[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

andytx

Banned
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

Bạn vào Settings. Rồi làm theo hình ảnh:

Không biết có đúng không nữa vì mình dùng XBMC Eden 11.0 trên windows 7 cỏn âm thanh chỉ là analog nên chưa có điều kiện thử qua. Nếu không được thì bạn nên thử các tuỳ chọn trong audio output để xuất ra được DTS.

Vậy sao nó khong có DTS-HD master audio vậy?

Em mói tập tành dùng XBMC. Bác nào biết cách add phim bộ, phim lẻ hay nhạc thì chỉ em dùng. Em cảm ơn. Cho em hỏi XBMC có quản lý game?

phduyanh

Well-Known Member

XBMC có hỗ trợ 3D không mấy bác.

lac0st3

có ai bị như em không cho em hỏi cái.
em nghe nhạc dts = xbmc, khi click vào file nhạc chạy bt thì AVR hiện logo DTS nhưng để tự động next bài trong album thì AVR lại ko hiện logo DTS mà chỉ hiện logo STEREO thôi.
bác nào biết cách khắc phục chuyện đó thì mách cho em với.
thanks all

zfurious

Mình cài xbmc cho con htpc thì lúc update data phim nó cứ báo lỗi đại loại như: "ko thể kết nối với server, bạn có muốn tiếp tục ko?". Phim nào đã được cập nhật info rồi thì ko gặp lỗi này.
Máy pc để làm việc, cài bản eden 11 thì ko gặp lỗi này :( chắc phải cài lại thôi

pupil12a

Member

Cám ơn bác chủ đã hướng dẫn cài phần mềm này. Em mua pc remote control ở shop dochoitinhoc.com giá chỉ 210.000 đồng dùng rất thích.

anhlai184

Member

Có những thắc mắc sau bác nào biết chỉ dùng em
1. Những bộ phim nhiều phần của em nó không đưa vào một mục phim [ ONG BAK TRILOGY ], lúc đầu thì em thấy vào một mục phim nhưng sau chỉnh lại ở đâu nó lại ko ở chung một mục nữa

2. Tại sao xem brulay rip sẵn phụ đề việt xem thì bị nháy phụ đề ko hiện liên tục được

3. Có các nào xóa phần phụ đề đi không nhiều lúc ko cần phụ đề Anh hay Việt nhưng vẫn hiện lên

4. Cái này có thể thêm phần mền Splash PRO EX, TotalMedia Theatre 5 để xem phim ko

- Bác nào trả lời dùng em xin cảm ơn

cuongvinapol

Ðề: XBMC AEON - Home Media Center hoàn hảo~

XBMC có chạy được file nrg không các bạn?
vào video nhìn thấy file nrg mà ko mở được!

aredskull

giao diên đẹp tuyệt.Thanks pác đã share

thanhth1977

Member

Có những thắc mắc sau bác nào biết chỉ dùng em
1. Những bộ phim nhiều phần của em nó không đưa vào một mục phim [ ONG BAK TRILOGY ], lúc đầu thì em thấy vào một mục phim nhưng sau chỉnh lại ở đâu nó lại ko ở chung một mục nữa

2. Tại sao xem brulay rip sẵn phụ đề việt xem thì bị nháy phụ đề ko hiện liên tục được

3. Có các nào xóa phần phụ đề đi không nhiều lúc ko cần phụ đề Anh hay Việt nhưng vẫn hiện lên

4. Cái này có thể thêm phần mền Splash PRO EX, TotalMedia Theatre 5 để xem phim ko

- Bác nào trả lời dùng em xin cảm ơn

Cùng thắc mắc như bác này :D Bác nào biết chỉ dùm cái, phụ đề Việt nháy không đọc được :((

long@1976

Member

Cùng thắc mắc như bác này :D Bác nào biết chỉ dùm cái, phụ đề Việt nháy không đọc được :((
- Mình cũng bị như thế này ! chả biết làm sao để khắc phục cả ! Đành phải load phụ đề ngoài vào ! Chán thật.....
- Có thể set Splash pro or mpc để chạy fim .mkv,avi... và TMT3 để chạy Bluray( xem lại mấy trang đầu có hướng dẫn đó) còn TMT5 thì chưa hay sao ấy vì mình cài TMT5 thì ko chạy d.c

asazami

Member

wow skin đẹp quá, hồi đó xài xbmc trên Mac, lấy iphone làm remote đã thấy ngon rồi, giờ thêm skin đẹp nữa, thèm qua

mozo

Có cái remote nào chạy với XBMC ko các bác

Bạn nào chỉ mình cách cài đặt Aeon MQ 4 được ko vậy, download nó như thế nào

long@1976

Member

XBMC đã chạy được external player ngoài như MPC và TMT5 rồi nhé ! Bạn nào muốn thì qua đây tham khảo và dowload mấy file .bat về dùng http://forum.xbmc.org/showthread.php?tid=116724 ! Mình đã test và chạy ngon lành Bluray Iso or Foder trên TMT5 ngon lành

anhlai184

Member

Cho hỏi sao nhiều phim Trilogy không vào cùng một thư mục vậy
Ví dụ: Iron Man 1 và 2 - Hay The Avengers và Thor nó không vào một phần Collention trong phần XBMC
Ai biết cách sử lý chỉ hộ mình nhé
Thank

Bên trên