K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Vi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

thegioi05

Active Member
Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Kiểu này phải đưa ra luật công bằng tài chính cho các nhà đài giống ngoại hạng anh thôi , chứ làm ăn thua lỗ tới 1800 tỷ mà vẫn được độc quyền , đại gia mới nổi :)) .Nhưng nghĩ lại cũng đúng bởi vì k+ họ bỏ ra hàng bao nhiêu tiền như thế để mua bản quyền vậy họ phải có quyền , thiết nghĩ k+ giờ chỉ cần hạ gói chia sẻ cho các nhà đài khác với giá 150 nghìn đồng xuống còn trong khoảng 80 nghìn đồng đến 100 nghìn đồng với 3 kênh k+1 , k+ns và k+pm là các nhà đài khác vui vẻ và chấp nhận ngay .Hơn nữa làm như vậy k+ sẽ có lợi hơn rất nhiều vì nhiều thuê bao của các nhà đài khác sẽ mua thêm gói k+ bằng cách nạp thẻ để được chiêm ngưỡng những trận cầu đỉnh cao !
Bản thân K+ nó không muốn chia sẻ ba kênh này cho các đài khác nhất là VTC và AVG đối thủ cạnh trạnh về mảng truyền hình vệ tinh với K+. Chẳng qua là do sức ép của bộ nên nó mới có gói kênh đó. Thêm nữa là giá 150k là giá chênh lệch giữa gói Access+ và Premium+ để đảm bảo công bằng cho thuê bào K+.

boy_hn

Active Member
Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Còn nếu k+ mà chia sẻ cho các đài rẻ dưới cái giá 150k thì bắt buộc k+ cũng fai giam giá cước cho những người đang sử dụng đầu thu của họ

BTDBRVT

Re: Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Đúng vậy bác. Khi trời mưa to, thì những kênh VTC và VTV free tỏ ra hơn hẳn. Tương lai của đại bộ phận dân cư VN sẽ được xem đầy đủ những kênh này khi Số hóa truyền hình hoàn tất.
Khi trời mưa to, truyền hình vệ tinh các TP VTC tẻo trước nhé bạn. Và em HTV ra đi cuối cùng.
Mình không đếm xỉa đến cái giá dịch vụ của K+, nhưng nếu nó đã thu "đủ" giá dịch vụ - như nó định ra, thì đáng ra nó phải "cho khách hàng mượn STB" như An viên đang làm chứ. Hay ít ra nó cũng có thể hành xử như VTC - bán đầu thu, không thu phí. Đằng này, nó vừa bán STB thu lời, vừa bán giá dịch vụ với giá cao nhưng cấm cản k/h thu các kênh free mà nó không mất chi phí sản xuất thì đó là "ăn giầy, ăn cả tất".
Bộ đầu thu k+ dek thu thêm được kênh free không phải do nó phát hả? Ai cấm cản k/h thu các kênh free? Bác nhập TP của VTC, HTV vào thu có người K+ xuống cấm thu à??? Hay là giám sát qua sóng vệ tinh biết bác dùng đầu K+ thu các kênh free VTC, HTV nên khóa lại không cho bác thu =))
Còn cho mượn hay bán đầu thu là chiến lược từng nhà đài làm, sao ép buộc được. Thích thì dùng thằng này, không thì thằng khác =))
Còn vụ VTC bán đầu thu, không thu phí là sao? VTC bán đầu thu cũng <2t giống K-, cũng cùng thu phí các kênh đóng $$$ như K+, AVG. Hết thuê bao cả VTC, K+ đều xem được các kênh free của nhau và cả HTV.(chỉ bị lỗi 1TP HTV làm mất kênh 1TP K+)

boy_hn

Active Member

1 số người cứ kêu ca .bảo k+ thế này thế kia.giờ thời buổi làm ăn cạnh tranh nhau từng đồng thì nó phải như thế.ông muốn sử dung dịch vụ thì ông fai bỏ tiền ra.đắt nhưng xắt ra miếng.có vài trăm mà kêu giời đất lên

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Còn vụ VTC bán đầu thu, không thu phí là sao? VTC bán đầu thu cũng <2t giống K-, cũng cùng thu phí các kênh đóng $$$ như K+, AVG. Hết thuê bao cả VTC, K+ đều xem được các kênh free của nhau và cả HTV.(chỉ bị lỗi 1TP HTV làm mất kênh 1TP K+)

Lúc mà hết hạn thuê bao thì lỗi này lại rất tiện =))

vuquan

Member

So bì vớ vẩn, đúng là mỗi thằng một kiểu kinh doanh, nhưng người dùng suy diễn như thế nào là quyền của người ta, như chủ thớt, thấy vậy thì nói vậy, đúng sai chưa cần biết, cứ đưa ra quan điểm đi đã, vậy mới hay! :))

Kiểu như tham nhũng lù lù từ ông to bà bé, dân biết vậy hiểu vậy, nhưng kết cục là có sao quái đâu , cũng chả biết đúng hay sai vì chúng nó có bị quả tạ giáng vào đầu đâu ;;) Thôi thì nói cứ nói, chém cứ chém, còn kệ bu chúng nó đi, nghĩ nhiều mà làm gì ... =))

