JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Việt hóa xem ra hơi bị xa vời. Mình lâu ít coi phim với phụ đề tiếng Việt, bữa nay gặp bộ phim này hay, ko có phụ đề tiếng Anh lấy tiếng Việt xài đỡ.
Mythica A Quest for Heroes (2015) 1080p Blu-ray AVC DTS-HD MA 5.1
Xem bằng TMT 6 thì ok, mà xem bằng JRiver phụ đề toàn thấy là ô vuông.
Nản!
Thế nên mình mới nói là kết hợp với font việt hóa!

Các bác nào muốn xem subviet thì vào trang http://font.vietdesigner.net/, tải bộ phong ưng ý rồi cài đặt.
Sau đó vào options->video->Subtitles and language->subtitle font-> chọn font mới cài đặt-> khởi động lại J.River để apply!
còn CoreAVC thì các bác có thể tra trên google. Chương trình này dùng để xem codec H.264 và VC-1 (nói chung là HD) dùng cho card AMD và VIDIA

samthala

Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Không biết lấy font nào.Bạn chỉ giúp mình font bạn đang dùng nhé.Thanks

Không biết lấy font nào.Bạn chỉ giúp mình font bạn đang dùng nhé.Thanks
Mình thích mấy cái font "Serif Việt hóa", bạn view ảnh rồi xem kiểu nào thấy thích và rỏ ràng một tí là được.

babyblue

Well-Known Member

làm ơn cho em hỏi làm sao để tắt "temp & pitch" trong "dsp studio" vậy cadc bác?em bấm vô để tắt là nó tự mở lại ngay ạ,em ko cài thêm hay lỡ tick vô gì cả,nó tự động kích hoạt luôn ạ(cũng bản Jriver 20 này trước em xài trên Win7 32bit thì không bị sao cả,giờ chuyển qua Win8.1 64bit là bị vậy ạ)

làm ơn cho em hỏi làm sao để tắt "temp & pitch" trong "dsp studio" vậy cadc bác?em bấm vô để tắt là nó tự mở lại ngay ạ,em ko cài thêm hay lỡ tick vô gì cả,nó tự động kích hoạt luôn ạ(cũng bản Jriver 20 này trước em xài trên Win7 32bit thì không bị sao cả,giờ chuyển qua Win8.1 64bit là bị vậy ạ)
Click bỏ dấu tích temp & pitch, trong DSP Studio

babyblue

Well-Known Member

phía trên em có nói tick vô bỏ là nó tự mở lại đó anh ơi...bấm cỡ nào nó cũng không cho bỏ ạ

phía trên em có nói tick vô bỏ là nó tự mở lại đó anh ơi...bấm cỡ nào nó cũng không cho bỏ ạ
Bạn có load/save cài đặt không?
nếu có bạn delete nó đi và ra ngoài option, click OK.
nếu không thì bạn bỏ tích và đóng tab DSP Studio, ra tab Option chọn OK.
" Mình không chắc là bạn có ra của sổ option chọn Ok cho các thay đổi cài đặt không"
J.river không kén Win 32/64 ĐÂu bẠN.

nakataphuc

Bác chủ cho hỏi so với bản 19 như thế nào,thanks

ko853

Well-Known Member

output asio của Jriver ko cho chỉnh volume trong khi fbar thì có nên có vẻ Jriver nghe hay hơn vì tín hiệu đi bypass. Nhưng asio ko nghe dc nhạc DTS trong khi wasabi thì nghe tốt (fbar cũng rứa). Bác nào biết cách cho Asio nghe dc DTS ko?

output asio của Jriver ko cho chỉnh volume trong khi fbar thì có nên có vẻ Jriver nghe hay hơn vì tín hiệu đi bypass. Nhưng asio ko nghe dc nhạc DTS trong khi wasabi thì nghe tốt (fbar cũng rứa). Bác nào biết cách cho Asio nghe dc DTS ko?

J.river+ aiso nghe DTS bình thường mà, bạn xem lại phần cài đặt mình ấy, nếu có hiện ra thông báo 32-bits+ XX resample-> thì chỉnh lại trong phần DSP studio-> với setting phù hợp với output đầu ra để nghe đầy đủ nhé, nêu 5.1 thì chọn 5.1 còn 2.1 muốn nghe audio 5.1 thì chỉ có cách mix nó lại thành 2.0 mà nghe thôi. còn volume thì chỉnh bình thường.

westerner

Active Member

Chào các bác,
Sao mình không xem các file m2ts, mkv, đĩa Bluray, nó báo như vầy:
[/IMG]
mình đã cài cái nầy nhưng không được:
[/IMG]

