[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

nort

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Bác đặt lại tên phim theo như mình thế này thì Media Center Master sẽ tìm thông tin cho bác
Ví dụ đối với phim chỉ có 1 phần :
[HIDE]

Đối với phim có nhiều season thì bác nên để thế này

[/HIDE]
Chúc bác thành công :)

Có soft nào đổi tên nhanh k \m/ ?

thz

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Bác dùng Bulk Rename Utility xem, tên kiểu gì nó cũng đổi được hết á :).

nort

Active Member

Bác dùng Bulk Rename Utility xem, tên kiểu gì nó cũng đổi được hết á :).

Mất công đặt tên bằng tay hết 1 thư mục, thử kiểm tra bằng MCM, chọn T.V Shows Mode nó chẳng tìm đc cái nào cả :(

zippo2779

Member
Ðề: [Windows Media Center] Tùy biến giao diện và tinh chỉnh Media Browser !

Dùng Meta Browser là quá chuẩn rùi. Add thông tin tiếng Việt cũng bằng cái này mà. Mất công phết

Các bác chỉ dẫn giúp em với, em cái ra rồi, nhưng nó yêu cầu nhập account, mặc dù em đã đăng ký account trên site của nó rôi, nhưng khi đăng nhập vẫn báo fail :(

thz

Member

Mất công đặt tên bằng tay hết 1 thư mục, thử kiểm tra bằng MCM, chọn T.V Shows Mode nó chẳng tìm đc cái nào cả :(
Vì MCM lấy info T.V shows từ trang thetvdb.com nên bác phải đặt tên phim đúng với công thức của thằng thetvdb.com nó mới cho bác lấy thông tin :p.
Lấy ví dụ phim Band of Brothers ở trên luôn, thì tên phim là [Band of Borthers - 1x01] nó gồm [tên phim - số season x số tập] bác thử đặt lại như thế này xem có được không nhé.

nort

Active Member

Vì MCM lấy info T.V shows từ trang thetvdb.com nên bác phải đặt tên phim đúng với công thức của thằng thetvdb.com nó mới cho bác lấy thông tin :p.
Lấy ví dụ phim Band of Brothers ở trên luôn, thì tên phim là [Band of Borthers - 1x01] nó gồm [tên phim - số season x số tập] bác thử đặt lại như thế này xem có được không nhé.

đã làm và đã thất vọng

ducvuong25

Active Member

sau mà đẹp quá vậy, máy dùng windows 7 bình thường (ko phải HTPC) có làm được ko nhỉ?

zippo2779

Member

BÁc ơi, bác chỉ giúp em cách làm thê nào để hiện điểm idmb bằng số với ạ, em tìm mãi mà ko được.

Kai_HD

mình đả làm theo hương dẩn rồi mà sau media browers không nhận CSLD từ media center master .

thz

Member
Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

mình đả làm theo hương dẩn rồi mà sau media browers không nhận CSLD từ media center master .
Bác chụp lại tấm hình báo lỗi hay báo không nhận CSDL post lên đây cho mọi người giải quyết dùm bác.

Kai_HD

Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Bác chụp lại tấm hình báo lỗi hay báo không nhận CSDL post lên đây cho mọi người giải quyết dùm bác.

Lấy CSDL từ Media Center Master

cfeece5f3fe402e04b5cce88472d2b90_35509541.9.bmp

Các file được tạo

5b4a858de1f323a351efcbca49c27545_35508982.1.bmp

Config Media Browser

11fb8919abf1b6bc4c428658bf83e4cc_35509054.2.bmp

6778421bc54c4fddfea47e45bcf9b563_35509109.3.bmp

290ca98951443314174ea214f3a4daf0_35509149.4.bmp

Kết Quả

b66f6d1e1a5e9ed970ec4203b73606a2_35509326.5.bmp

33f13c84e5e8404470569084826c7782_35509355.6.bmp

thz

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Lấy CSDL từ Media Center Master

cfeece5f3fe402e04b5cce88472d2b90_35509541.9.bmp

Các file được tạo

5b4a858de1f323a351efcbca49c27545_35508982.1.bmp

Config Media Browser

11fb8919abf1b6bc4c428658bf83e4cc_35509054.2.bmp

6778421bc54c4fddfea47e45bcf9b563_35509109.3.bmp

290ca98951443314174ea214f3a4daf0_35509149.4.bmp

Kết Quả

b66f6d1e1a5e9ed970ec4203b73606a2_35509326.5.bmp

33f13c84e5e8404470569084826c7782_35509355.6.bmp

Bác thử làm thêm các bước sau xem thế nào nhé :)

