Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cái này lúc đầu em cũng thấy lạ. Nhưng rồi tìm ra nguyên nhân đó là youtube cài trên maket thì nó sử dụng cho Android 4.xx, để chạy được Youtube bác download bản cài cho android 2.3.x rồi cài là ok.
Em có 1 thắc mắc con F10 của em cắm HDD BOX Buffalo chứa HDD Samsung 500G thì chạy ngon lành, thay bằng HDD HITACHI 160GB thì chịu, hoặc WD 2T cũng không nhận được. Không biết có cách nào nhận HDD 2T không nhỉ. Mà cắm 2 ổ này vào máy tính hoặc đầu HDP khác chạy ngon lành.
Bác mang qua em thử xem sao nhé !

tdhvn

Active Member

Cái này lúc đầu em cũng thấy lạ. Nhưng rồi tìm ra nguyên nhân đó là youtube cài trên maket thì nó sử dụng cho Android 4.xx, để chạy được Youtube bác download bản cài cho android 2.3.x rồi cài là ok.
Em có 1 thắc mắc con F10 của em cắm HDD BOX Buffalo chứa HDD Samsung 500G thì chạy ngon lành, thay bằng HDD HITACHI 160GB thì chịu, hoặc WD 2T cũng không nhận được. Không biết có cách nào nhận HDD 2T không nhỉ. Mà cắm 2 ổ này vào máy tính hoặc đầu HDP khác chạy ngon lành.
Bác chú ý là HDD chỉ chia 1 partiton (1 ổ) thôi nhé, thử check lại HDD của bác xem, vì em nó còn nhận đến 3TB đấy.

hoangtuan_neu

Active Member

Youtube trên Market dùng cho mọi phiên bản của Android đấy bác ạ :), cứ vào Market tìm Youtube và cài là được thôi :)

vantanevn

Bác chú ý là HDD chỉ chia 1 partiton (1 ổ) thôi nhé, thử check lại HDD của bác xem, vì em nó còn nhận đến 3TB đấy.

Của em check rồi. Đúng là HDD em để 1 partion nhưng định dạng logical. Đã chuyển sang primary cắm vào box đã nhận được. Thanks bác.

vantanevn

Youtube trên Market dùng cho mọi phiên bản của Android đấy bác ạ :), cứ vào Market tìm Youtube và cài là được thôi :)

Nhưng rõ ràng em update lên phiên bản mới. trong youtube nó bảo update. tải file update về rồi cái nó báo luôn lỗi gói cài đặt. Sau khi em thử đi thử lại cũng không được chỉ có down bản youtube 2.5.16 download ở đây Free Cloud Storage - MediaFire mới chạy ngon lành. Còn download bản 4.xx.xx thì báo lỗi luôn. Sau khi cài chạy lại youtube như thường.

Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Mình đang phân vân ổ cứng gắn ngoài cho em F10 ở nhà là Seagate hoặc Westen Digital, nên chọn em nào dùng bền hả các bạn :(

Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Thằng F10 mình xài ổ cứng gắn ngoài vậy có sợ lâu ngày bụi dơ ổ cứng không vậy chủ thớt

sonmeonhim

Well-Known Member
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Các bác cho hỏi tại sao con F30 của em play file .ISO Bluray nguyên gốc thì OK nhưng play file .ts hoặc Bluray Remux (Ví dụ như ASIA 70) thì bị giật hình vậy. Em đã update firmware mới nhất qua mạng rồi.

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Các bác cho hỏi tại sao con F30 của em play file .ISO Bluray nguyên gốc thì OK nhưng play file .ts hoặc Bluray Remux (Ví dụ như ASIA 70) thì bị giật hình vậy. Em đã update firmware mới nhất qua mạng rồi.
Theo em thì bác nên check disk lại xem sao ạ, hoặc copy lại xem sao ạ. Vì em chơi ASIA 70 Bluray nguyên gốc dạng .ISO trên TizzBird F30 chạy rất ngon, trơn tru không giật hình đâu ạ :)

vohungvi

Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Tizzbird 30: Các bác có thấy nó khởi động quá chậm không? Với chức năng xem 3D, sau khi tắt phim nhưng chức năng 3D vẫn còn, thành ra menu nhòe nhoẹt, nhức mắt. Được mỗi cái theme khi khởi động xong là trong veo thôi. Mình mới dùng tối qua và đã thất vọng rồi, cái HDpro datacare thế lại hay.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Tizzbird 30: Các bác có thấy nó khởi động quá chậm không? Với chức năng xem 3D, sau khi tắt phim nhưng chức năng 3D vẫn còn, thành ra menu nhòe nhoẹt, nhức mắt. Được mỗi cái theme khi khởi động xong là trong veo thôi. Mình mới dùng tối qua và đã thất vọng rồi, cái HDpro datacare thế lại hay.
Không rõ bác dùng thế nào, vì khi stop phim 3D thì nó sẽ tự động chuyển chế độ về 2D bình thường đấy. Hoạt động như bác mô tả là không bình thường, thử Reset lại firmware nhé.

