Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

michinh

Member
Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

TMT 3 update chạy được phụ đề rồi,khỏi Remux làm j cho mất công.Mình kết thằng này ở giao diện đẹp,hình chuẩn lại open disc folder.Nhiều blue-ray mình kết nhất cái Menu nên kết luôn thằng này

Tomykhoai

Active Member
Ðề: Hướng dẫn cơ bản về cách xem phim Blu-Ray và HDDVD Nguyên Gốc trên PC dùng TMT3 với sub Việt.

TMT 3 update chạy được phụ đề rồi,khỏi Remux làm j cho mất công.Mình kết thằng này ở giao diện đẹp,hình chuẩn lại open disc folder.Nhiều blue-ray mình kết nhất cái Menu nên kết luôn thằng này

chạy phụ đề rời hả Bác?? Bác hướng dẫn sơ qua luôn cho anh em nhé. tiện đây Bác cho em hỏi làm thể nào cho mất cái info của film ở góc phải trên của TMT3 khi play. Thanks

michinh

Member

trước hết bạn update lên phiên bản 3.0.1.185.Bạn chạy TMT3 trên máy nối mạng nó hỏi có Update?.Bạn down bản này về rồi cài là xong thôi.Phụ đề rời chỉ chạy khi bạn Open file thôi và tên phụ đề trùng tên phim chỉ khác đuôi thôi.
Bạn cũng có thể tải bản này về gỡ bản cũ cài lại là được,có cả Sim3D Plugin nữa.Link:
http://hotfile.com/dl/48246611/0e15....180__SimHD__Sim3D_Plugin_By-Mrvenom.rar.html

michinh

Member

Bạn kick chuột phải bỏ cái Infomation đi là hết info thôi

yeudha

Member

Giúp em với:
.
Em đang dúng bản TMT3 upđate build 185 , chạy win Xp pro 32, trong phần setting audio device em không thấy phần HDMI. chỉ có phần xuất âm thanh ra AV dưới dạng PCM.
Em đang sài card: ATI HD 5450 đã cài đầy đủ audio HDMI driver.
âm thanh xuất ra qua AV ONKYO RC 180.
.
chẳng là em muốn nghe âm thanh true HD

Link die rồi chủ thớt ơi giờ dùng cái gì xem film bluray 1080- tốt nhất nhỉ

mình cài xong hết rồi nhưng nó xem không bằng MPC mình so sánh transformers bluray 1080p màn hình cảm thấy nó không sắc nét = MPC ( muỗi muỗi thế nào ý)

sydansinh

Well-Known Member

Tùy từng bản bạn ơi... Ví dụ sub của bản BluRayRip 1080p hoặc 720p EXTENDED Cut thì sẽ khớp với bản gốc..:)

Mà phim BluRay gốc bạn muốn ghép nó thành bản nào cũng được:D

Nó cho phéo bạn chọn để ghéo thành bản EXTENDED, bản Director cut, bản Uncut, Limited...v.v... tùy bạn chọn files thôi:)

Hỏi bác tí , đã làm như bác chỉ dẫn,down phim avatar bản 45gb về, xem trên TMT3 ok, hình đẹp âm thanh hay nhưng không hiện phụ đề, vậy phải làm sao cho nó lòi phụ đề ra, thank bác nhiêu

kinhcan853

chủ thớt ơi link setup TMT3 die rồi,cho xin cái link khác với

xhitmenx

Active Member

chủ thớt ơi link setup TMT3 die rồi,cho xin cái link khác với

Chủ thớt vàng khè nên không edit, update được rồi.
em cũng quan tâm vụ xem blueray gốc + sub, nhưng bài này củ rồi, không biết bây giờ có ứng dụng nào mới hơn, hay hơn không bác nào biết thì làm 1 thớt mới đi :D
.................................................................

cangio

Member

trước hết bạn update lên phiên bản 3.0.1.185.Bạn chạy TMT3 trên máy nối mạng nó hỏi có Update?.Bạn down bản này về rồi cài là xong thôi.Phụ đề rời chỉ chạy khi bạn Open file thôi và tên phụ đề trùng tên phim chỉ khác đuôi thôi.
Bạn cũng có thể tải bản này về gỡ bản cũ cài lại là được,có cả Sim3D Plugin nữa.Link:
http://hotfile.com/dl/48246611/0e15....180__SimHD__Sim3D_Plugin_By-Mrvenom.rar.html

Tôi đang sử dụng phiên bản 3.0.1.185, nhưng không biết mở phụ đề rời như thế nào. Nó tự động hay sao bác, còn tên phụ đề trùng với tên phim hay tên file. Bác có thể ví dụ cụ thể hơn không.

djepnguyen

sao fai lằng nhằng add phụ đề vậy.pm này đảm bảo rất nhiều tiêu chí.vừa mới phát hành ah nha: Splash PRO.thử đi rùi bít

ntycle

Member

Hic... em gói Subviet vô rùi.. mà sao cũng ko thấy chỗ nào chọn Sub đâu hết >"<... bùn ghê gớm lun.. đang thử xem em ironman 2 = blueray trên tv 46inch xem sao mà hok đc. hic >"< . chuột phải vô màn hình ko thấy chỗ nào chọn sub .... bác nào bít help em tí với

ntycle

Member

không ai help em hết... sao mà thưởng thức phim đc đây nhỉ.huhu

ntycle

Member

đã hiện rùi :) auto hiện lun :D mà các mã <i> khi dùng TMT ko hiển thị đc thì phải

ntycle

Member

Ah cho em hỏi.. làm sao để chỉnh font chữ trong TMT ver 185 nhỉ ?? thấy nó nhỏ quá.. đọc đau mắt:D

lupagazi2010

Active Member

topic quá hay, mình mò mẫm quá trời , vô đây mới xem được cái bluray vừa down xong.

lupagazi2010

Active Member

thằng PowerDVD 10 nó bỏ tính năng mở từ thư mục , chỉ open file thôi.

chihong

Các link trên bị die hết rồi :( Mấy bạn có link khác không cho mình xin với :)

ninhtn

Các pác ơi giúp e với!
Em vừa kéo con (Inception.2010.BluRay.1080p.VC1.DTS-HD.MA5.1) về
Dùng MeGui để ghép lại thành 1 cục. ok
Dùng TsMuxerGUI để gói phụ đề vào nhưng toàn báo là định dạng của phụ đề ko được.
nó báo như the này:
---- Phần trên
VC-1 stream does not contain fps field. Muxing fps=23.976
Decoding VC-1 stream (track 1): Profile: Advanced@3 Resolution: 1920:1080p Frame rate: 23.976
Decoding DTS-HD stream (track 2): Bitrate: 1536Kbps core + MLP data.Sample Rate: 48KHz Channels: 5.1 (DTS Master Audio)
Decoding PGS stream (track 3): Resolution: 1920:1080 Frame rate: 23.976
---- phần dưới
Invalid SRT format. "02346C60" is invalid timing info

Bác nào giúp e với, e ko gói được phụ đề tiếng việt

Bên trên