Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Đã nói khoác còn dai như đỉa. Mỗi lần chém gió bị phản biện lại loanh quanh rồi cụp đuôi trốn mất. Hèn
Nếu đàng hoàng, hãy trả lời những phản biện của anh em đi. Chả biết có còn nhớ những gì không!
=)) =))

Hè hè, khiển của Q10II giống y hệt con Q5II chứ không giống một cách chung chung như bác meomatto nói.

Em đã biết tại sao em không down và cài đặt được từ PlayStore rồi, đó là do em để sai giờ hệ thống, khi chuyển về tự động là ngon luôn, đã cài bình thường rồi ạ. Thanks

meomatto

Active Member

Bác gomenasai vừa phải thôi nhé! Tôi và bác chả biết nhau là ai, chả biết sang hèn thế nào nên nói gì cũng nên đúng chừng mực. Đừng nhằm vào tôi mà phang, có khi điên lên lời qua tiếng lại là lại ban nick đấy, mất hay ra! Tôi chơi gì, đánh giá, nhìn nhận thế nào là việc của tôi, ngược lại là việc của bác, đừng dây dưa với nhau làm gì, cách xa ngàn dặm cơ mà?! kaka

dungtam25

Well-Known Member

Bác smallgent đâu rồi,hai võ sỉ của chúng ta ai thắng ai thua?Bác tạo ra topic rồi đi đâu,anh em cãi nhau chí chóe.Dù thắng hay thua cũng nên công khai kết quả chứ bác.

thienle

Member

Bác smallgent đâu rồi,hai võ sỉ của chúng ta ai thắng ai thua?Bác tạo ra topic rồi đi đâu,anh em cãi nhau chí chóe.Dù thắng hay thua cũng nên công khai kết quả chứ bác.
Nhất trí với bác. Bác chủ thi đấu xong rồi im re. Hay là thua đến mức nói không nên lời.:-j

dungtam25

Well-Known Member

Vậy là khả năng đi núi của em Q10ll là cao,phí thật.

smallgent

Well-Known Member

Nhất trí với bác. Bác chủ thi đấu xong rồi im re. Hay là thua đến mức nói không nên lời.:-j
Ngược lại hoàn toàn nhé...bác kia bỏ tiền mua Dune Base 3D giờ đang tiếc ngẩn ngơ. Mình xoa dịu bằng cách nói smallgent cũng fan của Dune 3-4 năm nay và Dune dễ mở dễ xài hơn :)

Mai sẽ up vài tấm chụp màn hềnh cái receiver cho ae xem...Q10 II out đủ các loại ...ngon...ai chủn bị Noel cứ mua nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc là mai em cũng gia nhập hội Q10II lun quá. Chốt sổ số android box đang sở hữu ở con số...10. :))

dungtam25

Well-Known Member

Ngược lại hoàn toàn nhé...bác kia bỏ tiền mua Dune Base 3D giờ đang tiếc ngẩn ngơ. Mình xoa dịu bằng cách nói smallgent cũng fan của Dune 3-4 năm nay và Dune dễ mở dễ xài hơn :)

Mai sẽ up vài tấm chụp màn hềnh cái receiver cho ae xem...Q10 II out đủ các loại ...ngon...ai chủn bị Noel cứ mua nhé.

À bác đây rồi!
Chào bác,bác cứ up hình của con Q10ll vs Dune thôi bác ạ.
Còn giải quyết DTS MA,Dolby True HD,em nó có giấy chứng nhận của Văn Phòng Chính Phủ rồi bác ạ.
Hiện tại thị trường Android box,ngoài A class,em không bàn bởi em này chạy dịch vụ.Em thấy dòng Q5ll & Q10ll bá đạo nhất.
Không phí công bác Tiến reveiw cho một sản phẩm rẽ tiền,mau say.

thanhyk

Well-Known Member

Nhớ lại lúc đầu em nói Q5 II hình ảnh/ âm thanh xuất đủ và không thua kém gì Dune 303d bác smallgent châm chọc em quá trời...

dungtam25

Well-Known Member

Nhớ lại lúc đầu em nói Q5 II hình ảnh/ âm thanh xuất đủ và không thua kém gì Dune 303d bác smallgent châm chọc em quá trời...

Đâu phải mình bác đâu,cã nhóm offline,trong đó có em mà!Em hỏi nhỏ,bác thanhyk tuổi con gì ?
Em độ chừng bác tuổi Gà,bởi bác hay bươi :))=))

smallgent

Well-Known Member

Nói về Q10 II dzụ play bluray iso + 3D iso chắc mình không có ý kiến gì thêm nữa, up 2 hình phần passthru cho ae xem khi nó out từ Denon 1713:

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Đâu phải mình bác đâu,cã nhóm offline,trong đó có em mà!Em hỏi nhỏ,bác thanhyk tuổi con gì ?
Em độ chừng bác tuổi Gà,bởi bác hay bươi :))=))

giờ sửa lại là cho hỏi Dune tuổi gì hả bác =))

---------- Post added 11-11-2013 at 10:15 ----------

cái denon 1713 này thiết kế cổng HDMI mặt trước xấu kinh khủng :D

thanhyk

Well-Known Member

Lan Q10 II là gigabit chưa nhỉ....

oldfriend

Moderator

Lan Q10 II là gigabit chưa nhỉ....