vohungvi

Member
Re: Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Không rõ bác dùng thế nào, vì khi stop phim 3D thì nó sẽ tự động chuyển chế độ về 2D bình thường đấy. Hoạt động như bác mô tả là không bình thường, thử Reset lại firmware nhé.
-------------
Ok, cám ơn bác, tối nay về kiểm tra lại và báo cáo tiếp.

fallengt

Cho hỏi 1 câu ngu cái. Vừa mua con F30 đã lắp sẵn HDD khi mua nên giờ không biết làm sao để kéo khe lắp ổ cứng trong của con F30 ra? Bên cạnh có 1 chốt bật nhẹ lên 1 chút thì được nhưng không đẩy tiếp đc nữa như bị kẹt lại, làm mạnh quá thì sợ gãy nên chưa dám thử. :(. Xem video thì thấy lấy dễ lắm mà....

tdhvn

Active Member

Cho hỏi 1 câu ngu cái. Vừa mua con F30 đã lắp sẵn HDD khi mua nên giờ không biết làm sao để kéo khe lắp ổ cứng trong của con F30 ra? Bên cạnh có 1 chốt bật nhẹ lên 1 chút thì được nhưng không đẩy tiếp đc nữa như bị kẹt lại, làm mạnh quá thì sợ gãy nên chưa dám thử. :(. Xem video thì thấy lấy dễ lắm mà....

Bác cứ áp ngón tay vào, vừa dùng ngón cái bẩy bên có hõm khuyết, vừa dùng ngón trỏ nhấn đầu kia xuống thì ra dễ dàng.

fallengt

Bác cứ áp ngón tay vào, vừa dùng ngón cái bẩy bên có hõm khuyết, vừa dùng ngón trỏ nhấn đầu kia xuống thì ra dễ dàng.

Là do cái khay lắp bị kẹt, đã đem lên BH thay khay rồi. Còn 1 vấn đề nữa sau 1 ngày sử dụng thì khi xem phim nếu bật chế độ phim thật 24p lên thì thỉnh thoảng xem phim hơi bị giật hình khoảng vài giây (như bị drop vài khung hình), nếu tắt chế độ này thì lại không thấy xảy ra. Có ai bị tương tự không ?

tatam

Well-Known Member

TizzBird F10, 30 có chức năng: Tìm kiếm file và đánh dấu phim đã xem chưa vậy?

Ngoài ra phim 3D dạng ISO thì cả 2 modern này chưa tự động chập 3D phải chập bằng tivi?

Thanks.

tdhvn

Active Member

TizzBird F10, 30 có chức năng: Tìm kiếm file và đánh dấu phim đã xem chưa vậy?

Ngoài ra phim 3D dạng ISO thì cả 2 modern này chưa tự động chập 3D phải chập bằng tivi?

Thanks.
- TizzBird F10/ F20/ F30 hỗ trợ 2 cách đánh dấu phim: Xem tiếp & Đánh dấu. Xem tiếp là danh sách các phim đã dừng (Stop/ Back) trước đây, Đánh dấu là danh sách phim đã được đánh dấu ở các điểm cần ghi nhớ, 1 phim có thể đáng dấu nhiều điểm.
- TizzBird hỗ trợ tốt cho 3D MKV (tự động trập hình, hiện đủ menu điều khiển,...), còn 3D ISO thì không hỗ trợ, chỉ có thể xem được 2D.

tatam

Well-Known Member

- TizzBird F10/ F20/ F30 hỗ trợ 2 cách đánh dấu phim: Xem tiếp & Đánh dấu. Xem tiếp là danh sách các phim đã dừng (Stop/ Back) trước đây, Đánh dấu là danh sách phim đã được đánh dấu ở các điểm cần ghi nhớ, 1 phim có thể đáng dấu nhiều điểm.
- TizzBird hỗ trợ tốt cho 3D MKV (tự động trập hình, hiện đủ menu điều khiển,...), còn 3D ISO thì không hỗ trợ, chỉ có thể xem được 2D.

"Xem tiếp & Đánh dấu" thì mình biết qua xem bài review rồi. Đánh dấu phim đã xem là ý muốn hỏi phim nào đã xem thì nó có dấu hiệu biết đã xem, cái icon thể hiện khác với phim chưa xem. Điều này giúp người dùng biết file nào xem rồi, file nào chưa. Như vậy thì TizzBird F10/ F20/ F30 có tính năng này chưa? Thanks.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Mình đang thắc mắc không biết Tizzbird đọc 3D mkv bằng soft gì nhẩy?

Bên trên