K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Ðề: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Báo cáo tài chính quý 2/2012; VSTV lỗ hơn 500 tỷ đồng, hiện đã quá thời hạn thanh toán hợp đồng với teravision được gần 1 năm mà VSTV vẫn chưa thanh toán. Vì vậy đầu tháng 7/2012, teravision đã chính thức cắt Hợp đồng với VSTV. Trong tháng 8 này VSTV phải gỡ bỏ hệ khóa mã Nagra3 ra khỏi hệ thống, và trong thời gian tìm một hệ khóa mã mới; rất có thể VSTV phải dùng lại hệ khóa mã viaccess =))
Việc tìm kiếm một hệ khóa mã an toàn mới đòi hỏi rất nhiều thời gian, nhất là trong bối cảnh VSTV vừa mất uy tín nghiêm trọng trong việc thực hiện hợp đồng với teravision nên rất nhiều khả năng anh em chơi DVB sẽ được bay bổng với những trận đấu đỉnh cao cùng công nghệ HD :p

em xác nhận tin này gần đúng, em cũng hóng như thế.

Muốn chiến dịch thành công, K+ nên thay kênh Celestial đã ngừng phát sóng = 1 trong 2 kênh sau:
- SCTV 12: Kênh du lịch và Khám phá.
- SCTV 16: Kênh phim nước ngoài đặc sắc.

..........

K+ là của VTV nên em nghĩ nó có lỗ thì thằng VTV nó cũng ra tay thôi :)) mà như kiểu VTC đấy thôi , trước TV nuôi game còn giờ game nuôi TV , mà phải công nhận là game VTC giờ cũng thu lợi khá ngon lành từ các trang bị cho người chơi từ việc nạp Vcoins :)) VTC còn không chết thì K+ chắc cũng chả nghẻo đâu , vì còn thằng VTV nó đỡ đầu , ít nhất là việc độc quyền các giải bóng đá là đã thấy nó ưu ái K+ đến mức nào rồi đấy :)) Còn nếu lỗ nặng quá thì hạ giá đi :)) Em đang đợi nó hạ giá Pre để đăng ký tiếp đây :)) HD mà ngon thì sẵn sàng đổi luôn :)) VTV nó ngang 1 bộ , TGĐ ngang Bộ trưởng nên chắc là chả bao giờ K+ chết đâu , chúng ta chỉ mong nó lỗ nặng để hạ giá sản phẩm thôi =))

casauminh

Thằng này bị dân mình tẩy chay ác liệt quá nên chết cũng phải thôi, em cũng mong nó tèo nhanh để giảm giá thành cho mọi người được nhờ

thực ra chỉ mong nó giảm giá thôi chứ teo thì khó mà cũng chả muốn nó teo vì về chất (âm thanh và hình ảnh) nó đang là nhất , có thêm nó thì càng có nhiều lựa chọn , chỉ mong là nó hạ giá tí cho hợp hơn với túi tiền của người dân thôi :))

hungmh80

Active Member
Tiền thuế của dân bị các ông VTV cho ra sông ra bể rồi , hồi chưa liên doanh với K+ , THC của VTV là VCTV và SCTV có bao giờ lỗ đâu dù giá cước rất rẻ , liên doanh với K+ thì lỗ chổng vó lên , nếu bây giờ ko cải tổ nhanh thì càng lún sâu thôi , bao giờ số thuê baobằng một nửa số thuê bao của hệ thống THC như hiện nay thì may ra mới có lãi . Chơi với bọn nước ngoài kể ra cũng nguy hiểm thật .

