Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thebluez

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

VTVCab chừng nào giảm giá gói K+ nhỉ?
ngay thời điểm này thì thuê bao K+ đang lời hơn một chút rồi :))

phamtug

Active Member

Giảm hay ko do k+ quyết định giá đấy do nó áp dụng chug đấy chứ các đài chỉ phân phối hộ thôi

Vinh20

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút là giờ gia hạn VTVcab cả anlog và HD thì phỉ chi phí thế nào nhỉ? (mà có dùng mình HD ko dc nhỉ?)
He he, hôm nay là ngày cuối gia hạn thẻ HD 6 tháng tặng 2, 12 tháng tặng 4 mà 24 tháng tặng 8 đó bác ơi. 1 tháng là 50k bác nhé. Khuyễn mãi analog có bác nào bảo là đóng trước 6 tháng thì khuyễn mại 5%, 12 tháng là 10 % đó bác!
Bác quên là VTVcab là mạng cable mà, thì bắt buộc phải sử dụng mạng cable chứ. HD bác cứ hiểu là đầu giải mã ây. Chứ làm gì có chuyện xem 200 kênh (40 kênh HD) có 50k được. Nhà đài có mà vỡ nợ hả bác :)) 110+50 là 160k 1 tháng xem được 1 tv 200 kênh và 2 tv analog nói chung là ổn rồi.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

chưa đủ đâu bác. vtv7 sd làm gì có. chỉ có hd thôi. hình như độc quyền kênh hd cmnr :))
có kênh sd cũng chả xem đâu. nhưng rõ là thiếu thiếu. cảm giác hơi mất cân đối :D

VTV7 HD không hề độc quyền nhé bác. Vì SCTV cũng có kênh này HD và không có bản SD giống VTVcab

Analog là đóng trc từ 6 ->11 tháng giảm 10%, 12 tháng->23 tháng giảm 15%, từ 24 tháng giảm 20%; chính sách này tồn tại từ cả chục năm nay rồi mà hình như k ai để ý nhểy

Mà thấy trong buổi trao giải cúp chiến thắng cũng ra mắt kênh VTVcab18 Thể Thao Tin Tức HD nhưng mà trên tivi vẫn để logo là VTVcab3HD, củ chuối thật

thebluez

Active Member

hồi xưa TTTV Tin Tức có phần điểm báo, giờ hết rồi, chán ghê

phamtug

Active Member

Hnay thay đổi r đấy logo màu xanh nhìn bảng tin các thứ.. trôg chất và đẹp hơn

Uh nhỉ lúc 9h bật lên k thấy scan, vừa tắt đi bật lại thấy scan mới mở ra thấy đổi logo màu xanh các thứ

Vinh20

Well-Known Member

hồi xưa TTTV Tin Tức có phần điểm báo, giờ hết rồi, chán ghê

BUồn thật vì phần đó nó gộp luôn vào bản tin thể thao chung rồi. Bản tin 12h cũng vẫn có phần này. Nhưng thật sự điểm báo rất hay rất buồn là họ bỏ đi haizz.

Vinh20

Well-Known Member

Analog là đóng trc từ 6 ->11 tháng giảm 10%, 12 tháng->23 tháng giảm 15%, từ 24 tháng giảm 20%; chính sách này tồn tại từ cả chục năm nay rồi mà hình như k ai để ý nhểy

Tại vì đóng trước tình ra lãi ... ít quá bác ơi :p. Đóng cả năm lãi có 120k, 2 năm thìlãi đến 530k nhỉ. *nếu xài thêm cả internet cũng lãi nhiều hơn nhưng nói thật... ít lãi quá) he he!

Bác nói đúng.
Nhưng lần trước mình cũng chia sẻ là nhà mình đóng trước từ thời bán lẻ 88k/tháng tức là giảm 20% tính ra còn 70k400đ/ tháng, khi họ tăng lên 110k/ tháng thì ko cần đóng khoản phụ trội tức là mình đã đc siêu lời.
Có nghĩa là chẳng may ví dụ ra tết họ tăng tiếp thì những ai đóng trước sẽ ko cần đóng thêm khoản chênh lên.

naika83

Member
Ra đời một đống kênh làm gì 4kênh chuyên biệt về thể thao đã phát hết đâu.Các kênh này nhai đi nhai lại nội dung của nhau có chăng cuối tuần bóng bánh tý.Tóm lại tăng thì tăng nôị dung vẫn vậy không tăng thì sáng dậy vẫn biết hết tin tức kết quả đêm qua rồi.

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đã xem chưa phán như đúng r :)) nói như ôg các kênh sky sports news, fox sports news.. ra đời cũng chỉ để làm cảnh à :)) mà ôg có dùng vtvcab quái đâu chui vào đây phán ảo lòi

ối zời ơi

Active Member
càng ngày càng thấy các ông vtvcab buồn cười vãi
có mỗi cái tên kênh "VTVcab(cách)18" mà cũng phải đổi thành viết liền "VTVcab18" cho đồng bộ. bật đầu lên dò quét ầm ầm như có kênh mới. cầu kì vãi :))
mà bác nào biết cho e hỏi là "phim có nội dung nhạy cảm" trên hbo bị thay thế là chung cho các đài hay mỗi ông vtvcab này thay thôi :|

Chỉnh sửa lần cuối:

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

càng ngày càng thấy các ông vtvcab buồn cười vãi
có mỗi cái tên kênh "VTVcab(cách)18" mà cũng phải đổi thành viết liền "VTVcab18" cho đồng bộ. bật đầu lên dò quét ầm ầm như có kênh mới. cầu kì vãi :))
mà bác nào biết cho e hỏi là "phim có nội dung nhạy cảm" trên hbo bị thay thế là chung cho các đài hay mỗi ông vtvcab này thay thôi :|

phim thay thế chung các đài

Phim thay là do bọn Qnet nó thay chung cho toàn bộ lãnh thổ Việt Nam

Bây giờ e muốn đổi đầu thu VTVcab thế hệ cũ lấy đầu thế hệ mới để dùng dịch vụ ON có được không các bác?

thebluez

Active Member

từ lâu mình đã nghĩ 2 cái kênh BDTV và TTTV
nên có một kênh logo xanh, một kênh logo đỏ cho nó đẹp
mà giờ kênh TTTV Tin Tức có logo xanh rồi cũng ok

cai @@(&#$&$*(#) #-o mở lên thấy scan lên 174 kênh ai dè thêm Thái Bình với Tiền Giang =.=' muốn ói

Bên trên