K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Vi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

boy_hn

Active Member
Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Bác chủ thớt cho hỏi là đầu thu vệ tinh K+ có thể mở khóa để thu dc các kênh miễn phí ah ?

E xjn trả lời giúp bác là Đầu k+hd có thể thu dc kênh free bác àh

Minhsur

Banned
Ðề: K+ tước đoạt tài sản công dân - vi phạm trắng trợn Bộ luật Hình sự Nước cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam

Chủ thớt là người thế này các bác ạ
Trong tất cả các topic thì tôi thấy cái này là vớ vẩn nhất nó không đem lại cho thành viên 1 cái gì khác, trong các topic khác thì còn có hỗ trợ kỹ thuật, hình ảnh, âm thanh hay tư vấn nhưng đằng này làm cái gì chỉ thấy cai nhau và cái ông chủ topic này dở hơi thừa thời gian và lắm chuyện những thành phần như thế này thì chỉ có công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về không biết làm cái gì cả thấy chỉ thiệt hại cho kinh tế đất nước chứ không đem lại lợi ích gì cả.

Bác đề cao chủ thớt quá.
Chỉ lạ nhiều thứ rất vớ vẩn những lại được chấp nhận và tung hô. HDVN dạo này lắm rác mà không ai dọn, dù biết nó vi phạm nội quy diễn đàn.

Có K từ những ngày đầu tiên. Càng ngày càng thất vọng với cách làm của K.
Mặc dù vậy vẫn thấy cái này thật hài! :))

Chủ thớt là người thế này các bác ạ
Trong tất cả các topic thì tôi thấy cái này là vớ vẩn nhất nó không đem lại cho thành viên 1 cái gì khác, trong các topic khác thì còn có hỗ trợ kỹ thuật, hình ảnh, âm thanh hay tư vấn nhưng đằng này làm cái gì chỉ thấy cai nhau và cái ông chủ topic này dở hơi thừa thời gian và lắm chuyện những thành phần như thế này thì chỉ có công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về không biết làm cái gì cả thấy chỉ thiệt hại cho kinh tế đất nước chứ không đem lại lợi ích gì cả.

Gã chủ thớt hoàn toàn không phải thuộc thành phần "công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về" đâu bạn nhé.
Giật mình đấy!
Đã xác định được danh tính gã chủ thớt "khùng khùng" - 1 kẻ định mang "xe thồ" húc "xe tăng". Cả 1 số "đối tượng liên quan" trong top này nữa.
Có cả hình luôn! Có ai muốn xem không :))

P/S: Khi nào bài này đạt ít nhất 9 thanks, ĐạiHiệp sẽ post hình chủ thớt và một số đối tượng liên quan!
(đúng kiểu câu like của các cháu teen nhé)
:))

Minhsur

Banned

Gã chủ thớt hoàn toàn không phải thuộc thành phần "công chức nhà nước sáng mang ô đi tối mang ô về" đâu bạn nhé.
Giật mình đấy!
Đã xác định được danh tính gã chủ thớt "khùng khùng" - 1 kẻ định mang "xe thồ" húc "xe tăng". Cả 1 số "đối tượng liên quan" trong top này nữa.

P/S: Khi nào bài này đạt ít nhất 9 thanks, ĐạiHiệp sẽ post hình chủ thớt và một số đối tượng liên quan!

Mình thì nghĩ thoét này của 5C, người bình thường chắc bị xóa lâu rồi -> http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/78747-thong-bao-cua-box-hdtv.html

Các vấn đề mà chủ thớt đặt ra, mặc dù hài dưng liên quan trực tiếp tới bức xúc của người dùng xung quanh 1 cái gọi là dịch vụ TRUYỀN HÌNH HD.
MOD không xóa là đúng!

vnckien

Active Member

Bác đề cao chủ thớt quá.
Chỉ lạ nhiều thứ rất vớ vẩn những lại được chấp nhận và tung hô. HDVN dạo này lắm rác mà không ai dọn, dù biết nó vi phạm nội quy diễn đàn.

