Đánh giá HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Muoi_hd360sg

Re: Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Vẫn ko được bác ơi. Em đã làm theo hướng dẫn rồi (ko sai tẹo nào) nhưng Dune ko thấy HDD của laptop. Em xài win7 64bit. Ko biết có cách nào nữa ko, các bác.
Win 7 64 thì em chưa thử nên không biết có gì đặc biệt không. Bác chú ý một số chuơng trình diệt virus hay tường lửa của máy tính nó cũng chặn các truy cập từ bên ngoài đó kiển tra lại xem sao bác.

logefis

Cứ dùng win xp là khỏe share cái là được dùng win7, win8 phức tạp quá >:p

Muoi_hd360sg

Đúng rồi bác win xp thì share mạng là Dune nhận ngay dễ hơn thàng win7. Nhưng giờ đa số sài win 7 hết rồi :x

bichchi90

có bác nào làm thành công trên win7 64 bít chưa vậy share ra cho mọi người tham khảo đi em cũng đang chờ vụ này%-(

thanhyk

Well-Known Member
Bác htpc...ơi, phần tạo trên dune em không biết làm, em không thấy mục edit netword..trên dune. Em dùng dune 303D, rất mong các bác hướng dẫn tận tình.

thedu1020

Active Member
em làm như bác hướng dẫn nhưng mà đầu dune ko nhận file mkv các file khác thì nhận. bác nào giúp em với. thanks all

thedu1020

Active Member
em làm như bác hướng dẫn nhưng mà đầu dune ko nhận file mkv các file khác thì nhận. bác nào giúp em với. thanks all

Muoi_hd360sg

Khi đã nhận những file khác có nghĩa là đã thành công rồi.còn trường hợp không đọc được file mkv có thể do file bi lỗi hay fw bi lỗi rồi đó bác.

thedu1020

Active Member
Khi đã nhận những file khác có nghĩa là đã thành công rồi.còn trường hợp không đọc được file mkv có thể do file bi lỗi hay fw bi lỗi rồi đó bác.
thanks bác nhưng em nghĩ ko phải do fw tại vì em vô bằng TV LG LM7600 của em nó cũng vậy mấy file khác thì nó nhận chỉ có file mkv là ko nhận thui. pó tay luôn có bác nào bị giống em ko??

Muoi_hd360sg

thanks bác nhưng em nghĩ ko phải do fw tại vì em vô bằng TV LG LM7600 của em nó cũng vậy mấy file khác thì nó nhận chỉ có file mkv là ko nhận thui. pó tay luôn có bác nào bị giống em ko??
Lỗi này lạ đấy bác ở đâu nếu ở Sài Gòn mang đầu ra showroom em kiểm tra lại cho bác.

thedu1020

Active Member
Lỗi này lạ đấy bác ở đâu nếu ở Sài Gòn mang đầu ra showroom em kiểm tra lại cho bác.
thans bác nhiều tiếc quá em ko có ở TP . Nhưng mà em dùng powerdvd 12 share qua mạng lan thì đầu dune nhận đủ file mkv và những file khác luôn nên em đang dùng cái này. mà bác cho em hỏi share qua mạng lan thì ko thấy file sub. chỉ thấy file media thui phải ko?

Muoi_hd360sg

thans bác nhiều tiếc quá em ko có ở TP . Nhưng mà em dùng powerdvd 12 share qua mạng lan thì đầu dune nhận đủ file mkv và những file khác luôn nên em đang dùng cái này. mà bác cho em hỏi share qua mạng lan thì ko thấy file sub. chỉ thấy file media thui phải ko?
Thấy hết các file như trong file gốc của bác vậy đó bác à.

hd360_sale

Tại vì cái đầu nó ko nhìn thấy file sub đó bác. nên nó ko hiển thị ra, nhưng khi xem phim thì vẫn có sub bác nhé , bác cứ yên tâm mà xem.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: HƯỚNG DẪN TRUY CẬP DỮ LIỆU TỪ ĐẦU DUNE TRONG MẠNG LAN DÀNH CHO WIN 7

Em share và mount theo hướng dẫn. Dune 303d thấy thư mục share của nas (cài win server 2008r2), thấy tên phim nhưng chọn thì hiện bảng 'tên người dùng: guest,...' không mở xem được, phải gõ tên sao ạ. Còn thư mục mount có hiện tên các ổ cứng mount nhưng chọn thì trống, vậy phải làm sao. Em share từng phim hoặc copy từng phim vào thư mục share thì ok. Thanks các bác giúp đỡ.

Muoi_hd360sg

Em share và mount theo hướng dẫn. Dune 303d thấy thư mục share của nas (cài win server 2008r2), thấy tên phim nhưng chọn thì hiện bảng 'tên người dùng: guest,...' không mở xem được, phải gõ tên sao ạ. Còn thư mục mount có hiện tên các ổ cứng mount nhưng chọn thì trống, vậy phải làm sao. Em share từng phim hoặc copy từng phim vào thư mục share thì ok. Thanks các bác giúp đỡ.
Khi đăng nhập vào Dune hỏi tên và mật khẩu thì bạn nhập vào tên và mật khẩu của máy. Cách 2 là tạo một tài khoản và sét mật khẩu cho tài khoản này khi cần đăng nhập thì dùng tài khoản mới nhập vô.
Như mình đã chia sẻ thì đầu Dune vẫn còn nhiều lỗi trong việc chia sẻ dữ liệu mạng. Hy vog sắp tới có fw mới fix lỗi này. Dẫn đến việc khi đăng nhập thấy tên máy thấy folder nhưng không có dữ liệu (chú ý khi share thì Dune yêu cầu phải để full quyền nếu để mạc định thì Dune chỉ thấy tê máy)
Dune hỗ trợ tốt với win XP khi share dữ liệu qua win XP thì Dune nhận dễ dàng

chauint

Active Member

đúng là muốn nó hiểu thì phải tạo 1 user nữa và dùng user đó đăng nhập thì dc. Thêm 1 điều có 2 file mkv chung thương muc nó ko hiểu , tách ra mỗi thằng 1 folder thì nó lại hiểu ???

Muoi_hd360sg

đúng là muốn nó hiểu thì phải tạo 1 user nữa và dùng user đó đăng nhập thì dc. Thêm 1 điều có 2 file mkv chung thương muc nó ko hiểu , tách ra mỗi thằng 1 folder thì nó lại hiểu ???
Nó không hiện 2 file hay là hiện 1 file ẩn 1 file bác? Cái này em cũng chưa thấy nếu vậy thì xem phim bộ chỉ xem được 1 tập thì nguy!I-)

hd360_sale

CHuyện lạ bác có thẻ giữ nguyên hiện trường mang qua bên hd360 để e kt dc ko ? e cũng tò mò quá,hihi

thanhyk

Well-Known Member

Em có cái nas 8 bay, cài windows server 2008r2. Em đem qua bác được không. Em ko share cho dune được.

hd360sg

Em có cái nas 8 bay, cài windows server 2008r2. Em đem qua bác được không. Em ko share cho dune được.
Nếu bác không phiền thì cứ mang qua showroom bên em rồi anh em mình nghiên cứu.:D

Bên trên