Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

ttthanh1710

Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

file của bác ttthanh1710 có ghi "Bit depth : 10 bits" là định dạng hi10p, hiện giờ tizzbird chưa hỗ trợ

Thế có phải convert không bác, hướng dẫn em luôn với

Như vậy thì chắc là APP mà bác cài nó chưa hỗ trợ rồi.

App của em là Rage of Bahamut và Tiny Tower, bác xem hộ em nhé

tdhvn

Active Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Thế có phải convert không bác, hướng dẫn em luôn với
Để xem phim "You.Are.the.Apple.of.My.Eye.2011.1080p.BluRay.x 264-ESiR.mkv", bác tìm chép bản khác không phải dùng code hi10p thì sẽ xem được. Giải pháp đó sẽ nhanh hơn nhiều nếu bác tìm cách convert.

ttthanh1710

Để xem phim "You.Are.the.Apple.of.My.Eye.2011.1080p.BluRay.x 264-ESiR.mkv", bác tìm chép bản khác không phải dùng code hi10p thì sẽ xem được. Giải pháp đó sẽ nhanh hơn nhiều nếu bác tìm cách convert.

OK, em xem tạm qua lap vậy. Mà bác cài thử app em đưa xem được không
Rage of Bahamut
Tiny Tower

titani

Active Member

Không biết khi nào F11/F20/F30 ra version mới support HDMI 1.4 nhỉ :D

titani

Active Member

Theo mình biết thì sẽ có trước F12 support HDMI 1.4 bác ạ :)

Vậy là hi vọng version sau sẽ support tốt 3D ISO BD . Khổ cái HDD, ngày xưa chập chững vào HD, 720 đã là quý, xong đến 1080p rồi lại đến BD ISO , có 3 cái 2TB cũng ko đủ . TV Support 3D sẵn rồi nên cũng lăn tăn :D .

tdhvn

Active Member

Vậy là hi vọng version sau sẽ support tốt 3D ISO BD . Khổ cái HDD, ngày xưa chập chững vào HD, 720 đã là quý, xong đến 1080p rồi lại đến BD ISO , có 3 cái 2TB cũng ko đủ . TV Support 3D sẵn rồi nên cũng lăn tăn :D .

Trước khi hoàn toàn support 3D BD ISO, bác xài tạm 3D MKV cũng được mà :)

Tình hình là em USB WD của em mới bị luộc ở công ty :(, em đang tính mua ổ mới, các bác tư vấn giúp em nên mua ổ gì cho cho hợp với Tizzbird và cóp dữ liệu :(

hoangtuan_neu

Active Member

Tình hình là em USB WD của em mới bị luộc ở công ty :(, em đang tính mua ổ mới, các bác tư vấn giúp em nên mua ổ gì cho cho hợp với Tizzbird và cóp dữ liệu :(
Thế thì bác lại quất thêm 1 em USB WD nữa là chuẩn :D

erikdran

Active Member

Nếu như cảm thấy nó nóng bất thường thì bác cứ đem đến Tấn Thành để họ kiểm tra cho nhé !

hi bác, bác tư vấn cho em thêm tí

EM đang ở vào 1 tình huống "nhạy cảm", máy chỉ cần bật lên để không, ko xem phim, 30' đến 1 tiếng sau rút ổ bên trong ra kiểm tra thì đã thấy bị nóng rồi.
Nếu em chạy ổ ngoài (dock) qua cổng USB thì ổ ở dock ko nóng mà con ổ trong tizzbird lại nóng bỏng tay chỉ sau < 1 tiếng.
Dù nóng như thế nhưng nếu cứ để xem phim từ sáng đến chiều vẫn không bị treo, em có mang đi bảo hành, để lại cả đầu và ổ cho kỹ thuật test 1 tuần rồi vẫn thế, thành ra nếu yêu cầu đổi thì cũng ngại vì vẫn xem đc bình thường.

Chí sợ nhất là sau này nó hỏng bất thình lình, hoặc die mất ổ cứng thì tiêu tùng. Em tham khảo trên mạng thấy cũng có 1 số ít đầu tizzbird bị như vậy nên ko biết về lâu dài có sao ko

Dạo này toàn phải cắm ổ vào dock ngoài để chạy chứ ko dám cắm vào trong nhiều vì thấy nó nóng quá sợ hại ổ. Tất cả các loại ổ khi cắm vào trong tizzbird đều bị nóng, từ SS 250GB đến WD 1-2TB đều nóng bỏng tay.

Nếu bác có info thêm về con tizzbird nào bị nóng kiểu này thì tư vấn em phát.
Thanks bác nhiều

tdhvn

Active Member

hi bác, bác tư vấn cho em thêm tí

EM đang ở vào 1 tình huống "nhạy cảm", máy chỉ cần bật lên để không, ko xem phim, 30' đến 1 tiếng sau rút ổ bên trong ra kiểm tra thì đã thấy bị nóng rồi.
Nếu em chạy ổ ngoài (dock) qua cổng USB thì ổ ở dock ko nóng mà con ổ trong tizzbird lại nóng bỏng tay chỉ sau < 1 tiếng.
Dù nóng như thế nhưng nếu cứ để xem phim từ sáng đến chiều vẫn không bị treo, em có mang đi bảo hành, để lại cả đầu và ổ cho kỹ thuật test 1 tuần rồi vẫn thế, thành ra nếu yêu cầu đổi thì cũng ngại vì vẫn xem đc bình thường.

