JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

blackshoe

Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bản 19 có bản quyền thì nó cho update free lên bản 20 mà bác Tú. Em cũng chỉ mua bản 19 thôi nhưng up lên 20 đấy chứ

Mua key bản 19 lúc gần ra bản 20 thì nó mới cho up free lên 20, chứ mua key bản 19 trước đó nữa thì nó có phí đó bác. Mấy trang trước, lúc bản 20 mới ra em thấy có đề cập đến chuyện này đấy.

Edit: Kiếm được trên trang wiki của nó: If you purchased MC19 after July 1, 2014, the license you received is an MC20 license that works with both MC19 and MC20.

Với lại bác cho em hỏi bác mua key bản 19 ở đâu vậy? Key bản 19 của em cũng ko up lên 20 được :|

ASAP

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Sao từ ngày lên bản 20 này nó hay bắt mình đăng ký lại thế không biết
Hi,

Anh tắt Update tự động đi là OK.

tusontay

Huyền Thoại

Mua key bản 19 lúc gần ra bản 20 thì nó mới cho up free lên 20, chứ mua key bản 19 trước đó nữa thì nó có phí đó bác. Mấy trang trước, lúc bản 20 mới ra em thấy có đề cập đến chuyện này đấy.

Edit: Kiếm được trên trang wiki của nó: If you purchased MC19 after July 1, 2014, the license you received is an MC20 license that works with both MC19 and MC20.

Với lại bác cho em hỏi bác mua key bản 19 ở đâu vậy? Key bản 19 của em cũng ko up lên 20 được :|
Của em trước tháng 9/2013. Có người tặng. Ko up đc lên nên dùng tạm. :)
Em thấy bảo 1 key của J river có thể active cho 5 máy, giá như 5 người mua chung 1 key thì cũng rẻ. :D

babyblue

Well-Known Member

[/url]output by babyblue6372, on Flickr[/IMG]

như hình em up lên thì ở mục output encoding em nên chọn thế nào mớii đúng các bác?em chọn mà không có cái nào có tiếng cả,chỉ có để NONE mới có tiếng thôi ạ
em đang kết nối PC với audiolab QDAC

có ai gặp vấn đề giống em không ạ?

khachieu

Well-Known Member

Của em trước tháng 9/2013. Có người tặng. Ko up đc lên nên dùng tạm. :)
Em thấy bảo 1 key của J river có thể active cho 5 máy, giá như 5 người mua chung 1 key thì cũng rẻ. :D

Bác Tú kiểm tra lại thông tin 1key dùng được cho 5 máy đi, nếu đúng bác chủ trì đi mình đăng ký 1 suất. Dùng key xịn xem thế nào.
Thank bác Tú trước nhé

Phụ đề xem phim của e bị như sau, e lấy ví dụ:
Trên Latop: Hãy mang đến nhà tôi.
Trên Tivi: Đến nhà................tôi hãy mang.
Tức là trên Tivi nó bị ngược chữ và đầu màn hình vài chữ, cuối màn hình vài chữ,vì vậy xem rất khó chịu.(tùy film chứ ko phải film nào cũng bị)
Bác nào biết cách sửa lỗi này mách giùm.
Tks các bác.

ttlinhha

Well-Known Member

Ah bác nhắc e mới nhớ, em mua bản 19 hôm 20/7/2014, còn trc đó em dùng bản trial có gia hạn thêm. Em mua trên trang chủ thôi, sau đó nó gửi Mail mời update ngay len bản 20

khuchatdem

Member

Ứng dụng rất hay :)

huynhtv

Active Member
Ðề: Re: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Hic, mình cài vào máy win8.1 cài xong không nghe thấy gì cả, ko tắt được phần mềm luôn mấy bác ợ @@
Cơ bản là anh jRiver này tạo ra 1 cái new audio device (rất giống kiểu mấy anh SFX, ...), và mình chọn các kiểu output chỉ duy nhất là 1 kiểu output là chạy được, rồi tất cả phần mềm của mình (trình duyệt, game...) đều phải phát âm thanh qua cái device này (tức là phát qua jriver hết).
Cái này bạn cứ chuột phải vào rồi dis nó đi là lại ra tiếng bt .

dainghiaacc

Well-Known Member

Em xem dĩa bluray Thúy Nga mà nó báo thế này bác nào biết giúp em với.

thaitrong

Member

Mình cài windows 2012R2DATA 64bit or windows7 64bit và MediaCenter200062 mặc dù sound card có hộ trợ Asio. trong mục audio devive không có tùy chọn "Asio" mấy thứ khác thì có hết. cài window7 32bit thì lại có!
Bác chủ và các bạn giúp mình vấn đề này với !!!!

ttlinhha

Well-Known Member

Hình như Jriver gặp vấn đề với win 64bit thì phải, em chọn chế độ ASIO thì âm thanh bị giật giật rè rè với win 8.1 64 bit

cài này với foobar thì cái nào nghe nhạc hay hơn vậy

westerner

Active Member

Phần mềm nầy nghe Thúy Nga hay thật, như sao đĩa bluray - m2ts thì không mở được ta?.

không biết ai kết hợp J.river+coreAVC+ font việt hóa để xem phim , xem MV như mình ko nhỉ?8-|

ttlinhha

Well-Known Member

không biết ai kết hợp J.river+coreAVC+ font việt hóa để xem phim , xem MV như mình ko nhỉ?8-|

Cụ thể là như nào bác? nó có ưu điểm gì nổi trội khiến bác làm như vậy?

Việt hóa xem ra hơi bị xa vời. Mình lâu ít coi phim với phụ đề tiếng Việt, bữa nay gặp bộ phim này hay, ko có phụ đề tiếng Anh lấy tiếng Việt xài đỡ.
Mythica A Quest for Heroes (2015) 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1
Xem bằng TMT 6 thì ok, mà xem bằng JRiver phụ đề toàn thấy là ô vuông.
Nản!

Bên trên