Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

ducvase

Ðề: Home Theater Entertainment system (1 vài hình ảnh)

Phòng bạn Gen toàn đồ sang và xịn, nhìn vào choáng ngợp. Mê nhất quả phòng tắm có cả đứng lẫn nằm.

Nhưng em xin có một ý kiến chủ quan thế này, là phòng bác nhiều đồ quá, đáng nhẽ là rất rộng 28m2 nhưng em thấy nó hẹp. Nếu là em thì em chỉ kê cái ghê tựa ngồi đọc sách ở góc ghế sofar. Có thể ảnh chụp không bao quát được hết căn phòng hoặc ý niệm ủa bác khác em, nếu có lời gì quá mong bác bỏ qua.

dinhvannam

Nhìn kệ giày của bác mình nể nể lém ^:)^

MrQ1984

Member

300tr là số tiền tổng cộng.. còn về diện tích tính luôn cả phòng tắm thì khoảng 28m2 bác ạh

thì mình muốn hỏi cái tổng cộng diện tích mà bác,để đo lường trước lượng máu sắp phun T__T
ps/ phòng đẹp quá bác ạ,mình thích kiểu sắp nhiều đồ thế này vừa gần gũi vừa ấm áp
kết nhất cái sàn kính:D

necromancevn

Phải nói là thiết kế rất đẹp cho một căn phòng 28m2. Hôm trước mình ghé qua nhà đứa bạn ở chung cư mini nhà rộng 40m2 mà vào trong cảm tưởng chật chội, ngộp thở quá trời, không sang trọng và đẹp như căn phòng của anh bạn Gen này đâu.
PS: Hỏi nhỏ chút, ông anh bạn thích sưu tập giày à?

óa mơ cũng không thấy nữa, nhìn ghiền thật !

kosovo

Nói thật, nhìn nhà này rối quá. Tư vấn em kiểu này em đá ... đít!

481112

Well-Known Member

Có vài cảm nhận.
- Mình có điều kiện mình cũng gộp phòng ngủ với Entertainment lại. Chủ yếu để thư giãn rồi ngủ luôn. Cái này tùy mục đích sử dụng của mỗi người, các bác đừng chê này nọ.
- Cảm giác phòng chật chội quá. Chắc do anh bác TƯỚNG QUÂN muốn nhét nhiều thứ và muốn chúng trật tự nên quần bên decor mệt là phải rùi.
- Phòng tắm hiện đại, đầy đủ đương nhiên thích nhưng thích nhất là cái cửa sổ nhìn ra bên ngoài, có thiên nhiên cây cỏ. Em đảm bảo nếu không có cái đó thì căn phòng này sẽ làm mệt người nhiều chứ thư giãn không bao nhiêu.
- Hình như anh của GEN thích sưu tập giày, nón. Dành 1 góc trang trọng cho thú vui đó quá. Mình cũng thích vụ này. :)

Vài ý kiến cá nhân em xin hết ạ.

HD 1080p

Nói thật, nhìn nhà này rối quá. Tư vấn em kiểu này em đá ... đít!

Mỗi người có một con mắt thẩm mỹ, không trách người ta được.

Với riêng tôi căn phòng này không gian bị sử dụng chồng chéo,phản khoa học.
Bộ ghế salon nằm bít ngay phần chuyển giao giữa không gian trong nhà và bên ngoài,khiến không gian căn phòng trở nên tù túng, bế tắc.
Bộ salon thường được bố trí ở trung tâm phòng khách,đối diện có thiết bị nghe nhìn, mục đích của salon là trò chuyện,thư giãn,giải trí.Nay bị nhét vào góc phòng, công năng sử dụng gần như bằng không.Ông nào muốn xem phim,nghe nhạc, coi TV là phải lên giường :-q.
Sàn kính tăng cốt, khiến diện tích sàn sử dụng bị thu hẹp :-q.
Độ cao màn hình không hợp lý, cần đặt ngang hoặc hơi thấp xuống so với tầm nhìn.Có thể gia chủ thường xem trong khi nằm nên phải đặt cao chăng?
Hệ thống loa HT đắt tiền nhưng cách bố trí thì không xứng tầm chút nào. Loa phải đặt cao ngang tai người đang ở vị trí thưởng thức, ở đây chỉ có loa Center là đạt yêu cầu,2 loa trước đặt cao, 2 loa sau đưa lên góc trần nhà :-q. Nên xem cách bố trí loa chuẩn ở đây. http://hdsaigon.com/diendan/showpost.php?p=7047&postcount=2
Theo phong thủy, phòng ngủ không nên để nhiều thiết bị điện tử, có hại cho sức khỏe, còn ở đây thì bê nguyên bộ vào trong,đối diện luôn với giường nằm :-q.
Tổng kết lại, đây là ý gia chủ.Còn một nhà kiến trúc sư không bao giờ thiết kế phòng ốc nhà ở như thế này, làm mất công năng của phòng lẫn thiết bị (%) .