Bác nói rất đúng về cái quyền.
Và em so bì có thể là sai.
Tuy nhiên, thưa bác, cái quyền công dân của em là mua cái gì em thíchkhông mua cái gì em không thích. Bác cũng thế phải không? Em chắc là vậy.
Vậy mà có người tự cho mình cái quyền thích làm đại diện cho người khác khi mà người ta không khiến. Sử dụng những ngôn từ như cái tiêu đề thớt này nhưng lại không thích bị người khác phê phán.
Em hoặc ai đó bỏ tiền ra mua K+ là bởi em hoặc những người đó thích, vậy mà có người bảo em bị cướp tài sản! hố hố :)) thế mới đau chứ! khác gì họ bảo em hay những người mua K+ dùng là ngu, bị cướp mà không biết! Em mà mắng cho là còn nhẹ đó nhá :))

Ai cũng có quyền đưa ra quan điểm, em cũng có cái quyền đó bác ợ. Chỉ có điều em không hô hào, em không kêu gọi ai hết ợ.
Cảm ơn bác!

boy_hn

Active Member

Tuy nhiên, thưa bác, cái quyền công dân của em là mua cái gì em thíchkhông mua cái gì em không thích. Bác cũng thế phải không? Em chắc là vậy.
Vậy mà có người tự cho mình cái quyền thích làm đại diện cho người khác khi mà người ta không khiến. Sử dụng những ngôn từ như cái tiêu đề thớt này nhưng lại không thích bị người khác phê phán.
Em hoặc ai đó bỏ tiền ra mua K+ là bởi em hoặc những người đó thích, vậy mà có người bảo em bị cướp tài sản! hố hố :)) thế mới đau chứ! khác gì họ bảo em hay những người mua K+ dùng là ngu, bị cướp mà không biết! Em mà mắng cho là còn nhẹ đó nhá :))

Ai cũng có quyền đưa ra quan điểm, em cũng có cái quyền đó bác ợ. Chỉ có điều em không hô hào, em không kêu gọi ai hết ợ.
Cảm ơn bác!
ắp.chứp
Bác nói rất đúng.mjh bỏ tiền ra mua đầu k+ là mjh thích mjh mấy lắp.chứ có fai lừa bịp hay cướp đâu

Minhsur

Banned

Cảm ơn bác!

Nhưng ai đó cũng lại có quyền ganh ghét, quyền đố kỵ bác ạ Thằng hàng xóm nó có, nhưng mình không có... Buồn lắm, cú lắm chứ bác.
Cái điệp khúc K+ chỉ có bóng đá, K+ cước quá cao... em dự nó quá cũ so với 3 năm trước rồi.
Khả năng cao là do cay cú.

boy_hn

Active Member

3 năm trc ăn đĩa cơm có 15 ngìn mà còn ăn k hết.jo ăn 30.35k dc vãi miếng thịt lèo tèo thì chả kêu trong khi giá cước k+ vẫn giu nguyên.ca thán mãi

khoatrinh22

Active Member

Đọc bài mà chẳng hiểu nói điều gì có ích cả ? Đang xài K+ đây , ko xài nữa thì đem cất đi chứ có thằng K+++ nào lấy lại "tài sản" gì đó đâu .
Chứ mấy thằng truyền hình trả tiền khác ko bắt mua thiết bị à ! À quên chắc bạn đang xài TV Analog phát miễn phí ? Đợi tới năm 2015 sẽ thấy 7 sọc màu tha hồ mà xem nhé =))

ohmanxxx

Member

Đọc bài mà chẳng hiểu nói điều gì có ích cả ? Đang xài K+ đây , ko xài nữa thì đem cất đi chứ có thằng K+++ nào lấy lại "tài sản" gì đó đâu .
Chứ mấy thằng truyền hình trả tiền khác ko bắt mua thiết bị à ! À quên chắc bạn đang xài TV Analog phát miễn phí ? Đợi tới năm 2015 sẽ thấy 7 sọc màu tha hồ mà xem nhé =))

chí lý ! nhiều khi lúc ấy lên 10 màu rồi không chừng hehehe

vnckien

Active Member

3 năm trc ăn đĩa cơm có 15 ngìn mà còn ăn k hết.

