Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

trungkhanh02us

Ðề: Hôm nay 7/10 chính thức bán đầu thu K+ HD

Tối hôm qua kênh K+1 phát trực tiếp trận Arsenal-Birmingham lúc 21h, Aston Villa-Chelsea lúc 23h30, kênh K+ Nhịp sống phát trận MU-West Brom, ảnh rất đẹp ạ.

Nhưng em khoải nhất hôm nay được xem giải đua Motogp ở Úc trên kênh ESPN HD xem quá hay, quá đẹp, tuần trước thì được xem đua F1 đã con mắt.

Mình xin phép bổ sung thêm: K+1 HD và K+NS nó cũng chiếu các trận giải Tây Ban Nha, Ý và Champion leagues bằng tín hiệu HD luôn đó (hôm cuối tuần xem Barca-Valen, Malaga-Real, Ac milan-Chievo v.v..). Trong đó nó giải thích rõ, giải Tây ban nha và Ý hoặc europa league trận nào có tín hiệu HD nó sẽ truyền tín hiệu gốc HD, nếu không nó Upscale. Còn champions league thì HD 100%. Mình là tín đồ của bóng đá và HD do đó mình thấy gói K+HD phù hợp. Trước đây gói K+SD mình không lắp bởi vì nó không có bóng đá tín hiệu HD vả lại gói cước 250k là điên rồ. Bây giờ gói mới 330k một tháng có HD mình thấy hợp lý hơn nhiều.

Chiều thứ 7 vừa mới lắp 1 em K+HD, mình ở QN hỏi mua mấy đại lý mà chẳng đại lý nào biết K+ có HD, thậm chí 1 số đại lý còn cãi là chưa có.. Lò mò mãi cũng tìm được 1 đại lý bán và bác lắp đặt cho mình tiết lộ đây là chú đầu tiên của cửa hàng bán cho KH hi hi...

Phải nói đúng là 2 kênh K+1 và K+NS phát toàn bóng đá bóng đá và bóng đá... Lịch các giải chen chân nhau phát nhưng phần lớn vẫn tập trung vào ngoại hạng Anh, bên cạnh có cả giải Ý và TBN của mấy đội đại gia.

Chất lượng hình ảnh của 2 kênh này rất tốt, phải nói là như xem WC2010 xem trên VTC-HD ngày trước. Mình cảm tưởng HD ngoại hạng của K+ tốt hơn HD ngoại hạng thứ 7 của VTC.

Tính ra cước phí thuế bao cũng hơi đắt nhưng với dân thích cả HD lẫn football thì nên lắp 1 bộ, gọi bạn bè hàng xóm sang hò hét độ đẹt nhậu nhẹt cho thỏa thú tính ...

2 kênh mình rất yêu thích nữa là HBO và Starmovies đúng là HD chỉ tiếc chưa có phụ đề. Hi vọng 1 thời gian sớm sớm K+ sẽ add thêm phụ đề vào phim.. (mình đang tự hỏi trong hdvietnam.com này có rất nhiều siêu sao nấu sub mà K+ lại không mời hợp tác nâng cao chất lượng.?, cái này mình nghĩ cũng không khó. Hy vọng K+ sớm có cho mọi người đc thưởng thức..)

Các kênh HD còn lại thì cũng same same VTC-HD, riêng ESPN thì logo ghi rõ ESPN HD và chất lượng thì hơn hẳn VTC-HD nhưng lại chiếu mấy giải bóng chày, bầu dục gì đói của Mẽo, mình không khoái lắm..

Mong rằng với Em K+HD này có thể chung thủy được vài năm mà không phải cưới thêm em nào nữa.. hu hu, thương túi xiền còm của tui quá..

hehe ESPN phát HD mẽo à hay đấy nhỉ chứ phát ESPN-Châu Á mà không có bóng đá thì chán phèo.

hehe ESPN phát HD mẽo à hay đấy nhỉ chứ phát ESPN-Châu Á mà không có bóng đá thì chán phèo.

Mình không chắc chắn ESPN của Mẽo đâu nhé. Vì T7, CN mở kênh này ra không có tý ngoại hạng nào cả. Không biết ESPN của chú nào nữa.

Riêng bóng đá trên K+1, K+NS là đã đủ với nhu cầu của mình rồi.. vì thực tế những đội mình thích xem toàn là mấy đội đại gia: Chel, ASNL, MU, Barc, Real, Inter, AC... chắc chắn họ sẽ phát trên 2 kênh K này mà lại có cả BLV nên không lo.