Kính thưa bác Minhsur

Bác nói cái này rác, cái kia rác, ở đâu em cũng thấy bác công kích người khác nếu không "làm vừa lòng bác". Em phải bỏ thời gian đọc hết các comment của bác trên diễn đàn này rồi đấy, em cũng biết định danh nó là cái gì. Đây:

Chỉ có những thằng rất ngu thì mới nghĩ được vấn đề "xem free". Không tivi, không chảo lậu, không máy vi tính, không dây dợ... thì xem bằng giề, nhưng thứ này mà miễn phí chắc chỉ có đi ăn cắp.
Mà HDVN không chào mừng những hành vi ăn cắp đâu nhá.

Đúng là tháng cô hồn.

Và đây nữa, nhiều không thể show ra hết:

Ngu hoài à, mà cứ tỏ ra nguy hiểm.
Sao nhiều bác khôn thế mà cứ dỗi việc chạy rông ngoài đường thế nhỉ.

Lại nói về bản quyền, thằng tư bản nó chỉ bán sp cho đối tác nó tin tưởng. Tại sao nó không tin tưởng các liên danh các nhà đài VN, mà nó lại tin đối tác Canal+. Vì Canal+ làm ăn đúng luật, không trông chờ thư tay, thư chân hoặc trợ giúp của Nhà nước.

Còn chuyện lỗ hay lãi của các công ty nước ngoài ý mà, xin lỗi nhé. Cả nền kinh tế VN đang còn lo âu vì điều này. Chứ mấy cái đầu đất của mấy cụ Don Kisot chiến đấu với K+ sao mà hiểu cho nổi.

Ở đâu em cũng thấy bác như thế, chứ đâu gì dành riêng cho em.

Còn về Nội quy ư: Em đang móc ra cái "góc đen kỹ thuật" của K+ và phân tích hành vi bất hợp pháp - xâm phạm quyền lợi người tiêu dùng của K+ để trao đổi đấy thôi. Rõ ràng, STB có khả năng add thêm rất nhiều kênh, khi không tiếp tục gia hạn hợp đồng với K+ thì vẫn xem được nhiều kênh khác, không cần dịch vụ của K+ bác thấy không?. Bác muốn ém nhẹm đi việc làm đen của K+ phải không. Việc làm này bác ủng hộ chăng?

Vậy bác đại diện cho ai vậy hả bác Minhsur khả kính.

Kính bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

boy_hn

Active Member

E thấy mấy cái chuyện mà các bác đang cãi nhau lên dừng lại tại đây .cãi nhau suốt k thấy giải quyết dc vấn đề gì.các bác k thấy chán à

vnckien

Active Member

Các vấn đề mà chủ thớt đặt ra, mặc dù hài dưng liên quan trực tiếp tới bức xúc của người dùng xung quanh 1 cái gọi là dịch vụ TRUYỀN HÌNH HD.
MOD không xóa là đúng!

Cảm ơn bác ĐạiHiệp

Em đang khuyến cáo bà con hiểu cách K+ làm thôi. Em cũng không bênh vực bất cứ hãng PayTV nào khác.

Giật mình đấy!

À: Em thank bác đủ 10 thanked rồi nhé. Tuy nhiên các đoạn post của bác ở topic này chưa đủ 10, mà em chỉ thank mỗi chỗ được 1 nên em thank bác ở 8 chỗ khác bác á.

Bác làm ơn show hình chủ thớt và dẫn đường link để cho các Chém sỹ ra sức chém bác á.

Kính bác.

Minhsur

Banned

Hê! may ghê, đến giờ chủ thớt mới đọc được cmt của mình, tuy nhiên những cmt đó đều quote có địa chỉ cả đấy. Trên HDVN này, mình đã và sẽ công kích những thứ rất vớ vẩn.
Bàn về kỹ thuật thì cứ việc, còn nếu không thì xin mod sửa cái tiêu đề đi, đừng công kích những thứ mà mình không biết gì. Và nếu là biểu tình thì không phải ở mục này rồi.
Cố gắng làm cái K+, rồi không đóng tiền thử đi. Vẫn xem được ối thứ đấy.

Thôi :-h:-h:-h, chúc các bác đi kiện thành công.

Minhsur

Banned

Hiện nay, cục Tần số phát sóng bộ 4T đã thiết lập Forum nhằm trao đổi, thảo luận các vấn đề kỹ thuật trong nội bộ, đồng thời quảng bá ra công chúng (về đề án số hóa TH) tai địa chỉ: http://www.rfd.gov.vn:81/forum/forumdisplay.php?8-Số-hóa-truyền-hình.

