[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

cuongvinapol

Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Cài đặt mọi thứ đều ok, mỗi cái phụ đề ko sao hiện lên được. Xin các bác chỉ giáo, làm thế nào auto hiện lên .srt là đc. Thanks

thz

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Cài đặt mọi thứ đều ok, mỗi cái phụ đề ko sao hiện lên được. Xin các bác chỉ giáo, làm thế nào auto hiện lên .srt là đc. Thanks

Bác thử xem trong mục này phần subtitle control bác để phần nào? Rồi bác vào mục đó để tinh chỉnh lại.

Tình hình là website http://www.adventmediacenter.com/ out rồi hay sao ấy. Em thử mãi mà chẳng down được phần mềm. Anh chị nào còn giữ phần mềm thì share cho em với.:((

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongvinapol

Bác thử xem trong mục này phần subtitle control bác để phần nào? Rồi bác vào mục đó để tinh chỉnh lại.
Hic ko được, cái của mình 32 bit mà, chỉnh thế nào cũng ko ra

thz

Member

Hic ko được, cái của mình 32 bit mà, chỉnh thế nào cũng ko ra

Bác nói qua về cách dùng codec của bác để mọi người tiện giúp.(ví dụ bác dùng Splitter nào? Bác dùng filter nào để decode hình ảnh?)

cuongvinapol

Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

Đây là cấu hình con HTPC của mình:
Chip: CPU: INTEL i5 2400 (3.1GHZ)
Case: Thermaltake DH 202 HTPC
Mainboard: Gigabyte GA-Z68XP-UD4 (rev 1.0)
RAM: ADATA™ Series DDR3 4GB (2GBx2) 1600G
Card VGA: VGA Gigabyte 6670
Amly: Denon AVR 2311
Speaker: 7.1
Vấn đề ở đây là mình làm y như hướng dẫn, không sai tý nào, chỉ có mỗi phần mềm thì cập nhập phần mềm mới . khi cài đặt xong hay gặp mấy vấn đề sau:
1. Khi mọi thứ ngon lành thì phụ đề ko có, hoặc chỉ có phụ đề với đuôi avi
2. Khi thì ko chạy được đuôi mkv hoặc wmc đơ luôn
Hic mất nhiều thời gian qua anh em chỉ giáo với
hoặc nếu ai đó gần Big C - Trần Duy Hưng cấu hình giúp mình vào thứ 7, CN hoặc các buổi tối được không
Thanks

cuongvinapol

còn đúng 1 vấn đề là cái phụ đề nữa, không thể hiểu nổi cài đặt thế nào ở mục config cũng ko có phụ đề, anh em giúp mình với

thz

Member

Mail của em nè: [email protected], bác gửi cho em nha. Thanks bác rất nhiều!

Website đó nghe nói bị down rôi :(, nếu dùng file setup cũ không cài được đâu vì nó bắt cài đặt qua mạng, mà trang chủ nó down thì cài sao được, gửi bác cài thử bản installer của 1 bác trên mạng bác xem dùng được không nhé. http://dl.dropbox.com/u/5036238/Files/MCS Installer.EXE
Hoặc cách thứ 2
1.Download the file here : http://dl.dropbox.com/u/3795481/MCS.zip

1a. Or if you already have it installed you can go to : C:\users*yourusername\Appdata\local\Apps\2.0\huge_string_of_junk*\ find the directory that starts with mcst..tion and copy that off. Then go to step 4 on the new computer
1.
Unzip the file

2.
Make sure you have “show hidden folders” enabled under the folders option in your Start –> Control Panel menu.

3.
Move the unzipped directory to C:\users*yourusername\Appdata\local\Apps\2.0\huge_string_of_junk*\ and find the directory that starts with mcst..tion. You can then back this up and reuse it.

