K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Vi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

amidavfc

Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Cảm ơn bác quan tâm.

Không sao mà, vấn đề gai góc này, chắc chắn phải thu được nhiều gạch, không gạch mới lạ.

Trân trọng bác.

Việt Nam thua ở các nước khác là ở cái thực tế luôn xa vời với lý thuyết và tranh luận.
Trong khi bác chủ thớt ngồi đây phân bua rồi giải thích thì liệu có làm tình hình khác đi được hay không ? Cái quan trọng vẫn là cách nhìn nhận và xử lý từ các bộ cấp ngành liên quan. Các anh em thành viên HD sẽ ngồi bàn luận với bác vấn đề này đến bao giờ. Không biết chừng K+ chiếu đến mùa giải thứ 6 EPL thì chúng ta vẫn chưa xong tranh luận :D
Còn nhớ cách đây 3 tuần có cái câu chuyện " Running Man ", trong khi một hành động của một cổ động viên VN đối với CLB Arsenal đối với người VN thì khá bình thường. Thì các bạn nước ngoài họ lại không nghĩ như vậy, họ dùng hình đấy để PR cho hình ảnh của họ. Bằng những hành động rất cụ thể mà anh em có thể đọc thấy trên các báo trong suốt 2 tuần qua. Vậy trong khi người nước ngoài họ rất biết nắm bắt như vậy thì mấy bác lãnh đạo VN nhà mình làm gì, ngồi tranh luận cãi nhau chuyện sân bãi , cuối cùng chẳng đi đến đâu mà vô hình dung lại làm mất đi hình ảnh bóng đá VN.
Đó là một ví dụ cho thấy tính thực tế nó quan trọng đến mức nào. Bàn luận thì tất nhiên không thể thiếu và rất cần thiết nhưng bàn luận như thế nào cho hợp lý để người khác còn nhìn thấy tính tin cậy và thực tế trong vấn đề cần bàn. Đôi lời góp ý với bác chủ thớt như thế :)

meomatto

Active Member
Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Thế chú phải làm cái đơn trình báo hay lời kêu gọi cho đàng hoàng, trình lên phường để các anh xem xét nghiên cứu rồi ký duyệt theo đúng trình tự đơn thư để bà con tham gia chứ nị. Lói suông thế laỳ ai dám đóng góp, rồi nại ăn chưởi thôi.

vnckien

Active Member

Thế chú phải làm cái đơn trình báo hay lời kêu gọi cho đàng hoàng, trình lên phường để các anh xem xét nghiên cứu rồi ký duyệt theo đúng trình tự đơn thư để bà con tham gia chứ nị. Lói suông thế laỳ ai dám đóng góp, rồi nại ăn chưởi thôi.

Cảm ơn bác đã khuyên. Em vẫn đủ sức chịu đựng bác à.
Anh em ta thì yêu HDvietnam "hết mình", ngồi đồng ở đây. Ngoài ra, nhiều khách vãng lai cũng vẫn đến với HDvietnam - như em ngày trước ý. Họ đọc và họ suy ngẫm. Còn được gì hay không thì chỉ có cách em đi hầu kiện thì vụ việc mới được rốt ráo bác ạ.

Kính bác.

haipvg

Well-Known Member

Tốt nhất làm cái vote:
1. Bác chủ topic nói đúng
2. Bác nói sai
3. Bác đúng hay sai thì cũng không quan tâm
Cãi nhau cũng khôgn giả quyết vấn đề.

boy_hn

Active Member

Tốt nhất làm cái vote:
1. Bác chủ topic nói đúng
2. Bác nói sai
3. Bác đúng hay sai thì cũng không quan tâm
Cãi nhau cũng khôgn giả quyết vấn đề.

E chọn 3.đúng sai k quan tâm.cãi nhau mãi cũng có giải quyết dc gì đâu.e ngĩ các bác nên dừng mọi chuyện tại đây và chuyển sang chủ đề khác thì hay hơn.đôi lời góp ý:)]

dencalang

Member

Trong tất cả các topic thì tôi thấy cái này là vớ vẩn nhất nó không đem lại cho thành viên 1 cái gì khác, trong các topic khác thì còn có hỗ trợ kỹ thuật, hình ảnh, âm thanh hay tư vấn nhưng đằng này làm cái gì chỉ thấy cai nhau và cái ông chủ topic này dở hơi thừa thời gian và lắm chuyện những thành phần như thế này thì chỉ có công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về không biết làm cái gì cả thấy chỉ thiệt hại cho kinh tế đất nước chứ không đem lại lợi ích gì cả.

hongson2828

Well-Known Member

nó tước đoạt tài sản công dân - bác có cách gì cướp lại giúp bọn em với ,<vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam> bác có cách gì cho nó vào tù không

boy_hn

Active Member

K+ nó bỏ tiền ra mua nó có quyền làm nhữg gì nó muốn.nói giá cước bao nhjeu cũng là quyền của nó.kể cà 1 triệu 1 tháng.ai có nhu cầu cảm thấy thik và hợp lí thì dùng k thì thôi chứ nó cũng có bắt fai dùng dịch vụ của nó đâu.nên cái tiêu đề topic e thấy k đúng tí nào

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ra là K+ đã "chiếm đoạt" bao nhiêu tiền của của nhân dân ta rùi đấy nhỉ? Giờ đi đâu cũng thấy người xài K+ ah... Nhất là các vùng quê!

boy_hn

Active Member

Ra là K+ đã "chiếm đoạt" bao nhiêu tiền của của nhân dân ta rùi đấy nhỉ? Giờ đi đâu cũng thấy người xài K+ ah... Nhất là các vùng quê!

