Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

trongtan7411

Active Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Nhưng caì thăng này của q10 II mà.em cũng chưa biết up fw ra sao. Bác chỉ em với.thank u

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Nhưng caì thăng này của q10 II mà.em cũng chưa biết up fw ra sao. Bác chỉ em với.thank u

Bác click vào link ấy sẽ rõ mà, Q10II hiện có 2 bản 1 link dành cho chip eMMC 1 link cho bản còn lại, không biết bác đang dùng là bản nào?? nói rõ cho em với
Flash FW thì đơn giản quá rồi, chỉ cần load rom về "không giải nén" ném thẳng vào thư mục gốc Usb, thẻ nhớ rùi vào phần cài đặt Update thôi ạ

nhanma154

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Sao các hãng khác lên lõi tứ ầm ầm mà Himedia vẫn dual core vậy, mình muốn tìm android box có ổ cứng gắn trong mà hàng của Himedia lại có cấu hình thấp quá nên ngại.

xibu

Member

Sao các hãng khác lên lõi tứ ầm ầm mà Himedia vẫn dual core vậy, mình muốn tìm android box có ổ cứng gắn trong mà hàng của Himedia lại có cấu hình thấp quá nên ngại.

Không phải cứ lõi tứ là tốt nhất đâu bác,bác muốn coi phim qua ổ cứng thì mấy dòng Q5 II và Q10 II đáp ứng đủ cho bác rồi mà. Bác nên trải nghiệm trực tiếp sản phẩm để thấy rõ hơn, còn xem qua cấu hình thì chưa thể đánh giá chính xác tính năng và hiệu suất của sẩn phẩm được bác ạ

huapro

Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Không phải cứ lõi tứ là tốt nhất đâu bác,bác muốn coi phim qua ổ cứng thì mấy dòng Q5 II và Q10 II đáp ứng đủ cho bác rồi mà. Bác nên trải nghiệm trực tiếp sản phẩm để thấy rõ hơn, còn xem qua cấu hình thì chưa thể đánh giá chính xác tính năng và hiệu suất của sẩn phẩm được bác ạ

Giá 2 em đó bên bác ntn mà khen ghê vậy.

kevenphuc

em mới mua đầu Q10ii emmc giờ muốn chơi game nhỏ nhỏ 2 người nhỏ nhỏ (VD: bắn súng, đua xe, đi cảnh, ... ) thì em phải trang bị thêm những gì và cài đặt như thế nào mong các bác hướng dẩn chi tiết giùm em vì em mới tham gia vào android box nên còn gà lắm :)

thaovjp89

Well-Known Member

em mới mua đầu Q10ii emmc giờ muốn chơi game nhỏ nhỏ 2 người nhỏ nhỏ (VD: bắn súng, đua xe, đi cảnh, ... ) thì em phải trang bị thêm những gì và cài đặt như thế nào mong các bác hướng dẩn chi tiết giùm em vì em mới tham gia vào android box nên còn gà lắm :)

Mua thêm tay Game nữa và chỉ sử dụng đc 1 tay thôi bác nhé. Bác có thể vào chơi trong kho Game có sẵn của Hiemdia nhé

quanglh73bg

Active Member

XBMC tích hợp của bản firm cho Q10ii emmc 1.0.6 (bản chính thức của hãng) không chạy được file bluray iso: Xem giật, chậm như phim quay chậm ấy do đó muốn xem phải dùng trình mặc định của himedia, trong khi đó bản của HD360 (1.0.5) thì xbmc chơi bluray iso khá tốt.

kevenphuc

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mua thêm tay Game nữa và chỉ sử dụng đc 1 tay thôi bác nhé. Bác có thể vào chơi trong kho Game có sẵn của Hiemdia nhé

Bác có thể hướng dẩn chi tiết cách vào kho game của Himedia được không, em không biết nó nằm ở đâu em chỉ có thể vào kho game của CHplay thôi.

Ah tiện thể cho mình hỏi luôn là sao mình up fw 1.0.6 của bác up ngày 18/03 thì bị tình trạng là khi khởi động lên máy không tự động mở wifi mà phải vào cài đặt mở, còn lúc trước chạy fw 1.0.4 thì không bị mỗi lần mở nguồn là tự nhận wifi và cứ thế vào youtube coi thoải mái. Bác có cách nào khắc phục không???

rua bo

Well-Known Member

Bác nào còn fw 1,0,4 ( HMD-1.0.4 2013-12-09.102852 dùng cho q3ii) cho em xin. Cám ơn các bác nhiều.

huapro

Member
Q5 ii với q10ii có khác biệt nhiều không trừ các cổng kết nối. Khả năng chơi 3d iso qua Lan thì như thế nào vậy mấy bác đại lý?

rua bo

Well-Known Member

Ko ai giúp em hết vậy. Bữa trước, em lỡ dại nâng cấp lên thì hỡi ôi: CH play thì "tịt", ứng dụng thì nghỉ chơi. May mà em có X5 xài đỡ, ko thì "ngáp gió" rùi. Đúng là "Hãy có địch"(!!!). Lên 4rum "Hãy có địch", dân chúng chửi om sòm, tơi bời hoa lá (Hải mỹ địch - Himedia).

vdanh

Member

Bác chủ thớt cho em xin firmware của Q5II 1.02 bản có CH Play với. Em lỡ up lên 1.04 giờ ko có CH play rồi :((

thaovjp89

Well-Known Member

Bác chủ thớt cho em xin firmware của Q5II 1.02 bản có CH Play với. Em lỡ up lên 1.04 giờ ko có CH play rồi :((

Mời bác qua bên này, chọn topic cho đúng phiên bản mình đang sử dụng
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/775459-update-firmware-ho-tro-dvd9-tren.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/786251-firmware-himedia-ho-tro-dvd9-cho.html

cuonga8k61

Mình đang xài q10II eMMC mua ở mediamart. Có bác nào biết thay đổi cái hình nền xanh nước biển củ chuối có chữ mediamart thành hình nền mình tự set không ợ? Mình thử set hình nền nhưng không được, thử set nền động cũng k được...pó tay...ai bít cách đổi mách mình cách với.tks trước nha :D

thaovjp89

Well-Known Member

Mình đang xài q10II eMMC mua ở mediamart. Có bác nào biết thay đổi cái hình nền xanh nước biển củ chuối có chữ mediamart thành hình nền mình tự set không ợ? Mình thử set hình nền nhưng không được, thử set nền động cũng k được...pó tay...ai bít cách đổi mách mình cách với.tks trước nha :D

Thay LauncherTheme khác đi bác: Apex, Nova, Ios, SmartLauncher,...

cuonga8k61

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình thay rùi...nhưng đầu nè nó không cho set launcher đó làm default đâu. Set default là nó lại quay lại cái của nó...chả nhẽ pó tay...hic hic...bác nào có bí kíp nào nữa k zậy...hức

cheristy

Em mới mua Q10II eMMC gắn ổ 1Tb chạy bình thường, nhưng không biết cách cắm cáp USB3.0 từ player vào máy tính để nhận thành 1 HDD portable để chép phim cho nhanh?
Ngoài ra, e dùng CPU identifier app để check cấu hình thì thấy player chỉ chạy có 1 core trong khi đúng ra là phải 2 core. Em đẽ test thử 1 con Q10II thường thì chạy đủ 2 core, cũng như galaxy S3 thì 4 core, tablet 2 core thì chạy đủ 2 core. Bác này kiểm tra và giúp anh em 1 tẹo. Cảm ơn.

Link hình:
https://onedrive.live.com/redir?resid=72AD8B9850EE40AA!852

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên