Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

vingrau

Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Cám ơn bác hoangtuan_neu. Cái F30 này không nhận ổ đĩa quang cắm ngoài (cắm vào F30 qua cổng USB) đúng không bác?

tdhvn

Active Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

các bác cho e hỏi chút, e mới lắp con WD green 3TB vào F30, đã cắm jump 5-6, F30 đã nhận nhưng khi cắm vào máy tính để định dạng lại ổ thì chỉ báo nhận 800GB, có bác nào bít cách format ổ về đúng dung lượng 3TB ko ạ?
Bác dùng Win 7, format dạng GPT thì sẽ nhận đủ 3TB. Máy F30 bác mua lâu chưa?

ilove3d

Bác dùng Win 7, format dạng GPT thì sẽ nhận đủ 3TB. Máy F30 bác mua lâu chưa?

thank bác e đã dùng gparted format đc dạng GPT và nhận đủ 3TB, tizzbird f30 e mua đc gần 1 năm rồi bác, bình thường cắm con hdd ngoài 500gb, bây h e mới dám đầu tư hdd trong 3tb để chơi nhiều film hơn :)

vdung1972

Well-Known Member
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Các bác ơi, chỉ giúp em cách chạy gói soft tự động cài đặt với, thanks

Chuoi

Các bác cho em hỏi :
1. TizzBird F30 có tính năng mạng LAN nhưng ko có wireless, em tính mua 1 con convert wireless to LAN để dùng cho HDPlayer và TV. Nếu vậy thì em có dùng con F30 + HDD này như 1 ổ NAS thông thường không ạ ?
2. Em muốn làm các thao tác Download, rít torrent trên máy tính nhưng nhớ vào ổ NAS để chia sẻ thì có được ko nhỉ ?
Em đọc thấy ổ HD thường support download torrent, nhưng em vẫn muốn thao tác trên máy tính cho nhanh vì em thường down các TV-Shows lắt nhắt, nếu cứ phải download rồi chuyển file từ PC sang HDD thì cũng oải.

totorauxom

Well-Known Member

N1 không ra được DTS_HD bác hoangtuan_neu ơi? có cách nào k bác, em set các kiểu rồi chưa reset lại thôi

chat2004

Member

Mới mua con tizz F30 mà em ko biết cách nào để nhập chữ bằng remote cả, nhập pass để vào wifi mà ko được nữa :(

tdhvn

Active Member

Mới mua con tizz F30 mà em ko biết cách nào để nhập chữ bằng remote cả, nhập pass để vào wifi mà ko được nữa :(
Bác dùng remote để nhập nhé. Khi con trỏ nhấp nháy trong ô cần nhập dữ liệu, nhấn nút OK trên remote thì sẽ hiện ra bàn phím ảo để nhập.
Khi đó dùng phím chuyển trỏ để chọn chữ/ số rồi nhấn OK là được.

chat2004

Member

Bác dùng remote để nhập nhé. Khi con trỏ nhấp nháy trong ô cần nhập dữ liệu, nhấn nút OK trên remote thì sẽ hiện ra bàn phím ảo để nhập.
Khi đó dùng phím chuyển trỏ để chọn chữ/ số rồi nhấn OK là được.

Thanks bác, em làm được rồi.
Mà nhập kiểu này fe quá, ko biết con F30 này xài mấy cái keyboard mini (kiểu như của Rii) có được ko bác?

chat2004

Member

Ah, sao mình phát phim 3D rip ko được nhỉ, nó báo lỗi giải mã không được gì đó, cho mình hỏi là xem 3D có cần phải config gi nữa ko?

tdhvn

Active Member

Ah, sao mình phát phim 3D rip ko được nhỉ, nó báo lỗi giải mã không được gì đó, cho mình hỏi là xem 3D có cần phải config gi nữa ko?
Phát phim 3D mkv bình thường bác ạ. Trường hợp nó báo không giải mã đưecj thì bác nên kiểm tra lại file phim xem sao?
Thanks bác, em làm được rồi.
Mà nhập kiểu này fe quá, ko biết con F30 này xài mấy cái keyboard mini (kiểu như của Rii) có được ko bác?

Xài keyboard không dây được bác ạ.

chat2004

Member

Con TizzBird F30 có cách nào duyệt phim theo list với tên ko mấy bác?

hoangtuan_neu

Active Member

Con TizzBird F30 có cách nào duyệt phim theo list với tên ko mấy bác?
Bác chuyển sang mục TẬP TIN (FILE) để duyệt phim theo list nhé ! Sao bác không duyệ theo poster, fanart cho đẹp nhỉ ?

chat2004

Member

Do mấy phim của mình ko có poster, mà cũng chẳng thấy thằng tizzbird nó down về, dù đã bật auto download poster.
Còn 1 vấn đề nữa là mỗi khi tắt máy thì ngày tháng lại bị reset.
Lúc mình chọn ngõ ra âm thanh, mình chỉ dùng tv thôi, nên xuất ra hdmi luôn, mà khi chọn xuất ra hdmi theo digital thì âm thanh ko có, chỉ được chọn analog thì mới có âm thanh ra tv. Vậy có bình thường ko mấy bác.

tdhvn

Active Member

Do mấy phim của mình ko có poster, mà cũng chẳng thấy thằng tizzbird nó down về, dù đã bật auto download poster.
Còn 1 vấn đề nữa là mỗi khi tắt máy thì ngày tháng lại bị reset.
Lúc mình chọn ngõ ra âm thanh, mình chỉ dùng tv thôi, nên xuất ra hdmi luôn, mà khi chọn xuất ra hdmi theo digital thì âm thanh ko có, chỉ được chọn analog thì mới có âm thanh ra tv. Vậy có bình thường ko mấy bác.
- Phải kết nối với internet thì thời gian mới đồng bộ.
- Lấy thông tin phim bình thường, chú ý chỉnh tên phim cho chuẩn và mạng phải kết nối internet.
- HDMI đặt xuất ra âm thanh số thì cắm vào TV không có tiếng là bình thường.

Bên trên