Đấy đâu fai chiếm đoạt hả bác.có fai k+ bắt dùng đâu

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đấy đâu fai chiếm đoạt hả bác.có fai k+ bắt dùng đâu

Chiểu theo những gì bác chủ viết ấy...

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Chiểu theo những gì bác chủ viết ấy...
Anh thấy dùng k+ mục đích xem "la liga" thôi chứ phải + thêm điện + ăn khuya... nản lắm

VThanhgtvt

Well-Known Member

Anh thấy dùng k+ mục đích xem "la liga" thôi chứ phải + thêm điện + ăn khuya... nản lắm

Thì bác dùng chỉ với 1 mục đích cũng phải mua cả vộ K+ chứ?

vnckien

Active Member

Dùng đầu thu K+ ở vùng quê như thế này bạn:

Bạn đã bao giờ xuống các vùng nông thôn, nơi mà hàng vạn cái đầu free được tiêu thụ hàng tháng để nghe họ nói tới cái cách mà họ tiếp cận với các kênh truyền hình quảng bá chưa?
Chỉ có ở các khu đô thị lớn, nơi thừa mứa sóng sánh truyền hình quảng bá và trả tiền mới có thể "vểnh râu" lên mà móc các kênh truyền hình quảng bá thoải mái thôi bạn nhé!
Ở vào những thời điểm "xả hàng tồn" để vắt vốn các đại lý bán lẻ và tổng đại lý bằng chính sách hạ giá trong vòng 1 tháng, K cũng làm được thêm 1 việc là "gạ" người dân mua thiết bị SD với giá "rẻ nhất", là bảy mươi lăm vạn đồng. Người dân ở vùng nông thôn cũng chỉ có nhu cầu xem các kênh quảng bá là chính. Phí thuê bao cao. Họ không muốn dùng dịch vụ nữa, thiết bị không thu được các kênh quảng bá, hơn tạ lúa vứt lăn lóc một chỗ, kể cũng vui.

Phen này ông quyết đi buôn K'
Thiên hạ bao nhiêu kẻ vứt đầu!

Khà khà

Và đây nữa:

Em lại hay đi ở vùng nông thôn các tỉnh miền núi phía Bắc, em toàn thấy chảo lậu thôi các bác à.

@@ bác hongson2828

nó tước đoạt tài sản công dân - bác có cách gì cướp lại giúp bọn em với

Các bác mới là người "cướp lại" được, bác làm như thế này:

Em vẫn cho rằng nếu không muốn giá bản quyền ngoại hạng Anh bị đẩy lên cao thế này thì cả nhà đài và người dân cùng thống nhất với nhau là: Hoặc xem online, hoặc không. Mà không xem là tốt nhất.

Cao hơn nữa thì làm như thế này:

Từ những ngày đầu tiên em đã nói là nếu muốn mua ngoại hạng Anh với giá rẻ, thì cách duy nhất các nhà đài nên làm là đừng mua bán gì hết, coi như loại bỏ khỏi danh sách chương trình 1 chương trình hấp dẫn để tìm 1 chương trình khác, còn ai muốn độc quyền mặc kệ họ. Không làm được thì thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

boy_hn

Active Member

Bây jo k+ người ta dùng nhan nhản.3 năm trc thì có thể giá cước là quá đắt nhưng sau 3 năm tiền việt nam càng ngày càng mất giá tri.mọi thứ đều tăng vs cái giá cước như thế này cũng là bình thường.đi về quê bây giờ toàn thấy ca cộng

VThanhgtvt

Well-Known Member

Dùng đầu thu K+ ở vùng quê như thế này bạn:

Và đây nữa:

@@ bác hongson2828

Các bác mới là người "cướp lại" được, bác làm như thế này:

Cao hơn nữa thì làm như thế này:

Giờ K+ chính hãng dân ta xài cũng nhiều lắm... Họ KM lớn mà!

1100

Member

Bác chủ thớt cho hỏi là đầu thu vệ tinh K+ có thể mở khóa để thu dc các kênh miễn phí ah ?

dencalang

Member

Chủ thớt là người thế này các bác ạ
Trong tất cả các topic thì tôi thấy cái này là vớ vẩn nhất nó không đem lại cho thành viên 1 cái gì khác, trong các topic khác thì còn có hỗ trợ kỹ thuật, hình ảnh, âm thanh hay tư vấn nhưng đằng này làm cái gì chỉ thấy cai nhau và cái ông chủ topic này dở hơi thừa thời gian và lắm chuyện những thành phần như thế này thì chỉ có công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về không biết làm cái gì cả thấy chỉ thiệt hại cho kinh tế đất nước chứ không đem lại lợi ích gì cả.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên