[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

hv111

Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

Mấy bác cho em hỏi sao lúc xài card nvidia thì chạy bình thường, sau em đổi card ati thì cài zô chương trình vẫn chạy nhưng ko thấy chữ, lúc thì hiện nhưng chỉ có 1 nửa ở trên, ai biết cách khắc phục ko?

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: [Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

Có cách nào hoặc add-on nào để XBMC tự động đánh dấu phim đã xem không ? Mình thấy có 1 số skin hỗ trợ đánh dấu phim đã xem nhưng phải làm thủ công bằng tay, click chuột phải chọn Mark as Watched (như Rapier)

Trong XBMC 11, khả năng đánh dấu phim đã xem không ổn định, có phim được có phim không. Nhưng XBMC 12 beta 1 thì tất cả phim đã xem đều đánh dấu (dấu check), phim xem dở có dấu mũi tên. Mình dùng XBMC 12 beta 1 khoảng 2 tuần qua thấy khá ổn định, không thấy lỗi gì nữa ngoài những lỗi cài đặt ban đầu (skin, khuếch đại âm thanh).

Nếu XBMC có thêm tính năng liệt kê danh sách 8-10 phim, nhạc đã xem, nghe gần nhất thì hay nhỉ ! Khỏi mất thời gian tìm kiếm phim, nhạc xem, nghe dở dang.

hv111

Member

Mấy bác cho em hỏi sao lúc xài card nvidia thì chạy bình thường, sau em đổi card ati thì cài zô chương trình vẫn chạy nhưng ko thấy chữ, lúc thì hiện nhưng chỉ có 1 nửa ở trên, ai biết cách khắc phục ko?

ai giúp mình với nó bị như thế này, ko thấy chữ đâu hết

tenty_ni

thANKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKK

cabanas1987

Có bác nào chỉ em cách xóa mấy cái scoure đã add được không ạ? :-S trong quá trình tò mò, táy máy, tọc mạch, em lỡ dại tạo ra gần một chục cái phim hành động rồi :| làm sao xóa được ạ? ~X(

cnfan

Well-Known Member

XBMC đã chạy được external player ngoài như MPC và TMT5 rồi nhé ! Bạn nào muốn thì qua đây tham khảo và dowload mấy file .bat về dùng http://forum.xbmc.org/showthread.php?tid=116724 ! Mình đã test và chạy ngon lành Bluray Iso or Foder trên TMT5 ngon lành

Bác túm lại giúp anh em đượckg vì đường link toàn tiếng anh khó đọc quá. Thanks bác nhiều

funsunday82

đang nghiên cứu mediaportal, chắc cũng phải nghía qua cái này thử

khanh_zui

Member

Có bác nào giúp em với ! Chả là em đang để xem Movie ở phần setting
Deinterlace Video : on
Deinterlace methid : auto

đại khái là em để AUDO hết. Cùng chung 1 phim chuẩn DTS để thử thì em thấy KMPlay cho chất lượng có vẻ nét hơn các bác ạ :( bác nào giúp em chỉnh với. Chả lẽ sài KMP hơi xấu hơn tí nhưng dùng lại quen quen em nó rồi.

XẤU LÀ KHI EM đang xem ở màn hình DELL để chọn phim. Kéo sang SHARP để nằm xem nhưng thấy nó xấu kinh khủng các bác ạ :( - Em làm thủ công kéo từ nàm hình DELL di sang Màn hình Sharp. Vì phòng đôi lúc xem phim mà có người cần online :)

kiatisak

Member

Cho mình hỏi làm sao cho XBMC play file wav, mình chỉ add được file flac.
Mình cài add on TV Việt Nam rồi và giờ làm sao để xem vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:

sao cái XBMC bản 12 prodo mới nhất em chơi bản New Day (Celion Dion) bluray rip (31gb) hình bị vỡ không lên được, chạy bằng PowerDVD 12 thì vô tư (thi thoảng có hơi lack 1 tí)
Bác nào biết cách xử lý không ạ?

thucanh297

Bác chủ thớt cho hỏi tý, hom nay mới down XBMC về chạy thử nhưng chỉ lên hình chứ không có tiếng, Bác chỉ giúp cho cách chỉnh với.

scoobido

Cho mình hỏi làm sao cho XBMC play file wav, mình chỉ add được file flac.
Mình cài add on TV Việt Nam rồi và giờ làm sao để xem vậy?

Bạn vào phần movie hay phần video sau đó chọn bên dưới phần add on và tìm đến chỗ có cài TV Việt Nam rồi click vào, nó sẽ hiện ra các kênh VN. SCTV nó ra cả đống kênh mình thấy có cả thể thao HD nhưng khi xem thì chỉ thấy là chất lượng SD thôi.

kiatisak

Member

Bạn vào phần movie hay phần video sau đó chọn bên dưới phần add on và tìm đến chỗ có cài TV Việt Nam rồi click vào, nó sẽ hiện ra các kênh VN. SCTV nó ra cả đống kênh mình thấy có cả thể thao HD nhưng khi xem thì chỉ thấy là chất lượng SD thôi.

Mình vào được rồi nhưng chỉ có mấy kênh, ko có SCTV vậy?

arionred

Member
Đã có bản XBMC Frodo 12.1 hỗ trợ tiếng Việt rồi nhé các bạn:

XBMC 12.1 - Now Even Better

March 18th, 2013

About a month and a half after the release of XBMC 12.0, we are happy to announce XBMC 12.1 with substantial fixes for 12.0 across all platforms. Fixes include:

• XBMC now supports using OSX’s default output device for audio as well as hardware decoding with Intel GPUs in OSX
  • XBMC no longer hogs audio for Linux and on resume audio will continue to work in Linux
  • Full iPhone 5 resolution is now enabled
  • Volume buttons on Android devices now control Android volume, rather than XBMC volume
  • Volume buttons on OSX devices once again control OSX volume, rather than XBMC volume
  • Player optimization on the Raspberry Pi, including more efficient playback, better subtitle support, and many crash fixes
  • iOS 6 support on the AppleTV 2.
  • XBMC does not crash when listed on the AppleTV top shelf
  • Added support for additional Xbox 360 controller types
  • Broader and more intelligent support for CEC devices
  • Fixed problems with several addons due to broken binary read/write in our python interface
  • Language fixes, including 7 new languages: Albanian, Burmese, Malay, Persian (Iran), Tamil (India), Uzbek, Vietnamese
  • AirPlay fixes, including making discovery of XBMC more reliable on OSX
  • Numerous crashing and stability fixes across all platforms

Link tải ở đây Downloads | XBMC

diode

Mình cài XBMC trên Lap, xem hình thỉnh thoảng lại bị nhòe ở những pha hành động nhanh, trong khi xem trên Klite vẫn bình thường. Bạn nào có hướng khắc phục không ?

cnfan

Well-Known Member

bác ơi ver mới có hỗ trợ win 8 không? Em dùng win 7 thì chạy ok nhưng khi cài win 8 thì bắt đầu bị giật hình...

Bên trên