4.
Then run: Media Center Studio.exe

Chỉnh sửa lần cuối:

leluatmdc

thank bạn. thấy chạy được đấy

quoctuan2712

bác nào làm được nhu hướng dẫn chưa nếu làm được rồi cho em hỏi tí...sao cái giao diện nhà em nó khác quá nên em tìm mãi không làm được...ai giúp em với nhé
[email protected]

kien18384

Member

Có bác nào bị lỗi khi Media Center Master download file folder.jpg của thư mục film chỉ down dc poster Dimensions : 92x129 size 9,46kb, lúc trước MCM down file folder.jpg vẫn bình thường .

Có cách nào không cần rename thư mục không các bác?

thz

Member

Có bác nào bị lỗi khi Media Center Master download file folder.jpg của thư mục film chỉ down dc poster Dimensions : 92x129 size 9,46kb, lúc trước MCM down file folder.jpg vẫn bình thường .

MCM các bản trước hình như bị lỗi hay sao ý, bác đừng để nó autoupdate, bác lên trang chủ down bản mới về setup lại nhé.

Có cách nào không cần rename thư mục không các bác?

Bác vào phần Settings của MCM

Bác bỏ mục Rename folders during fetch là được bác ạ.

Bác vào phần Settings của MCM
Bác bỏ mục Rename folders during fetch là được bác ạ.

Hix, nhưng nếu làm vậy thì không lấy được thông tin phim. Có cách nào không bác? em vẫn muốn giữ thông tin về hình ảnh - nhóm rip

Thêm nữa đối với MPC thì em play bình thường, màn hình phim hiện đè lên WMC; nhưng đối với bluray folder - em mặc định mở bằng TMT - thì cái menu của Bluray khi được TMT mở lên lại nằm sau WMC, tức màn hình nó nằm sau. Các bác hướng dẫn giúp em sao cho mặc định nó nằm lên trước với

thz

Member

Hix, nhưng nếu làm vậy thì không lấy được thông tin phim. Có cách nào không bác? em vẫn muốn giữ thông tin về hình ảnh - nhóm rip

Thêm nữa đối với MPC thì em play bình thường, màn hình phim hiện đè lên WMC; nhưng đối với bluray folder - em mặc định mở bằng TMT - thì cái menu của Bluray khi được TMT mở lên lại nằm sau WMC, tức màn hình nó nằm sau. Các bác hướng dẫn giúp em sao cho mặc định nó nằm lên trước với

MCM của em vẫn lấy được thông tin bình thường mà bác, bác thử xem lại nhé, vì rename không ảnh hưởng đến việc lấy thông tin mà. Theo em thì cứ rename folder cho dễ sắp xếp theo năm, còn tên file vẫn giữ thông tin về file và nhóm rip mà.
Còn về mục TMT em đoán là bác đang dùng Media Brower và chỉ trực tiếp đến file uLaunchTMT5.exe hoặc uTotalMediaTheatre5.exe để chạy Blueray folder đúng không ạ? Đối với WMC thì TMT có 1 file hỗ trợ sẵn cho WMC là uMCEPlayer5.exe, bác thử thiết lập lại đến file này xem có giải quyết được vấn đề của bác không nhé :).

Tuyệt thật bác ah, làm theo hướng dẫn của bác đã Okie rồi, chỉ mỗi tội hơi lâu 1 tí, thêm khoảng 3s nữa ^^
Vấn đề remane folder em không muốn đổi vì thỉnh thoảng em cũng cần phải kiểm tra để thay thế bản tốt hơn, nhìn ở bên ngoài thấy đễ hơn. Để em cố gắng sục sạo thử xem sao. Cảm ơn bác.

MCM của em vẫn lấy được thông tin bình thường mà bác, bác thử xem lại nhé, vì rename không ảnh hưởng đến việc lấy thông tin mà. Theo em thì cứ rename folder cho dễ sắp xếp theo năm, còn tên file vẫn giữ thông tin về file và nhóm rip mà.

Kaka, em làm được rồi, tks bác lần nữa, zọc tiếp qua cái khác zậy!

Bên trên