Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

eolohd

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bác có thể hướng dẫn em reset vơi up lại firmware đc ko ạ! Cảm ơn bác.

down bản update ROM (với Q1 là 1.0.9), copy file update.zip vào thư mục gốc USB => cắm vào Q1 => lấy que chọc lỗ reset, giữ nguyên và cắm dây nguồn vào, giữ thêm 4-5s rồi thả ra. Máy sẽ tự update lại ROM. Nếu vẫn bị thì đem bảo hành bác nhé.

lamkent

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

down bản update ROM (với Q1 là 1.0.9), copy file update.zip vào thư mục gốc USB => cắm vào Q1 => lấy que chọc lỗ reset, giữ nguyên và cắm dây nguồn vào, giữ thêm 4-5s rồi thả ra. Máy sẽ tự update lại ROM. Nếu vẫn bị thì đem bảo hành bác nhé.

Không biết đc hay ko em cảm ơn bác :) !

btoannt

Member
mình vừa mua con Q5iv ,nhưng thích cái launche itvplus quá , Bro nào có thể share cho mình không , mail của mình baotoannt@ gmail.com.

biziman8x

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

mình vừa mua con Q5iv ,nhưng thích cái launche itvplus quá , Bro nào có thể share cho mình không , mail của mình baotoannt@ gmail.com.

hiện tại launcher itvplus đang lỗi rồi bác ah :(

dangquelam62

Active Member

Đã bác nào dùng Q10 IV up bản room 3.0.1 chưa cho ý kiến...

mình mới up rom nên mất tk addon dangcaphd rồi, có bro nào ib mình lại đc k:D

hunghuyen288

Active Member

bác nào giúp em với em vào KODI vào add on thì bị treo cái vòng tròn tròn nó đứng im và chữ working
không bấm được gì luôn...em xin cảm ơn...à mà xóa đi trở về cài đặt gốc vẫn vậy.....

supportitvplus

bác nào giúp em với em vào KODI vào add on thì bị treo cái vòng tròn tròn nó đứng im và chữ working
không bấm được gì luôn...em xin cảm ơn...à mà xóa đi trở về cài đặt gốc vẫn vậy.....

Bác dùng bản Kodi nào thế bác? File bác tải ở đâu ạ? nếu bình thường thì có thể là kodi nó đang update addon nên bị chậm lúc đầu thôi.

meocon

Well-Known Member

nhanh nhất là remove rùi cài bản mới vô https://www.fshare.vn/file/78AG65Y5K4MJ

vipbkgz

Well-Known Member

Mình cài fw 3.0.1 (down ở trang huyphu) cho Q3IV xong ko thấy File Manager (trình mặc định) đâu, bác nào biết nó ở đâu ko vậy

meocon

Well-Known Member

Mình cài fw 3.0.1 (down ở trang huyphu) cho Q3IV xong ko thấy File Manager (trình mặc định) đâu, bác nào biết nó ở đâu ko vậy

Media Center - All

Hôm qua mình mới mua Q8. Nhưng cứ xem mấy file 3D ISO nặng nặng khoảng 45gb/phim là chỉ khoảng 40-50 phút là giật. Đã xem đến mấy phim đều bị thế,
Xem MKV 1080 thì mượt.
Hay là do Q8 yếu nên vậy các bác nhỉ

supportitvplus

Hôm qua mình mới mua Q8. Nhưng cứ xem mấy file 3D ISO nặng nặng khoảng 45gb/phim là chỉ khoảng 40-50 phút là giật. Đã xem đến mấy phim đều bị thế,
Xem MKV 1080 thì mượt.
Bác thử trên mấy file rồi ạ?
Bác thử lại với file khác của bác xem, hoặc thử ổ cứng khác ạ, vì anh em chơi các em cấu hình còn thấp hơn ( Như Q1 , Q3) thì cũng chưa bao giờ gặp hiện tượng đó cả bác ạ.

hoangqv68

Active Member

Bác thử trên mấy file rồi ạ?
Bác thử lại với file khác của bác xem, hoặc thử ổ cứng khác ạ, vì anh em chơi các em cấu hình còn thấp hơn ( Như Q1 , Q3) thì cũng chưa bao giờ gặp hiện tượng đó cả bác ạ.

Bác thử 2 film 3D Blueday ISO- Ng Hobit đại chiến rồng lửa , và đại chiến 5 cánh quân, Q8 IV của mình bị lag ngay từ phút đầu tiên. Film 3D bluray ISO khác thì Q8 IV chiến ngon.

meocon

Well-Known Member

Xem MKV 1080 thì mượt.

FW 1.0.9 hay 1.0.8 vậy a

FW 1.0.9 hay 1.0.8 vậy a
Em không để ý là FW bao nhiêu. Nhưng vừa mua hôm qua thì hy vọng là FW mới nhất. Em đang down 1 số file ISO khác về để test. Nhưng hôm qua đã chạy 2 file Khe nứt San Andreas 45gb và phim Teminator Genisy cũng 45gb thì đều bị giật sau khi chiếu chừng 40-50 phút

supportitvplus

Bác thử 2 film 3D Blueday ISO- Ng Hobit đại chiến rồng lửa , và đại chiến 5 cánh quân, Q8 IV của mình bị lag ngay từ phút đầu tiên. Film 3D bluray ISO khác thì Q8 IV chiến ngon.

Vậy em sợ là file đó bị lỗi ạ :( Bên em thì chưa có mấy file mới đó để test..

meocon

Well-Known Member

UP lại FW trước đi bác , 1.0.9 nhá

Bên trên