Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

hopmai86

Member
E nhờ các bác chỉ e cách làm thế nào làm nhiều tác vụ cùng lúc trên ab giống pc với ạ, ví dụ như vừa lướt web vừa vào yuotobe đó ạ

trananjs

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

cho mình hỏi là gắn ổ cứng trong cho con Q10 IV thì phải format định dạng gì? fat32, ntfs hay định dạng khác? Mình đã gắn thử rồi nhưng máy không nhận, không biết có hư gì không vì từ lúc mua chưa thử gắn ổ cứng trong lần nào! Bác nào biết chỉ hộ em cam ơn!

offical

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Em vừa mới cập nhật fw 3.0.3 cho còn Q3IV. Cập nhật xong em đã chạy fatory reset và UI SIZE 1080P rồi nhưng xem hình ảnh trên Youtube mặc định thấy ko cải thiện. Tải Youtube trên CHPlay về thì chỉnh được 1080p, hình ảnh đẹp nhưng rất nặng hay bị đơ hình và khó sử dụng với điều khiển.
Bác nào biết cách giải quyết tư vấn giùm em với ạ :(

nukenuky

Member

cho mình hỏi là gắn ổ cứng trong cho con Q10 IV thì phải format định dạng gì? fat32, ntfs hay định dạng khác? Mình đã gắn thử rồi nhưng máy không nhận, không biết có hư gì không vì từ lúc mua chưa thử gắn ổ cứng trong lần nào! Bác nào biết chỉ hộ em cam ơn!
MÌnh chưa thử nhưng đã đọc thấy có bạn gắn vào máy tính format ntfs là q10 iv nhận

nukenuky

Member

BẠn nào biết cách để duyệt film dạng fan art hoặc poster cho q10 iv chỉ giùm mình với

hopmai86

Member
Con h8 của e ko hiểu sao khi khởi động nó cập nhật thời gian rất chậm, có cách nào khắc phục ko ạ

mdungsg2015

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Con h8 của e ko hiểu sao khi khởi động nó cập nhật thời gian rất chậm, có cách nào khắc phục ko ạ

Bệnh chung của H8 rồi, chấp nhận sống cùng nó thôi^:)^^:)^^:)^

jitechvn

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Bạn dùng thử App ClockSync thử xem có khắc phục được không nhé!

khanhhoa2002

Em đang dung con Q8, bị hiện tượng nếu play Media file số Dolby hoặc DTs thì chỉ có tiếng ra ở cổng quang mà không có âm thanh ra ở cổng RCA, việc này rất bất tiện lúc chạy karaoke vì Amply Karaoke chỉ có thể chạy được cổng này. Các bác bào có cao kiến gì giúp với ạ, em đã thực hiện cài đặt các kiểu, kể cả reset cải lại cả máy, em đang dung firmware 3.0.3.
Cảm ơn các bác

supportitvplus

Em đang dung con Q8, bị hiện tượng nếu play Media file số Dolby hoặc DTs thì chỉ có tiếng ra ở cổng quang mà không có âm thanh ra ở cổng RCA, việc này rất bất tiện lúc chạy karaoke vì Amply Karaoke chỉ có thể chạy được cổng này. Các bác bào có cao kiến gì giúp với ạ, em đã thực hiện cài đặt các kiểu, kể cả reset cải lại cả máy, em đang dung firmware 3.0.3.
Cảm ơn các bác

Bác vào playstore tải giúp em thêm phần mềm Mxplayer codex ARM V7 nữa là ok bác nhé :D

supportitvplus

nhờ mod xóa- bị trùng bài

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

Cảm ơn các bác

https://www.fshare.vn/file/2J6Z9ZXG7BPD
https://www.fshare.vn/file/QDB6NJE4675X

Cài 2 bản này nha bạn

vuduc2410

Active Member

Khi nào Q8 lên được android 5 hoặc 6 các bác nhỉ
Ngậm ngùi ở 4 hơi lâu

nbhien

Member

Khi nào Q8 lên được android 5 hoặc 6 các bác nhỉ
Ngậm ngùi ở 4 hơi lâu
Phần cứng yếu không đáp ứng được nên không được lên. 4 chạy ổn định không cần lên.

vuduc2410

Active Member

Phần cứng yếu không đáp ứng được nên không được lên. 4 chạy ổn định không cần lên.

Bác nhầm hay sao chứ lolipop yêu cầu phần cứng còn ít hơn 4, mấy con android cùi ram 1gb lên 5 còn chạy phà phà nữa là Q8

vuduc2410

Active Member

Bác nhầm hay sao chứ lolipop yêu cầu phần cứng còn ít hơn 4, mấy con android cùi ram 1gb lên 5 còn chạy phà phà nữa là Q8

Bên trên