Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

jonidontcry

Active Member
Ngày mai đi mua cái chảo, chọn VTC HD hay K+HD? Nhờ các bác vào giúp!

Theo cập nhật hiện tại thì giá rổ thế này:

1. VTC HD: mua 1 gói tặng 1 gói, tổng cộng hết 4tr8. Nếu thích xem HBO HD nữa thì thêm 2tr mua cái VIP, tổng cộng là hết 6tr8
(nếu chịu khó tìm giá khắp nơi chắc xuống đc 6tr6 là kịch)
Sang năm gia hạn gói cước thì hết 2tr4 (HD1,HD2) + 2tr (VIP) = 4tr4.

2. K+HD: đang khuyến mại 5tr65 thì đc xem 1 năm, có đủ thứ HD mình cần: HBO HD, Starmovie HD, AXN HD, ESPN HD, Ngoại hạng Anh HD, Laliga HD...
Sang năm gia hạn gói cước thì hết tầm 4tr.

Tuy nhiên thấy anh em vẫn chửi K+ nhiều quá nên đang băn khoăn xem nên lấy thằng nào về. Muốn nhờ anh em tư vấn giúp:

Nội dung HD của 2 thằng theo gói thuê bao mà mình chọn như trên, xem thằng nào thì hay hơn, cập nhật hơn?
Về phim trên HBO, Starmovie, AXN... (HD) thì có giống nhau ko? Phụ đề có đầy đủ ko? Mấy kênh phim truyện SD thì nội dung & phụ đề ra sao?

Cảm ơn các bác nhé! Em phải hỏi ngay thì nghe nói thằng K+ mai là hết khuyến mại rùi.

quaxoai89

Active Member
Ðề: Ngày mai đi mua cái chảo, chọn VTC HD hay K+HD? Nhờ các bác vào giúp!

theo em bacs nên múc k+ đi ,vtc bg xuống cấp trầm trọng rồi,haizzz

Lambn

Member
Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới )

bac di dao 1 vong xung quanh cho minh o,xem nhjeu nguoi thich dung cai gi? Tat nhjen la vtc phai ko?ve giai tri em thich VTC hon,n0i that b0n K+ e thay chag co gi hay ngoai b0ng da.e xem thu may ngay n0 phat free ruj,keu HD ma e xem chag h0n duoc SD la may

jonidontcry

Active Member
Ðề: Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây nhé !!! ( Không lập topic mới )

Tưởng là mấy kênh phim HD thì phải giống nhau chứ nhỉ? Nói thật là ngoài mấy kênh phim HBO, Starmovie, Cinemax & AXN ra thì mình cũng chỉ xem bóng đá nữa thôi. Trên VTC thì những kênh nào là hay nhất hả các bác?

HD Tây Ninh

Well-Known Member

1. VTC HD: mua 1 gói tặng 1 gói, tổng cộng hết 4tr8. Nếu thích xem HBO HD nữa thì thêm 2tr mua cái VIP, tổng cộng là hết 6tr8

2. K+HD: đang khuyến mại 5tr65 thì đc xem 1 năm, có đủ thứ HD mình cần: HBO HD, Starmovie HD, AXN HD, ESPN HD, Ngoại hạng Anh HD, Laliga HD...

Tuy nhiên thấy anh em vẫn chửi K+ nhiều quá nên đang băn khoăn xem nên lấy thằng nào về. Muốn nhờ anh em tư vấn giúp:

Nội dung HD của 2 thằng theo gói thuê bao mà mình chọn như trên, xem thằng nào thì hay hơn, cập nhật hơn?
Về phim trên HBO, Starmovie, AXN... (HD) thì có giống nhau ko? Phụ đề có đầy đủ ko? Mấy kênh phim truyện SD thì nội dung & phụ đề ra sao?

Cảm ơn các bác nhé! Em phải hỏi ngay thì nghe nói thằng K+ mai là hết khuyến mại rùi.

