Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

draco

Ðề: Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

Thiết bị rất hoành tráng - nhưng Nội thất quá rối.
Chủ nhà cố gắng đưa nhiều thứ vào đâm ra làm cho mất đẹp căn phòng.
Nếu phòng này giảm đi 50% đồ thì sẽ rất đẹp :)))
ps.. khoái bộ loa quá :)

vkc

Well-Known Member

Thiết bị rất hoành tráng - nhưng Nội thất quá rối.
Chủ nhà cố gắng đưa nhiều thứ vào đâm ra làm cho mất đẹp căn phòng.
Nếu phòng này giảm đi 50% đồ thì sẽ rất đẹp :)))
ps.. khoái bộ loa quá :)

Đây là phòng ngủ mà bác nên bài trí như vậy cũng chẳng có vấn đề gì..

draco

VÂng thì bác cũng nói đó là phòng ngủ!!!
Phòng ngủ thì có nên có cái ghế cho khách ngồi? Có luôn cái chỗ ngồi nhậu nhẹt - đánh bài gì gì đó không nhỉ? :)
Túm lại - trong phòng này - cái dư ra - chính là cái... GIƯỜNG. vì tất cả các chứ khác chỉ nhằm mục đính phục vụ cho khách ....

MrBo682

Well-Known Member

Nội thất rất đẹp nhưng không khoa học. Đặc biệt là cách bố trí loa không giống ai cả :D
~X( Oh!!! hình như cái này người ta làm cho đẹp dể ngắm thiết bị hơn để thưởng thức phim(cái HTPC quá "dữ"rù) hii
Nhưng theo mình nghĩ thì tự xướng thì đã rùi, Còn mình cũng thêm chút tầm nhìn , thêm chút kinh nghiệm,khỏi đóng tiền hoc phí nữa hehehe=D>

vn_soft

Member

Mỗi người có một con mắt thẩm mỹ, không trách người ta được.

Với riêng tôi căn phòng này không gian bị sử dụng chồng chéo,phản khoa học.
Bộ ghế salon nằm bít ngay phần chuyển giao giữa không gian trong nhà và bên ngoài,khiến không gian căn phòng trở nên tù túng, bế tắc.
Bộ salon thường được bố trí ở trung tâm phòng khách,đối diện có thiết bị nghe nhìn, mục đích của salon là trò chuyện,thư giãn,giải trí.Nay bị nhét vào góc phòng, công năng sử dụng gần như bằng không.Ông nào muốn xem phim,nghe nhạc, coi TV là phải lên giường :-q.
Sàn kính tăng cốt, khiến diện tích sàn sử dụng bị thu hẹp :-q.
Độ cao màn hình không hợp lý, cần đặt ngang hoặc hơi thấp xuống so với tầm nhìn.Có thể gia chủ thường xem trong khi nằm nên phải đặt cao chăng?
Hệ thống loa HT đắt tiền nhưng cách bố trí thì không xứng tầm chút nào. Loa phải đặt cao ngang tai người đang ở vị trí thưởng thức, ở đây chỉ có loa Center là đạt yêu cầu,2 loa trước đặt cao, 2 loa sau đưa lên góc trần nhà :-q. Nên xem cách bố trí loa chuẩn ở đây. http://hdsaigon.com/diendan/showpost.php?p=7047&postcount=2
Theo phong thủy, phòng ngủ không nên để nhiều thiết bị điện tử, có hại cho sức khỏe, còn ở đây thì bê nguyên bộ vào trong,đối diện luôn với giường nằm :-q.
Tổng kết lại, đây là ý gia chủ.Còn một nhà kiến trúc sư không bao giờ thiết kế phòng ốc nhà ở như thế này, làm mất công năng của phòng lẫn thiết bị (%) .