Anh em có thể đăng ký thành viên để cùng đưa những kiến nghị chính đáng của chúng ta đến các nhà làm chính sách. Hoặc anh em có thể cho ý kiến của mình để tôi chuyển tải cũng tốt.

Tôi hy vọng, tiếng nói mạnh mẽ của chúng ta sẽ đạt được mục tiêu trên.

Chủ thớt đang kêu gọi lập Hội, bác nào rảnh thì ghé ủng hộ thoét nhé. http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/616509-cung-kien-nghi-voi-cac-nha-2.html

Thật lòng. Nếu đến ngày hôm nay, các thành viên của Hiệp hội THTT VN chưa ai mua gói 3 NHA thì kêu gọi của thoét còn có chút giá trị. Đằng này cuộc đấu bản quyền của chúng chỉ là vờ vịt, lừa dân... Đáng tiếc thay...

bungbia

Cãi nhau wài.
Nói túm nại là như này:
Trong cái con receiver của K+ có hai thành phần:
- Phần hardware: là cái mà ai cũng biết là cái gì rồi đó, khỏi phải giải thích lằn nhằn.
- Phần firmware: cũng là cái ai cũng biết là cái gì rồi đó, nhưng phải lằn nhằn một tí. Chú firmware này thuộc quyền sở hữu chí tệ của ai? Cũng như nhiều thiết bị điện tử khác đã và đang được bán ra trên thị tràng. Định nghĩa về quyền sở hữu của cái firmware là sẽ có câu giả nhời ngay cho bác chủ thớt, mong bác động não thêm nhiều.
Nếu không giải thích hoặc giải quyết được vấn đề sở hữu cái firmware, là cái mà quyết định xem là bắt hay không bắt được cái mà ai cũng biết là cái gì đó của con receiver K+, thì cái thớt này đúng là cái thớt thật, dùng để băm dưa bở...
Em thì em ngắn gọn thế thôi cho đỡ lằn nhằn.

pinochio

Active Member

Chẳng qua giá cước nó cao thì bác chả k ưa.k+ nó mà giảm cước xuống 150k bác lại chả ưa nó ngay.còn sopcast thì gọi là xem tạm thôi chứ giật đùng đùng .mờ và nhoè.xem gì
Mỗi người một nhu cầu, nhà 4 cái TV thì sắm 4 cái K+ chắc, còn dùng FTTH thì sopcast còn ngon hơn xem HD nhé

boy_hn

Active Member

Mỗi người một nhu cầu, nhà 4 cái TV thì sắm 4 cái K+ chắc, còn dùng FTTH thì sopcast còn ngon hơn xem HD nhé

Thế mấy nói chuyện .cước nó cao gét nó xog gạch đá ném k+.nó cứ rẻ xem có gét có gạch nữa k.mỗi người 1 nhu cầu ai cảm thấy dùng dc dịch vụ của nó thì dùng k dùng của nó thì thôi .chứ có ai bắt fai dùng đâu.ông chê nó đắt k chia dc nhiều tivi thì ông dùng cáp.sopcast ngon hơn rẻ hơn HD thì ông cứ sài.tôi cứ k+ tôi chơi
Thân !!

phi_phi

Kiểu này phải đưa ra luật công bằng tài chính cho các nhà đài giống ngoại hạng anh thôi , chứ làm ăn thua lỗ tới 1800 tỷ mà vẫn được độc quyền , đại gia mới nổi :)) .Nhưng nghĩ lại cũng đúng bởi vì k+ họ bỏ ra hàng bao nhiêu tiền như thế để mua bản quyền vậy họ phải có quyền , thiết nghĩ k+ giờ chỉ cần hạ gói chia sẻ cho các nhà đài khác với giá 150 nghìn đồng xuống còn trong khoảng 80 nghìn đồng đến 100 nghìn đồng với 3 kênh k+1 , k+ns và k+pm là các nhà đài khác vui vẻ và chấp nhận ngay .Hơn nữa làm như vậy k+ sẽ có lợi hơn rất nhiều vì nhiều thuê bao của các nhà đài khác sẽ mua thêm gói k+ bằng cách nạp thẻ để được chiêm ngưỡng những trận cầu đỉnh cao !

