Hỏi han, thắc mắc, tư vấn các vấn đề HDTV post ở đây

cafesua96

Member
Roland Garros 2011, đài nào trực tiếp???

Bác nào có thông tin về vụ này cho ae biết nhá. Không biết năm nay có được xem Roland Garros HD của VTC như năm trước không nhỉ?<:p

mr_nguyen

Member
Ðề: Roland Garros 2011, đài nào trực tiếp???

Hi bac. Cáp việt nam bác nhá. Toàn bộ ATP năm nay hầu như cáp việt nam mua hết rồi.

datbk2506

No no, cáp việt nam chỉ chiếu ATP1000 thôi, VTC HD sẽ chiếu, chuyển tiếp từ ESPN HD và có bình luận, như giải MERBURN ở Úc vừa rồi.

mr_nguyen

Member

Toàn bộ ATP1000, US open, Úc open, willondon open,Roland Garros , cầu lông nữa đều VCTV mua hết và chiếu trên thể thao TV các bác ạ nhà vợ chồng e làm fan của mấy món này nên nắm bắt rất rõ.

Tui thấy True 4 có phát Tennis suốt đó. Hiện tại đang có Rome Master 1000 live on True 4 (Cái này Mytv có). Coi Thể thao TV thấy mấy cha bình luận Tennis thì mắc cười quá tốt nhất là tự sướng.
Chứ để cho mấy chú không có chuyên môn BL chán lắm

kct

Member

Hình như ESPN HD chỉ có chiếu 3 giải Gramland trừu Pháp Mở rộng

dhpaul

Well-Known Member

VCTV có bản quyền giải Pháp mở rộng và tất cả các giải đấu thuộc hệ thống ATP đến năm 2012. Giải Mỹ thì không có thông tin, tuy nhiên VCTV vẫn có bản quyền và sẽ trực tiếp trong năm nay.
ESPNSTAR chỉ có bản quyền 2 giải Úc mở rộng và giải Wimbledon.

VCTV có bản quyền giải Pháp mở rộng và tất cả các giải đấu thuộc hệ thống ATP đến năm 2012. Giải Mỹ thì không có thông tin, tuy nhiên VCTV vẫn có bản quyền và sẽ trực tiếp trong năm nay.
ESPNSTAR chỉ có bản quyền 2 giải Úc mở rộng và giải Wimbledon.
Sao tui thấy true sport 4 vẫn phát ATP bình thường mà.

dhpaul

Well-Known Member

True Sport là kênh truyền hình của VN à =)), với lại cái thứ 2 nữa là nó mua bản quyền trên lãnh thổ VN à =))
Một lần nữa phải nói lại: True Sport là kênh truyền hình của nội địa Thái Lan, không phải kênh truyền hình quốc tế, do đó bản quyền nó mua là để phát trên lãnh thổ Thái. Bên ngoài mà thu và phát là vi phạm bản quyền 200%!

True Sport là kênh truyền hình của VN à =)), với lại cái thứ 2 nữa là nó mua bản quyền trên lãnh thổ VN à =))
Một lần nữa phải nói lại: True Sport là kênh truyền hình của nội địa Thái Lan, không phải kênh truyền hình quốc tế, do đó bản quyền nó mua là để phát trên lãnh thổ Thái. Bên ngoài mà thu và phát là vi phạm bản quyền 200%!
Vậy à. Mới biết thêm thông tin này. Mình thấy True Sport nó vẫn phát đá bóng thứ 7 và người VN vẫn xem true sport qua truyền hình cáp đó thôi. Vậy mấy đài đó đều bị phạt à. Tui chả cần biết chúng nó là gì chỉ cần biết là có phát và tui coi được tui trả tiền. OK

vanlang+

Active Member

Mình thấy cứ mở True 4 lên là hết tennis là đến gofl, cứ như vậy suốt.:D

ntkien162

mình toàn xem tennis Grandslam,ATP1000... từ năm trc cho đến thời điểm này trên VCTV, kênh thể thao TV.

xx30pl

ESPN HD ở một số nước cũng thấy phát Roland Garros, ko hiểu VN thế nào, hy vọng có xem cho vui chứ SD béo lùn xem làm gì :p

banphagia

giúp mình với

mình muốn xem tivi trên pc các bạn giúp minh với:mình dùng internet một moderm riêng,mytivi một moderm riêng(4 port),giờ mình muốn vừa lướt web vừa xem myti trên pc thì mua thêm một card mạng lan nữa a?mình có phải cấu hình gì không?cảm ơn các bạn trước nhé

bienxanhppt

Ðề: giúp mình với

Hỏng được đâu bạn ah ! X_X Bạn chỉ có quyền truy cập internet + IPTV trên 1 modem mà thôi. Vì nhà mạng chỉ cấp 1 ID duy nhất cho 1 hợp đồng mà thôi. Nếu bạn sử dụng 2 Modem, thì hệ thống sẽ coi 1 cái Modem là fake ID. :)) Bạn có thể vừa xem MyTV qua STB + Internet + xem MyTV trên PC = cách cấu hình cho Modem thực hiện theo ý thích của bạn thôi ! :D còn cấu hình như thế nào thì bạn chịu khó đọc hướng dẫn của những người đi trước nha? :) và lưu ý bạn là : nếu khó quá thì nên gọi KTV của MyTV đến làm cho bạn là tốt nhất. ;)

THUKID

Các bạn cho mình hỏi về subtitle trong truyền hình số

Các bạn cho mình hỏi trong truyền hình số, file subtitle sẽ được truyền đi dưới định dạng nào, bằng cách nào, và cần những thiết bị gì.
Cụ thể: Ví dụ mình đang có 1 kênh nước ngoài (HBO chẳng hạn) giờ muốn chèn phụ đề tiếng Việt và tiếng Anh rồi phát đi thì phải làm thể nào để phía người sử dụng có thể thu và có thể chọn xem phụ đề tiếng Anh hay tiếng Việt tùy theo sở thích của họ.
Thanks.

Bên trên