kenzener

setup như thế này ko ổn ở cái loa sub đấy bro nên đặt đứng để mặt loa hướng về phía mình và đặt sát đất.Đặt như bro tiếng sub ra bị cái hốc của cái tủ gôm lại hết,chất âm và lực sub bass giảm đi nhiều đấy chưa tính tới chuyện đặt trên cái tủ làm rung gây ra tiếng rè rè của tất cả các đồ để bên trên khi đánh lớn hay khi sub xuống tầng số thấp.

dino

Active Member

về mặt thẩm mỉ thì em cùi nên ko dám khen chê, riêng phòng bác gen thế này cũng là mơ ước he he

GENERALS

Ban Quản Trị

setup như thế này ko ổn ở cái loa sub đấy bro nên đặt đứng để mặt loa hướng về phía mình và đặt sát đất.Đặt như bro tiếng sub ra bị cái hốc của cái tủ gôm lại hết,chất âm và lực sub bass giảm đi nhiều đấy chưa tính tới chuyện đặt trên cái tủ làm rung gây ra tiếng rè rè của tất cả các đồ để bên trên khi đánh lớn hay khi sub xuống tầng số thấp.

BOSE khi nghiên cứu chế tạo ra hệ thống loa này đã thiết kế có thể để cục Sub ở bất kỳ vị trí nào của phòng mà ko hề bị ảnh hưởng đến hiệu năng trình diễn, lúc đầu GEN cũng ái ngại nhưng sau khi tính toán, test qua tat cả các trình điều khiền và setup thì đã rất hài lòng

letuanzzz

Member

BOSE lifestyle đc thiết kế auto set loa mà , muốn đặt đâu thì đặt .Hay chổ đó .

Naturalism

hix, nhà bác Genaral khang trang hoành tráng quá, sống thế mới đáng sống :D

user124

pác HD 1080p có thể pót vài tấm HTPC của pác cho anh em chiêm ngưỡng dc ko? thấy pác 'lao động' bằng con chữ ko, chán

tuuvuong

Vừa Upload xong mấy tấm hình về nội thất, trang trí của căn phòng. A/e xem tham khảo có gì cứ phê bình thoải mái để chỗ nào thực sự chưa vừa ý sẽ chỉnh ngay ^^

Góc phòng với ghế sofa, kệ sách và dàn HT:

Mới đầu nhìn hình này em tưởng cái tủ lạnh là loa sub :))

:cool:nhà cậu bây giờ không đáng sống ;)) ?

Cậu này từ đầu đến giờ chỉ post bài nhắng nhít là giỏi :mad:

Hic, bố trí phòng thế này muốn xem phim cứ phải leo lên giường, em mà ko có ghế sôpha thì chịu, ko tài nào xem được, cứ nằm xem là ngủ 1 mạch, nhất là với cái phòng khủng như thế này thì ko ngủ hơi phí =))

hipziro

Theo em đoán không lầm thì là phòng a K.. fai không a Gen!!! Sữa lâu chưa a nhỉ.

manhthang

Huyền Thoại

Nội thất rất đẹp nhưng không khoa học. Đặc biệt là cách bố trí loa không giống ai cả :D

dinhphanc78

Thôi đi ngũ để nằm mơ mà thấy cái phòng đó ****

Bên trên