Bác này nói quá đúng, (xin lỗi vì mục đích đầu tiên của chủ topic là chỉ để comment đến bộ nghe nhìn thôi nhưng nột số bác đi lạc đề)

thangtb

Member

em đã vào nhìn cái phòng của bác GEN lâu lắm rồi, vẫn rất ngưỡng mộ dàn sưu tập giày của bác, nhìn cứ như của thằng Kelly trong clip Stepped on my Js :D
em thấy 1 vài bác sao cứ hay đá theo bác trước thế nhỉ... theo em thấy về mặt thẩm mỹ thì đây là căn phòng khá đẹp (em còn đang nghĩ theo kích thước và cách bài trí khá giống căn hộ Lancaster nữa kìa :D)
về mặt kĩ thuật về âm thanh, cách bố trí loa surround ko nói là đúng nhưng giải quyết được vấn đề thẩm mỹ phòng ngủ, nhưng nằm trên cao thì theo em thấy loa bose đánh dội tường xuống ko phải là kém :D
phong thủy? ai tin cứ tin, riêng em, phòng ngủ của em khi còn single là phải giải quyết đầy đủ mọi nhu cầu, như của bác Gen em còn thấy thiếu 1 cái ấm nước nóng và gòi ly mì ăn liền nữa kìa :D

bacubon

Trời, bộ loa bose ác quá, bác Gen có thể nói rõ tí được không ạ? em muốn xem bộ loa này ở đâu được ạ? theo bác mô tả bộ bose này tích hợp amplifier? và có cổng ra HDMI để chuyển hình lên TV chứ bác nhẩy?

pippothinh

Chắc cái này nhà biệt thự đẹp quá trời.
Nói chung cai gì cũng đẹp

RoadStar

Member

Về setup hệ thống nghe nhìn thì em không dám góp ý vì em gà con trong lĩnh vực này. Nhưng hơi loãng chút toppic là về nội thất, tại pác GEN post ảnh nội thất nữa ( em làm nghề này mừ :)).
Xét về ý gia chủ ( quan trọng nhất vì là người trực tiếp sử dụng ) đây là phòng đa năng có kết hợp cả ngủ và giải trí thì tổng quan là một căn phòng khá đẹp về màu sắc và phong cách nên với diện tích cỡ 28m2 như vậy là khá cool rồi
Em mạn phép góp ý nhỏ thế này:
+ nếu có thể làm được thì nên cho cái tủ giầy âm tường sẽ đẹp hơn, nó sẽ không làm hẹp lối đi và không chắn cái cửa sau, về không gian sẽ gọn gàng hơn.
+ ý tưởng sàn kính để nhấn mạnh khu ghế salon là rất hay nhưng trong không gian nhỏ hẹp không nên nâng cốt sàn. Điều này làm vụn không gian và khó sử dụng ( hôm nào pác phê phê mà đi lại trong phòng là bít ngay á, chưa kể pác có trẻ em nữa). Nếu vẫn là sàn kính nên để bằng cốt chung. Bản chất sàn kính đã khác sàn chung nên vẫn nhấn được về không gian.
+ về mảng tường trắng đầu giường đối diện LCD sẽ đẹp hơn nếu có mầu sẫm một chút theo tông mầu nội thất chung và vật liệu nên có độ thô ráp (pác kết hợp với kỹ thuật và vật liệu tiêu âm)
Vài thiển ý nhỏ nhỏ pác đừng chém em hì hì

dinhvannam

Về setup hệ thống nghe nhìn thì em không dám góp ý vì em gà con trong lĩnh vực này. Nhưng hơi loãng chút toppic là về nội thất, tại pác GEN post ảnh nội thất nữa ( em làm nghề này mừ :)).
Xét về ý gia chủ ( quan trọng nhất vì là người trực tiếp sử dụng ) đây là phòng đa năng có kết hợp cả ngủ và giải trí thì tổng quan là một căn phòng khá đẹp về màu sắc và phong cách nên với diện tích cỡ 28m2 như vậy là khá cool rồi
Em mạn phép góp ý nhỏ thế này:
+ nếu có thể làm được thì nên cho cái tủ giầy âm tường sẽ đẹp hơn, nó sẽ không làm hẹp lối đi và không chắn cái cửa sau, về không gian sẽ gọn gàng hơn.
Vài thiển ý nhỏ nhỏ pác đừng chém em hì hì

Em hiểu là bác chủ này đam mê sưu tầm giầy, nên ko thể ko thấy mỗi ngày, phương án âm tường mà vẫn thấy thì bác chủ mới chịu.
Còn những ý khác em ko biết đâu ạ.....