HNT24681

Well-Known Member

Canal+ hay VTV thì cũng chỉ là doanh nghiệp. Ko phải là cái máy in tiền nên chuyện lỗ quá nhiều và kéo dài cũng ko thể chịu đựng được. Thời buổi suy thoái nghiêm trọng như thế này, nguồn vốn huy động cực kỳ eo hẹp, ko phải cứ vác cái mác Nhà nước ra là có thể vay được vốn. Nên nếu thông tin lỗ trên 500 tỷ chỉ riêng Quý 2/2012 mà là đúng thì việc ko có tiền duy trì hợp đồng với teravision là bình thường :D

dhpaul

Well-Known Member

Em đã bảo với các bác rồi, đôi khi người ta lấy lỗ làm lãi, mồm cứ bảo lỗ thế thôi nhưng bên trong là gì chỉ người trong cuộc mới biết =))
Các bác quên EVN, PVN rồi à =))

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Các bác không nên sa đà vào những chuyện phiếm như thế này (giống như trước đây K+ cảnh cáo các đại lý bán AVG ấy) kẻo rồi vài trang nữa lại chửi nhau tơi bời. Vấn đề lỗ hay lãi đấy là chuyện của doanh nghiệp, miễn sao phục vụ khách hàng ngày một tốt hơn cả về chất lượng nội dung (Thể thao ngày càng nhiều giải, nhiều môn, Điện ảnh hấp dẫn hơn, Giải trí cũng phong phú hơn) cũng như chất lượng kỹ thuật ( Multiroom, Multifoot) là được. Và hầu hết tất cả các khách hàng của K+ đang vui mừng về điều này

mmtoi2011

Member

chỉ tội cho những kẻ tưởng mình là này là nọ và cuối cùng thì lạy váy, chụp mũ.

ngocsonpt

Member

Báo cáo tài chính quý 2/2012; VSTV lỗ hơn 500 tỷ đồng, hiện đã quá thời hạn thanh toán hợp đồng với teravision được gần 1 năm mà VSTV vẫn chưa thanh toán. Vì vậy đầu tháng 7/2012, teravision đã chính thức cắt Hợp đồng với VSTV. Trong tháng 8 này VSTV phải gỡ bỏ hệ khóa mã Nagra3 ra khỏi hệ thống, và trong thời gian tìm một hệ khóa mã mới; rất có thể VSTV phải dùng lại hệ khóa mã viaccess =))
Việc tìm kiếm một hệ khóa mã an toàn mới đòi hỏi rất nhiều thời gian, nhất là trong bối cảnh VSTV vừa mất uy tín nghiêm trọng trong việc thực hiện hợp đồng với teravision nên rất nhiều khả năng anh em chơi DVB sẽ được bay bổng với những trận đấu đỉnh cao cùng công nghệ HD :p

(Thông tin này là em hóng được thôi nhé :p, cụ nào có thông tin chính thức vào xác nhận phát :D)
Bạn lấy thông tin này ở đâu có chính xác không

nam2178

Well-Known Member

K+ lãnh hậu quả là do coi thường người hâm mộ bóng đá, nếu không bị làn sóng tẩy chay thì đâu đến nỗi

Thrash_M

Không biết K+ vỡ mồm thì em Điêu đi đâu về đâu:)) =)), chẳng biết vác cái mặt mo đầu quân cho đài nào:))

Em thì lại nghĩ em Điêu ko phải nó làm cho K+ đâu, mà có khi làm cho VTC hay AVG hay cái khỉ gió gì khác, nó cứ ca tụng K+ kiểu này để cố làm các bác mắc bẫy, ghét K+ ý mà. Chỉ tội làm như em này thì thiếu văn hóa quá :)

thegioi05

Active Member

VTC hay AVG nếu có đc những giải bóng đá như K+ thì giá thuê ba cũng thế thôi. Muốn thu hút khách hàng nhanh chóng thì đầu tiên chịu lỗ thôi, luật nó thế.

dntk44tdh3

Active Member
bao giờ giá K+ hd giảm xuống 100k thì chơi =)). nhưng chắc là không bao giờ xảy ra :">

tuank+

Member
Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Kể cả K+ có lỗ đi nữa thì ông AVG và ông VTC cứ bắc ghế mà ngồi chờ, chưa kể nếu K+ mà sập tiệm đi nữa, nhưng với số tiền mua bản quyền như thế đố ông VTC và ông AVG mua được đấy

chỉ vì k+ độc quyền nên mới có giá khủng như thế . nếu tất cả các nhà đài hợp nhau lại cùng mua thì còn số ấy sẽ nhỏ đi nhiều . nếu k+ về nước , thì bác ko phải đố avg hay vtc đâu họ sẽ nhảy vào ngay .

Bên trên