K+ bắt đầu chiến dịch của mình

dntk44tdh3

Active Member
Re: Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

chỉ vì k+ độc quyền nên mới có giá khủng như thế . nếu tất cả các nhà đài hợp nhau lại cùng mua thì còn số ấy sẽ nhỏ đi nhiều . nếu k+ về nước , thì bác ko phải đố avg hay vtc đâu họ sẽ nhảy vào ngay .

đồng ý với bác,bản quyền và độc quyền thì giá chắc nhắn phải khác nhau

hoangmk

Member
Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

chỉ vì k+ độc quyền nên mới có giá khủng như thế . nếu tất cả các nhà đài hợp nhau lại cùng mua thì còn số ấy sẽ nhỏ đi nhiều . nếu k+ về nước , thì bác ko phải đố avg hay vtc đâu họ sẽ nhảy vào ngay .

Trong kinh doanh có bao giờ thấy thằng mạnh chịu hợp tác với thằng yếu không? Kinh doanh thì phải cạnh tranh, mạnh được yếu thua thôi !

demon_bn

Member
Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Kể cả K+ có lỗ đi nữa thì ông AVG và ông VTC cứ bắc ghế mà ngồi chờ, chưa kể nếu K+ mà sập tiệm đi nữa, nhưng với số tiền mua bản quyền như thế đố ông VTC và ông AVG mua được đấy

sao nói mà k chịu nghĩ nhỉ? Nếu k có thằng K+ thì liệu giá bản quyền có cao thế k???

vcidth

Active Member
Ðề: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Em đã bảo với các bác rồi, đôi khi người ta lấy lỗ làm lãi, mồm cứ bảo lỗ thế thôi nhưng bên trong là gì chỉ người trong cuộc mới biết =))
Các bác quên EVN, PVN rồi à =))

Em thấy bác này tỉnh nhất, không bị gió thổi =))

Em cũng vừa hóng được tin là K+ mới nhập thêm mấy "công" hàng về nữa, lỗ mà nhập về nhiều thế chắc để bán sắt vụn, bác nào buôn sắt vụn chuẩn bị xiền mua nhé =))

ngocsonpt

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Khhoong đúng rồi bạn ơi!

Quá đúng vì K+ cậy lắm tiền mua độc quyền nên giá nó mới cao như vậy.Nếu như K+ chỉ mua bản quyền không thôi thì đâu đến nỗi .Nhưng nếu làm như thế thì không thể giết nổi các đài truyền hình trong nước khác .Rõ như ban ngày mà cố tình không hiểu

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Quá đúng vì K+ cậy lắm tiền mua độc quyền nên giá nó mới cao như vậy.Nếu như K+ chỉ mua bản quyền không thôi thì đâu đến nỗi .Nhưng nếu làm như thế thì không thể giết nổi các đài truyền hình trong nước khác .Rõ như ban ngày mà cố tình không hiểu

Cái này thì chuẩn 100% , nếu ko độc quyền thì chẳng ai lắp K+ làm gì , vì dân mình quá quen với hệ thống THC rồi ,đường truyền mà xem đc mấy TV , giá thành lại hạt dẻ , còn hệ thống DTH đa phần là lắp ở những nơi ko có THC .

bởi vậy đâu phải ai ai cũng có khả năng làm kinh tế, dù miệng nói thì ai nói chẳng được.

dhpaul

Well-Known Member

Nó chưa tăng giá cho là may, đợi đấy mà giảm.
Đừng mơ mộng nữa.

netxuxu

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Bác nói chính xác rồi. Nếu K+ chỉ mua bản quyền nội dung cung cấp cho vệ tinh thì giá không cao như vậy. Do họ mua độc quyền (vệ tinh, cáp, IPTV, Mobile...) nên bị giá cao --> khách hàng K+ phải trả giá cao.Trong khi khách hàng K+ hiện nay chỉ xem nội dung ( bóng đá ) qua truyền dẫn bằng vệ tinh, nhưng phải trả tiền bản quyền thay cho K+ qua các phương tiện truyền dẫn khác (cáp, IPTV, Mobile...) ---> GIÁ CAO GIÁ CAO.