meomatto

Active Member

Các đài kia tuổi gì mà đòi đú với K+ và VTVCab nhỉ?!
K+ vẫn là chuẩn nhất. Chơi với Bố và Con phải khác chơi với Cháu chứ nị. hahaha

boy_hn

Active Member

Kiểu này phải đưa ra luật công bằng tài chính cho các nhà đài giống ngoại hạng anh thôi , chứ làm ăn thua lỗ tới 1800 tỷ mà vẫn được độc quyền , đại gia mới nổi :))

Lỗ 1800 tỉ hay 10000 tỉ ai ở trong mà biết.ngồi nge mấy ông nhà báo nói thì đổ thóc giống ra mà ăn .chỉ người trong cuộc mới biết dc thôi.

phi_phi

Lỗ 1800 tỉ hay 10000 tỉ ai ở trong mà biết.ngồi nge mấy ông nhà báo nói thì đổ thóc giống ra mà ăn .chỉ người trong cuộc mới biết dc thôi.

Hì mình cũng biết chứ trong thời buổi kinh doanh bây giờ nếu lỗ thì ai làm , nhưng cũng có một số đài họ chấp nhận lỗ những năm ban đầu để xây dựng thương hiệu , hơn nũa k+ có VTVcab đỡ rồi thì lo gì .Theo mình nghĩ VTVcab đã rất thông minh khi tạo ra k+ bởi vì thứ nhất họ làm thế là để tạo ra 1 thương hiệu siêu sang vượt lên hẳn mức bình thường tức là nhắm đến những thuê bao có khả năng chi trả ( cũng giống như toyota tạo ra lexus hay nissan tạo ra infiniti ) , thứ hai làm thế để đỡ bị 1 tiếng xấu là VTVcab là một đài truyền hình của quốc gia do dân và vì dân mà lại đi độc quyền cho nên việc họ tạo ra k+ có thể là 1 chiêu thành công ngoài mong đợi

phi_phi

Hì mình cũng biết chứ trong thời buổi kinh doanh bây giờ nếu lỗ thì ai làm , nhưng cũng có một số đài họ chấp nhận lỗ những năm ban đầu để xây dựng thương hiệu , hơn nũa k+ có VTVcab đỡ rồi thì lo gì .Theo mình nghĩ VTVcab đã rất thông minh khi tạo ra k+ bởi vì thứ nhất họ làm thế là để tạo ra 1 thương hiệu siêu sang vượt lên hẳn mức bình thường tức là nhắm đến những thuê bao có khả năng chi trả ( cũng giống như toyota tạo ra lexus hay nissan tạo ra infiniti ) , thứ hai làm thế để đỡ bị 1 tiếng xấu là VTVcab là một đài truyền hình của quốc gia do dân và vì dân mà lại đi độc quyền cho nên việc họ tạo ra k+ có thể là 1 chiêu thành công ngoài mong đợi

Chỉnh sửa lần cuối:

boy_hn

Active Member

Kiểu này phải đưa ra luật công bằng tài chính cho các nhà đài giống ngoại hạng anh thôi , chứ làm ăn thua lỗ tới 1800 tỷ mà vẫn được độc quyền , đại gia mới nổi :)) .Nhưng nghĩ lại cũng đúng bởi vì k+ họ bỏ ra hàng bao nhiêu tiền như thế để mua bản quyền vậy họ phải có quyền , thiết nghĩ k+ giờ chỉ cần hạ gói chia sẻ cho các nhà đài khác với giá 150 nghìn đồng xuống còn trong khoảng 80 nghìn đồng đến 100 nghìn đồng với 3 kênh k+1 , k+ns và k+pm là các nhà đài khác vui vẻ và chấp nhận ngay .Hơn nữa làm như vậy k+ sẽ có lợi hơn rất nhiều vì nhiều thuê bao của các nhà đài khác sẽ mua thêm gói k+ bằng cách nạp thẻ để được chiêm ngưỡng những trận cầu đỉnh cao !

Nhưng làm gì có giá đó hả bạn.nếu k+ hạ giá cước chia sẻ cho các nhà đài xuống 80k hay 100k thì khác nào tự bắn vào chân mình .khi đó thử hỏi ai người ta lắp k+ nữa.họ bỏ ra 1 đống tiền để mua thì giá cước cao là chuyện đương nhiên

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên