[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

dingo1

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Các bạn cho mình hỏi chút, mình sử dụng Skin Dark One V3 và đã cài đặt Lyrics Panel 2 nhưng mỗi lần bấm xem lyrics thì lại chỉ xuất hiện cái này.
[/url][/IMG]
Mình đã sửa nhiều nhưng vẫn không được. Mong các bạn giúp đỡ. Mình xin cảm ơn rất nhiều!

baotoanagape

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Oh, Thank bạn rất nhiều.

có vấn đề này hỏi hơi ngu chút (mới tập tành foobar =.=), có cách nào chèn file hình vào thay background của foobar ko mọi người? e đang dùng columns UI tự tạo, nền của nó 1 màu nhìn hơi chán mà lại ko thích dùng skin có sẵn T_T

được chứ -
. tuy nhiên phải xem skin bạn đang sủ dụng có chứ năng đó không.

vấn đề là mình ko dùng skin nào cả, ý mình muốn hỏi là có thể áp dụng cho skin mặc định ko?

KHông dùng skins mà lại đòi hỏi, thế nằm mơ đi--> vì chỉ có thể thay đổi màu sắc

từ skin mặc định có thể chuyển thành như thế này đã là Pro.

mày mò vọc phá thì thú hơn chứ, dùng skin ko theo đúng như ý mình dc, dù sao cũng thanks :)
vọc cả tuần cũng tạm như ý với cái này :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanvpc

Member

Oh, Thank bạn rất nhiều. Nghe khác hẳn. Hồi giờ cứ cài xong là chạy, lãng phí tài nguyên quá.

tulevu

Member

Foofar của mình xài skin darkone v3 thì bị như này, title tiếng Hoa hoặc tiếng Hàn trong playlist biến thành ô vuông (trên thanh title bar của foobar vẫn hiển thị bình thường nhé) để skin mặc định thì hiển thị bình thường, nên mình nghĩ là do skin Darkone, ai biết cách fix giúp mình với

hachiko9x

Huhu tình hình là em xài skin của Xchange 360 nhưng vọc 1 lát thì nó ra thế này nên loạn luôn chả biết làm sao. Nhạc thì vẫn nghe được nhưng dao diện thì không đỡ nổi bác nào hướng dẫn em chi tiết cách f5 lại giao diện được không ạ :((
[/url][/IMG]

Bạn vào chỉnh font lại cho nó là oki ngay-> dùng font này không được thì thử font khác, hoặc chọn font tiếng hoa luôn cho sno.. ha ha

---------- Post added 20-09-2012 at 01:22:52 PM ----------

Huhu tình hình là em xài skin của Xchange 360 nhưng vọc 1 lát thì nó ra thế này nên loạn luôn chả biết làm sao. Nhạc thì vẫn nghe được nhưng dao diện thì không đỡ nổi bác nào hướng dẫn em chi tiết cách f5 lại giao diện được không ạ :((
[/url][/IMG]
reset lại và cài font như hướng dẫn.

Giao diện mới nhất của em nó---- chế từ Xchange

---------- Post added 25-09-2012 at 08:27:17 PM ----------

Giao diện mới nhất của em nó---- chế từ Xchange

hosibang

Member
Ðề: Tổng hợp cách nghe nhạc xem phim bằng Logitech Z5500/XFI và Foobar2000/PowerDVD

Đọc xong bài này mình mới thấy là kiến thức về vi tính của mình rất chi là mù mờ :D

quanclub

Member
chỉnh Equalize nếu không am hiểu sẽ ảnh hưởng đến âm thanh. Tốt nhất để mặc định

ydom87

Equalizer hay Re-sample, DSP gì gì đó thì chỉ nên xài MĨ, 5.1 --> 2.0 etc thôi, chứ nghe lossless rồi thì chỉnh làm gì nữa..

Hình như foobar bây giờ có vẻ khá ngốn ram, ko như ngày xưa nữa, hay là xài nhiều plugin quá chăng?

các bác chỉ cho e cách Add lyrics vào Foobar với, e đã google rồi nhưng loay hoay mãi chẳng được ... E tìm trong folder Setup thì không thấy Folder Lyrics đâu cả. Hay tại bài e nghe Foobar k search được Lyrics .... nghe thử Someone live you - Adele cũng chẳng có... Mong các bác chỉ giáo!!! Thanks..

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

các bác chỉ cho e cách Add lyrics vào Foobar với, e đã google rồi nhưng loay hoay mãi chẳng được ... E tìm trong folder Setup thì không thấy Folder Lyrics đâu cả. Hay tại bài e nghe Foobar k search được Lyrics .... nghe thử Someone live you - Adele cũng chẳng có... Mong các bác chỉ giáo!!! Thanks..
Bác thử kéo bản Foobar2000 bên này xem sao nào! :)

Ðề: Re: Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Bình thường thì nó tự động load về, nếu không có thì có thể:
1. plugins bạn cũ hoặc bị lỗi hay do một vài tùy chỉnh trong mục lyrics bạn chỉnh sai ( như lựa chọn server, và một số tùy chỉnh khác..)
2. Tên bài hát và ca sĩ chưa đầy đủ hoặc sai ( đa phần) nếu rơi vào vấn đề này bạn kích phải vào bài hát trong tab playlist chọn properties để chỉnh lại, sau đó re-search lại lyrics
Chúc bạn khác phục được lỗi đó!

Bên trên