Có cái nữa là C1 họ cũng hứa hẹn HD, chưa biết thế nào. Nếu thành sự thật thì mỹ mãn, bao nhiêu năm xem C1 lờ mờ rồi. Ước mơ bóng đá HD đã thành sự thật... he he

Chỉnh sửa lần cuối:

vcidth

Active Member

Em nhận được email lịch phát sóng K+1 và K+ NS bằng file Excel, bác nào biết cách post lên chỉ em với, em thấy có cả lịch phát C1 ạ.

phuongtv_76

Well-Known Member

Cái BLV có phải ông Biên Cu và Khắc Cường ah, nếu đúng thì phải trừ điểm của Ku*t

ffv

Active Member

Chiều thứ 7 vừa mới lắp 1 em K+HD, mình ở QN hỏi mua mấy đại lý mà chẳng đại lý nào biết K+ có HD, thậm chí 1 số đại lý còn cãi là chưa có.. Lò mò mãi cũng tìm được 1 đại lý bán và bác lắp đặt cho mình tiết lộ đây là chú đầu tiên của cửa hàng bán cho KH hi hi...

Phải nói đúng là 2 kênh K+1 và K+NS phát toàn bóng đá bóng đá và bóng đá... Lịch các giải chen chân nhau phát nhưng phần lớn vẫn tập trung vào ngoại hạng Anh, bên cạnh có cả giải Ý và TBN của mấy đội đại gia.

Chất lượng hình ảnh của 2 kênh này rất tốt, phải nói là như xem WC2010 xem trên VTC-HD ngày trước. Mình cảm tưởng HD ngoại hạng của K+ tốt hơn HD ngoại hạng thứ 7 của VTC.

Tính ra cước phí thuế bao cũng hơi đắt nhưng với dân thích cả HD lẫn football thì nên lắp 1 bộ, gọi bạn bè hàng xóm sang hò hét độ đẹt nhậu nhẹt cho thỏa thú tính ...

2 kênh mình rất yêu thích nữa là HBO và Starmovies đúng là HD chỉ tiếc chưa có phụ đề. Hi vọng 1 thời gian sớm sớm K+ sẽ add thêm phụ đề vào phim.. (mình đang tự hỏi trong hdvietnam.com này có rất nhiều siêu sao nấu sub mà K+ lại không mời hợp tác nâng cao chất lượng.?, cái này mình nghĩ cũng không khó. Hy vọng K+ sớm có cho mọi người đc thưởng thức..)

Các kênh HD còn lại thì cũng same same VTC-HD, riêng ESPN thì logo ghi rõ ESPN HD và chất lượng thì hơn hẳn VTC-HD nhưng lại chiếu mấy giải bóng chày, bầu dục gì đói của Mẽo, mình không khoái lắm..

Mong rằng với Em K+HD này có thể chung thủy được vài năm mà không phải cưới thêm em nào nữa.. hu hu, thương túi xiền còm của tui quá..
Bác này giống hệt mình. Mình lắp hôm tối t7 nhưng bị trục trặc nên vẫn chưa xem được. Mình cũng là người đầu tiên trong tỉnh.

phuongtv_76

Well-Known Member

kha kha a lạc lõng mới chiếm 70%, còn e số nhiều nên mới chiếm 20%, mà e là con gái nên a cũng ko muốn chấp nữ nhi. BB

hehe vừa lắp K+ HD xong. Xem đẹp mỹ mãn luôn. Xem được cả 2 tv các kênh của K+ luôn.

Không tôi dùng 1 đầu thu HD thôi, mua thêm bộ khuếch đại nữa thế là xem được 2tv chả có 330k/tháng thôi. Tất nhiên TV thứ 2 chỉ ra tín hiệu SD

heeh thì tất nhiên là xem chung rồi. Chứ xem riêng rẽ thì mời bác mua 2 card.

Lioncoeur

heeh thì tất nhiên là xem chung rồi. Chứ xem riêng rẽ thì mời bác mua 2 card.

Bởi vậy nhà nào có > 1 TV thì xài đầu thu thế nào được. Ông bà xem một cái. Ba mẹ một cái. Con một cái. Coi chung là chung thế nào.
Thêm một cái để chửi K+ nữa. Trước đây ko xài VTC thì TH Cáp, bây giờ thì ngóm.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em thì vẫn chơi cable với K+. Nên vẫn xem độc lập được. Còn bây giờ lắp cả 2 tv đều xem được K+ thì lúc nào lười thì vừa nằm vừa xem cho đỡ ngại

nhiha

Member

Nguyên văn bởi vuadaivuato :
Không tôi dùng 1 đầu thu HD thôi, mua thêm bộ khuếch đại nữa thế là xem được 2tv chả có 330k/tháng thôi. Tất nhiên TV thứ 2 chỉ ra tín hiệu SD.

Đúng là...K+... vuadaivuato! Chỉ có đầu... là bị nhỏ thôi!
Ai lại đi mua đầu K+HD về để... xem SD!!!

vcidth

Active Member

Không tôi dùng 1 đầu thu HD thôi, mua thêm bộ khuếch đại nữa thế là xem được 2tv chả có 330k/tháng thôi. Tất nhiên TV thứ 2 chỉ ra tín hiệu SD

Em lắp từ đầu K+HD ra 2 TV: TV1 là LCD dùng cổng HDMI, TV2 là CRT dùng cổng AV out là xem được, sao bác lại phải mua khuếch đại làm gì?

Bên trên