Chí sợ nhất là sau này nó hỏng bất thình lình, hoặc die mất ổ cứng thì tiêu tùng. Em tham khảo trên mạng thấy cũng có 1 số ít đầu tizzbird bị như vậy nên ko biết về lâu dài có sao ko

Dạo này toàn phải cắm ổ vào dock ngoài để chạy chứ ko dám cắm vào trong nhiều vì thấy nó nóng quá sợ hại ổ. Tất cả các loại ổ khi cắm vào trong tizzbird đều bị nóng, từ SS 250GB đến WD 1-2TB đều nóng bỏng tay.

Nếu bác có info thêm về con tizzbird nào bị nóng kiểu này thì tư vấn em phát.
Thanks bác nhiều
Bác chú ý TizzBird F30 có kèm cái chân đế để lưu thông khí làm mát cho HDD gắn trong, nên lắp chân đó khi dùng. Theo kinh nghiệm của mình thì hãng họ cũng tính toán rồi, không sao đâu.

erikdran

Active Member

thanks bác đã tư vấn. em luôn dùng chân đế đi kèm bác ạ
hơi buồn chút vì nó nóng quá nhưng thôi đành vậy. lâu dài ko sao thì cũg ok

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

thanks bác đã tư vấn. em luôn dùng chân đế đi kèm bác ạ
hơi buồn chút vì nó nóng quá nhưng thôi đành vậy. lâu dài ko sao thì cũg ok

Vụ này dễ giải quyết.

Hôm rồi, với cái tính thích lọ mọ từ hồi còn buil Dekstop, sau khi được bác thdvn giúp đỡ, hỗ trợ đổi cho con F20 mới, tuy chạy ko treo như con xũ nhưng sờ vẫn thấy nóng rực cộng với cái tật lọ mọ khó bỏ, em lang thang ngoài chợ Giời, mua được 1 tấm tản nhiệt amp cũ, cộng với 1 tờ ráp nước số nhỏ nhất về chế quả tản nhiệt cho F20, chạy 24/24 mát lịm luôn, mỗi tội trông hơi hầm hố tý.

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Vụ này dễ giải quyết.

Hôm rồi, với cái tính thích lọ mọ từ hồi còn buil Dekstop, sau khi được bác thdvn giúp đỡ, hỗ trợ đổi cho con F20 mới, tuy chạy ko treo như con xũ nhưng sờ vẫn thấy nóng rực cộng với cái tật lọ mọ khó bỏ, em lang thang ngoài chợ Giời, mua được 1 tấm tản nhiệt amp cũ, cộng với 1 tờ ráp nước số nhỏ nhất về chế quả tản nhiệt cho F20, chạy 24/24 mát lịm luôn, mỗi tội trông hơi hầm hố tý.

Bác làm em nó trông "hầm hố" quá :) thực ra theo mình tấm nhôm trên mặt nó tản nhiệt tốt thì sờ tay mới thấy nóng, cũng không cần cầu kỳ như bác đâu.

vdung1972

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Bác làm em nó trông "hầm hố" quá :) thực ra theo mình tấm nhôm trên mặt nó tản nhiệt tốt thì sờ tay mới thấy nóng, cũng không cần cầu kỳ như bác đâu.

Em thì em thích nghịch, vả lại nếu nhiệt độ giảm xuống thì độ bền linh kiện sẽ cao hơn. Trước dùng PC, dù OC hay không OC cũng chỉ mong nhiệt độ hạ xuống được vài độ mà phải đầu tư những con tản nhiệt khủng đó thôi.

bongyeunhac

Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Nhờ các bác tư vấn giúp. Tình hình là máy Tizz F10 của em sau khi up firmware ngày 8/8/2012 thì ko cài được youtube. Cài online ko dc, cop file vào usb cài cũng ko dc các bác biết lỗi gì chỉ giúp với.. Thanks

hoangtuan_neu

Active Member

Nhờ các bác tư vấn giúp. Tình hình là máy Tizz F10 của em sau khi up firmware ngày 8/8/2012 thì ko cài được youtube. Cài online ko dc, cop file vào usb cài cũng ko dc các bác biết lỗi gì chỉ giúp với.. Thanks
Thế thì lạ quá nhỉ ! Máy báo lỗi gì mà không cài được thế bác ?

---------- Bài trên gởi vào lúc 01:51:57 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 01:51:57 PM ----------

Thế thì lạ quá nhỉ ! Máy báo lỗi gì mà không cài được thế bác ?

tdhvn

Active Member

Bác thử full reset rồi cài lại xem sao? Nếu không được thì xem lại fiel .apk của bác.

fallengt

Tizzbird F30 so với Himedia Hdlife thì thế nào các bác?

vantanevn

Cái này lúc đầu em cũng thấy lạ. Nhưng rồi tìm ra nguyên nhân đó là youtube cài trên maket thì nó sử dụng cho Android 4.xx, để chạy được Youtube bác download bản cài cho android 2.3.x rồi cài là ok.
Em có 1 thắc mắc con F10 của em cắm HDD BOX Buffalo chứa HDD Samsung 500G thì chạy ngon lành, thay bằng HDD HITACHI 160GB thì chịu, hoặc WD 2T cũng không nhận được. Không biết có cách nào nhận HDD 2T không nhỉ. Mà cắm 2 ổ này vào máy tính hoặc đầu HDP khác chạy ngon lành.

Bên trên