Bác phải update library cho MB đã. Bác vào WMC => Media Brower => Setup (hình cái Cờ lê ý) => update library => OK => Continue. Như vậy là OK rồi đó, trước khi update library cho MB bác lên dùng Media Center Master lấy thông tin và hình ảnh cho film trước nhé. Tham khảo hình dưới này

traitimtraoem

Active Member

Các bác ơi... sao em dùng remote MCE model GP-IR02BK khi ấn nút power trên remote nó lại thành sleep nhỉ? Em lên google tìm thì có người dùng MCE Standby Tool, nhưng chỉ ở chế độ Standby mà em thì muốn chuyển sang thành Shutdown máy tính. Các bác có bác nào biết chỉ dùm em với ạ.

thz

Member

Các bác ơi... sao em dùng remote MCE model GP-IR02BK khi ấn nút power trên remote nó lại thành sleep nhỉ? Em lên google tìm thì có người dùng MCE Standby Tool, nhưng chỉ ở chế độ Standby mà em thì muốn chuyển sang thành Shutdown máy tính. Các bác có bác nào biết chỉ dùm em với ạ.

Trước em cũng có tìm hiểu vấn đề này nhưng vẫn chưa có kết quả. Bác có thể chuyển từ chế độ Sleep sang chế độ Hibernate cũng được mà. Ở chế độ Hibernate thì máy tính thực ra cũng đã tắt hoàn toàn rồi mà.
Hibernate được thiết kế chủ yếu cho các thiết bị di động dùng Pin như Laptop. Khi máy tính được hibernate, tất cả các trạng thái của cửa sổ, chương trình, file… đang "tạm trú" tại RAM sẽ được lưu vào trong một file tên là hiberfil.sys trong đĩa cứng. Sau đó, máy sẽ được tắt hoàn toàn. Khi bật máy trở lại, các cửa sổ, chương trình, file… lưu trong hiberfil.sys sẽ được phục hồi lại hoàn toàn như lúc trước khi tắt máy.

dia

Well-Known Member

Bác ơi cho em hỏi chút.Em đã cài tất cả như Bác đã hướng dẫn, xem trên laptop rất OK, nhưng có 1 vấn đề là khi em kết nối laptop với LCD LG thì khi trình diễn WMC thì chỉ được vài giây là laptop ngưng kết nối với LCD luôn ( LCD hiện bảng thông báo không có tín hiệu kết nối luôn ). Mong Bác giúp đỡ em vấn đề này nhé.Tks

traitimtraoem

Active Member

Trước em cũng có tìm hiểu vấn đề này nhưng vẫn chưa có kết quả. Bác có thể chuyển từ chế độ Sleep sang chế độ Hibernate cũng được mà. Ở chế độ Hibernate thì máy tính thực ra cũng đã tắt hoàn toàn rồi mà.

Em cũng thử chế độ Hibernate rồi nhưng như vậy khi mình vào lại máy tính thì nó hiện lên User bác ạ, phải dùng chuột kích vào để vào Windows. Như vậy em sài chế độ Standby vẫn hay hơn bác ạ, nó vào thẳng Win và hiện WMC lun mà không hiện bảng User nữa. AnyWay... em cảm ơn bác ạ

nort

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Bro

Bác thử làm thêm các bước sau xem thế nào nhé :)

Vào WMC, thấy film nào k hịên lên, thử f5 thủ công ở trong đó xem, nút Refresh to đùng cơ mà

nort

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Bro

vẩn vậy , không được bác ơi :-S

Vẫn vậy là sao, bạn thử phim khác xem nào, mình thấy bạn lấy ví dụ bằng phim Advent Children, phim đó metadata thiếu hơi nhiều nên có khi hên xui máy bạn nó không được.

Nói túm lại là, từ giờ bạn nào không thành công trong việc hiển thị thì hãy -> gỡ bỏ tất cả và làm lại từ đầu ! >:)>:)

Vì số lượng ACE thành công lớn lắm >:)

Bên trên