Gi

ko853

Well-Known Member

J.river+ aiso nghe DTS bình thường mà, bạn xem lại phần cài đặt mình ấy, nếu có hiện ra thông báo 32-bits+ XX resample-> thì chỉnh lại trong phần DSP studio-> với setting phù hợp với output đầu ra để nghe đầy đủ nhé, nêu 5.1 thì chọn 5.1 còn 2.1 muốn nghe audio 5.1 thì chỉ có cách mix nó lại thành 2.0 mà nghe thôi. còn volume thì chỉnh bình thường.

mình đã chỉnh output các kiểu mà ko dc. mình giải mã DTS bằng sound card chứ ko phải xuất HDMI hay SPDIF ra DAC.
thông tin khi play DTS như hình bên dưới

mình đã chỉnh output các kiểu mà ko dc. mình giải mã DTS bằng sound card chứ ko phải xuất HDMI hay SPDIF ra DAC.
thông tin khi play DTS như hình bên dưới
Phần Output bạn nâng lên 24-bit or 32-bit. và 7ch? loa bạn là 6.1 à?

Chào các bác,
Sao mình không xem các file m2ts, mkv, đĩa Bluray, nó báo như vầy:
[/IMG]
mình đã cài cái nầy nhưng không được:
[/IMG]

Gi
Yêu cầu khi cài đặt có kết nối mạng và kiểm tra lại kết nối?
Phần này mình đã gặp lỗi tương tự nhưng khi đó mình đang có gắng tích hợp Coreavc cho J.river. Theo báo lỗi đó bạn kết nối internet và cài đặt lại thử xem. còn nếu bạn đang cài tích hợp phần khác vào J.river nên chỉnh lại cài đặt trong options- > video - > custom video mode setting - > thêm thông tin trong phần condition cho bộ lọc

ko853

Well-Known Member

Phần Output bạn nâng lên 24-bit or 32-bit. và 7ch? loa bạn là 6.1 à?

asio ko cho chỉnh bit mới khổ, wasabi thì cho chỉnh :-?? SC của mình là sonar HDAV 1.3 deluxe. Còn input 7ch là do nhạc DTS chinese có vài album là 6.1

Bạn babyblue: temp & pitch nó là tính năng tự động khi bạn xem video không tắt được nhé ( với audio thì không có). Nó dùng để điều chỉnh audio và video khớp với nhau, nên mỗi trong quá trình chạy các file video thì có sự khác nhau về tempo, pitch và rate... Nên bạn yên tâm nó không có ảnh hưởng gì cả.

asio ko cho chỉnh bit mới khổ, wasabi thì cho chỉnh :-?? SC của mình là sonar HDAV 1.3 deluxe. Còn input 7ch là do nhạc DTS chinese có vài album là 6.1

Thông thường AISO phát ra là 32-bit( nên không cần chỉnh bit) nhưng output đầu ra của bạn chỉ có 16 bit nên không đủ chuẩn để phát qua AISO
mình không biết bạn cài đặt sai ở bước nào chứ SC bạn hổ trợ là 24 bit nên bạn có thể vào tools-option-driver audio-driver setting:
phần volume - > chọn diver audio của bạn để điều chỉnh volume
Phần tools -> open driver control panels -> kiểm tra và uncheck Force WDM driver to 16 bit
ra lại tools - > check device use only most significant 24-bits

babyblue

Well-Known Member

Thanks bác taodangkhang support quá good ạ.bác nói đúng rồi...mấy hôm nay em cứ để yên nó vậy không đụng đến nó ạ

ko853

Well-Known Member

Thông thường AISO phát ra là 32-bit( nên không cần chỉnh bit) nhưng output đầu ra của bạn chỉ có 16 bit nên không đủ chuẩn để phát qua AISO
mình không biết bạn cài đặt sai ở bước nào chứ SC bạn hổ trợ là 24 bit nên bạn có thể vào tools-option-driver audio-driver setting:
phần volume - > chọn diver audio của bạn để điều chỉnh volume
Phần tools -> open driver control panels -> kiểm tra và uncheck Force WDM driver to 16 bit
ra lại tools - > check device use only most significant 24-bits

nó play dc DTS rồi. Thank bác.

thêm 1 vđ mình thắc mắc nếu mình set ASIO thành 32 bit thì khi nghe nhạc 16 bit thì chất lương có bị giảm ko? hay set 16 bit khi nghe nhạc 16 bit là chuẩn nhất. Vì nhạc mình có gồm 16, 24, 32 bit nên định set asio 32 bit luôn.

tusontay

Huyền Thoại

...nếu mình set ASIO thành 32 bit thì khi nghe nhạc 16 bit thì chất lương có bị giảm ko? hay set 16 bit khi nghe nhạc 16 bit là chuẩn nhất. Vì nhạc mình có gồm 16, 24, 32 bit nên định set asio 32 bit luôn.
Nó như nhà nước làm đường ấy, làm đường càng rộng thì xe càng dễ lưu thông. Việc bác set ở chế độ cao nhất không ảnh hưởng tới chất lượng nhé. :)

Bên trên