Hội anh em chơi Sony KDL w700B

nhatnghe

Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Có giải pháp nào để dùng bàn phím, chuột với w700 các bác? ngồi lò dò từng chữ cái trên remote vất vả quá!

trung1984

Member
Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Có giải pháp nào để dùng bàn phím, chuột với w700 các bác? ngồi lò dò từng chữ cái trên remote vất vả quá!

Không có nhé. Muốn dùng phím chuột sao ko mua LG, Samsung ý. Lướt web của Sony cũng rùa hơn bọn kia nhiều.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Không có nhé. Muốn dùng phím chuột sao ko mua LG, Samsung ý. Lướt web của Sony cũng rùa hơn bọn kia nhiều.
Phím chuột nhận ngon nhất chắc dùng toshiba bác nhé như con L5450 em cắm thể loại phím chuột nào cũng ok hết

kengha

Member

bác thương gia cho em xin giá tốt con sony này với. thanks

trung1984

Member
Xem youtube trên tivi Sony, không riêng gì model này, tôi thấy không có chỗ nào để ta chọn đc chất lượng video xem (480p, 720p, 1080p) theo ý mình?

Có bác nào biết cách chỉnh không chỉ giáo tôi với. Thanks.

StarWar07

Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Xem youtube trên tivi Sony, không riêng gì model này, tôi thấy không có chỗ nào để ta chọn đc chất lượng video xem (480p, 720p, 1080p) theo ý mình?

Có bác nào biết cách chỉnh không chỉ giáo tôi với. Thanks.
mình cũng vậy nên mình đã...cắm laptop vào :))

ps: lúc mới mua mở lên thấy báo có update mới...mình ko update...vào chạy các thứ rất nhanh bật tắt tv vào menu hầu như ngay lập tức...sau đó mình cắm usb vào test thử thì báo phải update mới đc...và đây là sai lầm lớn của mình...sau khi update tình hình đúng như nhiều bác đã phản ánh...sau khi bật tv phải chờ rất lâu mới vào đc menu các kiểu...giao diện cứ lag lag như android đời 2011 rất khó chịu...cảm nhận khác hẳn lúc chưa update...khuyên bác nào chưa update thì ko nên up đồng thời bỏ luôn cái auto update để đề phòng...

naruto99

Member
Re: Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

ps: lúc mới mua mở lên thấy báo có update mới...mình ko update...vào chạy các thứ rất nhanh bật tắt tv vào menu hầu như ngay lập tức...sau đó mình cắm usb vào test thử thì báo phải update mới đc...và đây là sai lầm lớn của mình...sau khi update tình hình đúng như nhiều bác đã phản ánh...sau khi bật tv phải chờ rất lâu mới vào đc menu các kiểu...giao diện cứ lag lag như android đời 2011 rất khó chịu...cảm nhận khác hẳn lúc chưa update...khuyên bác nào chưa update thì ko nên up đồng thời bỏ luôn cái auto update để đề phòng...

Chuẩn luôn. Update chưa thấy được cái gì mới mà tivi đã vãi lag rồi. Chánvl.

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Hội anh em chơi Sony KDL w700B

Cắm laptop thì độ phân giải cũng chỉ đc tối đa là bằng độ phân giải của laptop bác ạ. Mà phổ thông hiện nay là laptop độ phân giải 1366 x 768, tương đương 720p thôi.

Xem ra để xem đc fullHD của youtube trên tivi chỉ có nước chịu khó download file về rồi cắm USB mà xem thôi. :D

StarWar07

Máy nhà mình ngộ lắm cắm vào nó ko khớp với nhau mà bị tràn ra như này...chỉnh mãi ko đc

trung1984

Member
Các bác cho em hỏi em w700b liệu có cài được hdviet hay hayhaytv ko ah ?

Các apps trong Sony Network Entertainment là cố định theo phiên bản firmware rồi. Khi hãng có cập nhật firmware lên bản mới thì có bổ sung apps. Chứ mình không thể tự cài apps mới vào đc.

Bây giờ chưa có, nhưng biết đâu năm tới Sony bắt tay với HDviet, hayhayTV bổ sung 2 apps này vào. Tuy nhiên khả năng này là khó vì hdviet, hayhayTV là chuyên phim độ phân giải rất cao, cần chip xử lý mạnh mới xơi được. Mà chip xử lý của tivi W700 thì so với HDP còn hạn chế lắm.

cocbaso

mấy bác thương gia cho mình cái giá 32W700B và 42W700B

h3nry86

Tivi mình mua được gần 2 tháng nhưng khi xem hoặc sau khi tắt tivi thì thường nghe thấy những tiếng tách tách phát ra. Không biết là bị làm sao mọi người nhỉ?

thansaupdc

nhà mình cũng có 1 cái 42w 700 này dùng trong phòng khách, đang kiếm 1 cái dùng cho phòng ngủ tầm trên dưới 8 củ 1 chút, đang phân vân sony 40r350b, và samsung 40h5303 , con samsung đắt hơn tí nhưng có tính năng thông minh nên có thể xem phim trên youtube tiện hơn. Các bạn đánh giá giùm chất lượng hình ảnh trong 2 máy đấy thì con nào tốt hơn nhỉ?

ndchieu22

Well-Known Member

nhà mình cũng có 1 cái 42w 700 này dùng trong phòng khách, đang kiếm 1 cái dùng cho phòng ngủ tầm trên dưới 8 củ 1 chút, đang phân vân sony 40r350b, và samsung 40h5303 , con samsung đắt hơn tí nhưng có tính năng thông minh nên có thể xem phim trên youtube tiện hơn. Các bạn đánh giá giùm chất lượng hình ảnh trong 2 máy đấy thì con nào tốt hơn nhỉ?
Bác chơi 40H5203 cũng được bác ah, nếu có nhu cầu alo em theo chữ ký giá trong tầm tiền của bác!

thansaupdc

Bác chơi 40H5203 cũng được bác ah, nếu có nhu cầu alo em theo chữ ký giá trong tầm tiền của bác!

con 5203 khác gì con 5303 vậy bác, chất lượng hình ảnh mấy con này khi xem cáp hanoi có kém quá nhiều so với con w 700 ko, so với con 40r 350b thì nên mua con nào nhỉ? bác cho mình giá vào inbox nhé. Mình vẫn đang tham khảo thêm thông tin rồi mới quyết định.

Bên trên