi được biết cháu gái đã qua "cơn ác mộng", chúc cháu mau luôn khỏe, thông minh, học giỏi.
Hôm nay là đã tháng 6 rồi, em đang đợi "up date nữa năm" của bác :))

Lâu quá hông thấy bác chủ trả lời topic, bùn. Chắc chuẩn bị có cái gì mới hả anh trai ? \:D/

Cảm ơn Nghĩa đã quan tâm nhiều, mà hay thật mình cũng chưa nói ai biết mà Nghĩa đã đoán ra rồi :-bd.
Mấy hôm ở nhà chơi với con gái, bị dụ dỗ nên chơi luôn bộ 3D này ( phải dối vợ là họ cho mượn, khổ vậy đấy!). Do chưa có thời gian test kỹ nên cũng chưa dám review khoe hàng sợ bị chém.
Mượn tạm trước cái hình trên mạng.
Mới thay cái máy Sony BW7 ( HD720) bằng con Optoma HD8300 - 3D 1080P ( lúc đầu tính chơi luôn con Sony VW 90ES nhưng ...gặp cú Shock vừa rồi kiệt sức, còn chờ con VPL-HW30 vừa sức thì đợi oder lâu quá):
attachment.php

và kèm theo HDP Xtreamer Prodigy phát 3D Bluray ISO cho đồng bộ thay cho Dune B1:
attachment.php

và mấy thứ linh tinh khác nữa.

Để mấy hôm rảnh rảnh chút chụp hình và coi thêm khoảng 10-20h rồi báo cáo mới khách quan được.

salenguyenduong

Nghe danh đã lâu nay mới được gặp, thật là hân hạnh quá đi àh.
ở đời cái gì cũng thế đôi khi cứ phải mệt mệt rút ra đút vào, chổng lên úp xuống, kéo tới đẩy lui mới thấy lên "đỉnh".
Anh em áp dụng theo cách này nhé.

tia chop

Member

Chắc lúc thiết kế có bà xã nữa chứ không chạy đi đâu. Nói chung cũng đẹp. Cố gắng phát huy nè

Tống thiệt hại cho máy chiếu là bao nhiêu vậy bác? Bác Tuấn có thể hướng dẩn em các đấu 2 center được không? Mong tin bác.

minhtuantkh

Nghe danh đã lâu nay mới được gặp, thật là hân hạnh quá đi àh.

Anh em áp dụng theo cách này nhé.

Sao nghe giống câu thoại trong phim HK quá đi àh :D.
Đề nghị Lịch không đâm lưng tớ nha. Cái đó là tớ chia sẻ với các cụ đang ở bên kia sườn đồi như tớ thôi, còn với các AE trẻ họ phang thẳng tay chứ không mất công lọ mọ vậy đâu

Tống thiệt hại cho máy chiếu là bao nhiêu vậy bác? Bác Tuấn có thể hướng dẩn em các đấu 2 center được không? Mong tin bác.

Cái này mà nói thật thì...thiệt là khó quá đi thôi [-( , vì em còn chưa trả tiền cho Shop nữa.
Cách đấu W-center em tham khảo trên mạng ( Shop BV cũng có bài khá chi tiết đấy) nhưng có 2, 3 cách tùy theo Ohm của từng loa sau khi đấu có trong ngưỡng của AVR hay không bác ạ. Riêng em vì 1 cái là 8 Ohm và 1 cái là 6 Ohm nên em chơi nối tiếp + và + rồi - và -. Tất nhiên cũng có bác nói như vậy là không được, nhưng không biết các bác đó có làm thực tế hay chưa thì em không rõ chứ ...sau khi đấu xong em nghe rất rõ cả hai loa không bị loãng hay mất "nét", sướng nhất là thấy tiếng nhân vật ở trên màn chiếu phát ra chứ không phải dưới vọng lên. Chơi thoải mái 3, 4 phim một lúc thoải mái.
Nói chung với em trình cùi là thấy hài lòng bác ạ.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hết năm em xin tổng hợp hệ thống nhìn lại 1 năm tham gia HD

Cảm ơn Nghĩa đã quan tâm nhiều, mà hay thật mình cũng chưa nói ai biết mà Nghĩa đã đoán ra rồi :-bd.

Hihi em đoán gió vậy mà trúng, hên thiệt! Chúc mừng anh trai múc được bộ máy chiếu ưng ý. Mai mốt anh cho ACE coi tí hình nha! G'day anh

Eugene

Member

bác ích kỷ quá,dàn của con và gấu bác cùi mía,còn bác chơi dàn xịnh.:-"

nokian9x

Well-Known Member

Ôi đẹp quá. Chúc mừng bác chủ nhé

msht50nad

Đẹp quá đi thôi. Càng nhìn càng thích.

soho4ever

Member

xin xắn quá :D, xin chúc mừng

Chất thật, từ đồ đạc đến cách phối màu. Đẹp!!!

minhtuantkh

Lên đời mà im re, sợ người khác nghe mòn hàng thì phải :D
Lu xu bu quá thông cảm nhé chú em.
Nó thế này đây:

15/06/2011. Optoma HD8300
attachment.php

...cùng Xtreamer Prodigy và có nghịch ngợm cái trần nhà hơi điên một tý:
attachment.php

Phía sau vẫn luộm thuộm vậy
attachment.php

p/s: đang điên đầu với cái NAS làm sao để truy cập từ xa ( trong LAN nội bộ thì ok rồi), coi hướng dẫn trên mạng đau cả mắt nhức cả đầu mà vẫn không sao làm được. Gọi cho người bán thì toàn nói trớt quớt, chán!

Bên trên