Cứ dùng VTC đi bác, mặc dù đang vào thời điểm khó khăn, nhưng dù sao cũng nổi tiếng hơn K+ về mặc hình ảnh.

qazwsxedcrfv

HD MYTV với Tv của samsung

các bác ơi ??????? cho em hỏi chút vấn đề về mytv
nhà em có cái STB ZTE ZXV10 B700 nối vào tivi SS 40B
650 mà nối cả vào HDMI hay componeit đều chỉ hiện là 720x576 @50Hz nên xem các phim trên đấy điều mờ .... bác nào biết thì chỉ em cách chỉnh nữa ko thì phí cả cái tV

cảm ơn các Bác nhiều

tanvip99999

Ðề: HD MYTV với Tv của samsung

các bác ơi ??????? cho em hỏi chút vấn đề về mytv
nhà em có cái STB ZTE ZXV10 B700 nối vào tivi SS 40B
650 mà nối cả vào HDMI hay componeit đều chỉ hiện là 720x576 @50Hz nên xem các phim trên đấy điều mờ .... bác nào biết thì chỉ em cách chỉnh nữa ko thì phí cả cái tV

cảm ơn các Bác nhiều

Bác nhấn nút Set trên remote STB.
Nhập pass 6321.
Vào Cài đặt nâng cao.
Chỉnh độ phân giải lên 1080i Little EPG.
Xong STB tự reset :D
Bác xem thong tin lại thì 1920*1080 nhé ^^

ttung94

Active Member
VTC ĐÃ MỞ KHOÁ MÃ KÊNH VTC3!

Tình hình thì đúng là như vậy. Từ hôm qua kênh VTC3 đã không còn khoá mã irdeto trên cả hệ DVB-T và 2 quả Vinasat1 & Asiasat5, các đầu thu KTS mặt đất đời cũ như T10A, T13 cũng đã có thể xem được. Mặc dù hiện tại chất lượng VTC3 không còn cao như trước nhưng việc này cũng thể hiện phần nào thiện chí của VTC trong việc đưa truyền hình số miễn phí đến gần hơn với người dân.

bienxanhppt

Theo mình thì không nên mua K+ làm gì. Nó quảng cáo vậy thôi, chứ thực tế chất lượng ảnh cũng không cao. Mình đoán là bạn thích xem phim giải trí nhiều thì thay vì lắp K+, bạn nên mua đầu Bluray / HD box. Vì chất lượng ảnh đẹp hơn hẳn, nguồn phim lại có nhiều. Chỉ cần bỏ ra 100 k là có 1 Tb phim HD hoặc 300k cho 1 đĩa Bluray fake (đẹp bóp chết TH HD) rồi trao đổi với A E khác.

anhkhoa_86

XIN GIÚP ĐỠ CÀI ACCESS POINT WIFI

Mấy bạn cho mình hỏi là nhà mình có một cái modem 1 port và 1 cái access point wifi 4 port. Khi mình cắm Setopbox(mytv) vào port của access point ( kết nối sau modem) thì chỉ xem được những chuyên mục nhưng phim, âm nhạc. Nhưng không xem được live tivi, còn cắm trực tiếp vào modem thì xem bình thường. Mấy bạn có thể cho biết lý do và cách khắc phục được không
Mình cám ơn nhiều

THUKID

Ðề: Các bạn cho mình hỏi về subtitle trong truyền hình số

Các bạn cho mình hỏi trong truyền hình số, file subtitle sẽ được truyền đi dưới định dạng nào, bằng cách nào, và cần những thiết bị gì.
Cụ thể: Ví dụ mình đang có 1 kênh nước ngoài (HBO chẳng hạn) giờ muốn chèn phụ đề tiếng Việt và tiếng Anh rồi phát đi thì phải làm thể nào để phía người sử dụng có thể thu và có thể chọn xem phụ đề tiếng Anh hay tiếng Việt tùy theo sở thích của họ.
Thanks.

hic, ko ai giúp mình đc àh :(

ot_xinh

Nhà e mới có cái Sony NX 710. Hí hửng đợi đến tối chủ nhật xem 3D trên vtc hd3 mà hụt hẫng. Bật chuyển đổi sang 3d rồi mà màn hình vẫn bị chia đôi là sao :(( Sau đó thì nó vẫn là kiểu 2 hình chồng lên nhau như khi ở chế độ giả định 3D của TV :-s. Xem xét cái Định dạng 3D ở option thì nó nói chức năng này chỉ dành cho nguồn 3D có sẵn :(( Mà trong khi đó vẫn đang bật phim ở vtc hd3 :-s
Các bác giúp e vs :-ss

quaxoai89

Active Member

Nhà e mới có cái Sony NX 710. Hí hửng đợi đến tối chủ nhật xem 3D trên vtc hd3 mà hụt hẫng. Bật chuyển đổi sang 3d rồi mà màn hình vẫn bị chia đôi là sao :(( Sau đó thì nó vẫn là kiểu 2 hình chồng lên nhau như khi ở chế độ giả định 3D của TV :-s. Xem xét cái Định dạng 3D ở option thì nó nói chức năng này chỉ dành cho nguồn 3D có sẵn :(( Mà trong khi đó vẫn đang bật phim ở vtc hd3 :-s
Các bác giúp e vs :-ss

oạch,thế ko có kính xem bằng niềm tin hả bác

THUKID

Chịu khó google thi sẽ tìm được câu trả lời bạn ah ! ví dụ như này :

Cách tạo phụ đề cho video clip

thanks bạn
nhưng mình đang muốn hỏi cách truyền subtitle kèm với kênh truyền hình cơ mà
tìm hoài rùi hổng thấy nên mới vô đây nhờ các bạn ai đã làm qua truyền hình về mảng này thì giúp đỡ
mấy hnay search hoài mà hông ra
mình đang làm bên truyền hình, các sếp lệnh cho sắp tới phải phát 1 kênh có phụ đề, mà hông bít chèn nó vô như thế nào :((

Ðề: Roland Garros 2011, đài nào trực tiếp???

Bác nào có thông tin về vụ này cho ae biết nhá. Không biết năm nay có được xem Roland Garros HD của VTC như năm trước không nhỉ?<:p

Tình hình là Roland Gaross 2011 sẽ có trên kênh True Sports HD và True Sport 4. Đấy là thấy bọn nó quảng cáo trưa nay xong. Kính mời các bác.
True Sport 4 thì có trên MyTV còn những cái khác không biết

dungdvbr

Ðề: XIN GIÚP ĐỠ CÀI ACCESS POINT WIFI

Mấy bạn cho mình hỏi là nhà mình có một cái modem 1 port và 1 cái access point wifi 4 port. Khi mình cắm Setopbox(mytv) vào port của access point ( kết nối sau modem) thì chỉ xem được những chuyên mục nhưng phim, âm nhạc. Nhưng không xem được live tivi, còn cắm trực tiếp vào modem thì xem bình thường. Mấy bạn có thể cho biết lý do và cách khắc phục được không
Mình cám ơn nhiều
Nghe chuối củ thật, mình vẫn chưa hiểu, bạn cho mình biết thêm:
- Access point của bạn là AP trong suốt hay có cả chức năng Router?
- Nếu có chức năng Router thì bạn đã thực hiện khai báo các tham số của nó chưa ? và nếu có thì đã khai báo ntn ?
Nếu chỉ có chức năng AP ko thì thật vô lý trừ khi thiết bị AP của bạn có vấn đề vì từ cổng LAN -> AP thực ra nó chỉ có chức năng truyền dẫn không hơn.

bienxanhppt

thanks bạn
nhưng mình đang muốn hỏi cách truyền subtitle kèm với kênh truyền hình cơ mà
tìm hoài rùi hổng thấy nên mới vô đây nhờ các bạn ai đã làm qua truyền hình về mảng này thì giúp đỡ
mấy hnay search hoài mà hông ra
mình đang làm bên truyền hình, các sếp lệnh cho sắp tới phải phát 1 kênh có phụ đề, mà hông bít chèn nó vô như thế nào :((

Oạch ! :p làm truyền hình mà 3 cái vụ lẻ tẻ này ko làm được là sao ? :-O . Trước tiên bạn phải tạo file phụ đề trước, sau đó khi phát sóng thì thêm phần phụ đề thông qua chương trình phát sóng của đài, Bạn tìm hiểu thêm phụ đề mà chương trình chấp nhận dưới dạng format nào thì biên tập theo format đó là OK thôi :D

Bên trên