RoadStar

Member

Em hiểu là bác chủ này đam mê sưu tầm giầy, nên ko thể ko thấy mỗi ngày, phương án âm tường mà vẫn thấy thì bác chủ mới chịu.
Còn những ý khác em ko biết đâu ạ.....
Vẫn nhìn thấy mà anh, ý em nói là cái tủ nó âm tường chứ đừng để nó lùi ra như thế thui chứ vẫn nguyên cái tủ đấy, vẫn sáng choang bóng loáng như thường.
Mà em vẫn khoái coi phim trên giường hơn ngồi ghế, cả ngày đi làm ngồi mệt thấy pà kố, về nhà ngả lưng vào mấy cái gối mềm coi bộ khoái hơn xong là ngủ luôn, đỡ phải mất công.
Mà chưa kể hôm nào hứng chỉ rủ bồ về xem cùng, nhỡ đâu trên phim nó có hoàn cảnh đưa đẩy.... còn có chỗ mà action lun chứ mấy pác nhỉ :D

dinhvannam

Vẫn nhìn thấy mà anh, ý em nói là cái tủ nó âm tường chứ đừng để nó lùi ra như thế thui chứ vẫn nguyên cái tủ đấy, vẫn sáng choang bóng loáng như thường.
Mà em vẫn khoái coi phim trên giường hơn ngồi ghế, cả ngày đi làm ngồi mệt thấy pà kố, về nhà ngả lưng vào mấy cái gối mềm coi bộ khoái hơn xong là ngủ luôn, đỡ phải mất công.
Mà chưa kể hôm nào hứng chỉ rủ bồ về xem cùng, nhỡ đâu trên phim nó có hoàn cảnh đưa đẩy.... còn có chỗ mà action lun chứ mấy pác nhỉ :D

Hi..hi...bác diễn tả em tưởng tượng rồi.

À, mà bác ơi ? em vừa đặt mua cái gối lười gì ấy, ko biết ngồi nó thế nào bác nhỉ .

GENERALS

Ban Quản Trị

Trời, bộ loa bose ác quá, bác Gen có thể nói rõ tí được không ạ? em muốn xem bộ loa này ở đâu được ạ? theo bác mô tả bộ bose này tích hợp amplifier? và có cổng ra HDMI để chuyển hình lên TV chứ bác nhẩy?

Đúng rồi bác ạh, bác muốn xem & chiêm ngưỡng tận mắt thì bác ghé showroom của BOSE tại khu Thương Xá TAX - Q1 bác nhé, có nguyên 1 phòng Home Theater nghe thử đàng hoàng luôn.

GENERALS

Ban Quản Trị

To everyone: GEN cám ơn & xin ghi nhận tất cả các ý kiến đóng góp của các bác ^^. Cũng xin nói luôn là căn nhà này thì cũ rồi vì đã xây được hơn 10 năm, vừa rồi chỉ là đập lại & sửa toàn bộ mỗi căn phòng cho khang trang, tươm tất lại thôi nên chính là kết hợp đa năng vừa phòng ngủ, nghỉ ngơi, giải trí...v..v vẫn còn nhiều hạn chế, thiếu sót các bác đừng chê cười hen... ^^

Anyways, hài lòng với những gì mình đang có âu cũng là 1 niềm hạnh phúc rồi, phải ko mấy bác nhẩy ^^

hoangsilk

Anh Em Em Choáng ngợp những gì em vừa nhìn thấy. Cho Tặng Anh 1 chữ " Đỉnh "

HDHP

Lão Gel này có sưu tầm giầy ko đấy,em đang có một bộ trên 200 đôi...đang cần nhượng lại...hay đôi lấy bộ bose của bác nhé(trông cái tủ giày của bác ghê thật

toi_hd

Đến khi nào thì mình mới có được một HTPC như thế cơ chứ
Quả là Perfect

theloner

Member

bác gen ơi cái case antec của bác là loại fusion phải k, em cũng mới lấy một cái mà sao màn hình của em nó màu xanh dương và có rất nhiều chi tiết trên màn hình đó, hai cái jack phone và mic có màu nhôm luôn chứ k có màu xanh và hồng như của bác, trên cái thùng nó có thêm chữ veris, k biết em có mua nhầm hàng không.

anpnt

Member

Em chỉ biết nói nhà đẹp và compact quá .. :D

Bên trên