Hardware CPU:ARM Cortex A9 1.6G Dual-core CPU+Mali-400 GPU RAM:1GB DDR3 Flash:4GB NAND Flash OS: Android 4.2 Wired LAN:1000 Base-T Ethernet Wireless LAN:Built-in 802.11N WIFI USB:USB2.0 Hostx3 and USB3.0 Device SATA:Internal Hot Swap SATA+Power Interface AV output:Composite,HDMI,L/R Stereo,Optical SPDIF,Coaxial SPDIF Card reader:MMC/SD 2-in-1 card reader MCU:MCU power on/off by remote controller - See more at: Himedia Q10 II

smallgent

Well-Known Member

@thanhyk: dzụ LAN giga định làm gì vậy bạn? vì Q10 II nó là wifi N nên được 150Mbps nên 10 ngày thử mình toàn để wifi xem hdviet rất ổn. Browse phim từ 2 ổ hdd 2TB qua wifi cũng ngon luôn.

Xem hdviet tk trả tiền 50k/tháng thì gần như phim nào cũng có dts passthrough nhé.

oldfriend

Moderator

@thanhyk: dzụ LAN giga định làm gì vậy bạn? vì Q10 II nó là wifi N nên được 150Mbps nên 10 ngày thử mình toàn để wifi xem hdviet rất ổn. Browse phim từ 2 ổ hdd 2TB qua wifi cũng ngon luôn.

Xem hdviet tk trả tiền 50k/tháng thì gần như phim nào cũng có dts passthrough nhé.

bác chụp giúp em cái hình play phim trên HDviet thì AVR nhận DTS + ko chỉnh âm lượng được trên Q10 với.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

giờ sửa lại là cho hỏi Dune tuổi gì hả bác =))

---------- Post added 11-11-2013 at 10:15 ----------

cái denon 1713 này thiết kế cổng HDMI mặt trước xấu kinh khủng :D

Mổi người mổi ý.Khi bác không dùng,có nắp,bác đậy lại,cái receiver nào chả có những đưởng out phía trước.
Em thì không thích thiết kế của Denon,cứ bo tròn phía trên,nếu mặt dựng thẳng trông có vẻ sang hơn
P/s bác olfriend,viết đến đây,em ngửi có mùi gì kỳ kỳ ta ? :D :))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Himedia Q10 II : Android Box mùa Noel 2013

Mổi người mổi ý.Khi bác không dùng,có nắp,bác đậy lại,cái receiver nào chả có những đưởng out phía trước.
Em thì không thích thiết kế của Denon,cứ bo tròn phía trên,nếu mặt dựng thẳng trông có vẻ sang hơn
P/s bác olfriend,viết đến đây,em ngửi có mùi gì kỳ kỳ ta ? :D :))

lần trước em trúng cái 1513 cũng có cổng HDMI trước mặt, bán ngay trong đêm :D

Mùi gì ta :D, em thì quan điểm là đã xài đồ online không có bản quyền thì ko phí tiền nạp 50k/tháng :D, trừ khi nó quá tốt như quảng cáo (full 1080p, passthrought DTS ???)

thanhyk

Well-Known Member

À xem offline/online android qua nas bằng cáp mạng cat 6 đó bác, lỡ đi dây dài quá mà play bluray cũng lợi lắm (chắc nó mượt hơn). Em thấy thiết bị Lan giữa 10/100mb và 100/1000mb giá cả chênh nhau nhiều lắm, Q10 II hơn khoản này nên mắc hơn cũng đáng... Hình như băng thông Lan gigabit lớn hơn cổng usb thì phải, em thấy copy qua Lan gigabit nhanh hơn copy cổng usb.
Mà sao Q10 II không làm chip mạnh hơn như minix X7 nhỉ, himedia ra khá nhiều dòng na ná nhau, surport thì chậm, nhà phân phối 'rất phẻ' vì chẳng phải quan tâm đến kỹ thuật...
Ủa hdviet bây giờ có âm thanh đa kênh rồi à, vậy đâu chỉ ztv có đa kênh đâu nhỉ...

Tốc độ tối đa của gigabit gấp đôi USB nha bác. Còn thực tế thì theo mình phải gấp 3 lần đó. USB 2.0 chép từ HDD ngoài chỉ khoản 30->35MB thôi. Còn chép từ gigabit nếu mạng rảnh có thể lên 90MB.

Bên trên