Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Tizzbird và người dùng.

oldfriend

Moderator
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

tính mua ổ 3TB, ko biết F30 có nhận ko nhỉ ?

Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Hiện em đang cắm WD MyBook Essential 3TB vào F10, ngon lành, mỗi tội nhận hơi lâu. F10 khởi động nóng từ Standby mất 8s và mất thêm 10-15s nhận MyBook.

oldfriend

Moderator
Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

em hỏi ổ gắn trong 3Tb cho F30 bác ah :)

Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

em hỏi ổ gắn trong 3Tb cho F30 bác ah :)

Mình nghĩ là được thôi, ổ ngoài dùng adapter 12V-1.5A như ngày xưa nên năng lượng cần cho nó chạy cũng chỉ như mấy em 1TB & 2TB ngày xưa thôi, apdater cũng 12V-1.5A. Còn Firmware thì như con F10 cấp thấp của mình còn hỗ trợ nữa là F30.

Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Tizzbird F10 nhà mình có lỗi sau. Pause phim, 15' sau màn hình LCD đen, bấm tất cả các nút đều không lên, đành bấm nút nguồn để tắt, sau 1 lúc bật lại để xem tiếp. Đã full reset nhưng vẫn không được. Mong mọi người giúp đỡ.

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Tizzbird F10 nhà mình có lỗi sau. Pause phim, 15' sau màn hình LCD đen, bấm tất cả các nút đều không lên, đành bấm nút nguồn để tắt, sau 1 lúc bật lại để xem tiếp. Đã full reset nhưng vẫn không được. Mong mọi người giúp đỡ.

Bác đã cài FW mới nhất chưa, bác thử up lại từ USB hoặc từ HDD xem sao. Đôi khi máy hay lỗi khi ta up FW online

quaxoai89

Active Member

cách tháo khay ổ cứng trên f30 như thế nào vậy các bác,e kéo mà nó ko ra.

quaxoai89

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

mạnh tay lên :D

uầy,bác xúi em mạnh qua nó gãy thì sao :D,e kéo 2 cái chốt ở đầu ra rồi đến đoạn cuối cứ thấy cứng tay vướng vướng,ko dám kéo nữa sợ gãy :)

quaxoai89

Active Member
Ðề: Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

mạnh tay lên :D

e kéo được 2 cái chốt đầu rồi,đến doạn cuối chỗ thanh nhựa thừa ra thì thấy cứng tay,chả dám làm mạn,sợ gãy :D,có phải cứ kéo ngang mạnh ra là nó ra không bác :)

oldfriend

Moderator

lúc đầu em cũng nhát tay như bác, xong đọc lại hướng dẫn kỹ càng kéo cái rắc là ra :D, còn gãy hay ko thì hên xui nha bác ^^

Re: Ðề: Re: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Hiện em đang cắm WD MyBook Essential 3TB vào F10, ngon lành, mỗi tội nhận hơi lâu. F10 khởi động nóng từ Standby mất 8s và mất thêm 10-15s nhận MyBook.
Bạn mua WD MyBook Essential 3TB về, để nguyên như vậy cắm vào F10, hay bạn có format lại không ? Nếu format lại thì làm sao ? Mình cũng tính mua WD 3TB cho F10, nhưng còn sợ. Nhờ bạn giúp. Thanks.

vdung1972

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi với, con F20 của em sau khi up lên bản 2.2 thì thấy có vẻ lag hơn. bản này khi up trên F30 cũng bị lỗi tuy rằng em đã cẩn thận cắm lan và down về. Các bác cho em hỏi có quay về bản 2.16 được không ạ, thanks

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Các bác cho em hỏi với, con F20 của em sau khi up lên bản 2.2 thì thấy có vẻ lag hơn. bản này khi up trên F30 cũng bị lỗi tuy rằng em đã cẩn thận cắm lan và down về. Các bác cho em hỏi có quay về bản 2.16 được không ạ, thanks

quay về thì chỉ có 1 cách đem lên cho mod Hoàng Tuấn giúp thôi :)

vdung1972

Well-Known Member

quay về thì chỉ có 1 cách đem lên cho mod Hoàng Tuấn giúp thôi :)

Ặc, sáng nay mình hỏi bên Tấn Thành thì thấy nói đã có bản 2.22 nhưng chưa thấy thông tin, mà ra đừng lỗi tùm lum như bản 2.2 thì đỡ.

muoitv

Member

Mình mới mua F30 vào các menu, các folder có vẻ chậm, cái này do do dòng F30 nó vậy hay máy lỗi gì các bác nhỉ?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: TizzBird (TizzBird F11; TizzBird Stick N1; TizzBird F30; TizzBird F20; TizzBird F10)

Mình mới mua F30 vào các menu, các folder có vẻ chậm, cái này do do dòng F30 nó vậy hay máy lỗi gì các bác nhỉ?

Android 2x thì nó chậm vậy đó bác, sao ko hỏi mua sớm hơn em bán lại cho giá rẻ :D

hidro

Member

Em đang dùng TB bản 2.15 nhưng vào FW update kiểm tra mãi không thấy bản update 2.00 hay 2.20, có bác nào biết tại sao không?

vdung1972

Well-Known Member

Em đang dùng TB bản 2.15 nhưng vào FW update kiểm tra mãi không thấy bản update 2.00 hay 2.20, có bác nào biết tại sao không?

Em có bản 2.16, dùng cũng ổn định, lên mạng 1Gb. Để tối em về up lên FShare nhé. Đừng up lên 2.20 mà lại toi giống em, phải mang đi bảo hành cho mất công.

Bên trên