HNT24681

Well-Known Member

Báo cáo tài chính quý 2/2012; VSTV lỗ hơn 500 tỷ đồng, hiện đã quá thời hạn thanh toán hợp đồng với teravision được gần 1 năm mà VSTV vẫn chưa thanh toán. Vì vậy đầu tháng 7/2012, teravision đã chính thức cắt Hợp đồng với VSTV. Trong tháng 8 này VSTV phải gỡ bỏ hệ khóa mã Nagra3 ra khỏi hệ thống, và trong thời gian tìm một hệ khóa mã mới; rất có thể VSTV phải dùng lại hệ khóa mã viaccess =))
Việc tìm kiếm một hệ khóa mã an toàn mới đòi hỏi rất nhiều thời gian, nhất là trong bối cảnh VSTV vừa mất uy tín nghiêm trọng trong việc thực hiện hợp đồng với teravision nên rất nhiều khả năng anh em chơi DVB sẽ được bay bổng với những trận đấu đỉnh cao cùng công nghệ HD :p

Cụ nào vào xác nhận thông tin này cái? Em nghe nhiều người nói quá mà chưa có cái nào gọi là chính thức cả =))

Nó chưa tăng giá cho là may, đợi đấy mà giảm.
Đừng mơ mộng nữa.

Nhân một hôm mưa gió. Không có tín hiệu. Một em giọng lơ lớ tiếng Việt lại gọi điện quảng cáo cho K+. Sau một hồi về bản quyền thêm một số giải bóng đá.
Em thông báo từ 1/8/2012 K+ thu mức phí 295k/tháng nếu đóng 6 tháng và 270k/tháng nếu đóng 12 tháng. Buồn. Tăng giá với nhà nghèo...

demon_bn

Member

Cụ nào vào xác nhận thông tin này cái? Em nghe nhiều người nói quá mà chưa có cái nào gọi là chính thức cả =))

Vietkor84 xác nhận cho a rồi đó thôi...... Via còn bị cắt nữa là Nag3..... chuẩn bị free hết rồi a ơi....
p.s: e bán OP rồi.... quay sang NSS11 rồi....:)) =))

nam2178

Well-Known Member

Vietkor84 xác nhận cho a rồi đó thôi...... Via còn bị cắt nữa là Nag3..... chuẩn bị free hết rồi a ơi....
p.s: e bán OP rồi.... quay sang NSS11 rồi....:)) =))

Thế thì chờ tối mai biết ngay thôi:))

music123

Member
Re: Ðề: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Báo cáo tài chính quý 2/2012; VSTV lỗ hơn 500 tỷ đồng, hiện đã quá thời hạn thanh toán hợp đồng với teravision được gần 1 năm mà VSTV vẫn chưa thanh toán. Vì vậy đầu tháng 7/2012, teravision đã chính thức cắt Hợp đồng với VSTV. Trong tháng 8 này VSTV phải gỡ bỏ hệ khóa mã Nagra3 ra khỏi hệ thống, và trong thời gian tìm một hệ khóa mã mới; rất có thể VSTV phải dùng lại hệ khóa mã viaccess =))
Việc tìm kiếm một hệ khóa mã an toàn mới đòi hỏi rất nhiều thời gian, nhất là trong bối cảnh VSTV vừa mất uy tín nghiêm trọng trong việc thực hiện hợp đồng với teravision nên rất nhiều khả năng anh em chơi DVB sẽ được bay bổng với những trận đấu đỉnh cao cùng công nghệ HD :p

(Thông tin này là em hóng được thôi nhé :p, cụ nào có thông tin chính thức vào xác nhận phát :D)
Xác nhận thông tin trên là đúng, vì một con bão lớn kèm mưa to gió lớn đã quét qua nhà chú HNT24681, chú HNT24681 còn sống sót không đề nghị anh em lên tiếng để biết đường cúng viếng. :D

Ðề: Re: Ðề: K+ bắt đầu chiến dịch của mình

Xác nhận thông tin trên là đúng, vì một con bão lớn kèm mưa to gió lớn đã quét qua nhà chú HNT24681, chú HNT24681 còn sống sót không đề nghị anh em lên tiếng để biết đường cúng viếng. :D

đang xem gói HD+ trên đầu ODS 4000V nè, K+ kỳ này chết chắc.

thế là các đầu HD bình thường cũng bắt được K+HD ạ???

Bên trên