Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Himedia Q10II Plus mình thấy có bảo là support poster và fanart.
Nhưng ko biết là làm thế nào mới hiện được poster. Nhưng HDP thì chỉ cần file xxx.jpg là lên. Còn đây chả thấy gì.
Fanart thì cũng ko biết theo định dạng nào. Nếu có manual thì tốt :d
Poster đặt là folder.jpg; fanart đặt là tvix.jpg -> thế nào cũng hiện được bác ạ :D.

concoccu

Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

1. Đa số 99% phụ đề rời load trên mạng về, con Q10II xơi đẹp.

2. Cái này thì phân biệt bằng niềm tin. Vì từ lúc ra tới giờ chưa thấy ai mổ xẻ phần cứng nó ra so sánh cả. Trong phần thông tin của box thì thấy ngay tên model có thêm chữ emmc (mà thật ra đối với lập trình sửa tên thì là chuyện nỏ đối với nhà sx).

3. Cài XBMC anpha 11 vào là giải quyết đc DVD5-9 ISO
con của mình chả nhớ là loại gì, chỉ biết là Q10, đọc phụ đề font tiếng việt bị lỗi (kiểu chũ a,ê, ô .... ` thì thành hình vuông) khó chịu lắm. Mà mình tìm toét cả mắt ko thấy cách sửa. Chỉ mình với.

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Vào cài đặt, đổi giao diện sang tiếng việt là được.

tuanhunghp

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

bác tắt nguồn, sau đó cắm lại hdd, ấn mạnh và sâu vào. bật nguồn lên đợi mấy fút cho nó load, cứ bình tĩnh nhé bác. Chắc ổ của bác fân mảnh nên load chậm í mà.

thanhyk

Well-Known Member

Cho mình hỏi bản XBMC nào dùng được cho Q5 II (bản thường). Thanks

minhab

Cho mình hỏi sao chiếu 3D từ Q5II hình nhìn rất nhức mắt mà chiếu trực tiếp bằng TV thì hình đẹp và hết nhức luôn. TV mình Sharp

quanglh73bg

Active Member

Cho mình hỏi sao chiếu 3D từ Q5II hình nhìn rất nhức mắt mà chiếu trực tiếp bằng TV thì hình đẹp và hết nhức luôn. TV mình Sharp
Mình dùng con q10ii cũng bị như vậy, hình ảnh cứ loá loá, chớp khi đổi cảnh. Nhưng khi chuyển độ phân giải video out sang 720p thì xem 3D khá đẹp, hiệu ứng tốt, không bị loá, chớp nữa. Có lẽ khi xem 3D phải chuyển độ phân giải về 720p thì mới xem được. Hi vong firmware mới sẽ khắc phục hiện tượng này (tv nhà mình Sony 46hx750).

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Bạn chuyển về chế độ 720p nha.

tienlequoc

Well-Known Member

XBMC mới phát hành bản XBMC 13 beta tối ưu cho android đó. Các bác lên xbmc.org tải về cài thử xem sao?

v_t

Member

Mình dùng con q10ii cũng bị như vậy, hình ảnh cứ loá loá, chớp khi đổi cảnh. Nhưng khi chuyển độ phân giải video out sang 720p thì xem 3D khá đẹp, hiệu ứng tốt, không bị loá, chớp nữa. Có lẽ khi xem 3D phải chuyển độ phân giải về 720p thì mới xem được. Hi vong firmware mới sẽ khắc phục hiện tượng này (tv nhà mình Sony 46hx750).

chuyển về 720p quả nhiên đỡ hơn thật, nhưng nói chung vẫn không mượt, lúc chuyển nhiều cảnh khung hình vẫn bị như kiểu bị lag, tuy nhiên đỡ hơn nhiều so với để 1080p. tks bác

trongtan7411

Active Member

Cho em hỏi: e mua himedia q10 mà ko thấy đc hỗ trợ trên trang chủ là sao? Ko thấy co fw mới nữa. Sp bán cho khách xong thì 1 đi ko trở lại,ko có hỗ trợ gì hết. Rất nản.mong nhà sx trả lời giùm

phithien

Well-Known Member

Cho em hỏi: e mua himedia q10 mà ko thấy đc hỗ trợ trên trang chủ là sao? Ko thấy co fw mới nữa. Sp bán cho khách xong thì 1 đi ko trở lại,ko có hỗ trợ gì hết. Rất nản.mong nhà sx trả lời giùm

Himedia hỗ trợ FW kém lắm. sp mới ra FW còn chờ dài cổ. himedia lại ko có nhà phân phối, mạnh ai nấy nhập lậu về bán, nên có hỏi thì mùa quít cũng ko ai trả lời đâu

tienlequoc

Well-Known Member

Mới có fw mới khắc phục vụ 3d iso bị lóa và wifi hostpot đó bác. Thử xem sao?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình vừa mua Q10Plus nhưng đăng nhập tài khoản Google ko được nên ko thể vào CH Play download bất cứ thứ gì được..... Help me please..!

Không đăng nhập được và nó báo lỗi ra sao ??

đã có bác nào cài bản xbmc 13 beta chưa ạ?

trongtan7411

Active Member

Mới có fw mới khắc phục vụ 3d iso bị lóa và wifi hostpot đó bác. Thử xem sao?

Bác nào có cho em xin với,mía nhà nó ,lỡ mua con này rồi,bây giờ thì "kê lặc" bỏ đi ko đc ôm theo ko xong

trongtan7411

Active Member

Vâng đang xin fw về f5 thang q10.đây bác

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Vâng đang xin fw về f5 thang q10.đây bác

Q5 và Q10 trên 4rum đều có mà

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/786251-firmware-himedia-ho-tro-dvd9-cho.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/775459-update-firmware-ho-tro-dvd9-tren.html

Bác có load FW về nhưng không Flash được Rom sao ??

Bên trên