Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác cho e hỏi tí với : con himedia e tắt máy bằng cách rút phích điện trực tiếp ,mà ko bấm qua nút tắt trên remote thì nó có bị hỏng ko ạ

KO nên cứ theo trình tự nha a :)

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác cho e hỏi tí với : con himedia e tắt máy bằng cách rút phích điện trực tiếp ,mà ko bấm qua nút tắt trên remote thì nó có bị hỏng ko ạ

Tốt nhất vẫn phải tắt bằng nút tắt nguồn trên Remote trước, sau đó mới rút nguồn nhé.
Có một số trường hợp mình gặp phải máy bị Brick khi đang chạy ứng mà rút nguồn đột ngột đó bạn.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Hàng điện tử nên tắt cẩn thận , ko nên đi tắt :)

mình thì mỗi khi xài xong thoát ứng dụng hết rồi tắt ngang luôn .thấy bình thường không có sao

hopmai86

Member
Các bác có hiện tượng con h8 cài fw 1.0.9 đôi khi mở máy nhận wifi rất chậm ko các bác. Với tiện thể các bác chỉ e cách cài app nào để con h8 chạy được định dạng âm thanh ac3 với ạ

ahungpeng

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Các bác cho e hỏi e mới mua con himedia q8 của itvplus.net đang chạy firmware 3.0.3 . Con này bây h có root đc ko ah? Nếu đc có bác nào hd giúp e với, dùng android mà ko root bí bức quá :(

nhokmar

Cho mình thắc mắc : " mình mua HiMedia Q1 của ITVPLUS.NET hôm 2/2 và có xem phần Quà trong trang chủ. Nhưng khi giao hàng tới là người bên SaigonHD và phần Quà thì lại không có Chuột ?

offical

Well-Known Member

Em vừa mới cập nhật fw 3.0.3 cho còn Q3IV. Cập nhật xong em đã chạy fatory reset và UI SIZE 1080P rồi nhưng xem hình ảnh trên Youtube mặc định thấy ko cải thiện. Tải Youtube trên CHPlay về thì chỉnh được 1080p, hình ảnh đẹp nhưng rất nặng hay bị đơ hình và khó sử dụng với điều khiển.
Bác nào biết cách giải quyết tư vấn giùm em với ạ.

taxtuan

Member

Em vừa mới cập nhật fw 3.0.3 cho còn Q3IV. Cập nhật xong em đã chạy fatory reset và UI SIZE 1080P rồi nhưng xem hình ảnh trên Youtube mặc định thấy ko cải thiện. Tải Youtube trên CHPlay về thì chỉnh được 1080p, hình ảnh đẹp nhưng rất nặng hay bị đơ hình và khó sử dụng với điều khiển.
Bác nào biết cách giải quyết tư vấn giùm em với ạ.
Mình dùng gói 12mb của VNPT khi chơi 1080p cũng...giật bạn ạ!

Phuongnguyenda

Mình vừa mới mua box Q8iv chạy sẵn fw3.0.2. Do up fw xuống bản 1.0.9 nên bị lỗi đèn đỏ không lên nguồn nữa. Bên hãng có bảo hành được không ?

hopmai86

Member
Trước kia đã có bác bị rồi,mà bác ko chịu tìm hiểu.bác gửi lại họ xem sao,nhưng nge nói q8iv dạo này cũng hiếm hàng hay sao ấy

Phuongnguyenda

Chỗ em mua thấy vẫn còn hàng, nhưng không biết là bên đấy có giải quyết cho không??? Mới Tết xong nên chưa mở cửa, haizzzz !!!

The_fugitive

Đang ngắm nghía em Q8. Ko biết tầm giá em nó thì còn chiếc nào cạnh tranh được nữa ko nhỉ

Đang chờ em Himedia Q10iv Pro...

Bên trên