chí lý ! nhiều khi lúc ấy lên 10 màu rồi không chừng hehehe

Ô hay nhỉ, vào cái giờ mà các bác này chém gió thì K+ phát tới 3 trận bóng đá Đức trên các kênh số 4 K+ PC, số 41 ThethaoTV, số 42 Quả bóng TV. Trận nào cũng hay, trong đó trận Dortmund-Augsburg 4-0 hay thế mà các thần dân K+ vẫn ngồi đây chém gió được, trước khi quay vào đây, K+PM đang bắt đầu phát trực tiếp bóng truyền bãi biển cực cool, họ cũng chẳng thèm xem. Kể cũng lạ, hay họ không biết xem đá bóng nhỉ? Hay là họ không yêu bóng đá bóng chuyền, hay là họ thiếu "niềm tin", hay là họ yêu HDvietnam hơn cả mình, hay là "con buôn" tranh thủ PR cho K+ qua các "thớt" bị chém tơi bời này nhỉ?? Giả thiết nào cũng làm mình khó đoán. Hic.
Lạ quá, không hiểu!!=))

boy_hn

Active Member

Ô hay nhỉ, vào cái giờ mà các bác này chém gió thì K+ phát tới 3 trận bóng đá Đức trên các kênh số 4 K+ PC, số 41 ThethaoTV, số 42 Quả bóng TV. Trận nào cũng hay, trong đó trận Dortmund-Augsburg 4-0 hay thế mà các thần dân K+ vẫn ngồi đây chém gió được, trước khi quay vào đây, K+PM đang bắt đầu phát trực tiếp bóng truyền bãi biển cực cool, họ cũng chẳng thèm xem. Kể cũng lạ, hay họ không biết xem đá bóng nhỉ? Hay là họ không yêu bóng đá bóng chuyền, hay là họ thiếu "niềm tin", hay là họ yêu HDvietnam hơn cả mình, hay là "con buôn" tranh thủ PR cho K+ qua các "thớt" bị chém tơi bời này nhỉ?? Giả thiết nào cũng làm mình khó đoán. Hic.
Lạ quá, không hiểu!!=))
E đặc biệt lại k hâm mộ bundesliga lên k có nhã hứng xem bác à.vào đây chém gió cho mát.còn bác bảo tranh thủ PR cho k+ như thế là k dc.tiền k nhiều nhưng cũng có thiếu đâu mà fai làm 3 cái việc như vậy cho bẩn tay bẩn mồm.mất chất cua mìh. =))

thegioi05

Active Member

Lạ quá, không hiểu!!=))
Ông này riết rồi nói nhảm luôn rồi

boyben2011

Well-Known Member
Chủ thớt ơi! Khuyên chân thành nhé:

vuquan

Member

Lạ quá, không hiểu!!=))

Ô hay nhỉ!
Ngồi theo dõi Kẻ Cướp Tài Sản Công Dân cơ đấy! Giờ này mà vưỡn ngồi nhà hàng xóm sao?
Và lại nghĩ người khác cũng giống mình rồi.
K+ đâu phải chỉ có bóng đá và người ta mua K+ đâu phải chỉ vì đam mê bóng đá!
Đoán sao nổi!
Hiểu sao nổi!
:))

ohmanxxx

Member

Lạ quá, không hiểu!!=))

vừa xem vừa chém ko được à ? tóm lại, trâu buột ghét trâu ăn, cứ cay cú nhặng xị mãi lên chỉ làm trò cười cho thiên hạ. Ăn nói cho cẩn thận mồm mép vào, ai là con buôn ở đây hả ? ghét nhất là những đứa thâm độc, hậm hực vì ko được xem chùa nên đặt cái topic, gài tên cho khiêu khích vào nhằm đạt ý đồ phá bĩnh, kích động anh em HD, ai dè bị ăn trứng thối, bịt cái mặt mo còn ko kịp...

vnckien

Active Member

Em xin phép mượn tạm thông tin của bác ngocsonpt

Các bác tham khảo 1 tý nhé nhưng em nhắc các bác đây là bài nói về truyền hình số mặt đất
Không được khóa mã kênh truyền hình quảng bá

Theo ông Đoàn Quang Hoan, hiện mức giá của đầu thu đang được bán trên thị trường vào khoảng 400-500.000 đồng, song lãnh đạo của Bộ Thông tin và Truyền thông cho biết, khi tích hợp vào máy thu hình, giá thành sẽ vào khoảng 7-10 USD.

Trả lời câu hỏi của phóng viên Vietnam+ về việc hiện một số đơn vị cung cấp truyền hình số mặt đất như AVG, VTC, VTV hiện nay đều thu tiền thuê bao sẽ cản trở người dân xem truyền hình quảng bá khi lộ trình số hóa được thực hiện, Thứ trưởng Lê Nam Thắng cho biết theo quy định, các đầu thu của doanh nghiệp không được khóa mã với các kênh truyền hình thiết yếu.

"Danh mục các kênh thiết yếu phục vụ chính trị, xã hội (ví dụ VTV1, VTV2, VTC1...) sẽ được Bộ Thông tin và Truyền thông quy định," Thứ trưởng Lê NamThắng chốt lại./.

Nguồn: Không được khóa mã kênh truyền hình quảng bá -- Vietnam+ (VietnamPlus) --- 31/01/2013

Và đây nữa: VTC mở khóa cho các đầu thu kỹ thuật số | ICTNews

Lambn

Member

Chủ pic nói cũng đúng mà... mua 2 triệu,3 triệu dùng 1 hay 2 năm ko có tiền nạp vứt xó thì có phí k? VN mình cái quyền lợi người tiêu dùng thì ko biết kêu ai thôi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên